• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

AnhTu

Super V.I.P
Do các topic cũ thuộc chuyên đề UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL đã hơn 70 trang, để tiện cho việc theo dõi nên tạm thời đóng chủ đề cũ, nếu có gì thắc mắc hay có gì cần theo dõi mong các bạn đến topic UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (OLD) UP ROM WM5 CHO DÒNG BLUE ANGEL (OLD 2)để tìm cho mình những gì cần thiết nhé.
Tại chủ đề này, các bài viết mang tính chất spam, thuộc những câu hỏi thông thường hay sai chủ đề sẽ được xóa đi, chỉ dành để giới thiệu các bản ROM mới nhất và cách xử lý các tình huống khi không sử dụng đúng cách.

anhai

Máy em sau khi up WM5 của bác logout thì ko thể vào net qua cổng USB được nữa, trước đó em dùng WM3 thì vẫn vào được bình thường, đã kiểm tra hết các chương trình firewall, antivirus hết rồi. Ai bít sửa lỗi này chỉ giúp em với!!!

anhvuvtv

Máy em sau khi up WM5 của bác logout thì ko thể vào net qua cổng USB được nữa, trước đó em dùng WM3 thì vẫn vào được bình thường, đã kiểm tra hết các chương trình firewall, antivirus hết rồi. Ai bít sửa lỗi này chỉ giúp em với!!!

Hồi đầu UpRom em cũng bị hệt bác luôn,sau này thì thấy nếu Up BA lên WM5 thì Rom nào cũng vậy chỉ có cài ActiveSync4.1 là vào đc NET qua USB thôi còn các bản ActiveSync khác đều bó tay cả.Tuy nhiên ActiveSync4.1 thì bản thân em chưa Sync đc Danh Bạ mà chỉ lướt Net đc thôi.Còn Sync danh bạ ngon nhất lại là ActiveSync4.5.
Đây là kinh nghiệm của cá nhân em,cụ thể là cho con BA của em.Các bác đóng góp thêm nhé!

Kobold1609

Bạn xem lại trên PC của bạn đã để đúng chế độ This computer is Connected chưa?
Nếu bạn xài Windows SP2 thì có thể sửa lỗi AlowLSP của regedit trên PC bằng cách tìm đến khóa sau :
Mã:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services] 
Thêm vào cái khóa này (Dword nhé) "AllowLSP"=dword:0

Hồi đầu UpRom em cũng bị hệt bác luôn,sau này thì thấy nếu Up BA lên WM5 thì Rom nào cũng vậy chỉ có cài ActiveSync4.1 là vào đc NET qua USB thôi còn các bản ActiveSync khác đều bó tay cả.Tuy nhiên ActiveSync4.1 thì bản thân em chưa Sync đc Danh Bạ mà chỉ lướt Net đc thôi.Còn Sync danh bạ ngon nhất lại là ActiveSync4.5.
Đây là kinh nghiệm của cá nhân em,cụ thể là cho con BA của em.Các bác đóng góp thêm nhé!

Mình đang dùng ROM Logout và AS bản 4.5 mà ,lên Net ầm ầm qua Cable có vấn đề gì đâu cơ chứ b-) ,vẫn ổn mà:duyệt web,update thời tiết.....

Còn bản AS vẫn sync danh bạn được mà .Bạn chú ý trên PC phải cài Microsoft Office Outlook nhé.Mình thấy bản Microsoft Office Outlook 2003 là dùng ổn nhất.
Chúc vui !

alexhai

Tất cả các link down logout fix2 đều đã bi limited hết rồi bác ơi,có bác nào rảnh up lên trang khác hộ em với. thanks các bác nhiều

fortminor_89_lp

Các anh ơi em có con O22s up bản rom Logout 5.04.09 thì thấy máy không sync được với PC nữa,cài đi cài lại Activesync 4.2 mà khồng được,trước khi up em không format Extra rom=128k không bít có liên quan đến vấn đề này không.Bây giò up lên không được mà up xuống không xong,các anh có kinh nghiệm giúp em với!

anhvuvtv

Các anh ơi em có con O22s up bản rom Logout 5.04.09 thì thấy máy không sync được với PC nữa,cài đi cài lại Activesync 4.2 mà khồng được,trước khi up em không format Extra rom=128k không bít có liên quan đến vấn đề này không.Bây giò up lên không được mà up xuống không xong,các anh có kinh nghiệm giúp em với!

