• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

hcqp

Hic, bạn là người đầu tiên mình nghe nói là dùng bàn phím của BA thấy bất tiện đó.Nhiều người mua BA cũng chỉ vì mục đích chính là có thêm bàn phím đó bạn, ngồi nhắn tin mà cầm cây viết chọc chọc => mỏi tay chết bỏ!:))

Mình cũng vừa mới HR xong, rồi dùng chương trình restore lại cái file lúc trước mình có backup rồi,bây giờ thì oki, ko bị lỗi đó nữa rồi!:D

Mình đồng quan điểm với bạn adx! ...và đây cũng là lần đầu tiên đối với mình khi nghe nói bạn xài bàn phím cứng của BA "tiện"! Thường thì...nếu muốn đở mỏi tay, mình xài phần mềm Fullscreen keyboard để bấm trên màn hình rất tiện (tuy tốc độ đáp ứng có hơi chậm một tý).
Ngoài ra, phím cứng của BA không thể gõ tiếng Việt có dấu.
Còn nói về tốc độ, thì nếu bạn nhắn tin bằng phím cứng mà nhanh hơn mình nhắn tin bằng phím ảo trên màn hình thì mình cõng bạn một vòng Sài Gòn chơi vậy!:D Đặc biệt là khả năng chọn, copy, dán... xài trên phím cứng sẽ rất chậm.

PS: Bạn không nên Pot nhiều bài liên tục như trên nhé! Nếu muốn bổ sung ý gì, hãy chọn chức năng sửa bài nhé!

a3t

Các bác ơi cho em hỏi. Em dow theo cái link của bác PhamQuang cho, nhưng nó đòi mật khẩu, em đã vào tìm hết nhưng không thấy chỗ nào ghi pass cả, thử cả pdaviet.net cũng không xong.
Ặc ặc xin lỗi các bác nhé, mãi mới thấy, em đang up thử rồi, tiện đây ghi luôn cho bác nào cần, mật khẩu là newdevicesuck

Chỉnh sửa cuối:

SirKojiro

Các bác ơi cho em hỏi. Em dow theo cái link của bác PhamQuang cho, nhưng nó đòi mật khẩu, em đã vào tìm hết nhưng không thấy chỗ nào ghi pass cả, thử cả pdaviet.net cũng không xong

Bạn nhập pass: newdevicesuck

titanworm

em up dc rom của WM6 rùi, nhưng trong đó không có radio1.15,máy em hiện là radio1.12,có vẻ sóng hơi yếu. nếu mà up mà ko có radio 1.15 kèm trong thu mục up thì nó up dc, còn bỏ nó vào là nó checking ìnormation hoài luôn, để cả tiếng cũng vậy.em không biết làm sao de up dc radio 1.15 nữa.Làm ơn chỉ em với

thangbinh

em up dc rom của WM6 rùi, nhưng trong đó không có radio1.15,máy em hiện là radio1.12,có vẻ sóng hơi yếu. nếu mà up mà ko có radio 1.15 kèm trong thu mục up thì nó up dc, còn bỏ nó vào là nó checking ìnormation hoài luôn, để cả tiếng cũng vậy.em không biết làm sao de up dc radio 1.15 nữa.Làm ơn chỉ em với

bro bỏ thêm file radio vào cùng thư mục với file MaUpgradeUt_noID rồi tiến hành up bình thường thôi

SirKojiro

hoabinh

Tiện đây hỏi Mod PhamThanhDat 1 tẹo. Cài xong bản WM6 này thì set các thông số cho GPRS của Vinaphone thế nào nhỉ, bản trước của Mod đã đưa vào hết, bản này mò mãi không ra.

Tiện đây hỏi Mod PhamThanhDat 1 tẹo. Cài xong bản WM6 này thì set các thông số cho GPRS của Vinaphone thế nào nhỉ, bản trước của Mod đã đưa vào hết, bản này mò mãi không ra.
Bạn tìm phần mềm HTC Network Wizard cài vào là xong! :D

phuonglev

Giải pháp cho Window Media

Đã có giải pháp cho WMP, nghe nhạc sẽ không hề bị cà giật cà giật nữa. Dùng các phần mềm hack registry giảm blockstranfersize (tốc độ đọc thẻ nhớ) từ 128 xuống 64 là ok liền. Cái bocktransfersize đó nằm ở đây:
hklm/drivers/sdcard/clientdrivers/class/sdmemory

Tuan1412

Pass OK. Tuấn xem lại có nhập sai không, có thể copy và paste vào cho chuẩn.
Hoặc download theo link sau, Tốc độ down rất tốt >200K

Helmi Windows Mobile 6 Profesional R0
CE OS 5.2.1620 (Build 18125.0.4.2)

Link Down:

http://xda-developers.wildwater.de/HELMI_BA_WM6_R0_Public.RAR

Pass:newdevicesuck
thank anh nhiều đúng là pass đó thật em copy rồi paste thì ok nhưng o hiểu sao đánh pass thì lại o được:D

O2xdaIIs

Mình đã cài được HTC Touch Flo Cube theo hướng dẫn của Xplode, nhưng cái này chạy trên BA hơi chậm nên cũng không thấy khoái lắm. Các bạn vào đây tham khảo thêm nhé:
Mã:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=326523&page=2

Bạn đã cài được thì cho mình xin file *.cab của XPlode post bên đó được không ? Rapid mình không down được. Cám ơn trước nha.

thangbinh

Đã có giải pháp cho WMP, nghe nhạc sẽ không hề bị cà giật cà giật nữa. Dùng các phần mềm hack registry giảm blockstranfersize (tốc độ đọc thẻ nhớ) từ 128 xuống 64 là ok liền. Cái bocktransfersize đó nằm ở đây:

nếu giảm vậy thì tốc độ đọc thẻ nhớ chậm lắm

phuonglev

@O2xdaIIs: Link touch flo của bạn đây
Mã:
http://www.divshare.com/download/1847435-668
@thangbinh: mình không thấy tốc độ khác biệt lắm, thử đi nhé.

Thanks pác, bài viết rất bổ ích, mình đã fix và thấy oki lắm, tốc độ khác biệt ko đáng kể, nếu ko để ý lắm thì vẫn ko nhận ra được:)

Còn nói về tốc độ, thì nếu bạn nhắn tin bằng phím cứng mà nhanh hơn mình nhắn tin bằng phím ảo trên màn hình thì mình cõng bạn một vòng Sài Gòn chơi vậy!

Còn cái vụ này thì tui khoái lắm, để lúc nào gặp bác nhờ bác cõng đi chơi 1 vòng chứ đi xe hoài chán quá đi thôi!Lúc đó đừng hứa lèo nha!=))

a3t

Sau khi cài đặt và test một hồi em chưa thấy sự khác biệt lắm so với bản WM5 em đang dùng, còn về giao diện thì giống hệt luôn, chắc tại bản WM5 đã đc đưa theme ấy vào rồi. Còn một cái không hiểu do phần nào gây nên, đó là không biết do chậm hay do không nhạy mà nhiều lúc em bấm vào để chọn thao tác thì không thấy gì, phải bấm lại mới đc. Nhưng khi up lại WM5 thì vẫn bình thường. Up lại WM6 thì vẫn thế. Để test thêm ít nữa, nếu không hay lắm có khi lại phải quay lại WM5 vậy. Giống như háo hức chờ Vista, xong rồi lại vẫn quay lại XP ấy các bác nhỉ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Khà khà mình bình chọn 1 vé cho WM6 của bác Helmi. Cài vào nhìn sướng hẳn đã thế chạy lại nhanh nữa chứ, nhấn call và end call có tác dụng tức thì. Chỉ có mỗi 1 lỗi duy nhất là chạy WMPlayer là bị giật nhưng mình gần như không dùng nó nên chả sao hết.
Bản WM5 mình đã dùng rất lâu đã cài và backup đầy đủ nhưng có lẽ từ giờ sẽ chả cần đến nó nữa rồi.

phuonglev

Khà khà mình bình chọn 1 vé cho WM6 của bác Helmi. Cài vào nhìn sướng hẳn đã thế chạy lại nhanh nữa chứ, nhấn call và end call có tác dụng tức thì. Chỉ có mỗi 1 lỗi duy nhất là chạy WMPlayer là bị giật nhưng mình gần như không dùng nó nên chả sao hết.
Bản WM5 mình đã dùng rất lâu đã cài và backup đầy đủ nhưng có lẽ từ giờ sẽ chả cần đến nó nữa rồi.

Tôi cũng bỏ 1 phiếu cho WM6, quá tuyệt. Còn lỗi WMP đã khắc phục được rồi mà, chỉnh blocktransfersize từ 128 xuống còn 64 là hết giật ngay

Status
Không mở trả lời sau này.