• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HSPLV2 by BEPE & COTULLA for HTC HD2 ★

Status
Không mở trả lời sau này.

JustEvan

Hôm nay cháu đã up Rom thành công và đang dùng thử 1 bản ROM của xda nhưng không ưng ý lắm. Bác Quang cho cháu lời khuyên nên dùng bản Rom nào được không? Cháu cũng muốn up thử và dùng thử 1 số bản nhưng do thời gian và công việc hạn hẹp, mong các bác giúp đỡ.

GSBS

Bác quang ơi. Cháu mới có một máy HTC HD2 nhưng là bản của Telstra, code name T9193. Cháu chạy bản HSPL cho Leo thường không được. Chương trình báo là bad ID hay gì đó. Liệu có cách nào chạy HSPL cho máy của cháu không bác? SPL hiện tại của máy là 1.66.0000

stone0_0heart

Hôm nay cháu đã up Rom thành công và đang dùng thử 1 bản ROM của xda nhưng không ưng ý lắm. Bác Quang cho cháu lời khuyên nên dùng bản Rom nào được không? Cháu cũng muốn up thử và dùng thử 1 số bản nhưng do thời gian và công việc hạn hẹp, mong các bác giúp đỡ.

Mỗi Rom 1 đặc thù riêng! có cái hay riêng mà cooker chế biến cho nó! tùy mục đích sử dụng mà chion ROM! Tuy nhiên là người việt thì up ROM của bác Quang là hợp lý rùi! tùy chỉnh Rom hợp với đa số người việt! Các bản Rom càng mới thì càng có nhiều bản FIX của ROM trước!

JustEvan

Bác quang ơi. Cháu mới có một máy HTC HD2 nhưng là bản của Telstra, code name T9193. Cháu chạy bản HSPL cho Leo thường không được. Chương trình báo là bad ID hay gì đó. Liệu có cách nào chạy HSPL cho máy của cháu không bác? SPL hiện tại của máy là 1.66.0000

Bản của bạn giống của mình rồi, cùng của teltra. Làm theo hướng dẫn của bác Quang tạo goldcard đi.

chauho

To: bác Phạm Quang
Cháu vẫn không HSPL 2.08 được mặ dù đã làm theo các cách bác chỉ, chỉ HSPL 1.42 ( xài tool HSPL v1)
Cháu cũng đã up lên ROM cook TMOUS, hiện tại vẫn chưa có hiện tượng gì xảy ra mặc dù chỉ HSPL 1.42
Thank bác Quang và bạn Anccola66 rất nhiều, hy vọng sẽ không có hiện tượng gì xảy ra

PhamQuang

Manager
To: bác Phạm Quang
Cháu vẫn không HSPL 2.08 được mặ dù đã làm theo các cách bác chỉ, chỉ HSPL 1.42 ( xài tool HSPL v1)
Cháu cũng đã up lên ROM cook TMOUS, hiện tại vẫn chưa có hiện tượng gì xảy ra mặc dù chỉ HSPL 1.42
Thank bác Quang và bạn Anccola66 rất nhiều, hy vọng sẽ không có hiện tượng gì xảy ra

Theo kinh nghiệm sử dụng thì máy có HSPL là 1.42.HSPL chạy ROM Cook TMOUS cũng có thể được nhưng nếu nâng lên được 2.08.HSPL thì máy chạy sẽ trơn tru, nhẹ nhàng hơn đấy.

JustEvan

các bác cho em mạn phép hỏi, em biết không đúng topic nhưng do bài viết này đang được nhiều người quan tâm nên em hi vọng sẽ tìm được câu trả lời nhanh nhất.

Em đã HSPL nhưng vẫn là 1.42, tuy nhiên có thể Up các ROM khác.
Hôm nay em thử up rom LEO_2.13.531.43C5_COM5. Sau khi chạy thành công, máy boot lại lần 1, hiện phiên bản ROM đầy đủ. Install for first use. Sau đó máy khởi động lại và treo ở màn hình HTC.

Em thử up lại ROM gốc thì ok và hoàn toàn bình thường. Các bác có thể cho em biết lỗi này là do đâu được không?

nguyen_hoang

các bác cho em mạn phép hỏi, em biết không đúng topic nhưng do bài viết này đang được nhiều người quan tâm nên em hi vọng sẽ tìm được câu trả lời nhanh nhất.

