• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP iPAQ rw68xx - PDAVIET ROM WM6.0 & 6.1

lizmcclarnon

Xin hỏi làm thế nào để HardReset thế >"< Tui thấy sau khỉ ấn Power + chọt SoftReset thì có hình 2 nút Gọi (hình cái ĐT màu xanh) + Dập (hình cái ĐT màu đỏ). Nếu nhần đồng thời 2 nút đấy thì sẽ HR, vậy mà tui nhấn mãi máy chả chịu HR gì cả :(

nhocbanme

Xin hỏi làm thế nào để HardReset thế >"< Tui thấy sau khỉ ấn Power + chọt SoftReset thì có hình 2 nút Gọi (hình cái ĐT màu xanh) + Dập (hình cái ĐT màu đỏ). Nếu nhần đồng thời 2 nút đấy thì sẽ HR, vậy mà tui nhấn mãi máy chả chịu HR gì cả :(

Sau khi nhấn Power + Chọt reset thì bạn nhấn đồng thời 2 núm softkey ( 2 phím dấu "-" đó )

lizmcclarnon

Đã Test thử bản 1.05 trên 6828:
+Ban đầu máy chạy rất tốt, SReset cực nhanh, nhưng sau khi tôi chỉnh sang PCM KeyBoard, máy bị đứng hình ở phần có KeyBoard, các phần khác vẫn hoạt động BT. Sreset thì máy treo luôn ở màn hình SReset. PHải tháo pin ra và reset lại >"<. Tốt nhất là ko nên đụng vào PCM KeyBoard ^^
+ Chức năng chụp ảnh vẫn chưa có Flash. Camera hoạt động tốt, thích nhất là mấy cái theme ^^
+ Khi vào Comm Manager > Setting > WLan thì ko có hiện tượng gì xảy ra(tức là ko vào dc >"<) . Trong khi phone và Bluetooth vẫn okie ^^. Mặc dù vậy vẫn duyệt dc web và sử dụng các service khác = wifi ^^
Đó, tất cả đều ổn và tuyệt vời (ngoại trừ vụ PCM keyboard) . Chân thành cảm ởn NhocBanMe và diễn đàn PDV đã built nên bản room này ^^.
Và tôi vẫn chưa biết HReset như thế nào cả :((

nhocbanme

Đã Test thử bản 1.05 trên 6828:
+Ban đầu máy chạy rất tốt, SReset cực nhanh, nhưng sau khi tôi chỉnh sang PCM KeyBoard, máy bị đứng hình ở phần có KeyBoard, các phần khác vẫn hoạt động BT. Sreset thì máy treo luôn ở màn hình SReset. PHải tháo pin ra và reset lại >"<. Tốt nhất là ko nên đụng vào PCM KeyBoard ^^
+ Chức năng chụp ảnh vẫn chưa có Flash. Camera hoạt động tốt, thích nhất là mấy cái theme ^^
+ Khi vào Comm Manager > Setting > WLan thì ko có hiện tượng gì xảy ra(tức là ko vào dc >"<) . Trong khi phone và Bluetooth vẫn okie ^^. Mặc dù vậy vẫn duyệt dc web và sử dụng các service khác = wifi ^^
Đó, tất cả đều ổn và tuyệt vời (ngoại trừ vụ PCM keyboard) . Chân thành cảm ởn NhocBanMe và diễn đàn PDV đã built nên bản room này ^^.
Và tôi vẫn chưa biết HReset như thế nào cả :((

-Flash camera vẫn hoạt động bình thường mà bạn, mình đã test trên máy của mình. Chú ý là bạn phải bật chế độ flash trước khi chụp, và flash ở đây chỉ nhá 1 phát thôi chứ ko phải sáng choang choang như bản WM5 của HP.
-PCM Keyboard thì mình cũng ko gặp lỗi như bạn nói, vẫn dùng nó bình thường.
-Lỗi ko vô đc Wifi LAN trong setting mình sẽ xem lại.
-Bạn HR = cách : nhấn đồng thời power và chọt reset, sau đó sẽ hiện màn hình yêu cầu bạn xác nhận HR, bạn nhấn đồng thời 2 phím softkeys (Phím có dấu trừ đó)

help mình với. Mình thử bằng thẻ nhớ lẫn bằng máy tính đều không được.
Các bước thực hiện của minh như sau:
Bằng máy tính:
1- cắm cab USB vào.
2- Reset = bấm 2 dấu - và chọt nút reset
3- chạy Driver update unity.exe
4- chọn update OS hoặc All
sau khi chọn xong nó báo với mình là not connect check cable ... trong khi cab cắm sẵng lúc còn ở WM5 thì phần mềm syn nó vẫn báo là connected mà.
Còn mình up bằng thẻ nhớ thì như sau:
1- chép file diskimg.nb0 vào / của thẻ nhớ.
2- reboot bằng cách bấm 2 dấu (-) và chọt nút reset
nó hiện lên màng hình HP ivent PBL1.0.5 rồi chờ ở đó 15 phút sau đó nó tự reset. Khi nó boot lên thì lên tới Windows mobile nó kêu tab dại vào màng hình để vào safe mode. Mình chọn hoặc ko chọn gì nó đều vẫn boot lại Windows mobile 5.

nhocbanme

help mình với. Mình thử bằng thẻ nhớ lẫn bằng máy tính đều không được.
Các bước thực hiện của minh như sau:
Bằng máy tính:
1- cắm cab USB vào.
2- Reset = bấm 2 dấu - và chọt nút reset
3- chạy Driver update unity.exe
4- chọn update OS hoặc All
sau khi chọn xong nó báo với mình là not connect check cable ... trong khi cab cắm sẵng lúc còn ở WM5 thì phần mềm syn nó vẫn báo là connected mà.
Còn mình up bằng thẻ nhớ thì như sau:
1- chép file diskimg.nb0 vào / của thẻ nhớ.
2- reboot bằng cách bấm 2 dấu (-) và chọt nút reset
nó hiện lên màng hình HP ivent PBL1.0.5 rồi chờ ở đó 15 phút sau đó nó tự reset. Khi nó boot lên thì lên tới Windows mobile nó kêu tab dại vào màng hình để vào safe mode. Mình chọn hoặc ko chọn gì nó đều vẫn boot lại Windows mobile 5.

