• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

coconuto

Member
Các bác cho em hỏi với, bây giờ có nhiều bản rom quá, nên chọn bản rom nào có giao diện gần với bản rom của chính hãng, thực sự em chỉ muốn up bản nào cho nó chạy ổn định thôi

ntt2006

Các bác cho em hỏi với, bây giờ có nhiều bản rom quá, nên chọn bản rom nào có giao diện gần với bản rom của chính hãng, thực sự em chỉ muốn up bản nào cho nó chạy ổn định thôi

Bạn hãy up và cảm nhận,rồi chọn bản ưng ý cho bạn, thật sự thì khi bạn đã sử dụng ppc mà bạn không vọc rom thì tiếc lắm. Rom cook thì trên cơ bản tác giả vẫn sử dụng trên nền tảng của romship nhưng có thể đã lược bớt nhữngcái không cần thiết hoặc đưa thêm những phần mềm khác vào mà thôi.

coconuto

Member
em đồng ý với quan điểm của bác, em vừa mua hd2 được mấy hôm rồi, hôm nay em nhờ cửa hàng nó up nhưng có vẻ nó không thích làm, em hỏi nó mấy cái lỗi em mắc phải nó cũng ậm ưh không nói, tức quá em quyết định phải tự up bằng được.

coconuto

Member
cám ơn các bác đã giúp đỡ em, em đã up thành công rồi, quả thật là tuyệt vời. Nhưng có việc này em lại nhờ các bác giúp em, nếu em muốn up lại rom ship thì có up theo cách trên không,hay là theo cách khác? các bác làm ơn cho em link để tải ship rom của chính hãng với. Ngàn lần cám ơn các bác đã giúp đỡ.

venusian

Moderator
cám ơn các bác đã giúp đỡ em, em đã up thành công rồi, quả thật là tuyệt vời. Nhưng có việc này em lại nhờ các bác giúp em, nếu em muốn up lại rom ship thì có up theo cách trên không,hay là theo cách khác? các bác làm ơn cho em link để tải ship rom của chính hãng với. Ngàn lần cám ơn các bác đã giúp đỡ.

Rom ship cũng up như cách trên bạn tham khảo thêm bài hướng dẫn của anh Ancola ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?79922-HardSPL-HardSPL-2-HTC-HD2-(Leo)-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM
Còn Rom ship thì rất nhiều ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.php?72615-LINKS-SHIP-ROM-WM6-5-CHO-HTC-HD2-(Leo)

smile_1512

Cho mình hỏi cách hướng dẫn Hardspl của bác PhamQuang và bác ancola66 là giống nhau phải k?

nguyen_hoang

Máy mình là Hd2 thường
đã có SPL-1.42.HSPL
mình có thể và có nên up lên 2.08 ko vì hiện giờ thường hay up rom T-mobile :)

DucLong

Super V.I.P
Cho mình hỏi cách hướng dẫn Hardspl của bác PhamQuang và bác ancola66 là giống nhau phải k?
Đúng đó bạn. HardSPL do MOD ancola66 giới thiệu là phiên bản cũ sau nàu Man PhamQuang giới thiệu phiên bản mới hơn, Bản sau dễ sử dụng và có nhiều lựu chọn.

Máy mình là Hd2 thường
đã có SPL-1.42.HSPL
Bạn có thể HardSPL lên 2.08 theo tool của Man PhamQuang giới thiệu khi up lên 2.08 bạn up rom sẽ nhanh hơn.

DucLong

Super V.I.P

Up ROM ship cũng giống như up Rom khác thôi bạn. Link ROM ship có sẵn trong khu vực này rồi mà, bạn về đầu trang bấm vô chữ HD2 (LEO) là thấy ngay.

ntt2006

Up ROM ship cũng giống như up Rom khác thôi bạn. Link ROM ship có sẵn trong khu vực này rồi mà, bạn về đầu trang bấm vô chữ HD2 (LEO) là thấy ngay.

Đúng như Bác longnguyen hướng dẫn,tuy nhiên bạn nên lưu ý là úp romship bằng PC thì sẽ không bị mất HSPL, còn nếu bạn up bằng thẻ nhớ thì máy của bạn sẽ bị mất HSPL nhé, cần phải kiễm tra kỹ lại vì để tránh gặp vấn đề nếu sau này bạn up rom khác.

ntt2006

Máy mình là Hd2 thường
đã có SPL-1.42.HSPL

Bạn hãy mạnh dạn up lên 2.08 HSPL với tool HSPL_2, mình cũng mới up lên hôm qua từ 1.42 HSPL lên 2.08 HSPL rồi, cảm nhận như Bác longnguyen nói là đối với rom của TMOUS chạy mượt hơn.

coconuto

Member
các bác bổ xung thêm kiến thức up rom cho em với, hôm qua em đã up rom ship bản "RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.11.531.T1_Radio_Signed_15.36.5 0.07U_2.09.50.29_2_Test"em chọn 1.42 HSPL, nói chung là chạy ổn và , chỉ có mỗi một cái là cứ mỗi khi gọi điện là không tắt được, tại sao vậy các bác, phải chăng là bản rom này không tuơng thích với máy của em, máy em là HD2 (Leo) bình thường.

DucLong

Super V.I.P
các bác bổ xung thêm kiến thức up rom cho em với, hôm qua em đã up rom ship bản "RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.11.531.T1_Radio_Signed_15.36.5 0.07U_2.09.50.29_2_Test"em chọn 1.42 HSPL, nói chung là chạy ổn và , chỉ có mỗi một cái là cứ mỗi khi gọi điện là không tắt được, tại sao vậy các bác, phải chăng là bản rom này không tuơng thích với máy của em, máy em là HD2 (Leo) bình thường.
Bạn tải Radio 2.10 về up vào máy xong tải rom này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...AGON_V_18-OS-BUILD-21903-HD2-(Leo)-02-05-2010
về up trở lại, ROM này mình cook từ ROM ship nhưng build mới hơn, đảm bảo hết lỗi.

nguyen_hoang

HSPL và SPL khác gì nhau nhỉ tại thấy
có 2 lựa chọn 2.08.HSPL và 2.08.000
SPL là dạng nguyên gốc à :)

coconuto

Member
Mong các bác chỉ giáo thêm, em thích cái bản rom này quá, má cứ cài lên dùng được nửa ngày là khi thực hiên cuộc gọi lại không tắt được, phải chăng la do bản rom này không cài được vào máy em, máy em là Hd2 thường, còn bản rom đó là: "RUU_Leo_1_5_TMOUS_2.11.531.T1_Radio_Signed_15.36. 5 0.07U_2.09.50.29_2_TestTMOUS" Cám ơn các bác.

Status
Không mở trả lời sau này.