Bạn có chắc là bạn đang dùng AS4.2 ko?Sao bạn ko thử cài 1 bản AS mới hơn nhỉ AS4.5 chẳng hạn?Và làm theo bài hướng dẫn sửa lỗi AllowLSP của bác Kobold1609 nhé!Tuyệt lắm đấy!Còn vụ Resize ExtRom thành 128kb thì bạn thoải mái đi,chẳng ảnh hưởng gì đâu,chỉ là thao tác về bộ nhớ thôi mà!

Nếu bạn xài Windows SP2 thì có thể sửa lỗi AlowLSP của regedit trên PC bằng cách tìm đến khóa sau :
Mã:

Mình đang dùng ROM Logout và AS bản 4.5 mà ,lên Net ầm ầm qua Cable có vấn đề gì đâu cơ chứ b-) ,vẫn ổn mà:duyệt web,update thời tiết.....

Còn bản AS vẫn sync danh bạn được mà .Bạn chú ý trên PC phải cài Microsoft Office Outlook nhé.Mình thấy bản Microsoft Office Outlook 2003 là dùng ổn nhất.
Chúc vui !

Cám ơn bác Kobold1609 nhiều nha!Sao bác ko Post bài này sớm hơn nhỉ?

khoi

Tất cả các link down logout fix2 đều đã bi limited hết rồi bác ơi,có bác nào rảnh up lên trang khác hộ em với. thanks các bác nhiều
Link bình thường mà bạn, dùng flashGet dow vẩn tốt, mình mới check lại đó

squall14

Mình đang dùng Rom 5.04.10 của Logout, có 1 điều bất tiện là khi để rung mà có tin nhắn đến thì nó rung lâu quá, mình chưa dùng Rom khác bao h nên ko so sánh được nên cũng ko biết là thời gian rung là do Rom hay do máy. Nếu do rom thì có chỉnh được trong Regedit ko nhỉ?

TuanQuang

Mình đang dùng Rom 5.04.10 của Logout, có 1 điều bất tiện là khi để rung mà có tin nhắn đến thì nó rung lâu quá, mình chưa dùng Rom khác bao h nên ko so sánh được nên cũng ko biết là thời gian rung là do Rom hay do máy. Nếu do rom thì có chỉnh được trong Regedit ko nhỉ?

Rung lâu hay nhanh là do room thôi bạn ah. cái này ko chỉnh đc trong registry đâu. hiện nay hầu như mọi room khi có tin nhắn đến thì đều rung như vậy cả. chỉ có mỗi room 2.10.01 của MAN Quang dành cho UNI thì có kiểu rung khác lạ thôi.nên nếu bạn muốn rung nhanh thì thay con Exec dùng nhé;)

AnhTu

Super V.I.P

Rung lâu hay nhanh thì do bài nhạc chuông mà thôi, nên tìm bài nào có thời gian ngắn, dài nhất thì khoảng 15s là quá đủ.

anhphuong184

rung lâu là do bác dùng nhạc chuông lâu quá đấy,down file đính kèm bên dưới bỏ vào \windown rùi set làm chuông tin nhắn nhé,đảm bảo rung 2 cái ,khà khà khà

anhai

Mã:

[/QUOTE]

Đã làm giống bác hướng dẫn rồi nhưng kô được, chế độ this computer is connected là chế độ gì vậy bác, syns PPC và PC được, truyền nhận file được, chỉ có vào net là ko được thôi :(

