• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

777232

Bác cứ hardreset trước với nút Power+reset sau 1s bác bấm 2 nút kia liền, chúc Bác thành công.
Have fun!!!

blackhawkdown

e đã UP thành công bản này......và kết quả là WIFI của em hết chạy luôn .....đơ toàn phần...cho vào cốc , kết net cũng ko đc...e bực quá .cho nó về bản 05...kết quả vẫn vậy......huhu...bác nào biết thì giúp em kíu nàng của em với....ko em chết mất !

a3t

tôi đã làm theo đúng hướng dẫn, uprom xong 100% rồi. Đến bước hardreset thì chỉ vào được màn hình có 4 màu và nổi Version R... ở góc dưới màn hình mặc dù đã bấm nhanh tổ hợp phím Record và Windowsmedia (mình dùng O2 XDA3 nên phím Camera là phím Windowsmedia) theo đúng hướng dẫn. Nhưng vẫn không tài nào mở được ra cái Bootloadermenu để chọn NO hay YES gì cả. Có bác nào đang online thì làm ơn chỉ giáo giùm. YM : vietha_vnn
đa tạ -đa tạ !

Bác đừng bấm nhanh làm gì, cứ giữ 2 nút đó và chọc RS, đến khi nào hiện lên Bootloader thì hãy buông tay, đảm bảo thành công 100%. Ngày xưa đc các bác dạy bấm nhanh đồng thời 3 cái trên làm em làm gần chết mới dc

thaiduong2007

đúng rồi !
chính xác là thế này : giữ phím cam+record. chọc đít rồi rút bút ra vẫn giữ nguyên 2 phím kia cho đến khi nào nó hiện lên 3 dòng đó mới buông tay đảm bảo OK ( trừ khi bootloader chết:))

212

đúng rồi !
chính xác là thế này : giữ phím cam+record. chọc đít rồi rút bút ra vẫn giữ nguyên 2 phím kia cho đến khi nào nó hiện lên 3 dòng đó mới buông tay đảm bảo OK ( trừ khi bootloader chết:))

Bootloader chết thì phải làm sao hả bác ? :-??

cyberman

không hiểu hai cái nút Rec và Windowsmedia của em nó điên hay sao. bấm mãi đến cả trăm lần mà không được. Làm đúng như các bro bảo, bấm Rec+Windowsmedia và chọc Reset (vì con của em là O2, không có Camera mà nút Cam thay bằng nút Windowsmedia). Làm rất từ từ rồi, chọc Reset xong rút bút ra và giữ nguyên hai nút kia không được. Chọc Reset xong giữ cả 3 nút nó cũng không ra được cái Bootloader Menu. Mà nó chỉ hiện ra cái màn hình 4 vạch màu và cái Version R 1.10.00 ở góc trái dưới màn hình thôi.
... đang điên !
Có bro nào cao thủ trị nó giùm em cái !

rosa

không hiểu hai cái nút Rec và Windowsmedia của em nó điên hay sao. bấm mãi đến cả trăm lần mà không được. Làm đúng như các bro bảo, bấm Rec+Windowsmedia và chọc Reset (vì con của em là O2, không có Camera mà nút Cam thay bằng nút Windowsmedia). Làm rất từ từ rồi, chọc Reset xong rút bút ra và giữ nguyên hai nút kia không được. Chọc Reset xong giữ cả 3 nút nó cũng không ra được cái Bootloader Menu. Mà nó chỉ hiện ra cái màn hình 4 vạch màu và cái Version R 1.10.00 ở góc trái dưới màn hình thôi.
... đang điên !
Có bro nào cao thủ trị nó giùm em cái !

Để đưa máy về Boothloader, bác phải giữ đồng thời power+record+Cam rồi mới chọc reset.

Thử lại đi nhé

jupiter2k4

Các bác cho em hỏi: Em đã cài ExtROM rồi, nhưng thấy không có tác dụng lắm vì nó chỉ là 0.11 MB, muốn gỡ đi. Nhưng em đã remove rồi mà nó vẫn lù lù ở đấy là sao? Mà từ lúc setup nó vào máy em tự nhiên chạy như con rùa ý?

ntmt852003

Các bác cho em hỏi: Em đã cài ExtROM rồi, nhưng thấy không có tác dụng lắm vì nó chỉ là 0.11 MB, muốn gỡ đi. Nhưng em đã remove rồi mà nó vẫn lù lù ở đấy là sao? Mà từ lúc setup nó vào máy em tự nhiên chạy như con rùa ý?

không cần fai cài cái Extrom đâu bác,chủ yếu là muốn cái đồng hồ điện tử,với cái HTC home nhìn pro thôi.

