• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

xman21219xx

Em đã uprom xong và thành công. Rất đẹp. Nhanh ! Giờ bắt đầu cài software. Nhưng PDa việt nè, em ghét nhất cái danh bạ, nó cứ hiện danh bạ trong SIM, khi cop danh bạ từ SIM sang, nó hiện cả danh bạ trong SIM và trong máy giống nhau. Em chỉ muốn hiện trong máy.Ai giúp em với. ( lỗi này em gặp các ROM WM05 khác cũng thế)

huytruongnet

BlueAngel WM6 CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Supported device:
Qtek 9090, O2 Xda IIs, T-Mobile MDA III, i-mate PDA2k, Orange SPV, M2000, Siemens SX66, E-plus PDA III, Vodafone VPA III
http://rapidshare.com/files/51867694/FLASH.zip.html
pass: newdevicesuck

addon (touchdialer,htchome 6button):
http://rapidshare.com/files/52032198/AddOn.rar

sẽ có link thêm cho các bạn

http://www.4shared.com/file/23251635...WM06FLASH.html
hoặc rom_ba_wm06flash.zip - 29.24MB
pass: newdevicesuck

Đây là link mình vừa kiếm đc mình chưa dám chăc chắn gì cả

adx

Em đã uprom xong và thành công. Rất đẹp. Nhanh ! Giờ bắt đầu cài software. Nhưng PDa việt nè, em ghét nhất cái danh bạ, nó cứ hiện danh bạ trong SIM, khi cop danh bạ từ SIM sang, nó hiện cả danh bạ trong SIM và trong máy giống nhau. Em chỉ muốn hiện trong máy.Ai giúp em với. ( lỗi này em gặp các ROM WM05 khác cũng thế)

Bạn tải ROM ở đâu thể?
Helmi hẹn 19h30 tối nay (giờ Jakatar ~ giờ HN) mới Up lên mà?

anhai

Bạn Up bản ROM nào thế WM05 àh? Đây là topic WM6 mà!!!!
Bạn cài SKTool vào mục tune up\phone edition\show sim item chọn NO.

anhai

Bạn Up bản ROM nào thế WM05 àh? Đây là topic WM6 mà!!!!
Bạn cài SKTool vào mục tune up\phone edition\show sim item chọn NO.

ti-toe

minh` vua` up xong, dung`nuo^t. lam', up di moi. nguoi oi, he he, that la` bo~ co^ng cho*` do*i., xin loi~ may em hong? vietkey roai`

batteryone

Mình nghỉ bản Rom đó là thật vì người post cái link đó bên Xda-developers bị ku helmi_c chửi um sùm . Chắc chôm được rồi hớt tay trên ý mà . Thui đợi 7g30 tối nay down bản release cho nó lành .

to ti-toe : bạn cài tất cả add on luôn à ??

adx

Đây là link do Helmi đưa lúc 19h30 trên forum xda:

http://xda-developers.wildwater.de/HELMI_BA_WM6_R0_Public.RAR

Helmi Windows Mobile 6 Profesional R0
CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Thanks Part:

MAMAICH
Bepe
Itsme
luv2chill aka Dan at PPCGeeks.com for bein such a good friend, thanks dan!
Misar (great man!) for saving me from hours of debugging crap... thanks misar, really appreciate your help my friend
Cmonex
Pof for bein such a good friend
XOJ Indonesia Community, Especially the Indra9110 & Black_Shadow5150 for testing and support.
Biohead, Baniazrek,xplode,kerio,Tautara,imatrix,LGSilva, KanuUli and All who help and support that I cant mention it all... Thanks Guys!

Disclaimer:
This is free to use but at your own risk, I take no responsibility for any conflict, fault, or damage caused to your phone by this upgrading procedure. No warranties of any kind are given. Any commercial usage prohibited.

USE AT UR OWN RISK!

For mods feel free to mod whatever you pleasure, but please put the credit where it belong!!! Or make your own.

Things Included (Or not):

MS Office 2007 (PowerPoint Exluded)
MS OneNote Mobile
MS .NET CF SP2
HTC X Button
HTC BT Quick Link
File Support
Camera
No MMS (No Space left!)
No Ramdisk, for quick test it seems to make device unstable, I cant test more since dont own one.
16mb Paging Pool (modify this ur self, since now we hv more useless ram floatin around)

Tested Operation:
Internet Sharing (BT/USB)
GPRS
SMS/CALL
BTA2DP (BA Bluetooth Hardware distance applied)

Derived Drivers/Hardware BUG?:
R None if you take out battery and turn it on without push the reset button twice.
STK?

And Finally The ROM

http://xda-developers.wildwater.de/H..._R0_Public.RAR
other mirror link might follow

Please note that this version is really the first release of WM6 for Blueangel, so don expect anything would be perfect, You guys will make it much better...and I might not be able to full support it, since I dont hv BA anymore (I even ask xplode help for the screenshoots lol thanks xplode), but you guys hv a lot brilian dev/people here at BA forum, I'm sure they will help support this new stuff... oh btw Its nice to hv Windows 6 Forum for BlueAngel isnt??

And guys, Welcome to Windows Mobile 6!

enjoy!
helmi_c

ti-toe

các bác thử nghe nhạc xem có bị cà giật giống em không nhé, chưa thấy lỗi nào ngoài lỗi này cả, mặc dù em đã cài soundfix :((

MX31214

các bro nào test rồi cho anh em biết chút ít thông itn đi,chẳng hạn như tốc độ chạy của máy,rùi tốc độ chạy chương trình, và các cái khác ... cám ơn ^^

Thanhha_2602

các bác thử nghe nhạc xem có bị cà giật giống em không nhé, chưa thấy lỗi nào ngoài lỗi này cả, mặc dù em đã cài soundfix :((

Mình đã test thử nghe nhạc nhưng không bị như bạn đâu,bạn xem lại đi

Status
Không mở trả lời sau này.