• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

chauho

Bác Quang cho cháu hỏi, khi cháu chay tool HSPL2 thì hiện ra thông báo
CRITICAL EROR
Flow: 00000003
Eror code: 00000004
Décription: Bad model ID!
Bấm ok thoát ra khỏi chương trình luôn
Với tool HSPL thì lai làm được (1.42.0000)
Hiện tại máy cháu chỉ HSPL ở 1.42, như vậy cháu up room V42 của bác được không

JustEvan

HSPL thì được, nhưng không up rom được. Mình bị lỗi như bạn, đã thử HSPL với tool HSPL thì thành công, nhưng vẫn gặp lỗi bad ID model khi up rom.

chauho

Như vậy máy không up được room cook ah hic. Bác Quang đâu rồi, giúp tụi cháu với

PhamQuang

Manager
Như vậy máy không up được room cook ah hic. Bác Quang đâu rồi, giúp tụi cháu với

Bạn dùng máy nào vậy và đã tiến hành ra sao?
Nói cụ thể xem nào, may ra có ý kiến mọi người cùng giúp sức.
Gợi ý nhé: hãy dùng Gold Card mà Up 1 ROM Ship 1.66 nào đó rồi hãy chạy HSPL, chắc là sẽ được.

PhamQuang

Manager

Bạn dùng máy nào vậy và đã tiến hành ra sao?
Nói cụ thể xem nào, may ra có ý kiến mọi người cùng giúp sức.
Gợi ý nhé: hãy dùng Gold Card mà Up 1 ROM Ship 1.66 nào đó rồi hãy chạy HSPL, chắc là sẽ được.

chauho

Cháu đang dùng ROM 1.49.841.1 (11/23/09), hspl theo cách bác chỉ. Để cháu thử cách trên koi được không, thank bác Quang

PhamQuang

Manager
Cháu đang dùng ROM 1.49.841.1 (11/23/09), hspl theo cách bác chỉ. Để cháu thử cách trên koi được không, thank bác Quang

Điều này rất vô lý !!!
Bạn hãy thử thực hiện như sau:
- HR lại máy, tháo bỏ thẻ và SIM ra.
- Chạy HSPL (file số 1 nhé) trên WinXP lại xem sao.
- Chạy luôn 2.08.HSPL
Sau đó Up các ROM Cook của mình thử xem có được không.

chauho

Trời, cháu lỡ làm theo cách bác chỉ ở trên rồi, đang up ROM ship 1.66 bản Châu Á hic, cũng gần xong rồi

PhamQuang

Manager
Trời, cháu lỡ làm theo cách bác chỉ ở trên rồi, đang up ROM ship 1.66 bản Châu Á hic, cũng gần xong rồi

Vậy cũng được.
Up xong ROM Ship 1.66 châu Á thì cho máy kết nối với PC, Sync cẩn thận rồi chạy HSPL, lên luôn 2.08.HSPL ngay.
Sau đó Up ROM Cook.

PhamQuang

Manager
SPL van la 1.42 bác ah, nhưng đã mất hspl

Còn lại hãy tiến hành theo các bước hướng dẫn trong bài đầu nhé.
Thực ra chả có lỗi gì cả, chủ yếu các bạn không chịu đọc kỹ và chưa biết chạy HSPL cho đúng mà thôi.
Chúc thành công !!!

PhamQuang

Manager
Vẫn bị báo lỗi như trên hic

Lỗi báo thế nào? Bạn có thể chụp hình báo lỗi lên đây cho mình xem qua được không?
Cứ nói lỗi, lỗi và lỗi... làm sao biết lỗi gì???

ancola66

Super V.I.P
SPL van la 1.42 bác ah, nhưng đã mất hspl

Đây nè bác hic

*Mất HSPL là do bạn up rom Ship từ thẻ nhớ
*Sau đó bạn chạy HSPL bị báo lỗi là do có thể do bạn up một bản rom nào đó không thành công, nhưng bạn lại cố gắng chạy HSPL lại:-?
*Hiện nay máy của bạn đã mất HSPL vì vậy bạn chỉ có cách cùng Goldcard (Up một bản Rom Ship với Base rom 1.48 hoặc 1.66 bằng thẻ nhớ đã có Goldcard) để cứu em nó. Sau đó thì bạn có thể chạy HSPL lại:D

PhamQuang

Manager
Máy của bạn này vẫn vào Win được đấy Ân ạ.
Tuy chỉ có chạy HSPL không được mà thôi. Có lẽ do IPL/SPL có vấn đề.
Có lẽ là phải dùng Gold Card up lại ROM gốc 1 lần để thay đổi lại SPL một lần nữa.
Điều này cũng đã gợi ý cho bạn đó từ tối qua rồi.

ancola66

Super V.I.P
Có lẽ là phải dùng Gold Card up lại ROM gốc 1 lần để thay đổi lại SPL một lần nữa.
Còn một vấn đề nữa có thể là nguyên nhân :
*Bạn đó có thể dùng sai Tool HSPL (Không phù hợp với máy) bởi vì :
Một số máy của O2 UK hoặc Vodafone cho thị trường Đức hiện nay thì nguyên bản của nó là rom Ship TMOUS nhưng nó vẫn chỉ là HD2 thường chứ không phải là HD2 T-Mobile >>> Có thể do nhầm lẫn này mà dùng Tool HSPL của T-Mobile cho máy HD2 thường vì cứ nghĩ máy mình là T-Mobile:-?
* Thêm một gợi ý :
Nếu máy của bạn vẫn ở SPL 1.42 thì có thể dùng Tool HSPL v1.0 ( đời đầu ) thử xem sao:p

Chỉnh sửa cuối:

chauho

Mình dùng tool HSPL v1.0 thì HSPL được, nhưng dùng tool HSPL2 để đẩy lên HSPL2.08 (mình muốn up ROM TMous) lại không được. Nếu mình vân để HSPL o 1.42 thì up room trên được không?

chauho

Cháu đã làm theo bác chỉ tối wa rồi mà, up ROM ship 1.68 phiên bản cho Châu Á rồi sao đó chạy lại tool HSPL thì báo lỗi như trên ( lúc trước xài bản gốc 1.49 cũng bị lỗi như vậy)

PhamQuang

Manager
Cháu đã làm theo bác chỉ tối wa rồi mà, up ROM ship 1.68 phiên bản cho Châu Á rồi sao đó chạy lại tool HSPL thì báo lỗi như trên ( lúc trước xài bản gốc 1.49 cũng bị lỗi như vậy)

Cháu thử làm như sau:
- Kiểm tra xem chính xác máy đã có HSPL 1.42 chưa, nhớ vào Bootloader xem cẩn thận nhé. Chạy bằng Tool V1 cũng được.
- Sau đó tải ROM 2.13.531.1 Ship TMOUS ấy.
- Up ROM này cho máy qua kết nối với PC.
Chú ý là qua kết nối với PC nhé, đừn dùng thẻ nhớ Up ROM.
- Sau khi hoàn thành và vào Win cẩn thận, Sync với PC rồi chạy lại HSPL V2 lại xem được không.
Nếu được thì Up lên 2.08.HSPL rồi Up ROM Cook.

Status
Không mở trả lời sau này.