• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Blue Angel - Helmi WM6.0 Pro (CE OS 5.2.1620 Build 18125.0.4.2)

Status
Không mở trả lời sau này.

thaiduong2007

không biết các bác xài máy có lỗi gì hay ko nhưng khi mình up và xài thử WM6 này thì thấy những lỗi sau :
1 - Hao pin cực kì ( 2003 xài hơn 2 ngày, WM6 xài chưa tời 15h)== quan trọng nhất
2 - Wifi lúc mở được, lúc ko tuỳ vào pin nhiều hay ít
3 - Tin nhắn tới hok sáng màn hình, khi mở màn hình lên mới thấy thông báo tới ( ko quan trong )
4 - những lỗi nhỏ khác ko bít có phài do máy hay do rom ( ko quan trọng )
bác nào tét thấy có bị như vậy ko, và cách khác phục phần Hao pin thế nào đây
==> WM2003 là ổn định nhất ==> 2003 muôn năm:))

Ko bít bạn thế nào chứ tui up xong là ko muốn về 2k3 nữa.
vấn đề hao Pin ở máy tui là ko có vẫn BT như 2k3 thui hoặc giả là có thì rất ít hầu như ko nhận ra
tin nhắn thì cái đó fix đơn giản thui đã có file và hướng dẫn của dvha79 ở trang trước
kể cả lỗi lớn nhất là WMP thì mọi người cũng khắc phuc đc rồi
giao diện pro chạy ,rất tít . hiện giờ tui đang dùng WA2+WAD + ilaunch + weatherPanel+1 số ứng dụng cơ bản cua resco . ko hề xảy ra việc đụng soft . nói thật về tốc độ thì sợ mỗi mấy con dòng magic thui
ko dùng bản ROM này thì phí quá;;)
ý kiến cá nhân thui đụng chạm đến ai bỏ quá em nhé:))

thaiduong2007

em ko hiểu sao máy em cài wm6 rùi thì chỉ bi cái tin nhan ko sang màn hinh,còn wmp thì van nghe dc bình thuong,ko có bi giut gì cả
ko bít bạn fix đc chưa. nếu chưa làm đc thì qqua đây nhé
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12730&page=42(tìm bài của dvha79)
cài SMS_FIX xong softreset là ok
cái zoom đi kèm dùng để hiện SMS chữ lớn trên màn hình giống WM5
ko thich có thể ko cài .
làm xong nhớ thanks dvha79 nhé:D

ntmt852003

Lỗi hao pin có lẽ là do bạn cài soft nào đó mới vậy thôi nhé. Máy mình dùng 3 ngày đấy. Nếu không tin qua đây kiểm chứng.
Lỗi tin nhắn đến đã có bài khắc phục ở mấy trang trước ròi (trang 48 hoặc link http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=179965&postcount=475).
Còn nếu vẫn không ổn thì chúc bạn vui vẻ với WM2003 của mình:)) (Giao diện không pro bằng đã thế khi hết pin lại mất hết dữ liệu):p

úi bác dvha79 ơi,có phải tại em cài cái HTC home & Smart Pad trong cái Extrom có sẵn ko mà nó mau hết pin(em xài khoảng gần 2 ngày)?Cho em hỏi trong cái Extrom đó thì cái nào cần thiết cái nào ko để em cài?Em ko biết nên cái gì trong đó em cũng cài @.@ Thankz bác trước nhé.

Chỉnh sửa cuối:

pipiupapa

các bạn cho mình hỏi : từ khi mình up lên WM6 thì ko thể add contact vào máy được [mình dùng backup contact ], mà nó chỉ hiện contact trong Sim thôi. Có ai bít tại sao không? chỉ giúp mình

2u417

lỗi không báo sms đến tức thì mình cũng bị và mình ko cần cài SMS fix gì cả , chỉ cần vào setting / System/ X-Button bo dau check Enable the X button to end running programs xong ra vào lại inbox , rùi kể từ đó có tin nhắn đến là biết liền. Chia sẻ chút kinh nghiệm với anh em .

