• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Các bác ơi bản fix này xem ra còn tồi tệ hơn bản trước rồi, có một số lỗi như sau:
- Nếu đưa bút giữ 1kén các hồi ở thanh start thì màn hình xoay tùm lum.
- Có vẻ soft
- Sau một hồi up xong và cài 1 số soft và khởi động lại là đơ luôn không tài nào vào được màn hình chính nữa. Lỗi này chưa từng gặp ở các bản rom trước.
Huhu...đành up lại bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1].5_v1.4.CF2.R2 (Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1].5_v1.4.CF2.R2 này có vẽ ổn định nhất và nhanh nhất tuy giao diện k được đẹp lắm...)
bạn ơi mình dùng mà có thấy bị như bạn nói đâu,bản trứoc mình dùng thỉnh thoảng bị bản này mình dùng dc hơn ngày nay rồi ổn lắm mà tốc độ cũng dc cải thiện hơn,đặc biệt dao diện rất đẹp đấy,bạn cài những soft gì mà o khởi động dc máy lên thế có phải là do o tương thích o hay tại bạn cài nhiều phần mềm quá,thử up lại rom xem sao bạn nhé

Oxy

2 tháng nay quy ẩn giang hồ. không theo dõi thông tin trên pdaviet, rom mới cho dòng blueangel quá trời...hu hu. Hum nay hứng chí up rom mới của bác king. thế quái nào mà nó lại báo lỗi (đại loại là rom này thiết kế không phải để cho thiết bị này) ặc ặc...thế là thế nào. Lâu quá tụt nghề rồi hay sao á. (em dùng vista home premium....ko biết có bị trục trặc gì ko, trước kia dùng XP rp rom ầm ầm mà chẳng bị cái gì hết. Mong các bác có cao kiến gì giúp em cái) Thanks nhiều.

Nhipongvn UP ROM trên Vista hả?
"...Uprom trên là do khi PPC trở về chế độ Bootloader thì Vista không nhận được cổng WCEUSBSH001 nên không thể tiếp tục quá trình được. Để khắc phục các bạn làm như sau:...."
Cụ thể ở đây!

Các bác ơi bản fix này xem ra còn tồi tệ hơn bản trước rồi, có một số lỗi như sau:
- Nếu đưa bút giữ 1 hồi ở thanh start thì màn hình xoay tùm lum.
- Có vẻ kén các soft
- Sau một hồi up xong và cài 1 số soft và khởi động lại là đơ luôn không tài nào vào được màn hình chính nữa. Lỗi này chưa từng gặp ở các bản rom trước.
Huhu...đành up lại bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1].5_v1.4.CF2.R2 (Bản Helmi_BA_WM2k5_AKU3[1].5_v1.4.CF2.R2 này có vẽ ổn định nhất và nhanh nhất tuy giao diện k được đẹp lắm...)
-Bạn vào Setting của WA2, mục Button Assignments>Start Menu, trong mục Hold để trống là xong!
-Kén soft là thế nào hả bạn? bạn phải nói cụ thể là kén soft nào, đừng nói chung chung, "có vẻ" thì làm sao các MOD khắc phục được ? mình cài soft nào cũng OK, chưa thấy bị kén gì cả?
-"Sau khi cài 1 số soft" nào thì ko khởi động được? bạn phải nói cụ thể là đã cài những soft gì, liệt kê thử xem sao? Có thể là do các soft mà bạn cài nó đụng nhau!
-Bản Helmi R2 mà bạn nói ổn định và nhanh nhất thì có lẽ bạn phải xem lại rồi! bạn thử bật bluetooth, wifi thử xem có nhạy ko"? tốc độ ban đầu thì có vẻ nhanh thật, nhưng sau khi cài soft vô thì nó load rất chậm bạn àh! :|

hocohu2003

Bản ra sau lúc nào cũng hơn bản trước bạn àh, bản R5 WM6 này chạy ngon lành, giao diện rất đẹp, giống y như WM6, chạy hơi chậm chút xíu so với bản R5 gốc (bởi vì thêm WM2 để tạo giao diện WM6), nhưng bù lại chúng ta có một giao diện...miễn bàn! :D

-Bạn vào Setting của WA2, mục Button Assignments>Start Menu, trong mục Hold để trống là xong!
-Kén soft là thế nào hả bạn? bạn phải nói cụ thể là kén soft nào, đừng nói chung chung, "có vẻ" thì làm sao các MOD khắc phục được ? mình cài soft nào cũng OK, chưa thấy bị kén gì cả?
-"Sau khi cài 1 số soft" nào thì ko khởi động được? bạn phải nói cụ thể là đã cài những soft gì, liệt kê thử xem sao? Có thể là do các soft mà bạn cài nó đụng nhau!
-Bản Helmi R2 mà bạn nói ổn định và nhanh nhất thì có lẽ bạn phải xem lại rồi! bạn thử bật bluetooth, wifi thử xem có nhạy ko"? tốc độ ban đầu thì có vẻ nhanh thật, nhưng sau khi cài soft vô thì nó load rất chậm bạn àh! :|

