• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

P

PPB

Guest
Thấy Tom gửi bản ROM 3.7 mới bên xda_developers rồi mà chưa thấy cập nhật ở đây nhỉ?

Rất cảm ơn Tom với bản ROM mới. Tôi đã up thành công Orbit UK của tôi từ B&B 2.0 lên B&B 3.7 ngay từ lần đầu thử, không gặp trục trặc gì. Chỉ có điều thấy bộ nhớ trong bị giảm, chỉ còn 41.57 & 24.50MB so với 52 & 25MB ở V2.0.

Liệu có phần mềm nào Tom thấy có thể cài trên SD thay vì đưa vào ROM sẵn không? Nếu thế theo tôi Tom thử cân nhắc giải pháp đưa bản ROM cập nhật tới đây kèm theo cab files của các chương trình này. Như thế người sử dụng có thể cài chúng trên SD card tiết kiệm bộ nhớ trong vốn ít ỏi.

PPB

dlamhn

Con Orbit của tôi up bản B&Bv2 của bác Tom được hơn 1 tuần nay chạy ổn định, vậy mà từ tối hôm qua nó cứ thi thoảng tự nhảy lên cửa sổ thông báo Turn off "Power will be turned off....", màn hình thì ko tắt đc, cứ sáng mãi thi thoảng mới tắt đc một lúc thì lại bật lên, rất hao pin nữa. Ko biết có phải sau khi cài cái Spb GPRS Monitoring ko.
Bác nào biết lỗi chỉ dùm!

Hôm qua đưa ra hiệu kiểm tra, bị chết IC nguồn các bác ạ, nhưng khổ quá ko có hàng để thay vì dòng Orbit này hiếm hàng quá. Bác nào biết ai có nhắn giúp cho em nhé. ĐT: 0986.806.018. Số con này lận đận quá!

cuunon

Sau khi up xong bản ROM cho O2 Orbit, em có một số cảm nhận như sau:

1. Tốc độ khởi động khá chậm (ngày xưa em dùng bản PV3 cho Wizard, tốc độ khởi động nhanh hơn nhiều)

2. Tốc độ chạy chương trình khá tốt, em truy cập nhanh.

3. Giao diện rất đẹp, các Icon lạ mắt. Em up bản phoneskin của bác Tom và cả bản Radio mới nên chất lượng phone tốt

4. Wifi, Bluetooth, chụp ảnh đều ổn.

5. Riêng GPS là có vấn đề, em dùng VietMap 1.3 chọn thiết lập GPS dùng COM4 và tốc độ 4800 nhưng scan mãi không xác định được kinh độ - vĩ độ. Em chưa dùng thử với Ozi, Tomtom vì chưa có soft để cài. Em có hỏi Tư Triều và nhận được câu trả lời là phải mang ra ngoài trời, để scan khoảng 20 phút, nhưng đang thử mãi vẫn chưa có câu trả lời. Các bác đã test thử GPS ở ROM mới cho em ý kiến với. => Bác TOM test xong cho em ý kiến nhé - hoặc nên dùng với phần mềm nào là OK nhất.

Mong bác TOM cho ra đời bản tiếp theo quá
Thế có bác nào tét luôn cái FM chưa ? em cũng thấy hăng quá nhưng ngặt HTC đang nằm ngoài tiệm, đợi 1-2 hôm nữa .

cuunon

Chán quá các bác ạ, em đọc rất kỹ rùi, in ra giấy làm từng bước luôn, thế mà sau khí nó up đc 100% để về Spl 1.11 rồi, cứ đẩ tự nhiên nó kd9o65ng lại, em vao rom chay up tiếp thì cũng chỉ tới 3% là báo lỗi, máy tự động không động lại . Nhưng úp với bản rom gốc thì OK, bi giớ cầm bản rom gốc mà lòng buồn rười rượi, em thử đi thử lại cả chục lần , đang là V3 full, up không đc lên v3.7, trở về rom gốc , up tiếp lại kh đc . Bác nào chỉ em với .

P

PPB

Guest
Chán quá các bác ạ, em đọc rất kỹ rùi, in ra giấy làm từng bước luôn, thế mà sau khí nó up đc 100% để về Spl 1.11 rồi, cứ đẩ tự nhiên nó kd9o65ng lại, em vao rom chay up tiếp thì cũng chỉ tới 3% là báo lỗi, máy tự động không động lại . Nhưng úp với bản rom gốc thì OK, bi giớ cầm bản rom gốc mà lòng buồn rười rượi, em thử đi thử lại cả chục lần , đang là V3 full, up không đc lên v3.7, trở về rom gốc , up tiếp lại kh đc . Bác nào chỉ em với .

