• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

thuychip

mình đang chạy bản ROM Logout Fix1 nói chung vẫn rất ngon nhưng mình thấy hình như nó ăn nhiều Pin hơn bản cũ của bác Logout WWE 5.04.09. Có ai thấy như mình không vậy. Vì mình không hề cài bất cứ ứng dụng nào khác vẫy thấy PIN ngốn vèo vèo. chuyển lại WWE 5.04.09 lại ngon lành, không hiểu như thế nào nữa

phuonglev

bản rom mới này hình như o chụp dc ảnh thì phải có bác nào bị như mình o
ai biết cách khắc phục thì chỉ với nhé

Bản Rom mới không tích hợp HTC Camera nên không thể chụp ảnh được :D

mình đang chạy bản ROM Logout Fix1 nói chung vẫn rất ngon nhưng mình thấy hình như nó ăn nhiều Pin hơn bản cũ của bác Logout WWE 5.04.09. Có ai thấy như mình không vậy. Vì mình không hề cài bất cứ ứng dụng nào khác vẫy thấy PIN ngốn vèo vèo. chuyển lại WWE 5.04.09 lại ngon lành, không hiểu như thế nào nữa

Nói chung sự ăn pin của các bản Rom WM5 không khác nhau là mấy (các bạn thấy khác nhau chẳng qua chỉ là cảm giác thôi :D) và tất nhiên là tốn pin hơn WM3. Bjo bản Rom theo chủ quan của mình có tốc độ khá nhanh và sử dụng là bản R4 của xplode, bạn nên up bản này về dùng thử đi (bản R2 của banizaec tuy speed có vẻ nhanh hơn nhưng khá nhiều lỗi, đặc biệt là wifi). Link down Rom thì bạn tìm trên forum nhé.

Last edited by a moderator:

tedien

Vậy theo các bác thi bản rom ww5.O nào xài ổn định nhất? Em định up len ww5 nhung thấy các bác nổi bị lỗi hoặc treo máy nhiều quá nên em thấy hơi sợ. Em dang xài máy O2 XDAIIs wm2003se vẫn chạy tốt.
thanks!

phuonglev

Vậy theo các bác thi bản rom ww5.O nào xài ổn định nhất? Em định up len ww5 nhung thấy các bác nổi bị lỗi hoặc treo máy nhiều quá nên em thấy hơi sợ. Em dang xài máy O2 XDAIIs wm2003se vẫn chạy tốt.
thanks!

Up mau đi thôi, sợ gì mà sợ, :D. Bạn up bản R4 xplode, mình dùng chưa thấy bị treo bao giờ cả. Up xong hết muốn quay về 2k3 luôn

chauo2

Rom BA Logout v5.04.10 giao diện WM6

Kobold mới cook lại bản ROM 5.04.10 của Logout thành giao diện WM6,bao gồm cả thanh taskbar nổi 3D.Mặc dù BA không có WM6,nhưng với giao diện này hi vọng tín đồ dùng BA đỡ thất vọng hơn.Đây chỉ là bản cook thử ,nay mai sẽ cook một bản thật hoàn chỉnh cho thiên thần xanh.

Bản cook mới :
-Thêm một số font tiếng việt
-Thêm PPCPim Backup
-Thêm soft XP shutdown
-Thêm soft lockpen v0.40

Hình mô tả:

Bản ROM dùng thử có thể tải tại đây

Special Thanks To Mod Tom_Codon

Bản ROM này ko có Camera pác Kobold1609 ah? hy vọng bản ROM tiếp theo pác sẽ cho HTC_Camera vào. Bjo để chống cháy,pác có thể cho em HTC_camera.cab để e fix cái lỗi nhỏ này đc ko?
Thank alot.........................

cuongbeovtx

Tôi up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 by baniaczek
Nói chung chạy rất tốt, dùng được smartdialing.
Tuy nhiên, bị một lỗi là chuyển đổi giữa các bàn phím ảo rất khó khăn.
Nhiều khi chuyển sang bàn phím Tiếng Việt không được, nó vẫn ra bàn phím mặc định của máy. Bác nào có biết lỗi này không thì giúp tôi với.

