• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

P

PPB

Guest
Cám ơn bác PhamQuang. Nhiều người trong cộng đồng xda-developers có được bản ROM này của bác có lẽ reo lên sung sướng mà ngất mất. Bác có định giới thiệu sang bên đó không?

PPB

Last edited by a moderator:

Funtiger

Các Bạn lưu ý Up Rom này cẩn thận, vì nếu có lỗi xảy ra trong quá trình Up thì sẽ khá rắc rối đó, vì dòng này chưa unlock cid đc.

greenwind007

chưa có wm6 cho HTC P3300 hả các bác...đang mong chờ em nó trên đường đến VN nè

symbian

Ý bác Fun là sao ạ , ở trên kia thì Man PQ nói là áp dụng được với máy chưa unlock CID để up sang win tiếng anh , bác fun lại bảo nguy hiểm . Hình như có mâu thuẫn ở đây :-/

ngocquynh47

Hix, toàn ng` khen, chưa thấy ai TEST cả, vậy để e chết trước vậy. Anh e chờ kết quả nhá :))

PhamQuang

Manager
Ý bác Fun là sao ạ , ở trên kia thì Man PQ nói là áp dụng được với máy chưa unlock CID để up sang win tiếng anh , bác fun lại bảo nguy hiểm . Hình như có mâu thuẫn ở đây :-/

Funtiger khuyến cáo chính xác đấy.
Cách trên có thể Up tốt cho cả các máy chưa UnlockCID, tuy nhiên nếu vì lý do nào đó trong lúc Up trục trặc, mà điều này hay xảy ra, thì không có ROM nào để cứu máy cả.
Do đó, nếu bạn nào "máu" test, hãy nghiêm chỉnh các đ/k:

- Nên khởi động là PC trước khi Up ROM.
- Close tất cả các c/t đang chạy: NET, Antivirus,... ngắn gọn là PC rảnh nhất.

Như vậy % gặp lỗi sẽ ít hơn.

ngocquynh47

Vậy ý bác PQ là máy nào chưa Unlock CID và vẫn chạy tốt( vẫn vào đc Win) thì mới Up đc or những máy đã từng chết do Up sai ROM WWE cũng có thể dùng ROM này để up

P

PPB

Guest
Funtiger khuyến cáo chính xác đấy.
Cách trên có thể Up tốt cho cả các máy chưa UnlockCID, tuy nhiên nếu vì lý do nào đó trong lúc Up trục trặc, mà điều này hay xảy ra, thì không có ROM nào để cứu máy cả.
Do đó, nếu bạn nào "máu" test, hãy nghiêm chỉnh các đ/k:

- Nên khởi động là PC trước khi Up ROM.
- Close tất cả các c/t đang chạy: NET, Antivirus,... ngắn gọn là PC rảnh nhất.

Như vậy % gặp lỗi sẽ ít hơn.

Đang định thử Up ROM, thấy bác PhamQuang cũng nói chưa chắc chắn như vậy nên lại thôi không dám thử nữa. Có lẽ giải pháp tốt nhất là đợi đến khi có trong tay được bản ROM gốc (của tôi là O2 Orbit WWE) thì mới dám thử, để mà nếu có làm sao thì còn khôi phục lại nguyên trạng được.

Bác PhamQuang và mấy anh em ROM Cookers trong PDAViet có đang thử cook Crossbow cho Artemis chưa bác?

PPB

symbian

@PPB: Tui vừa trả máy cho khách chiều nay để nó mang sang Đức tự sửa chứ ko tui test liền roài hehe , đợi bro NQ tồi đi làm về hành hạ cho con HTC nằm thẳng cẳng luôn :D anh em hãy chờ kq từ anh NQ :)

nodanka

Hix. Em đọc cảnh báo chậm quá. Sáng nay vừa up cho Orbit. Đến khi hiện up rom thành công kêu hard reset. Thì bị tình trạng treo may ở logo Dopod. Tiêu rùi. Ai có cách cứu lại Orbit chỉ em hay cứu dùm em nhé.
Mail: ndk35462@yahoo.com
Call: 0903392879.
Cám ơn các anh.

PhamQuang

Manager
Hix. Em đọc cảnh báo chậm quá. Sáng nay vừa up cho Orbit. Đến khi hiện up rom thành công kêu hard reset. Thì bị tình trạng treo may ở logo Dopod. Tiêu rùi. Ai có cách cứu lại Orbit chỉ em hay cứu dùm em nhé.
Mail: ndk35462@yahoo.com
Call: 0903392879.
Cám ơn các anh.

- Tìm ROM O2 Orbit nguyên bản
- Đưa máy vào Bootloader

Up ROM thử xem được không bạn nhé.

ngocquynh47

Thôi, bác đừng thử nữa làm j`, t vừa thử roài( vì máy t vốn chết roài nên mới dám) và kết quả cũng ko đc. Khuyên mọi ng ko nên thử vì chắc chắn cả Mod PQ cũng chưa từng Test

P

PPB

Guest
Thôi, bác đừng thử nữa làm j`, t vừa thử roài( vì máy t vốn chết roài nên mới dám) và kết quả cũng ko đc. Khuyên mọi ng ko nên thử vì chắc chắn cả Mod PQ cũng chưa từng Test

Bác nói thể nào chứ, chẳng lẽ bác PhamQuang chưa thử mà đã đưa lên cho anh em dùng sao?

