• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

gobig2006

Thank Bác Quang nhiều . Em đã HSPL thành công cho em T-Mobile của mình. Cám ơn bác 1 lần nữa.\-/

limiunin

em làm như bác Quang mà sao nó bảo rapitool gì đó rùi báo lỗi, hay là tại win 7 lậu của em hả bác???

wan

hình như đã ra HSPL 3 cho HD2 rồi thì phải e mới vào xda-develop thì thấy tác giả cotulla post ngày hw thì phải

DucLong

Super V.I.P
hình như đã ra HSPL 3 cho HD2 rồi thì phải e mới vào xda-develop thì thấy tác giả cotulla post ngày hw thì phải
Trong BOX này Man PhamQuang đã giới thiệu V3 có thể HSPL cho tất cả HD2 các loại, ít gây lỗi hơn các phiên bản trước.

coconuto

Member
Bác PhamQuang ơi, bác cho em hỏi với, e đã up rom cook của bác nhiều rồi, bình thường em up thì không sao, hôm qua em up bản LEO_2.14.709.47CO2, radio bản HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR (em dùng mobifone) nhưng không hiểu sao up xong lưng máy cứ nóng ran, phải chăng là có vấn đề gì vậy bác, bác chỉ giúp em với, cám ơn bác nhiều.

ancola66

Super V.I.P
Bác PhamQuang ơi, bác cho em hỏi với, e đã up rom cook của bác nhiều rồi, bình thường em up thì không sao, hôm qua em up bản LEO_2.14.709.47CO2, radio bản HD2_RADIO_2.10.50.28_2_KR (em dùng mobifone) nhưng không hiểu sao up xong lưng máy cứ nóng ran, phải chăng là có vấn đề gì vậy bác, bác chỉ giúp em với, cám ơn bác nhiều.
Up Rom cook thì nhanh (Đã được bỏ qua một số công đoạn), up Rom ship thì lâu vì bao gồm rất nhiều công đoạn ( Radio, OS, Config....)>>>Máy hoạt động lâu hơn nên nóng hơn thôi :D

coconuto

Member
Bác ancola66 ơi,nếu nói như thế thì có HD2 của em chỉ nóng một lúc đó thôi, chứ đằng này thì máy của em luôn luôn nóng, kể cả khi em đã bỏ nguyên không sử dụng gần 1h, vậy là tại sao bác? Có lẽ em phải quay ve romship thui vậy.

PhamQuang

Manager
Bác ancola66 ơi,nếu nói như thế thì có HD2 của em chỉ nóng một lúc đó thôi, chứ đằng này thì máy của em luôn luôn nóng, kể cả khi em đã bỏ nguyên không sử dụng gần 1h, vậy là tại sao bác? Có lẽ em phải quay ve romship thui vậy.

Tháo PIN ra để một lúc rồi cho máy khởi động lại sẽ hết nóng thôi.

coconuto

Member
Tháo PIN ra để một lúc rồi cho máy khởi động lại sẽ hết nóng thôi.
Bác Quang ơi,em cũng đã làm như bác rồi nhưng khởi động máy lên để một lúc vẫn thấy nóng máy mà pin lại hao rất nhanh.

Hungsimex

Bác Quang ơi,em cũng đã làm như bác rồi nhưng khởi động máy lên để một lúc vẫn thấy nóng máy mà pin lại hao rất nhanh.

Chào bác Quang,

Bệnh nóng máy em cũng bị. Hiện nay em đang dùng Ver47C02. Khi khởi động máy xong, máy thường bị nóng khoảng 1h và tốn khoảng 20% pin, máy rất nóng. Sau đó thì máy hoạt động bình thường. Tuy nhiên với Ver47C02 pin chỉ đủ dùng cho 01 ngày. Nếu trước đây dùng Ver42C2 thì pin dùng được 2 ngày (số cuộc gọi và lần truy cập web không có gì thay đổi nhiều).

Không biêt vấn đề có liên quan đên HSPL không?

