• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

dkvnodessa

Em đang dùng bản R5 Explode, dùng tai nghe bluetooth (itech R35) để nghe nhạc mp3 qua bluetooth, nhưng trên bluetooth chỉ chỉnh được volume thôi chứ không chỉnh được chuyển bài, pause/start(trước đây dùng bản Logout .10 thì được) hình như bản này thiếu profile AVRCP, bác nào có profile AVRCP( Remote control function) cho BA không up lên cho em xin được không? em cám ơn nhiều

salemnb

Mình vừa up lên bản 5.35.4. mở windows media lên nghe nhac thử thì sau khoảng 20 giây là bị tắt. Đây là lỗi gì thế các bạn

sptthoa

Mình vừa up lên bản 5.35.4. mở windows media lên nghe nhac thử thì sau khoảng 20 giây là bị tắt. Đây là lỗi gì thế các bạn

Máy bác hết pin chứ gì :)) :)) :)) , chưa ai bị lỗi như thế, chỉ có pác bị thì chắc là máy của bác hết pin thôi:-?

king_titi149

Báo cáo các bác là em download bản R5 trên Rapid ko dc,hihix!!
Có bác nào Up len host khác dùm em với,Thanks!!!!

salemnb

Máy bác hết pin chứ gì :)) :)) :)) , chưa ai bị lỗi như thế, chỉ có pác bị thì chắc là máy của bác hết pin thôi:-?

Ko hết pin đâu. Mình vừa nạp đầy ự mà. Cứ nghe nhạc bằng 1 chương trình nào cũng bị thế, màn hình mất điện, có 1 số kẻ ngang làm hình ảnh bị mờ. Mình xem pin nó báo còn 80% hẳn hoi. 1 lỗi nữa là khi gọi DT đi thì chỉ nghe đc 1 hay vài giây thôi, sau đó ko nghe đc và bị ngắt cuộc gọi. Mình vừa up bản rôm 5.35.05 WWE cũng bị thế. Các bác giúp e với.

dng

Chào các bác!
Em đang down bản Rom Xplode R5 về để up bản .10 của bác logout. Em chưa up rom lần nào nên nhờ các bác hướng dẫn cho.
Bản này down về là up thẳng luôn hay phải fix lỗi? Có cần dùng DOC_Resize và UnlockExtendROM? Có cần sửa lỗi Country ID ko?Em muốn back up bản ROM cũ đang dùng thì phải làm thế nào/.?
Các ơn các bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Ko hết pin đâu. Mình vừa nạp đầy ự mà. Cứ nghe nhạc bằng 1 chương trình nào cũng bị thế, màn hình mất điện, có 1 số kẻ ngang làm hình ảnh bị mờ. Mình xem pin nó báo còn 80% hẳn hoi. 1 lỗi nữa là khi gọi DT đi thì chỉ nghe đc 1 hay vài giây thôi, sau đó ko nghe đc và bị ngắt cuộc gọi. Mình vừa up bản rôm 5.35.05 WWE cũng bị thế. Các bác giúp e với.
Bạn có cài thêm chươn trình nào nữa không, có thể là phần mềm bị xung đột chăng. Nếu không thì bạn thử quay lại bản ROM trước bạn dùng xem sao, nếu vẫn bị như vậy thì đến lúc phải kiểm tra phần cứng rồi. Mà bạn upROM thì hãy làm theo đúng quy trình đấy nhé.
Chúc vui vẻ

Chào các bác!
Em đang down bản Rom Xplode R5 về để up bản .10 của bác logout. Em chưa up rom lần nào nên nhờ các bác hướng dẫn cho.
Bản này down về là up thẳng luôn hay phải fix lỗi? Có cần dùng DOC_Resize và UnlockExtendROM? Em muốn back up bản ROM cũ đang dùng thì phải làm thế nào/.?
Các ơn các bác nhiều!
Bản Xplode R5 khác mà bản 5.04.10 cảu logout là khác nhau bạn à, bạn có thể UP 1 trong 2 bản tùy theo sở thích nhé. Các hướng dẫn đã có rất nhiều rồi bạn hãy chịu khó tìm hiểu đi. Còn việc resize ExtendROM thì tùy bạn, bản thân storage là có khoảng 44MB nếu bạn muốn tận dụng nốt khoảng 16MB của ExtendROM để chuyển sang có 60MB storage để dùng thì dùng còn không thì thôi.