Tôi nghĩ có thể ROM bác PhamQuang đưa ra chỉ dùng được với một số dòng Artemis nhất định. Bác PhamQuang có thể xác nhận giúp được khoản này không nhỉ?

Tôi thực sự chưa yên tâm lắm để thử khi chưa có giải pháp dự phòng hoặc phục hồi. Cũng không hiểu sao không thấy mấy anh em chuyên gia ROM Cookers khẳng định được điều gì về dòng máy này, vì vậy đành phải đợi thêm đã.

PPB

PhamQuang

Manager
Bác nói thể nào chứ, chẳng lẽ bác PhamQuang chưa thử mà đã đưa lên cho anh em dùng sao?

Tôi nghĩ có thể ROM bác PhamQuang đưa ra chỉ dùng được với một số dòng Artemis nhất định. Bác PhamQuang có thể xác nhận giúp được khoản này không nhỉ?

Tôi thực sự chưa yên tâm lắm để thử khi chưa có giải pháp dự phòng hoặc phục hồi. Cũng không hiểu sao không thấy mấy anh em chuyên gia ROM Cookers khẳng định được điều gì về dòng máy này, vì vậy đành phải đợi thêm đã.

PPB

Chán thật, Build ROM mà chưa thử thì làm sao dám đưa lên??? :((
Mình test và Up hàng chục lần trên 2 con HTC P3300 (một đã UnlockCID, 1 chưa). Kết quả đều tốt.
Vì HTC có ROM xịn nên mình đã Upgarde với con chưa UnlockCID và thành công không chỉ 1 lần.
Với các máy khác (kể cả P3300) mình không đưa lời khuyên nào cả, bởi đã có nhiều khuyến cáo từ các Forum khác nhau.

Khuyên các bạn nên mua K.e.y Unlock đi là tốt nhất, khi đó sẽ yên tâm với Upgrade ROM hơn. :D

P

PPB

Guest
Chán thật, Build ROM mà chưa thử thì làm sao dám đưa lên??? :((
Mình test và Up hàng chục lần trên 2 con HTC P3300 (một đã UnlockCID, 1 chưa). Kết quả đều tốt.
Vì HTC có ROM xịn nên mình đã Upgarde với con chưa UnlockCID và thành công không chỉ 1 lần.
Với các máy khác (kể cả P3300) mình không đưa lời khuyên nào cả, bởi đã có nhiều khuyến cáo từ các Forum khác nhau.

Khuyên các bạn nên mua K.e.y Unlock đi là tốt nhất, khi đó sẽ yên tâm với Upgrade ROM hơn. :D

Cám ơn bác PhamQuang. Cá nhân tôi chưa bao giờ nghĩ bác đưa ROM lên mà lại chưa test. Tôi cũng đã tìm hiểu qua tại một số forum nên cũng nắm được tình hình chung là dòng Artemis này còn chưa có giải pháp tổng thể và tin cậy cho việc up ROM.

Chỉ có điều mọi người có thể chưa đọc kỹ các khuyến cáo trước đó, chưa tính đến giải pháp dự phòng hoặc phục hồi mà đã thử nghiệm, nên nhiều anh em đã phải đang ở trong tình trạng sống dở chết dở với "cục gạch" công nghệ này.

Uy tín của bác PhamQuang lớn, nên mọi người hay nghe theo. Vì thế có lẽ nên chăng để khuyển cáo anh em cẩn thận, với các bản ROM mới bác nên nói rõ thêm đã thử với dòng nào của Artemis, ROM nguyên gốc nào... Như thế mọi người mới rõ hơn khả năng tương thích với dòng máy của mình.

PPB

Tom_codon

Super V.I.P
Làm Rom mà không test chắc là thuộc hàng siêu cao thủ.
Trung bình ngày xưa lần Tom làm một bản Rom cần 40-50 lần up Rom :D :D :D
Sau rồi dần dần quen số lượng càng ít đi vì không mắc nhiều lỗi phải up đi up lại để test nữa.
Đến bây giờ khi đã có khoảng gần 1 chục Rom cho dòng Universal.Vẫn phải mất khoảng xấp xỉ 10- lần up để test cho 1 bản Rom hoàn thiện.

symbian

Về điều này em đồng ý với bác tom .Chỉ có 1 điều lạ là tại sao cùng up 1 rom mà có con được , có con chết nhỉ . Mặc dù cùng đời máy ( vd bây h up cho htc p3300 giống của bác PQ lại ko được ) , vấn đề này là do việt nam mình hội nhập kém ko thể có các rom của gốc máy được nên anh em tạm thời ko nên đi sâu vào việc uprom cho dòng này nữa . Theo ý kiến chủ quan của em , rất cảm ơn bác PQ và các mod đã build các rom cho artemis nhưng do dòng máy mới , các bác lại ko ở VN nên đã xảy ra nhiều bất trắc . Đây cũng là lời cảnh báo cuối cùng về dòng Artemis để ko ai còn gặp phải tình trạng của bác Nodanka nữa .PHẢI MUA LOCK CID TRƯỚC KHI UP ROM CHO ARTEMIS :d

bongbin2218

em mua ỏbit,nhưgn rom dopod,tức là máy đã unlock cid rồi chứ gì
nếu thế u đuọc chưâ dzạ,vì emkhông thích rom dopod.
còn nếu không em muốn dung ppc lên trang chủ 02,dơn cái today plus của 02 được kô,bác nào có share em với a.