phatbavi

Tôi mới up bản anhvuvtv.2 của bác anhvuvtv, bản này chạy nhanh thật nhưng tiếc là bàn phím ảo không đẹp như bản của bác Logout. Bác anhvuvtv có cách nào sửa bàn phím ảo giống như bản của bác Logout không chỉ giúp với.

phuonglev

Tôi mới up bản anhvuvtv.2 của bác anhvuvtv, bản này chạy nhanh thật nhưng tiếc là bàn phím ảo không đẹp như bản của bác Logout. Bác anhvuvtv có cách nào sửa bàn phím ảo giống như bản của bác Logout không chỉ giúp với.

Bạn cài Resco keyboard vào là xong, tìm link trong chuyên mục các ứng dụng của Resco nhé :D

Tôi up bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 by baniaczek
Tuy nhiên, bị một lỗi là chuyển đổi giữa các bàn phím ảo rất khó khăn.
Nhiều khi chuyển sang bàn phím Tiếng Việt không được, nó vẫn ra bàn phím mặc định của máy. Bác nào có biết lỗi này không thì giúp tôi với.
mình cũng đã dùng qua bản này, chuyển đổi giữa các bàn phím ảo nhanh đó chứ bạn, có lẽ là phần mềm bàn phím tiếng Việt của bạn bị lỗi rồi nên ko chuyển được, bạn thử remove rồi cài lại xem sao! Chúc bạn thành công! :)

chauo2

Mình vừa up Rom BA Logout v5.04.10 giao diện WM6 của Mod Kobold1609. Cảm nhận: bản ROM tuy hơi chậm 1chut,nhg rất tốt ko có lỗi gì đáng kể.
Nhưng có 2 vấn đề hy vọng bản ROM tiếp sau Mod Kobold1609 có thể khắc phục đc là:
1/ FIx lỗi Camera
2/ Khi thay đổi các Theme khác nhau trong Today,thì ko thể thay đc mầu của 2thanh taskbar 3D theo theme như ở các máy dùng WM06 sịn khác. Tức là mầu của 2thanh taskbar 3D luôn cố định là màu xanh Orignal của Crowbow,còn chỉ thay đc hình ở giữa today khi thay đổi theme.
***Các Mod và pác Mod Kobold1609 làm ơn cho e hỏi: trong tương lai các bản ROM tiếp theo liệu có thể khắc phục đc 2 vấn đề trên??????
Xin cám ơn các pác rất nhiều.....................

Tom_codon

Super V.I.P
Mình vừa up Rom BA Logout v5.04.10 giao diện WM6 của Mod Kobold1609. Cảm nhận: bản ROM tuy hơi chậm 1chut,nhg rất tốt ko có lỗi gì đáng kể.
Nhưng có 2 vấn đề hy vọng bản ROM tiếp sau Mod Kobold1609 có thể khắc phục đc là:
1/ FIx lỗi Camera
2/ Khi thay đổi các Theme khác nhau trong Today,thì ko thể thay đc mầu của 2thanh taskbar 3D theo theme như ở các máy dùng WM06 sịn khác. Tức là mầu của 2thanh taskbar 3D luôn cố định là màu xanh Orignal của Crowbow,còn chỉ thay đc hình ở giữa today khi thay đổi theme.
***Các Mod và pác Mod Kobold1609 làm ơn cho e hỏi: trong tương lai các bản ROM tiếp theo liệu có thể khắc phục đc 2 vấn đề trên??????
Xin cám ơn các pác rất nhiều.....................