1. Bạn thử cho DRUU tự đưa máy vào BLoader (ko cần chạy bước thứ 2)
Nếu vẫn ko đc nữa thì downgrade BL xuống Ver 1.0.1
2. Kiểm tra lại thẻ, thử 1 cái thẻ khác xem...

Cảm ơn bạn đã trả lời.
Bạn làm ơn cho mình hỏi DRUU là soft gì vậy và download ở đâu. Mình mới nghiên cứu con HP 6828 nên ko biết nhiều mong bạn thông cảm.
Ah nếu mình không vào boot loader mà chạy cái Device Software Update Utility.exe thì nó cứ báo "Checking the information on your device ... Please wait và đợi hoài ở đó.

Chỉnh sửa cuối:

nhocbanme

Cảm ơn bạn đã trả lời.
Bạn làm ơn cho mình hỏi DRUU là soft gì vậy và download ở đâu. Mình mới nghiên cứu con HP 6828 nên ko biết nhiều mong bạn thông cảm.
Ah nếu mình không vào boot loader mà chạy cái Device Software Update Utility.exe thì nó cứ báo "Checking the information on your device ... Please wait và đợi hoài ở đó.

DSUU là Device Software Update Utility là chương trình up ROM đó mà.
Vậy thì bạn fải downgrade xuống BL 1.0.1 mới úp đc qua PC rồi.

hỏi hoài ngại quá nhưng mình ko biết nên giúp giùm mình nha. Mình down cái 1.0.1 của bạn ở trang 1 về sau đó giải nén nó thì nó chỉ ra 1 file duy nhất là diskimage_Ver.nb0 thế mình phải làm sao để down nó về bản 1.0.1 vậy. Hướng dẫn mình với.
Mình đã thử down cái RUU về và chép cái 1.0.1 vào Windows/Temp và chạy Device Software Update Utility.exe nhưng tình trạng cũng hỏng thay đổi. Treo ngay checking the information ...

nhocbanme

hỏi hoài ngại quá nhưng mình ko biết nên giúp giùm mình nha. Mình down cái 1.0.1 của bạn ở trang 1 về sau đó giải nén nó thì nó chỉ ra 1 file duy nhất là diskimage_Ver.nb0 thế mình phải làm sao để down nó về bản 1.0.1 vậy. Hướng dẫn mình với.
Mình đã thử down cái RUU về và chép cái 1.0.1 vào Windows/Temp và chạy Device Software Update Utility.exe nhưng tình trạng cũng hỏng thay đổi. Treo ngay checking the information ...

Ẹc, í mình là downgrade cái Bootloader xuống ver 1.0.1 chứ ko phải downgrade ROM xuống ver 1.0.1.
Bạn down bản ROM này của HP về :
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp34001-34500/sp34053.exe
Xong rồi up nó. Up thông qua PC nhá.
Sau khi up xong BLoader sẽ trở về 1.0.1

hix, bạn có cái CR của cái này ko? máy mình nó ko chịu cho cài. Vì sài đồ make in china á.

Đầu hàng, cái RUU patch bạn đưa là Update unity ver 3.3.2 build 831 còn cái bản kia là 3.1.0 build 315 nên sau khi chép đè lên nó bảo image is corrupt liền á.

nhocbanme

Đầu hàng, cái RUU patch bạn đưa là Update unity ver 3.3.2 build 831 còn cái bản kia là 3.1.0 build 315 nên sau khi chép đè lên nó bảo image is corrupt liền á.

Trước tiên bạn dùng patch đó đưa máy vể bản WWE đã, rồi từ đó chuyển sang ver cũ để có BLoader 1.0.1.
Bây giờ bạn dùng patch chuyển sang bản này trước. Xong từ đó chuyển sang bản cũ ở trên nhé :
ftp://ftp.hp.com/pub/softpaq/sp34001-34500/sp34074.exe

adx

Đã test bản 1.0.5 của nhocbanme, tình hình là như sau:
1. không thể up rom via PC được vì cứ hiện thông báo "checking your device information...." là dừng! (mặc dù đã downgrade BL 1.0.1)
2. đã up được rom via miniSD (512MB). Tuy nhiên lại gặp rắc rối là không thể kết nối lại với PC qua ActiveSync. Thử HR bằng các phím "Answer/Send", "Power", and "End Call" buttons and "Reset" hole không được. Hiện đang vào BL 1.0.1 để up lại Rom W6.1 v1.0.5 (nhocbanme) via miniSD, nếu không khắc phục được lại phải quay về với WM5 thôi!

đã chuyển về bản sp34074 tuy nhiên ko có crk RUU của bản sp34053.exe nên mình vẫn ko down về BL 1.0.1 đc

lizmcclarnon

Ồ, mình úp bản này và chỉ gặp 1 vài lỗi nhỏ ko đáng nói.
Nếu bạn OFFLINE dùng máy của HP thì up luôn bản 1.04 ấy, tội gì phải up xuống. Mà up = miniSD nhanh gọn hơn nhiều (nhớ Format thẻ nhé).

có bạn nào ở HCM mà up được cái này cho mình số fone mình đến nhờ up con của mình với. pó zò từ qua đến giờ.