CaoHungVN

Có bác nào chơi ROM: xplode_AKU3.5_beta1_R1 bị lệch cảm ứng không? Em chơi thằng này vào phát dùngđược 1 ngày thì tháo SIM ra cắm vào lệch luôn, điên quá, được cái giao diện đẹp thì đơ đơ... lại chiến cái Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 xem sao, có bác nào bị không nhỉ :D

Kobold1609

Đã làm giống bác hướng dẫn rồi nhưng kô được, chế độ this computer is connected là chế độ gì vậy bác, syns PPC và PC được, truyền nhận file được, chỉ có vào net là ko được thôi :(

Active sync trên PC vào Connection Settings ...->This computer is connected to: chọn The Internet

Thường thì cũng không cần thiết phải để vậy ,chỉ cần để automatic là máy tự nhận .Bạn kiểm tra lại nhé .
Chúc vui !

fortminor_89_lp

Em mới cài vào Activesync 4.5 cũng sịt kết nối,mà bác ơi làm thế nào up được rom khác khi ko sync được với pc,em thử đưa máy về Bootloader nhưng chay bản rom khác thì báo không thể kết nối (chạy lại vài lần file BA_Upgrade rùi), mọi lần toàn phải chạy file đó để nó đưa máy mình về Bootloader,sau đó chạy lần 2 mới up được.
Và cả cái vụ em up rom 5.04.10 fix1&2 của bác Logout đến đoạn 4 vạch màu thì PPC dừng ở đó luôn(chờ 15-20 phút mà ko vô Align Screen),up rom 5.04.09 được,đang sướng quá trời thì lại ko sync được.
Mong các bác chỉ bảo cho em 2 vấn đề trên.

wavelonton

Em up Rom 5.04.10 của Logout nhưng có 1 vấn đề là khi sử dung mà pin càn khoang 26->30% thì máy bị mất sóng. Vấn đề này không biết có ai bị như em không nhi? em đã hỏi các mod mấy lần rùi nhưng thấy ai trả lời. Rất mong mọi người chỉ dùm em cách giải quyết.Dùng như vậy khó chịu quá

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em up Rom 5.04.10 của Logout nhưng có 1 vấn đề là khi sử dung mà pin càn khoang 26->30% thì máy bị mất sóng. Vấn đề này không biết có ai bị như em không nhi? em đã hỏi các mod mấy lần rùi nhưng thấy ai trả lời. Rất mong mọi người chỉ dùm em cách giải quyết.Dùng như vậy khó chịu quá
Đôi khi do pin báo sai thôi bạn à không sao đâub bạn thử vệ sinh lại tiếp điểm pin xem hoặc bạn có thể đi mua 1 viên mới lắp vào là được. Pin của bạn nếu dùng được xấp xỉ 2 ngày là ok rồi

VUNHATVAN

Đôi khi do pin báo sai thôi bạn à không sao đâub bạn thử vệ sinh lại tiếp điểm pin xem hoặc bạn có thể đi mua 1 viên mới lắp vào là được. Pin của bạn nếu dùng được xấp xỉ 2 ngày là ok rồi

Vấn đề này đã nói nhiều rồi mà bác, đừng có dại mà mua pin, bệnh của Rom đó, rất nhiều người bị mắc rồi, chịu khó để y rồi nạp thêm thôi

Oxilo

Mình cũng up rom giống như bạn, còn 30% pin là tắt máy luôn, phải xạc thêm mới mở máy lên được. Mình cũng tính mua pin mới (loại 17usd trong thegioipin.com) nhưng sợ không khắc phục được tình trạng trên thì phí tiền. Cho nên bây giờ chơi trò xạc nhồi luôn, rãnh lúc nào là xạc lúc đó, còn khoảng 80-90% cũng chơi, khi nào hư pin thì mua pin mới. hehehhhe

Status
Không mở trả lời sau này.