• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC ARTEMIS & LOVE

nguyentrong

chết em rùi .em có con DOPOD M700 em đang chơi gam thì mất nguồn mặc dù pin em còn rất nhiều ,lâu lâu em mở nguồn chỉ lên MH khởi động thôi rồi tắt queo luôn .mong các sư huynh giúp đỡ em cám ơn nhiều
có phải máy của bạn khi sạc bin nó báo nhận nguồn AC đúng không? Nếu phải thì bản điện thoại cho mình nhé ! Mình sẽ giúp đỡ ngay.

cantho

minh sạc cũng không có tín hiệu gì luôn bạn ơi.mình nghĩ chắc nó bị phần cứng quá ,bạn có cách nào chỉ mình với ,mình cám ơn trước nha:((

minhcatbui

từ từ đã nào nếu máy bạn khởi động được thì chưa gọi là hư mà, ra chỗ bạn đã mua máy, mượn họ cục pin khác thử lại xem nào, phần lớn những máy như bạn chỉ bị hư phin thui, không gì đâu bạn yên tam nha, chúc bạn vui vẻ

Tom_codon

Super V.I.P
PDAVIET Rom Back&Blue v3 (WWE,GER ) For HTC Artemis​

Những điều thay đổi trong B&B v3

OEM Ứng dụng mới :

* Officce 2007
* Windows Live (New build)
* Comm Manager 1.7
* Comm vibrate button
* SIM Manager 6.13 (New version )
* Bluetooth FTP 1.2 BTHeadset Fixed
* SAP Settings 2.02
* Task Manager 1.5 (New build 29968)
* Audio Manager 1.2 (New version)
* HTC Home 1.0 (Editor by Schaps)
* Today Music Plug-in (compatible with Audio Manager and WMP)
* Voice Recorder 1.0
* ArcSoft MMS 4.0 (New version)
* Streaming Player 2.10h (New version editor by RvBCrS)
* Voice Speed Dialer v1.2 ( Build 061226)
* Java Midlet Manager v11.1.7.1034 (Build 20070126)
* VoIP configuration v2.01
* PHM TrayLauch
* PHM Regedit
* WM5.0 Storage v1.75 ( Final Version )
* Hibernate
* ShutXP
* Hibernate

Cập nhật :

Full Version
New Splash Screen HTC
SPL : 3.04.0000
GSM : 2.93.90
ExtendedRom (Empty)

ScreenShot :

Cách tải Rom :
Download PV ROM Download Center 1.1
Giải nén Và chạy PV ROM Download Center.exe

Device Name : ARTEMIS
Version : PDAVIET_Black&Blue_v3_WWE_Full.exe

Download

Gửi lời cảm ơn trân thành tới Admin Kawa bởi công cụ download Rom cực kì hữu hiệu.

Ngoài phiên bản B&B v3 Man PhamQuang cũng cho ra mắt 1 phiên bản cho dòng HTC LOVE anh em song sinh với HTC Artemis.Các bạn có thể tải Rom này bằng cách đổi lựa chọn Device Name thành HTC LOVE.
Chúc vui..!

O

O2_Orbit

Guest
Mình vừa cài xong, cảm nhận đầu tiên là có thay đổi các icon nhìn lạ mắt đẹp .
Nhưng mình có nhận thấy là trong phiên bản mới của Tom chưa tích hợp đầy đủ font tiếng việt, mình đọc trong SpbInsight bị vỡ font. Còn mọi thứ làm việc tốt. Mình sẽ có thêm những nhận xét sau ha.

hung66000

Thanks Man PhamQuang, em làm thử như cách của bác up thành công bản rom WM6.0 tiếng Đức xdaorbit,sau đó em UnlockCID lai,up mấy bản rom WM6.0 của Pdaviet nhưng vẫn không được,lúc thì máy báo lỗi ID,lúc thì chạy được 3% (đúng 3%) là bật ra và khởi động lại nhưng máy không sao,làm đi làm lại mà không được,vào BL thì SPL 3.04.00 ,mà trước khi up rom tiếng Đức thì unlockCID vẫn ok,spl 1.11.0000.Em không tại sao vậy.Bác và anh em PDAVIET xem giúp em với có cách nào ,mưu cao nào để up được rom của Pdaviet nhé vì đây là chú HTC đầu tiên em up rom nên run wa bác à,Thanks!