Hoacoi

các bạn cho mình hỏi : từ khi mình up lên WM6 thì ko thể add contact vào máy được [mình dùng backup contact ], mà nó chỉ hiện contact trong Sim thôi. Có ai bít tại sao không? chỉ giúp mình

Theo Tui Ban nen backup contact vao outlook2003 roi moi up len wm6 thi chac chan dc

minhanhtran

Well-Known Member
Theo Tui Ban nen backup contact vao outlook2003 roi moi up len wm6 thi chac chan dc

Đây cũng là một công cụ tốt không kém, bạn vào PPC chạy file đính kèm, BackUp toàn bộ tin nhắn, danh bạ, call log, Task... rồi lưu thành 1 file trong thẻ nhớ.

Sau khi Up lên Wm6, bạn chạy Restone bằng file đã lưu trên thẻ nhớ. Mọi thứ OK. Chúc cuối tuần vui..he e:D

thaiduong2007

bạn làm như sau để ẩn danh bạ sim (hiển thị danh bạ máy )
dùng resco regittry add in
tìm : HKEY_CURENT_USER/Controlpanel/phone
thêm vao khóa Dword như sau : ShowSim . rồi sét giá tri là 0
ok danh bạ sim sẽ ẩn chỉ hiển thị danh bạ máy havefuns:)
lưu ý : ko phai tui nghĩ ra mà học từ người khác:))

hdh03101976

Bản rom của bạn không lộn đâu. Smart dia là cais mình thích nhất nhưng cài các skin khác vào lại kô chạy (skin smart dia của w05) chỉ có mỗi skin touch thì chay nhưng kô có phím gọi cứ phải voiws tay xuống phím cứng để gọi. Vậy bạn muôn tắt smart dia có 2 cách : 1 bấm phím xanh (phím gọi) vào Phone: menu\ smart dia option\ bỏ dấu chon ở enable smart dialing là tắt. 2 cách khác cài các skin diapad khác vào trừ cái skin touch đi kèm theo bản rom (dùng cái này thì quay về cách 1)

Cám ơn Bạn đã reply. Tuy nhiên WM6 không có Phone: menu\ smart dial option\ để tắt smart dial

TrungDN

Sau khi cài WM6 tôi lại bị không đọc được các trang tiếng Nga, trong khi đó thì trong các soft khác vẫn đọc bình thường, tin nhắn gửi đi nhận về được.
Trong Menu/Tools/Options/Encoding thì không thấy có Cyrilic nào cả.
Xin hỏi có thể thêm các encoding đó được không? Lấy ở đâu và làm thế nào?
Cám ơn trước.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
úi bác dvha79 ơi,có phải tại em cài cái HTC home & Smart Pad trong cái Extrom có sẵn ko mà nó mau hết pin(em xài khoảng gần 2 ngày)?Cho em hỏi trong cái Extrom đó thì cái nào cần thiết cái nào ko để em cài?Em ko biết nên cái gì trong đó em cũng cài @.@ Thankz bác trước nhé.
Hi, mình chả cài cái nào cả ngoài cái soudFix cả bạn à, mình chỉ cài soft nào mình thấy cần thôi còn lại thì mình giải nén ra cóp vào thẻ nhớ nếu có thể:D
lỗi không báo sms đến tức thì mình cũng bị và mình ko cần cài SMS fix gì cả , chỉ cần vào setting / System/ X-Button bo dau check Enable the X button to end running programs xong ra vào lại inbox , rùi kể từ đó có tin nhắn đến là biết liền. Chia sẻ chút kinh nghiệm với anh em .
Cái này có thật không vậy ta, có vẻ không hợp lý lắm. Nhưng nếu được thì tốt quá đỡ phải cài cái fixSMS cho đỡ nặng máy. Ai làm thủ xem có tác dụng không nhá:-?

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Mình dùng O2s, rom Helmi WM6, thẻ nhớ là SD loại 2GB. Không hiểu tại sao đang dùng bình thường thì máy không nhận thẻ nhớ nữa. Tháo thẻ nhớ ra cắm vào laptop thì vẫn nhận bình thường nhưng có điều dữ liệu trong thẻ nhớ không hiển thị, kiểm tra dung lượng thẻ thì vẫn báo in use là hơn 1GB dữ liệu của mình. Mình không thể format lại thẻ vì trong thẻ có dữ liệu quan trọng chưa backup.