Lỗi camera chắc là có thể khắc phục được.Hôm qua TomKobold đã thảo luận về vấn đề này.
Còn vấn đề thanh Startbar nếu có thể chuyển đổi theo theme thì chẳng phải đã làm thành công WM6.0 rồi sao. :p :p :p
Vấn đề này có thể khắc phục bằng cách thiết kế 7 màu cơ bản cho thanh startbar.Nhưng nếu muốn thay đổi thanh Startbar hợp với theme của bạn thì phải chuyển bằng tay cơ.Chứ không có auto nhận biết Basehue thanh Start như WM6.0.Cộng vào đó điều này làm cho máy lại chậm thêm 1 chút nữa khi thanh đổi các thanh Startbar.
Mình nghĩ điều này không cần thiết lắm.Vì thanh Startbar Default của WM6.0 cũng khá đẹp rồi.
Còn nếu các bạn thực sự muốn làm điều đó.Thì sẽ cải tiến trong phiên bản Rom sau.
Thân

phuonglev

Xplode lại sắp cho ra 1 bản Rom mới trên nền AKU 3.5.2, con BA của anh em lại sắp sửa được nâng cấp rồi

manhtu

bác ơi,bản ROM giao diện WM06 kô dùng được camera rồi,em up từ tuần trước nhưng kô để ý đến hôm qua mới phát hiện ra

Kobold1609

Rom BA giao diện WM6

Rom R4 giao diện WM6

Kobold đã cook lại bản ROM R4 - explode,thay giao diện WM6.
Một số cái khác của bản này so với bản R4 cũ :

-Bỏ MMS ->Không cần thiết cho lắm đối với người Việt.
-Thêm font tiếng việt
-Thêm soft PPCPIMBackup
-Thêm PSShutXP với giao diện đẹp.
-Và đặc biệt đó là giao diện WM6 có vẻ "hoàn chỉnh" hơn phiên bản giao diện làm trên ROM 5.04.10 Logout cũ.
-Fix RAM ổn định.

Hình mô tả

Phiên bản ROM các bạn có thể tải tại đây .

PS:Nếu gặp khó khăn trong việc UP ROM thì làm như sau :Vào Command trên Windows bằng cách vào Start->Run->Gõ cmd ->Tìm đến folder chứa ROM và gõ lệnh sau

Mã:
SetOperator O2ASI001

shogunr125

Bản rom mới của bạn Kobold1609 bị lỗi như thế này khi mình chuyển sang Startmenu mặc định của WAD, có cách nào khắc phục được không hả bạn?

Chỉnh sửa cuối:

Tom_codon

Super V.I.P
Bản rom mới của bạn Kobold1609 bị lỗi như thế này khi mình chuyển sang Startmenu mặc định của WAD, có cách nào khắc phục được không hả bạn?

Hix..!
Mod kobold chắc mải fix các lÖĩ khác quá nên quên ko hack hold và Action của button rÖì :-?? :-?? :-??
Các bạn læý file sau về Copy vào windows nha.Reset máy là sẽ Çược Start default của WM6.0 ngay thÖi.
Chúc vui

phuonglev

Em vừa up R5 của Xplode xong, chạy rất ngon có vẻ hơn R4 tuy nhiên ko khác biệt lắm, thêm 1 vài icon mới. Bản Rom này được viết trên nền AKU3.5.2. Bác nào thích thì down nhé

AKU 3.5.2 version

Changes:
Some minor icon changes
SIM manager 6.10
New Windows Live Included
New Core 5.1.478 - ported by baniaczek
New Rom Version 5.35.05
of course New AKU 3.5.2

The AKU 3.5.2 was ported from the newest cingular rom for Hermes
http://rapidshare.com/files/28504659/AKU3.5.2.rar

minhanhtran

Well-Known Member
Không thể UP ROM R5 Xplode

Theo link của bạn, tôi tải vể được file lớn hơn 60MB, giải nén thì ra các file để build Rom, có cách nào để up ko? Bạn đã Up thành công thì hướng dẫn cho mọi người cùng Up nhé! Thanks!!

salemnb

Làm ơn cho mình hỏi. Khi up lên bản Rom 5.4.9 khi khởi động vào thì báo lỗi các file sau nghĩa là như thế nào vậy: handsfree.exe - ussd.exe - smsreceiver.exe. Chức năng của các file này là gì thế, có cần bổ xung chúng vào máy không vậy?

Status
Không mở trả lời sau này.