• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

nodanka

Bongbin2218 ơi. Không up được đau bạn. Máy mình y chang của bạn. Không hiểu sao wifi kết nối nhưng không lên web được, mình up liều bây giờ để trong tủ kiếng đợi chờ nè. Khuyên bạn nếu xài ok, khoan vọc đã. Hix

nguoidienbiety

Bác Sym nói hay nhỉ?Bác phải động viên cổ vũ mọi người tìm cách để hóa giải vấn đề khó khăn này cho dòng Artemis này chứ...nếu mà máy ổn định,up Rom bình thường mà không mắc lỗi thì có đáng phải bàn cãi ở đây đâu???vì diễn đàn của mình đều dành cho các Bro mê tìm hỉu khám phá mà...mình có tìm hiểu thì mới giải quyết được vđ===> mang lại hạnh phúc cho nhiều người khác=D>
dù sao thì em thank's Man PQ nhé,cứ tưởng Bác "bỏ rơi" mọi người rồi!
P3300 đang chết nên cũng liều up thử....kết quả giống hệt ngocquynh47...
:(( :(( :(( đau lòng wá,đã đơ lại càng đơ!

symbian

Ý tôi chỉ muốn cảnh báo lại cho những mem mới up rom để tránh trường hợp xấu xảy ra thôi , chứ ko có ý là ngăn cản sự tìm tòi của anh em đâu . Bản thân tôi cũng vẫn tìm hiểu thêm về dòng artemis này chứ đâu có bỏ cuộc .Bác đừng hiểu lầm nhé ^^

lamlcd

Member
mình định up con o2 orbit nhưng nghe nói như vậy làm mình không dám up vì o2 của mình tiếng đức .thôi đành phải chờ đợi thôi.

À! nhưng tiện cho mình hỏi nghe nói o2 orbit có thể cài giao diện tiếng anh được nhưng mà hardreset thì lại không được,không biết chuyện này bác PQ biết không ạ mà sao đọc hết bài trên pdaviet chẳng thấy gì cả....

sao không ai trả lời gì hết vậy chẳng lẽ bác PQ không biết à

Last edited by a moderator:

bodby_b5

mấy dòng mới này có thể cài giao diện tiếng anh vô,nhưng hard reset sẽ mất

bad

Hiện h đã up được cho tất cả các dòng thuộc họ ARTEMIS bỏ qua unlock CID cho dù là ngôn ngữ gì đi nữa!but no work với BL!Bất kỳ bản ROM nào!KO như bạn Funtiger đả đề cặp!Test wa 4 ROM vẫn 1.28 WWE của Dopod Asian dẫn đầu !tiếp theo 1.12 WWE HTC tạm ổn (Org)Good luck!

bad

xin bạn funtiger chỉ giúp mình với b4 làm nhu thế nào ?
xin bạn funtiger chỉ giúp mình với b4 làm nhu thế nào ?

@lamcld :Bạn đóng Mui làm gì chỉ sửa ngôn ngử mà thôi (90% english)Up hẳn Rom WWE vào mới full!

symbian

Up full thì tốt đấy , đẹp đấy nhưng sẽ ngủ luôn cái máy . Cách này cũng gần giống với cài tiếng việt cho dòng win 2003 thôi .Âu cũng là phương pháp tối ưu nhất hiện nay .

lamlcd

Member
đúng rồi mình cũng muốn up full nhưng nghe nói máy ngủ luôn không à nên xin hỏi ai biết chuyển đổi sang tiếng anh xin chỉ giúp mình với, thanks.

symbian

Bạn đọc kỹ cả theard này sẽ có bài hướng dẫn chuyển ngôn ngữ cho dòng này mà ...

Funtiger

Việc chuyển đổi ngôn ngữ cũng ko khó, trên nguyên tắc thì lúc boot máy lên , thì boot loader sẽ tự động set ngôn ngữ mặc định của hệ điều hành, ví dụ: hệ điều hành tiếng Anh thì boot loader sẽ tự động chon 409(chính là gọi các mui 409 trong win lên). Dựa trên nguyên tắc này ta có thể chuyển qua các ngôn ngữ khác: hoa, đức, việt,... một cách dễ dàng, thay vì chọn mui mặc định của máy, ta sẽ cho máy 1 chương trình trung gian ( như tiếng việt của PDA VIET và Tan A Long), hoặc cho nó mặc định là ngôn ngữ mà mình muốn chuyển qua luôn. Ta chỉ cần có các mui(ngôn ngữ mình cần) và chỉnh lại trong registry để máy xác nhận mui là ngôn ngữ mà ta muốn, việc này khá đơn giản, chỉ mất thời gian thôi, trong phần mềm thì việt hóa là 1 công việc " nhàm chán" vào bậc nhất=)) =)) .

nodanka

ko biết chừng nào mới cầm được con O2 Orbit để tiếp tục xài. Hĩ bây giờ đang là hàng " Hiện vật chỉ được nhìn, cấm xài, muốn xài cũng không được". Bạn nào đã có cách sửa lỗi treo màn hình logo do up rom chia sẻ cho em với.

bad

Mình đả nói các bạn rồi muốm UPROM dòng ART nếu ai ở TP HCM đến Địa chỉ 647 Đường 3/2 HCM !Hà Nội 20 Trần Quốc Toản HN ! Đà Nẵng 51 Hàm Nghi các bạn sẽ co bản rom như y muốn KO tốn phí để UNLOCK CID! Thân chào !!!!

Sao bạn ko nói rằng gói MUI ra đời từ khi nào chẳng lẻ dân PDA ma ko biết đến Việt Hóa đầu tiên của VN à!Mình nhắc lại cho bạn a!Đó chính là V-LIP của MyPDA mà làm cho các bạn phải suy nghĩ lại đó!!!

Last edited by a moderator:

PhamQuang

Manager
Sao bạn ko nói rằng gói MUI ra đời từ khi nào chẳng lẻ dân PDA ma ko biết đến Việt Hóa đầu tiên của VN à!Mình nhắc lại cho bạn a!Đó chính là V-LIP của MyPDA mà làm cho các bạn phải suy nghĩ lại đó!!!

Đây là Thread Up ROM và Unlock cho HTC Artemis bạn ạ, đâu có bàn tới MUI trong này đâu??? :D

Lưu ý các bạn nên bám sát tiêu đề của Thread, các bài không liên quan sẽ bị Del.