Bro nào có cách sử lý xin vui lòng chỉ giúp.

Thanks.

ntmt852003

ối bác dvha79 ơi,cho em hỏi cái này 1 tí,cái keyboard tiếng việt mình nên cài vào máy hay cài vào thẻ(tại thấy nó hỏi là cài vào đâu device or card, hình như có những chương trình nên cài vào máy để load cho nhanh hơn mà em ko biết là những cái nào???,và làm sao bỏ 2 cái icon nhỏ phía góc dưới cùng bên phải (là cái cục pin với wifi com i')???

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
Mình dùng O2s, rom Helmi WM6, thẻ nhớ là SD loại 2GB. Không hiểu tại sao đang dùng bình thường thì máy không nhận thẻ nhớ nữa. Tháo thẻ nhớ ra cắm vào laptop thì vẫn nhận bình thường nhưng có điều dữ liệu trong thẻ nhớ không hiển thị, kiểm tra dung lượng thẻ thì vẫn báo in use là hơn 1GB dữ liệu của mình. Mình không thể format lại thẻ vì trong thẻ có dữ liệu quan trọng chưa backup.

Bro nào có cách sử lý xin vui lòng chỉ giúp.

Thanks.
Bạn có dùng chức năng mã hóa Encryption thẻ kô nếu có mà thay đổi thông một số thông số máy như tên người sử dụng và và một vài thông sô cấu hình máy là sẽ kô nhận dc dữ liệu nữa. với bản rom 02s này nó đã bị lỗi về password như đối với một số máy của các bạn trên điễn đàn nên có lẽ các bạn nên cẩn thận với các tính năng security của máy. Phương pháp sử lý thì mình kô biết nhưng đây mình đoán là nguyên nhân vì dung lựong sử dụng vẫn nguyên các file bị mã hóa theo cách của máy. mình thấy một số dt và ppc có chức năng lock thẻ kiểu này nên có lẽ cũng sẽ có giải pháp với trường hợp như của bạn. goodluck

Dvha79_ddt

Super V.I.P
ối bác dvha79 ơi,cho em hỏi cái này 1 tí,font và keyboard TV mình nên cài vào máy hay cài vào thẻ hình như có những chương trình nên cài vào máy để load cho nhanh hơn mà em ko biết là những cái nào???,và làm sao bỏ 2 cái icon nhỏ phía góc dưới cùng bên phải (là cái cục pin với wifi com i')???

Đương nhiên là font và bộ gõ thì bạn phải cài vào phone rồi.
Đúng như bạn nói những chương trình nào thường trú lúc khởi động hoặc thường xuyên dùng thì nên cài vào phone, còn lại thì cho ra thẻ thôi.
Muốn bỏ 2 icon ở góc dưới là pin và wifi thì bạn down file dưới về giải nén và chạy nhé;;)

rosa

Bạn có dùng chức năng mã hóa Encryption thẻ kô nếu có mà thay đổi thông một số thông số máy như tên người sử dụng và và một vài thông sô cấu hình máy là sẽ kô nhận dc dữ liệu nữa. với bản rom 02s này nó đã bị lỗi về password như đối với một số máy của các bạn trên điễn đàn nên có lẽ các bạn nên cẩn thận với các tính năng security của máy. Phương pháp sử lý thì mình kô biết nhưng đây mình đoán là nguyên nhân vì dung lựong sử dụng vẫn nguyên các file bị mã hóa theo cách của máy. mình thấy một số dt và ppc có chức năng lock thẻ kiểu này nên có lẽ cũng sẽ có giải pháp với trường hợp như của bạn. goodluck

Mình không dùng chương trình mã hóa nào cả, đang dùng thì tự dưng nó bị như thế. Bác có cách nào cứu dữ liệu được không? chỉ tui với.

Thanks Bro.

hdh03101976

Kô nhớ rõ cái phone gốc của nó. của mình nó thế này đây:
Bác vui lòng xem OIIs của Bác có phải là ROM Helmi WM6 không, tôi nhìn cái phone skin của Bác mà phát thèm (tắt smart được). Nhận tiện cho hỏi tên của phone skin (vista black ?) và url để download. Cám ơn Bác.

Status
Không mở trả lời sau này.