Em đã HSPL nhưng vẫn là 1.42, tuy nhiên có thể Up các ROM khác.
Hôm nay em thử up rom LEO_2.13.531.43C5_COM5. Sau khi chạy thành công, máy boot lại lần 1, hiện phiên bản ROM đầy đủ. Install for first use. Sau đó máy khởi động lại và treo ở màn hình HTC.

Em thử up lại ROM gốc thì ok và hoàn toàn bình thường. Các bác có thể cho em biết lỗi này là do đâu được không?
Radio mới đi
:)) vừa ngon hơn lại đỡ lỗi hơn
để cho nhanh chóng vào đc cứ up hẳn 1 trong 2 con radio mới nhất
sau đó thì tính chuyện lâu dài sau :D

gobig2006

Chào bác Quang em đã chạy HSPL2_RUN_1024 cho con HTC LEO T-Mobile nhưng báo lỗi như sau:
CRITICAL ERROR
Flow: 00000003
Error Code: 00000004
Description: bad modle ID
khi báo lỗi xong, em cho reset lại máy. Sau đó em tắt máy đi và vào Bootloader thì nó báo như sau:

Security Unlocked
PB81*** HX-B3
SPL-2.08 . H SPL 8G XE
0x05
CotullaHSPL 0x50

Serial

Như vậy là máy của em đã HSPL được chưa ? Em cũng đã đọc qua các bài trên nhưng nói thật em cũng rất khó hiểu cách làm như các bác hướng dẫn, cũng có thể em mới vọc nên chưa biết, các bác thông cảm. Thanks
Em dùng máy HD2 T-mobile
OS version: 5.2.21892
Minila version: 2.5.20121412.2
Rom version: 2.13.531.1 (90963) WWE
Rom date: 28/4/2010
Radio: 2.10.50.26

Chỉnh sửa cuối:

JustEvan

Radio mới đi
:)) vừa ngon hơn lại đỡ lỗi hơn
để cho nhanh chóng vào đc cứ up hẳn 1 trong 2 con radio mới nhất
sau đó thì tính chuyện lâu dài sau :D

Bác Nguyen_hoang nói cụ thể hơn cho cháu được không? Cháu đã up Radio phiên bản HD2_RADIO_2.10.50.08_2 KR. Bây giờ cháu làm thế nào để up được ROM mà không gặp lỗi như trước?

Còn 1 điều nwax là tại sao màn hình khởi động (nền trắng có chữ HTC xanh) của em lại có chwx Test only. Not for sale. cái này mởi chỉ xuất hiện sau khi em up lại rom ship của teltra ver

RUU_Leo_Telstra_WWE_1.71.841.0_Radio_CRC_Signed_15.32.50.07U_2.07.51.22_2

nguyen_hoang

có topic thắc mắc rồi bạn đừng post bài hỏi những thứ ngoài lề ko liên quan đế HSPL ở đây
nếu đã HSPL đc máy, up radio mới, thì thử up 1 bản rom trong mục pdaviet rom cho hd2 xem

pinkofday

lỗi bad spl

4668725966

Cho mình hỏi sao khi cài HSPL_2 dành cho HD2 T mobile thì nó báo lỗi này ạ, làm sao để khắc phục?

Chỉnh sửa cuối:

gobig2006

xem chừng bản HSPL2_1024 cho HD2 T-mobile này có nhiều vấn đề quá. Các bác cao thủ vào giúp anh em với hoặc anh em nào dùng T-mobile đã chạy HSPL2_1024 thành công thì chỉ giáo cho mình. Đang hồi hộp chờ tin các bác.

ClickHonda

xem chừng bản HSPL2_1024 cho HD2 T-mobile này có nhiều vấn đề quá. Các bác cao thủ vào giúp anh em với hoặc anh em nào dùng T-mobile đã chạy HSPL2_1024 thành công thì chỉ giáo cho mình. Đang hồi hộp chờ tin các bác.