Last edited by a moderator:

salemnb

dvha79
Bạn có cài thêm chươn trình nào nữa không, có thể là phần mềm bị xung đột chăng. Nếu không thì bạn thử quay lại bản ROM trước bạn dùng xem sao, nếu vẫn bị như vậy thì đến lúc phải kiểm tra phần cứng rồi. Mà bạn upROM thì hãy làm theo đúng quy trình đấy nhé.
Chúc vui vẻ
Mình đã làm theo đúng qui trình rồi. Uprom xong mình chưa cài gì cả, chạy thử ca nhạc cũng bị. Bi giờ xóa hết các thứ trên thẻ cũng bị. Mà quan trọng hơn là gọi đi ấy, nó chỉ nghe đc ít giây là ko nghe đc gì, của mình mới thay loa và mặt cảm ứng khác. Liệu cái này có liên quan gì không bạn.

Chỉnh sửa cuối:

vit

mấy bác làm ơn up sang host khác dùm với. Ko down được ở rapid. huhhuh

dng

Chào các bác!
Em đang down bản Rom Xplode R5 [http://rapidshare.com/files/28730601/R5.rar.html] về để up bản .10 của bác logout. Em chưa up rom lần nào nên nhờ các bác hướng dẫn cho.
Bản này down về là up thẳng luôn hay phải fix lỗi? Có cần dùng DOC_Resize và UnlockExtendROM? Có cần sửa lỗi Country ID ko?Em muốn back up bản ROM cũ đang dùng thì phải làm thế nào/.?
Các ơn các bác nhiều!

Các bác ơi! Em up bản Rom Xplode R5 (Máy BA đang chạy .10 logout), chạy file MaUpgradeUt_noID.exe trong win2k server, bản AS 4.1. Nhung nó báo lỗi: this rom upgrade utility doesn't design for you device.
Vậy là sao hả các bác?
PDA có cần phải vào chế độ bootloader để up ko? Hay là cứ để bình thường vậy?

Chỉnh sửa cuối:

dkvnodessa

Các bác ơi! Em up bản Rom Xplode R5 (Máy BA đang chạy .10 logout), chạy file MaUpgradeUt_noID.exe trong win2k server, bản AS 4.1. Nhung nó báo lỗi: this rom upgrade utility doesn't design for you device.
Vậy là sao hả các bác?
PDA có cần phải vào chế độ bootloader để up ko? Hay là cứ để bình thường vậy?

Có chứ bạn, mỗi lẫn up rom bạn phải vào bootloader(màn hình hiện chữ "_Serial", khi cắm vào Cốc thì hiện chữ "USB"), sau đó chạy file MaUpgradeUt_noID.exe thì sẽ up được!!!!!

dng

oh, mình up được rồi, ko báo lỗi gì cả, khoảng 7' là xong. Nhưng âm thanh bản này nhỏ quá! Wifi bật hơi khó. Phải dành cả buổi cài soft mới được.:)

Ặc không thể up lên 4share được đành phải up lên rapid. Link của bạn đây
Rom Xplode R5(bỏ Windows live, Xbutton và add thêm Zoom SMS)
http://rapidshare.com/files/28730601/R5.rar.html
Bản R5 này speed khá hơn R4, dùng được smartdial, chưa thấy lỗi gì, nói chung rất ổn định
Rom kitchen R5 của xplode
AKU 3.5.2 version
Changes:
Some minor icon changes
SIM manager 6.10
New Windows Live Included
New Core 5.1.478 - ported by baniaczek
New Rom Version 5.35.05
of course New AKU 3.5.2
The AKU 3.5.2 was ported from the newest cingular rom for Hermes
http://rapidshare.com/files/28504659/AKU3.5.2.rar
OEM Addon
http://www.megaupload.com/?d=8LN6E6FH
Những link này đều lấy từ bên Xda-developers

Bản thứ 2 so sánh với bản thú 1 ntn hả bạn? Để mình down bản 2 về up thử?
thks.

Last edited by a moderator:

phuonglev

Bản thứ 2 so sánh với bản thú 1 ntn hả bạn? Để mình down bản 2 về up thử?
thks.

Bản thứ 2 là để cook ko phải Rom để up luôn đâu :D. Bạn down về, thích add thêm OEM nào thì add theo ý mình rất hay.

namket

ko biết các mod có làm giao diện WM6 trên bản fix2 ko nhỉ??? thanksss...

phuonglev

Theo các bác rom của BA bản nào ổn định nhất

Theo chủ quan của mình sau 1 thời gian test thì bản R5 của xplode bjo dùng khá ổn định và tốc độ cũng khá nhanh đấy. Bạn nên up bản này đi

Status
Không mở trả lời sau này.