• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

tmn

Cụ thể là bác cài bản bànphim' TV nào? em đang dùng PCM Keyboard có hỗ trợ óanh tiếng Việt ok mà.

AnhQuynh

Well-Known Member
Cố một một lối nữa ko biết bác nào mắc phải ko??. Đó là em ko thể cài đuợc bàn phím tiếng Việt???. Làm thế nào đây. Có bác nào biết thì chỉ cho em với nhé. Thanks

Tât cả các phần mềm đều cài bình thường trên cả 2 Rom của Tom_codon và PhamQuang.

duy_ctytvxdkg

Tât cả các phần mềm đều cài bình thường trên cả 2 Rom của Tom_codon và PhamQuang.

Ui, không phải vậy đâu Mod ơi, bản của A Tom, các phần mềm Photo contac pro cài vào có vấn đề nhé! Pocket music cũng không chạy, Phần mềm hẹn giờ gửi tin nhắn cũng ko chạy (cái này A có thể hỏi lại Mod PhamThanhDat). Mà nói chung - theo quan điểm của mình - không thể có bản Rom nào tất cả các phần mềm đều cài bình thường được :D :D :D.

commandos_na

Máy em bị hiện tượng như thế này: tự nhiên đang để không thì tắt ngóm không thấy gì cả, khi mở lại thì giống như la mình rết máy lại, hổng hiểu là bị gì nữa... hic hic... mong các bác chỉ giáo dùm.... đa tạ đa tạ.....

O22s

Cố một một lối nữa ko biết bác nào mắc phải ko??. Đó là em ko thể cài đuợc bàn phím tiếng Việt???. Làm thế nào đây. Có bác nào biết thì chỉ cho em với nhé. Thanks

bạn có bản đó ko??. hoặc đừong link cũng đuọc.Cho mình xin với. Đang cần quá
Thêm một cái nữa là cái ring - ko hiểu sao ko lấy mp3 làm đuợc mới lạ cứ. hik. Có ai bị thế ko ạh

tmn

O22s: Nhạc chuông bác chịu khó convert về wma vừa nhẹ mà bản rom nào cũng set được chuông ngay.

commandos_na: Nghe như có vẻ phím Power của bác bị kẹt hoặc chập, nhiều khi nhét vô bao da chật quá cũng hay bị như vậy.

Em mà bị lỗi vậy UP ROM hoặc HS máy ngay tức khắc, vì sau 1 thời gian sử dụng + cài đặt linh tinh >>> máy sẽ k0 còn chạy nuột nữa.

O22s

Cảm ơn các bác: Em type Text messages sao mà nó chậm nhu rùa thế ko biết các bác ạh. Type mãi mới đuợc một chữ. Mọi CT khác thì chạy tít còn mỗi thằng này là chạy cứ i ạch. Chán quá

commandos_na

commandos_na: Nghe như có vẻ phím Power của bác bị kẹt hoặc chập, nhiều khi nhét vô bao da chật quá cũng hay bị như vậy.

.

Hic hic, sao khi em làm như bác là bỏ mẩy khỏi bao da, hiện tượng trên vẫn xảy ra, không biết nó bị gì nữa, có bác nào giúp em với.... hic hic

tmn

Bác thử mượn 1 quả pin của bạn bè rồi lắp vô, xem còn lỗi vậy không. Có thể pin của bác bị chập chờn, mất dòng....

domainer

Tớ cũng đã từng chứng kiến bệnh này trên O2 Mini. Đó là do viên pin.

Hiện tượng là khi pin đầy thì dùng rất ngon, nhưng đến khi chỉ còn khoảng 20% thì bắt đầu dở chứng: đang yên lành, chọt chiếc như bình thường, đột nhiên màn hình mờ tịt đi rồi con PPC lặng lẽ chìm vào giấc ngủ lâm sàng. Chỉ có ấn Power hoặc SR thì mới bắt đầu lên lại. Nhưng nếu pin đã yếu thì chỉ được một lúc, lại bị. Đặc biệt là khi chỉ còn khoảng 5% thì thậm chí ko thể vào đc Win nưa, chỉ đến gần màn hình Win, hiển thị được cái baterry bar của Spb Pocket Plus là lại lặng lẽ ra đi.