Mình cũng như bạn, vẫn chưa chạy được, hy vọng sẽ có cao thủ hướng dẫn

PhamQuang

Manager
Mã:
 [B]1. Download HardSPL package from *HERE* and extract to an empty folder
2. Synch Phone with PC in Windows Mobile!!! It has to be connected to activesync or WMDC via USB cable
3. Run HSPL2_1024_RUN.exe from your pc and read all the text carefully
4. When finished reading click next in the HardSPL program
5. The program will now check the usb connection and enter the bootloader screen (tri colour)
NEW: YOU CAN NOW CHOOSE WHICH VERSION OF SPL OR HARDSPL YOU WANT TO FLASH TO YOUR PHONE!!
6. Select your desired HardSPL and click NEXT.
7. HardSPL will now be flashed to your phone.
8. When its finished the HardSPL program will pop up a box saying "We Hacked It".
9. Click ok to terminate program and reboot the phone.
10. Congrats, you just flashed HardSPL.[/B]

Trích đoạn cách chạy HSPL trên T-Mobile HD2 đó.

PhamQuang

Manager
Hiện nay một số máy T-Mobile HD2 mới thường đã có phiên bản ROM Update đang chạy, SPL gốc là 2.10 chứ không phải 2.08 như các đời cũ trước đây.
Các máy này mà chạy HSPL ngay sẽ báo lỗi bởi Tool HSPL1024 chưa hỗ trợ các SPL 2.10.
Muốn máy có HSPL các bạn hãy dùng cách:
- Tải ROM Ship 2.10.531.1 TMOUS
- Sử dụng cách Up bằng thẻ nhớ cho T-Mobile HD2 (tách ROM lấy nbh, đổi thành LEOIMG.nbh).
Với cách Up ROM bằng thẻ nhớ ROM 2.10.531 sẽ thay đổi hạ SPL xuống 2.08.
Sau đó vào Win, cho máy Sync cẩn thận và hoàn chỉnh xon rồi chạy HSPL1024 cho máy.

* Các bạn chưa chạy HSPL, trước hết hãy vào Bootloader kiểm tra xem SPL của máy trước rồi hãy tiến hành nhé !!!

chauho

Bác Quang còn nhớ cháu chứ, theo cách bác nói ở trên nếu cháu up room ship bản 2.10.531.1 bằng thẻ nhớ (HSPL của cháu chỉ 1.42 thôi) thì nó có đẩy lên 2.08 luôn không vậy?
Lúc trước theo cách bác chỉ, cháu up ROM ship 1.66 bằng thẻ nhớ mà SPL vẫn 1.42, không đẩy lên 1.66 được
Cháu mới kiểm tra thông số máy nh7 sau:

SN :HT033PF00049
IMEI :356286030117431
Part Number :99HJY029-00
Part Description :SKU,TELSTRA,English-WWE,AUS,HTC,Regional ID Low,Rigid Gray,w/o SIM Lock,LEO-L6
Customer Name :
Customer Model :
HTC Model :LEO-L6
Error Message :

Hay tai do của Telstra nên HSPL v2 không được hả chú?​

Chỉnh sửa cuối:

ntt2006

Bác Quang còn nhớ cháu chứ, theo cách bác nói ở trên nếu cháu up room ship bản 2.10.531.1 bằng thẻ nhớ (HSPL của cháu chỉ 1.42 thôi) thì nó có đẩy lên 2.08 luôn không vậy?
Lúc trước theo cách bác chỉ, cháu up ROM ship 1.66 bằng thẻ nhớ mà SPL vẫn 1.42, không đẩy lên 1.66 được
Cháu mới kiểm tra thông số máy nh7 sau:

SN :HT033PF00049
IMEI :356286030117431
Part Number :99HJY029-00
Part Description :SKU,TELSTRA,English-WWE,AUS,HTC,Regional ID Low,Rigid Gray,w/o SIM Lock,LEO-L6
Customer Name :
Customer Model :
HTC Model :LEO-L6
Error Message :

Hay tai do của Telstra nên HSPL v2 không được hả chú?​

Nếu máy của bạn đã HSPL được thì nếu bạn muốn nâng lên 2.08 HSPL thì bạn chỉ cần chạy lại HSPL và chọn 2.08 HSPL là ok thôi mà,mình đã thực hiện như vậy đối với máy của mình.

Status
Không mở trả lời sau này.