Mình phát hiện tại sao lại đơ lúc khởi động rồi. Do mình cài cái fix ATIFix của bác Phạm Quang ở mục (core và các phiên bản..)
Đề nghị bác quang xem lại cái này xem... Em nghĩ nguyên nhân do cái này.. Các bác có bị vậy k ?

Tin vui cho anh em dùng những dòng máy ko cài được WM6 nói chung và BA nói riêng, đã có bản WA3 beta tuyệt vời đây, tuyệt vời ở chỗ nào thì mời anh em xem hình minh họa sẽ rõ: (trên bản R5 gốc)

-Bản WA3 beta mới này đã có thể tự nhận biết màu theme và chuyển đổi màu của thanh 3D cho phù hợp vớ theme, vậy là coi như gần bằng với WM6 rồi nhé!
-Bản này đã có thể phân biệt được khi nào có sóng GPRS, khi nào đang sync với PC, khi nào mất sóng điện thoại vì nó dùng icon mặc định của Windows Mobile! (ko còn hiện tượng rút sim ra mà nó vẫn báo có sóng)
Còn nhiều điều nữa mà mình chưa kịp khám phá hết!
Nhược điểm (hoặc lỗi) đây:
-Thỉnh thoảng nó vẫn bị mất cái thanh 3D bên dưới, dường như đây là nhược điểm cố hữu của WA hay sao ấy! Nhưng ko sao, ko cần phải SR như WA2, bản này chỉ cần thoát ra rồi vô lại là OK!
-Khi chọt vào biểu tượng đồng hồ, bình thường nó sẽ mở Next Appointment nhưng nó lại báo lỗi
Nhưng đó chỉ là những lỗi nhỏ nhặt, ko đáng kể so với những gì mà chúng ta có được!

Last edited by a moderator:

phuonglev

Hay quá, con BA của chúng ta sẽ có 1 giao diện y hệt WM6 rồi. Đây mới chỉ là phiên bản thử nghiệm, hy vọng sẽ sớm ra phiên bản chính thức :D

namket

hay quá !!! Hy vọng bản rom sau các mod đưa nó vào. Cho mình hỏi: mình ẩn biểu tượng xoay màn hình bằng cách vào Windows/StartUp và delete trong đó nhưng ko biết làm vậy có đúng ko??? Hay có thể chỉnh lại Regis bằng cách nào??? thanks...

hay quá !!! Hy vọng bản rom sau các mod đưa nó vào. Cho mình hỏi mình: mình ẩn biểu tượng xoay màn hình bằng cách vào Windows/StartUp và delete trong đó nhưng ko biết làm vậy có đúng ko??? Hay có thể chỉnh lại Regis bằng cách nào??? thanks...
Tắt nó đi bằng cách vào Start>Setting>System>Screen Orientation>>Advanced>Incon Settings, bỏ chọn 2 mục "Enable..." và "Show..." là xong! :D

poiuy

Sau một vài ngày thửu với nhiều bản khác nhau, cuối cùng tôi quay về bản Xplode R4 vì tốc độ nhanh nhất (chạy skyforce không giật tý nào), không thấy có xung đột gì, đành hy sinh giao diện đẹp nhưng tốc độ chậm vậy. Kể cả bản R5 chạy SF cũng giật liên hồi.

Kobold1609

WA3 thiếu file appt.exe nên khi chọc vô phần đồng hồ không hiển thị được Next Appointment đó mà.Mình đính kèm file appt.exe dưới đây,down về giải nén và copy vào thư mục Program file->Wisbar Advanced trên PPC.

hoabinh

Bạn vào Setting của WA2 (bằng cách chấm và giữ bút ở cái đồng hồ rồi chọn setting), kế bên chữ My theme có một mũi tên chỉ xuống>>chọt vào đó sẽ hiện ra một menu>chọt Button Assignments, trong ô đầu tiên bạn chọn Batterry rồi bỏ chọn trong ô "This item is visible" là xong!
Theo cách trên bạn muốn cho nó hiện cái gì, ko hiện cái gì đều có thể chỉnh được ngoại trừ cài Title, nó chỉ hiện ra khi bạn xoay ngang màn hình thôi! :D

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn, tôi làm theo dưng mà bây giờ nó cứ tòi ra 1 hàng chữ trên Title Bar ví dụ như vào Program nó sẽ ra chữ P... bên cạnh biểu tượng Sync hay Connect... Có khắc phục được không hả bạn

thanhlongmps

Sau một vài ngày thửu với nhiều bản khác nhau, cuối cùng tôi quay về bản Xplode R4 vì tốc độ nhanh nhất (chạy skyforce không giật tý nào), không thấy có xung đột gì, đành hy sinh giao diện đẹp nhưng tốc độ chậm vậy. Kể cả bản R5 chạy SF cũng giật liên hồi.