212

Vấn đề với WMP đã giải quyết được chưa vậy các bác ?
Em dùng PHM REgEdit sửa LandscapeMode ,BlockTransferSi ze rồi nhưng RS xong là nó lại về như cũ .
Nghe nhạc thì có vẻ Ok rồi , nhưng xem video thì giật và không xoay đc màn hình ( RS xong là giá trị lại bị trả về ) .
Không biết có cách giải quyết chưa .
Cái WMP đẹp thế mà không dùng được thì phí .

cyberman

may quá, nhờ có bác xlive3355 giup đỡ nên đã cài thành công bản 06 này. Qua đây cám ơn các bro đã nhiệt tình giúp đỡ. Mới chạy thấy ổn lắm ngoài lỗi của WMP chưa thấy gì khác.

cám ơn bác helmi - hoan hô WM6

titanworm

em ko hiểu sao máy em cài wm6 rùi thì chỉ bi cái tin nhan ko sang màn hinh,còn wmp thì van nghe dc bình thuong,ko có bi giut gì cả

BADBIGBOY

minh bi giong bac TITANWORM ko nhan duoc tin nhan den.Chi khi nao mo thu muc tin nhan no moi hien ra.Cac ban chi dum nhe.Thanks so much

a3t

minh bi giong bac TITANWORM ko nhan duoc tin nhan den.Chi khi nao mo thu muc tin nhan no moi hien ra.Cac ban chi dum nhe.Thanks so much

Mấy bác này chả chịu đọc gì nhể.
Quay lại mấy trang trước mà tải cái file SMS Alert fix về cài là ok ngay

bodby_b5

không biết các bác xài máy có lỗi gì hay ko nhưng khi mình up và xài thử WM6 này thì thấy những lỗi sau :
1 - Hao pin cực kì ( 2003 xài hơn 2 ngày, WM6 xài chưa tời 15h)== quan trọng nhất
2 - Wifi lúc mở được, lúc ko tuỳ vào pin nhiều hay ít
3 - Tin nhắn tới hok sáng màn hình, khi mở màn hình lên mới thấy thông báo tới ( ko quan trong )
4 - những lỗi nhỏ khác ko bít có phài do máy hay do rom ( ko quan trọng )
bác nào tét thấy có bị như vậy ko, và cách khác phục phần Hao pin thế nào đây
==> WM2003 là ổn định nhất ==> 2003 muôn năm:))

hdh03101976

Tôi đã up ROM Helmi này cho con BA. HĐH này chạy rất tốt: nhanh, khá ổn định. Tuy nhiên các Bạn xem giúp cho 2 vấn đề:
1) Con BA của tôi trong phần ...\Settings\About báo Memory là 109.15 MB (khác với hình ở trang đầu tiên) Với lại ...\Device Info báo ROM date là 03/02/05. Liệu tôi có tải lộn bản rom?
2) Làm sao để tắt smart dial? tiện ích này không smart chút nào!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
không biết các bác xài máy có lỗi gì hay ko nhưng khi mình up và xài thử WM6 này thì thấy những lỗi sau :
1 - Hao pin cực kì ( 2003 xài hơn 2 ngày, WM6 xài chưa tời 15h)== quan trọng nhất
2 - Wifi lúc mở được, lúc ko tuỳ vào pin nhiều hay ít
3 - Tin nhắn tới hok sáng màn hình, khi mở màn hình lên mới thấy thông báo tới ( ko quan trong )
4 - những lỗi nhỏ khác ko bít có phài do máy hay do rom ( ko quan trọng )
bác nào tét thấy có bị như vậy ko, và cách khác phục phần Hao pin thế nào đây
==> WM2003 là ổn định nhất ==> 2003 muôn năm:))
Lỗi hao pin có lẽ là do bạn cài soft nào đó mới vậy thôi nhé. Máy mình dùng 3 ngày đấy. Nếu không tin qua đây kiểm chứng.
Lỗi tin nhắn đến đã có bài khắc phục ở mấy trang trước ròi (trang 48 hoặc link http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=179965&postcount=475).
Còn nếu vẫn không ổn thì chúc bạn vui vẻ với WM2003 của mình:)) (Giao diện không pro bằng đã thế khi hết pin lại mất hết dữ liệu):p

Tôi đã up ROM Helmi này cho con BA. HĐH này chạy rất tốt: nhanh, khá ổn định. Tuy nhiên các Bạn xem giúp cho 2 vấn đề:
1) Con BA của tôi trong phần ...\Settings\About báo Memory là 109.15 MB (khác với hình ở trang đầu tiên) Với lại ...\Device Info báo ROM date là 03/02/05. Liệu tôi có tải lộn bản rom?
Báo Memory là 109Mb là đúng rồi bạn à vì Ram là 128Mb mà, đừng lăn tăn nhé vì càng nhiều thì chạy càng nhanh mà.
Còn smartdial thì mình không dùng nên không biết:D
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member

Bản rom của bạn không lộn đâu. Smart dia là cais mình thích nhất nhưng cài các skin khác vào lại kô chạy (skin smart dia của w05) chỉ có mỗi skin touch thì chay nhưng kô có phím gọi cứ phải voiws tay xuống phím cứng để gọi. Vậy bạn muôn tắt smart dia có 2 cách : 1 bấm phím xanh (phím gọi) vào Phone: menu\ smart dia option\ bỏ dấu chon ở enable smart dialing là tắt. 2 cách khác cài các skin diapad khác vào trừ cái skin touch đi kèm theo bản rom (dùng cái này thì quay về cách 1)

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.