Tom_codon

Super V.I.P
Mình vừa cài xong, cảm nhận đầu tiên là có thay đổi các icon nhìn lạ mắt đẹp .
Nhưng mình có nhận thấy là trong phiên bản mới của Tom chưa tích hợp đầy đủ font tiếng việt, mình đọc trong SpbInsight bị vỡ font. Còn mọi thứ làm việc tốt. Mình sẽ có thêm những nhận xét sau ha.

Tom quên ko tích hợp font việt rồi :-??:-??:-??
Sorry mọi người chịu khó chút nha :D

cutia

Dear anh Tom,
Mình vừa up xong B&B V3, mình thấy như sau : Ngoài việc không có font tiếng Việt như O2_Orbit đã nêu, phần thêm vào Java MIDlet Mananger để giả lập chạy Java hình như là phiên bản sử dụng cho WM5 nên hoàn toàn không chạy được các file chương trình Java. Mong Tom xem xét sửa chữa lại các lỗi trên.

cutia

Phần Java Midlet Manager cũng giúp rất nhiều các ứng dụng về Emap, mong các Mod có hướng dẫn hỗ trợ sử dụng Java cho các ROM up lên WM6 nhưng không có phần JAVA.

chickent

Tom ơi! cho mình hỏi sao download PVRom về mở nén ra. kích vào PV.exe nó báo lỗi: " The application failed to initialize properly(0xc0000135).Click on 0k to terminate the application ". Lỗi này là lỗi j vậy

minhcatbui

bạn tải lại đi, mình tải về chạy ok hết mà, có thể bị lỗi trong quá trình tải đó, và thời gian tải cũng rất mau, chúc bạn vui ve

Tom_codon

Super V.I.P
Tom ơi! cho mình hỏi sao download PVRom về mở nén ra. kích vào PV.exe nó báo lỗi: " The application failed to initialize properly(0xc0000135).Click on 0k to terminate the application ". Lỗi này là lỗi j vậy

Cài NETCF 2.0 là hết lỗi

pigbear

Bạn Tom chỉ giúp mình cách add TP. HCM vào mục weather của HTC Home với. Thanks nhìu

Tom_codon

Super V.I.P
Bạn Tom chỉ giúp mình cách add TP. HCM vào mục weather của HTC Home với. Thanks nhìu

Bạn Copy file HH_0409_WeatherCities.xml trong windows ra rồi vào thêm đoạn code dưới đây vào.Save lại và copy vào windows sau đó reset lại máy là đã có thêm Hồ chí Minh ở trong cập nhật thời tiết rồi

Mã:
	<city name="Hồ chính Minh,Việt Nam"	locationcode="ASI|VN|VM060|HOCHIMINH"/>

Chúc vui..!

chickent

Tom ơi ! sao bản rom B&B V3 lại không cho download a hay sao ma làm khó anh em quá. Cứ để như cũ download dễ hơn không?

pigbear

Mình đã add được TP. HCM vào list nhưng không hiểu sao không update thời tiết được. Nó cứ báo :Unable to retrive data for selected city". Không biết phải làm sao cho nó update? Cái Spb Traveler thì update vô tư.

dlamhn

Cảm ơn bác O2_Orbit, em đã down về và up nhưng chạy được khoảng 80% thì nó tự động thoát và báo lỗi:
ERROR [270]: UPDATE ERROR
The emage file is corrupted. Please check your Update Utinity

Bác xem dùm em với.

À, máy của em là ROM tiếng Đức đã chuyển sang ROM tiếng Anh. Bản cũ của nó là 1.25... nhưng chuyển sang tiếng Anh chỉ có 1.12... Như vậy không biết ảnh hưởng tới việc up Radio ko?