Giao diện thì có thể dùng WA2 hoặc WA3 để thay đổi. Tất nhiên, cài WA sẽ ảnh hưởng CHÚT ÍT đến tốc độ, nhưng không đến mức làm người dùng khó chịu.

Khuong

Giao diện thì có thể dùng WA2 hoặc WA3 để thay đổi. Tất nhiên, cài WA sẽ ảnh hưởng CHÚT ÍT đến tốc độ, nhưng không đến mức làm người dùng khó chịu.
WA3 có rồi hả bác

Cám ơn bạn đã chỉ dẫn, tôi làm theo dưng mà bây giờ nó cứ tòi ra 1 hàng chữ trên Title Bar ví dụ như vào Program nó sẽ ra chữ P... bên cạnh biểu tượng Sync hay Connect... Có khắc phục được không hả bạn
Mình đã lưu ý với bạn rồi, cái title nó bị lỗi, chỉ có cách tắt nó đi thôi hà, bạn vào Button Assignment, chọn title rồi bỏ chọn mục "this item is visible"! hoặc nếu bạn muốn để title thì nên...xoay ngang màn hình thì sẽ thấy rõ hơn! do bản này MOD Kobold dùng chữ Start để che đi chữ Destop (trong WA2) nên đành chịu thôi bạn ạh!
WA3 có rồi hả bác
Cái này nằm ngay trang trước mà sao bạn ko chịu xem nhỉ? :-?

hoabinh

Mình đã lưu ý với bạn rồi, cái title nó bị lỗi, chỉ có cách tắt nó đi thôi hà, bạn vào Button Assignment, chọn title rồi bỏ chọn mục "this item is visible"! hoặc nếu bạn muốn để title thì nên...xoay ngang màn hình thì sẽ thấy rõ hơn! do bản này

Cám ơn bạn, tôi đã mò ra rùi nhưng chưa kịp edit bài lại.

true_love_82vn

Em đang dùng con O2s dung bản AKU3.5.2 (R5) nhưng lại vẫn dùng radio 1.02.00 nên thấy bật wifi khó quá(mãi ko vào dc), bác nào có thể bảo em xem nên khắc phục bằng cách nào, up radio nên!!!..nhưng em chưa biết bản radio nào là tốt nhất em dung cũng vài cái rồi chán lắm.

Tuan1412

Em đang dùng con O2s dung bản AKU3.5.2 (R5) nhưng lại vẫn dùng radio 1.02.00 nên thấy bật wifi khó quá(mãi ko vào dc), bác nào có thể bảo em xem nên khắc phục bằng cách nào, up radio nên!!!..nhưng em chưa biết bản radio nào là tốt nhất em dung cũng vài cái rồi chán lắm.
bạn nên u lên bản radio 1.15 ở mấ trang trước có đó bạn
nhưng trước hết bạn làm thử theo cách này xem có cải thiện o đã nhé:trứoc hết bạn vào commanager,chỉ vào biểu tượng wifi ,sẽ chưa bật dc ngay,sau đó bạn vào menu>>wlan setting>>turn on wlan
chắc chắn bật wifi sẽ dễ dàng hơn
chúc bạn thành công

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình phát hiện tại sao lại đơ lúc khởi động rồi. Do mình cài cái fix ATIFix của bác Phạm Quang ở mục (core và các phiên bản..)
Đề nghị bác quang xem lại cái này xem... Em nghĩ nguyên nhân do cái này.. Các bác có bị vậy k ?

Mình cũng bị y chang như bạn lúc đầu không biết tại sao sau rồi đổi lại file ATI gốc thì lại bình thường. Lạ thật:-?

Oxy

Ơ Radio ko liên quan gì đến bật Wifi đâu nhỉ?? :-/ các bản ROM 2k5 bật Wifi đều có phần khó khăn mà. Mình dùng đang dùng R5 nhưng thấy khá ổn so với các bản ROM khác kể cả bật Wifi mình cũng thấy tốt hơn mà.
Còn Radio thì thấy mọi người đều nói 1.15 là ổn nhất.! Up dùng thử đi. :-?

Status
Không mở trả lời sau này.