• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HP68XX - PDAVIET ROM WM6.1 OS 5.2.19400 by NHOCBANME

khkt_cc2

Hình như nhocbanme không dùng hp6828 nữa hay sao ấy nhỉ? Lâu quá không thấy ra bản ROM mới. Xem các dòng máy khác ROM ra đều đều, sốt ruột quá. Bro nào có sử dụng hp6828 và biết cook ROM thì ra tay đi, tôi xin tình nguyện làm thỏ để thí nghiệm.

finalfantasy8

Aloooo!!tinh hinh da up rom cua nhocbanme,nhung co dieu lai khong ket noi duoc voi Active Sync!!LA the nao nhi?Khi cam vao se nghe mot tieng keu.tit!Phat ra tu PC nha!(chu khong phai dien thoai dau).Nhung bieu tuong Active Sync lai khong sang len!co ban Rom nao fix lai loi nay khong nhi?

Mr_Tee

anh em có ai cho mình xin bản 2.03.03b nhé (có bản mới hơn càng tốt) mình ko thể down từ rapidshare duoc, :(

kien_letrung90

thank nhiều ban Nhocbanme nhé. mình mới up rom chưa test nhiều nhưng cảm nhận ban đầu rất ok. một lần nữa cảm ơn nhiều.

kien_letrung90

chào bạn Nhocbanme! mình thấy 2.03.03 rất hay nhưng hình như vẫn có một số vấn đề nhỏ chưa ổn, nếu có gì sai bạn đừng trách nhé. he he.:)
ví dụ như: chương trình dùng đèn pin vẫn chưa bẻ rack. ActiveSync Mode không kết nối với PC với PPC được...
có cách nào khắc phục không bạn. xin chỉ giáo và cảm ơn bạn rất nhiều.

wonbin15

Mình có cảm nhận về bản 2.03.3a của NHOCBANME như thế này
1.Rom ổn định , nhưng hơi hút RAM hơn các Rom trước,có nhiều chương trình tiện ích làm cho mình thấy khá....Bất tiện (Vd: PocketCM,ko thể thuận tay được)
2.Bị 1 lỗi nhỏ về phần cứng. Các bạn thử để ý cái đèn flash bên phải đi...Lấy tay che lại hoặc mình nhìn trong đêm tối thì mình sẽ thấy nó sáng rất mờ.Mình thủ HR rồi nhưng không thể khắc phục

Mong Rom sau cua NHOCBANME có thể sạch hơn,ổn định hơn và sẽ có những chương trình thật thuận tiện cho máy mà sẽ không làm ảnh hưởng đến tốc độ của máy.
Cám ơn bạn đã bỏ công ra tạo rom này !

cuongpham1910

Cuu minh voi

Minh dang up rom 6.1 cho con hp ipaq rw6828 vua bootloader duoc khoang 10 phut roi no ngu luon, truoc khi up minh kiem tra pin day tren 80%, minh thao pin ra gan lai nhieu lan van ko len nguon duoc, co ai biet loi gi giup minh voi. Hom bua minh up 1 lan roi va xai ok nhung hom nay lam lai thi bi vay do, gio no ngu luon roi :( ai cuu minh voi minh xin da ta nhieu lam lam.

war

Minh dang up rom 6.1 cho con hp ipaq rw6828 vua bootloader duoc khoang 10 phut roi no ngu luon, truoc khi up minh kiem tra pin day tren 80%, minh thao pin ra gan lai nhieu lan van ko len nguon duoc, co ai biet loi gi giup minh voi. Hom bua minh up 1 lan roi va xai ok nhung hom nay lam lai thi bi vay do, gio no ngu luon roi :( ai cuu minh voi minh xin da ta nhieu lam lam.

Bạn xem lại nếu cắm sạc mà đèn đỏ vẫn sáng thì chưa chết, nhiều bạn cũng bị tương tự như vậy, bạn xem lại các bài reply trước đó để biết thêm

sumcat

Đ1ung gùi theo kinh nghiệm thì bạn cú sạc pi đấy đi sau đó rút sạc. tháo pin, tiếp theo là chép bản Rom up vào thẻ nhớ, gắn thẻ nhớ vào, tháo pin ra, đè 2 nút "-" chọt reset gắn pin vào là up

war

Theo kinh nghiệm của mình thì sạc đầy pin, up lai ROM trong tình trạng vẫn cắm sạc.

hyjack

Cho mình hỏi mình vừa uprom bản 6.1 lên thì vào phần Camera là đứng luôn !! Ko biết ai có bị tình trạng như mình ko nhỉ ? Luôn tiện cho hỏi luôn có Bác nào biết cho bán vỏ hay bàn phím cho Hp6828 ko ? Máy cái phím bị oxi hóa hết nên định thay !

kien_letrung90

theo mình thì bạn nên dán decan lại là hay nhất or vỏ đem si lại còn bàn phím thì dán decan màu nhũ đồng. thấy đẹp ko? he he. bạn up Rom bản nào vậy? mình đang dùng con 6828 nè. up phiên bản 2 or 3 bằng thẻ nhớ mình thấy rất ok mặc dùng có 1 vài điểm nhỏ vẫn chưa vừa ý. biết làm sao đc, đồ xin mà.:D

anhvaem_n2s

em thấy hướng dẫn up room bằng thẻ nhớ nói copy file đó vào thư mục gốc là sao, giả sử thẻ nhớ mình cắm vào máy tính thì nhận là ổ H thì ta copy vào thành H:\diskimg không hay là H:\windowns\diskimg , mình copy vô cả 2 trường hợp trên đều không đc, up bằng pc đến lúc chọt BL thì không kết nối đc, bác nào có thể quay fim giai đoạn úp room rồi gửi lên đây đc không thế. thank nhiều các bác