Không biết bạn up ROM cho dòng nào của Artemis nhưng tôi thấy một số người đã gặp lỗi tương tự khi up cho HTC P3300. Bản thân tôi up cho Orbit UK không bị lỗi nhưng máy chạy có một số trục trặc. Cho đến khi tôi up lại bản 3.7 bằng file nbh thì thấy máy mới chạy trơn tru. Bạn thử up lại bằng cách này xem.

Link tải: http://slil.ru/24632002

Bạn chỉ cần unzip toàn bộ mấy file trong đó vào thư mục USPL thì chỉ khi chạy xong USPL máy sẽ tự động chuyển sang up ROM, không cần làm 2 bước.

PPB

Tom_codon

Super V.I.P

Máy bạn chắc là dòng khác ko phải của HTC nên bị lỗi Country ID đó.Bạn tải link của PPB là sẽ up thành công thôi mà.
Chúc vui..!

P

PPB

Guest
Hình như Tom quên chưa tích hợp phông chữ tiếng Việt trong bản B&B v3.7?

PPB

cuunon

Máy bạn chắc là dòng khác ko phải của HTC nên bị lỗi Country ID đó.Bạn tải link của PPB là sẽ up thành công thôi mà.
Chúc vui..!

Tks bác (cứng lẫn mềm nha) , cho em hỏi mình làm sao biết đc nó là dòng gì bác nhỉ , liệu máy em có thể là dòng gì vấy bác, em up bản OrbitUK ở trang trước (có bác lượm đc, mà các thành viên khác cho là khá quí) lại được .

À Bác đưa link wa XBox được không , link trên khó down quá. Tks

Chỉnh sửa cuối:

nghianga

up to win 6.0

neu ban o hn thi mang minh up ho cho 0988776841

lamlcd

Member
có ai biết sữa lỗi tin nhắn không vì mình không đọc được tin nhắn,làm ơn chỉ giúp mình gấp lắm, mình dùng b&b v2 đó bạn có file cab nào để sửa lỗi nó không làm ơn chỉ mình với......

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
có ai biết sữa lỗi tin nhắn không vì mình không đọc được tin nhắn,làm ơn chỉ giúp mình gấp lắm

Bạn đang dùng bản Rom nào thế ????
Các bản Rom mới của PDAVIET đã sửa hết lỗi này rồi mà ???

lamlcd

Member
mình dùng b&b v2 đó bạn có file cab nào để sửa lỗi nó không làm ơn chỉ mình với......gấp lắm tom ơi

rickielam

em có con dopod M700 (imei để là Artemis 300) cũng bị up rom die, khởi động treo ở dòng chữ Dopod, xin hỏi đã có cách cứu được em này chưa? Vì em đọ hết 5x trang trong topic này thì chỉ khi kết nối với MS thì mới hy vọng unlock CID bằng soft được, còn con em thì treo ở màn hình Dopod thì hok kết nối được rồi :(
Và tiện thể bác nào có rom zin của con dopod M700 thì cho em xin up thử coi được hok.
Thanks

------
thông số của máy em khi treo ở màn hình khởi động Dopod

SPL 1.27.0001
SPL 1.27.0000
GSM 02.67.90
OS 1.28.0.0

Chỉnh sửa cuối:

boy_de_ghet

Bạn đang dùng bản Rom nào thế ????
Các bản Rom mới của PDAVIET đã sửa hết lỗi này rồi mà ???

Hi Tom_Codon,
You có file cab của MMS version mới không vậy ? Nếu có thì upload nó nhé !
Thanks,

Tom_codon

Super V.I.P
mình dùng b&b v2 đó bạn có file cab nào để sửa lỗi nó không làm ơn chỉ mình với......gấp lắm tom ơi

Có bản 3.7 rồi mà ko chịu cập nhật lại đòi cab sửa lỗi đúng là chịu các bạn rồi X-(

lamlcd

Member
mình chỉ muốn sửa thôi vì ngại up rom lắm....thôi nếu được thì bạn cho mình link tải bản 3.7 đi và khi up co cần chạy lại USPL không?

minhcatbui

mình chỉ muốn sửa thôi vì ngại up rom lắm....thôi nếu được thì bạn cho mình link tải bản 3.7 đi và khi up co cần chạy lại USPL không?

chịu khó làm lại từ đâu đi bạn, nhớ chạy file uspl lai nha,khi chạy lại file này nếu nó báo lỗi ERRO thì bạn hard reset máy lại và chạy lại sẽ ok thui, sau đó chạy lại bản rom mới 3.7 của Tom thì sẽ ok , bản rom của bạn đang sử dụng không đọc tin nhắn được đâu, đó là cách duy nhất đó, không chít máy đâu, chúc bạn thành công nha

Chỉnh sửa cuối: