• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Helmi_c còn có bản rom cho HIMA, về cơ bản thì giống hệt bản này cho BA. Nhưng mình có 1 điều thắc mắc là khi dùng Rom WM6 cho BA thì Program lúc nào cũng phải mất hơn 38Mb để chạy, trong khi đó trên HIMA thì chỉ mất khoảng 17, 18Mb, hơn nữa bản rom này chạy trên HIMA có vẻ nhẹ nhàng hơn. À còn các Paging pool không biết nằm ở đâu nhỉ (để khi nào đầy còn dọn dẹp xóa bớt đi chư), có bác nào biết thì chỉ em với nhé.

titanworm

sao mình cài WM6 thì WMP vẫn chạy dc, bình thường, nhưng mà máy thường hay bị treo nhiều lần, là đứng máy trong nhiều giây,có khi thì cà phút, thường nhất là lúc vào wifi,còn bluetooth thì rất khó gửi, máy người khác thì thấy mình nhưng lại không gửi dc, "fail connection",có ai bi như ậy không vậy

phuonglev

sao mình cài WM6 thì WMP vẫn chạy dc, bình thường, nhưng mà máy thường hay bị treo nhiều lần, là đứng máy trong nhiều giây,có khi thì cà phút, thường nhất là lúc vào wifi,còn bluetooth thì rất khó gửi, máy người khác thì thấy mình nhưng lại không gửi dc, "fail connection",có ai bi như ậy không vậy

Muốn gửi hay nhận bluetooth hoặc hồng ngoại thì bạn phải vào beam chọn Receive all incoming beam nhé. Mình vẫn dùng bình thường không có vấn đề gì cả

cam9999

Sao mình cài không được, máy đang chạy bản: 5.04.10 WE, có phải chuyển rom về 2003 không?. help me!!! thanks a lot.

rosa

Cám ơn bác lonelyshadow0212 nhé.
Chắc là conflict soft rồi. Đến hôm qua em mới cài thêm mỗi cái Resco Keyboard. Mấy hôm trước có cài SPB Full Screen Keyboard thì chạy vẫn ổn mà. Vậy là tại hai thằng này rồi nhỉ.

Bạn xem lại nhé, mình cũng cài phần mềm này mà có bị conflict đâu.

rosa

Sao mình cài không được, máy đang chạy bản: 5.04.10 WE, có phải chuyển rom về 2003 không?. help me!!! thanks a lot.

Không việc gì phải chuyển cả bạn ạ. Bạn đưa máy về bootloader rồi up lại thử xem. Nếu máy vẫn báo tình trạng trên thì cách tốt nhất là bạn mang máy sang một PC khác up lại thử xem. Lỗi này nhiều khả năng do PC hơn là do PPC.

phuonglev

Có bác nào đã sửa được lỗi Fullscreen của WMP chưa, xem trên pda.vn thì phải dùng đến WMP mà lại ko Fullscreen được, chán quá. Mà WM6 cho HIMA ra sau BA mà đã có mấy bản cook mới fixbug rồi, hic sao BA chưa thấy bản R1 nhỉ?

tieu_vu1410

Có bác nào làm ơn up ROM WM6 lại giúp em với.down theo link cũ ko tài nào down được bực qá..+_+

djtrungkien

còn bluetooth thì rất khó gửi, máy người khác thì thấy mình nhưng lại không gửi dc, "fail connection",có ai bi như ậy không vậy[/QUOTE]

bạn vào comm manager bật bluetooth lên và khởi động lại máy sau dó dùng resco truyền file:))

djtrungkien

Lỗi WMP ko fullscreen được thì mình cũng bị như vậy còn tình trạng giật đã được fix rồi mà bạn trở lại các trang trước để fix nhé với lại mình hầu như không dùng nó
Bộ nhớ của bạn chỉ 42.9 MB là do bạn vẫn còn để ExtROM là 18MB, nếu bạn Resize bộ nhớ ExtROM về min thì bộ nhớ chính sẽ lên tới 60MB bạn nhé. Bạn hãy tìm đọc hướng dẫn để tăng bộ nhớ chính nhé
http://pdaviet.net/showpost.php?p=175060&postcount=279
Chúc vui[/QUOTE]

bạn có thể làm ơn chỉ rõ cách wmp khỏi giựt ko:cách làm hoặc hướng dẫn.Còn exrom mình vẫn chưa hiểu lắm vì mình chẳng tìm thấy bài nào hướng dẫn cả,làm ơn nhé MOD motofun=))=))=))

wonbi

cho em hoi soft hack reg thì dùng cái nào?trong DS có k?con làm sao để format ExtROM ???

cho em hoi soft hack reg thì dùng cái nào?trong DS có k?con làm sao để format ExtROM ???

Dùng Resco Registry, nhưng vấn đề này đáng lẽ phải qua box Phần mềm chứ bạn, còn resize thì qua ROM WM5 cho HTC BA để search nhé!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn có thể làm ơn chỉ rõ cách wmp khỏi giựt ko:cách làm hoặc hướng dẫn.Còn exrom mình vẫn chưa hiểu lắm vì mình chẳng tìm thấy bài nào hướng dẫn cả,làm ơn nhé MOD motofun=))=))=))

Chà chà hóa ra bạn đã nhận ra mình vậy thì vì tinh thần moto mình phải giúp thôi.:))

Để chạy WMP khôn bị giật làm làm như sau (giống như các bài hướng dẫn trước) tình trạng giật sẽ không còn nữa.
Dùng các phần mềm hack registry giảm blockstranfersize (tốc độ đọc thẻ nhớ) từ 128 xuống 64 là ok liền. Cái bocktransfersize đó nằm ở đây:
hklm/drivers/sdcard/clientdrivers/class/sdmemory

Còn việc resize lại ExtRom thì mình đã làm 1 lần đối với WM2003SE do vậy mình chưa làm trên trên WM5. Nhưng tiện mình cũng đưa luôn công cụ resize lại ExtRom trên cả 2 Win cho bạn tiện dùng.
Chúc vui vẻ:p

Chỉnh sửa cuối:

tuanvinh

máy chạy thi rất tốt nhưng riêng wifi thì em lại không kết nối được là sao nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.