Hiện nay máy em đã có HSPL 2.08 được up từ V2. Vậy có nên up lại bằng HSPL V3 không?

HSPL V2 và HSPL V3 khác gì nhau không?

Một số thông số trong của sổ Boot loader của em có vẻ hơi khác một chút so với của sổ boot loader bác show ở trên:

của em là:

0 x 05
0 x 40

Của bác là:

0 x 0
0 x 30

Bác xem và giúp em nhé.

Thanks!

myviet

Bác Quang cho nhà cháu hỏi một chút: Nhà cháu đã HSPL cho HD2 từ một PC và sau đó đã Up Rom của Bác thành công, giờ nhà cháu muốn Up rom mói từ một máy PC khác thì nhả cháu có cần phải HSPL cho HD2 từ PC này không hà Bác. Thanks Bác.

DucLong

Super V.I.P
Bác Quang cho nhà cháu hỏi một chút: Nhà cháu đã HSPL cho HD2 từ một PC và sau đó đã Up Rom của Bác thành công, giờ nhà cháu muốn Up rom mói từ một máy PC khác thì nhả cháu có cần phải HSPL cho HD2 từ PC này không hà Bác. Thanks Bác.

HardSPL đã được cài vào PPC rồi nên khi up ROM từ một PC khác không ảnh hưởng gì.
Chú ý: khi bạn up rom bằng thẻ nhớ nó sẽ mất HardSPL và nếu quên điều này mà bạn up tiếp sẽ gây lỗi cho máy.

song_ngu

K cần đâu bạn, trước khi up rom mới bạn nhớ nên vào Bootloader kiểm tra thông số xem còn HSPL k, nếu còn thì chạy Task 29 xong rùi up Rom thui. Chúc vui!

QuangAK

HSPL3 for HD2 (ALL Models)

Máy của mình SPL 2.10.0000 ko chạy HSPL được, có bản HSPL nào mới hơn ko mấy bro?

- Cả nhà ơi BEPE & COTULLA bên XDA đã ra HSPL3 cho HD2 rồi. Support OSPL 2.10 mới, support ALL HD2 Model và Up được ALL ROM =D>
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=6891358&postcount=1893

Nguyên văn:

HSPL3 available

so what about changes?

*Support 2.10 OSPL (in 2.13 ROM)

*Now included only 2.08.0000 and 2.08.HSPL.
Seems all ROMs based on 1.42, 1.66, 1.XX can work with 2.08 SPL without problems.*

*Now one HSPL for different LEO types: UsualLEO, TelstraLEO and 1024LEO*

*Because there no SPLs except 2.08, so no risk to brick 1024LEO with wrong version.

*Telstra LEO supported. Actually Model ID checked by first 4 letters.

21.06.2010.
-Cotulla

Chỉnh sửa cuối:

bebungbu

bác quang ơi, em mới gia nhập,em nghe nói muốn cài android vào hd2 phải cài hspl vào trứoc đúng ko ah?
em cài hspl vào mà máy em cứ báo lỗi usb hoài,ko hiểu sao?
sau đây là thông tin máy em
htc hd2 t9193
os version 5.2.21869
spl 1.66
rom 1.72.841.0
radio 2.07.51.22_2

venusian

Moderator
bác quang ơi, em mới gia nhập,em nghe nói muốn cài android vào hd2 phải cài hspl vào trứoc đúng ko ah?
em cài hspl vào mà máy em cứ báo lỗi usb hoài,ko hiểu sao?
sau đây là thông tin máy em
htc hd2 t9193
os version 5.2.21869
spl 1.66
rom 1.72.841.0
radio 2.07.51.22_2

Trên Pc của bạn đã cài Active Sync chưa?

vietbatang

Chưa biết gì về up rom. Ai biết có thể pm yahoo vietpro.cool hướng dẫn giúp mình đc kô. Team view để mình có thể xem được. Ai có thể giúp thì pm yh giúp nhé

happyy

Các bác cho mình hỏi làm sao phân biệt được Rom TELSTRA,TMOUS. Cám ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.