Nhưng khi thay viên pin xịn khác hoặc lấy 1 viên pin từ máy bình thường khác thì hoàn toàn OK, nên mình đã mua hẳn 1 viên khác, còn viên bị lỗi này thì dùng để dự phòng, hì hì...

nguoixem

Member
ai chỉ giúp mình cách vào bootloader của con P3350 với.Mình đã thử nhiều nhưng loay hoay mãi vẫn không vào được.Và cũng cho mình hỏi liệu P3350 model ARTE300 đã được unlock SIM
chưa nhỉ.Thanks.

binhminhmuon

ặc, lại gặp bác ở đây,bác giữ 2 phím Record và Power và lấy bút chọc reset,nhả phím reset(nhưng tay vẫn giữ 2 phím kia nhé)se vào boot được ngay...
yên tâm hầu hết dòng này đã được unlock sim
chú ý nhá, nhớ đọc kỹ các bài mọi người đã viết trước khi post bài không sẽ bị "chém" đó ^^ Thân.

Leonahart

Chào các anh chị em,

Mình vừa bị một lỗi (chắc thế) trên WM6 của Artemis. Đó là đột nhiên phím Power ko tắt màn hình nữa. Bấm đi bấm lại màn hình vẫn ságn trưng, chỉ khi nào time out thì màn hình mới tắt, nhưng dùng phím đó để bật lên thì vẫn bình thường. Hiện tượng này xảy ra trong 1 ngày và mình ko bbiết nguyên nhân tại sao.

Thế rồi tình cờ mình chọc vào biểu tượng O2 trên màn hình (ứng dụng đi theo ROM ship) thì thấy có khoảng 8 ứng dụng chưa đóng. Lần lượt đóng hết các ứng dụng thì thật bất ngờ, phím Power lại bật tắt như bình thường.

Chia sẻ với các anh chị em một kinh nghiệm như vậy, nếu ai bị phím Power ko tắt được màn hình thì tạm thời đóng các ứng dụng lại, nó sẽ hoạt động như khi sinh ra nó đã phải làm thế :D

binhminhmuon

mình cũng đã nhấn tổ hợp phím power+record(nút gọi màu xanh) và chọc lỗ reset nhưng không vào được bootloader nên mới viết bài hỏi đấy chứ.Mình cũng đã thử với các phím khác nhưng vẫn không được.Còn tổ hợp phím hard reset thì bình thường.Vào bootloader ngoài cách dùng tổ hợp phím trên còn cách nào khác không vậy?Phải tiếp tục phiền bạn vậy.

giời ạ,(chết mất thôi =))) ai bảo bác là nút Record là nút gọi màu xanh >:), nút Record là nút được thiết kế ngang bằng với phím Power đó,(giải thích thế này cho bác dễ hình dung này)khi bác dùng máy thì power là phím trên cùng bên phải và Record là phím trên cùng bên trái...mời bác thử lại :-?

hanhpn

Chào các anh chị em,

Mình vừa bị một lỗi (chắc thế) trên WM6 của Artemis. Đó là đột nhiên phím Power ko tắt màn hình nữa. Bấm đi bấm lại màn hình vẫn ságn trưng, chỉ khi nào time out thì màn hình mới tắt, nhưng dùng phím đó để bật lên thì vẫn bình thường. Hiện tượng này xảy ra trong 1 ngày và mình ko bbiết nguyên nhân tại sao.

Thế rồi tình cờ mình chọc vào biểu tượng O2 trên màn hình (ứng dụng đi theo ROM ship) thì thấy có khoảng 8 ứng dụng chưa đóng. Lần lượt đóng hết các ứng dụng thì thật bất ngờ, phím Power lại bật tắt như bình thường.

Chia sẻ với các anh chị em một kinh nghiệm như vậy, nếu ai bị phím Power ko tắt được màn hình thì tạm thời đóng các ứng dụng lại, nó sẽ hoạt động như khi sinh ra nó đã phải làm thế :D

Đó là hiện tượng treo máy tạm thời thôi. Cách nhanh hơn là bạn soft reset ngay lập tức. Còn lại thì không phải chọc vào biểu tượng O2 nào cả mà nên cài một chương trình điều khiển (task manager) vào là có thể biết được có bao nhiêu chương trình đang chạy, chuyển qua chuyển lại giữa các chương trình (VD PBAR của nncuong, X button ...)

Leonahart

Không, máy không hề treo, vẫn chạy mượt các ứng dụng, chỉ riêng phím Power bị vấn đề thôi. Tuy nhiên, anyway thì chỉ cần đóng hết các ứng dụng là nó lại chạy tốt như cũ, ko cần biết là dùng cách nào.

nguoixem

Member
hehe..... ngại vì gà quá,mới dùng máy nên không biết,giờ mới để ý đến cái nút đối diện với Power..uh đúng là phím record thật.Mới dùng mà cái gì cũng muốn nhanh nên mới thế.Cảm ơn nhiều nhé binhminhmuon, sẽ cố gắng học hỏi thêm.