• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

finalbread

Cám ơn các bác em down được rồi và vừa up rom xong cảm giác thật tuyệt:D,link đó thì cũng nhanh nhưng phải đến lần thứ 3 mới down được.Tiện cho em hỏi sao bản R5 này không có cái button lock trong phần setting vậy cứ đông vào mấy nút cạnh máy là đén sáng chưng à bực lắm

Cám ơn các bác em down được rồi và vừa up rom xong cảm giác thật tuyệt:D,link đó thì cũng nhanh nhưng phải đến lần thứ 3 mới down được.Tiện cho em hỏi sao bản R5 này không có cái button lock trong phần setting vậy cứ đông vào mấy nút cạnh máy là đén sáng chưng à bực lắm
bạn vào Setting>Button>Lock, chek vào mục Lock all buttons except Power button là xong !

salemnb

Tui down bằng IDM thì cứ đến khoảng 97 hay 99 % là dừng mới đau chứ. Đáng nhẽ dừng từ đầu có phải hay không

namket

Mình thấy bản R5 nếu làm dc giao diện bàn phím và giao diện phone giống bản fix2 thì quá tuyệt phải ko các bạn???

adx

Mình thấy bản R5 nếu làm dc giao diện bàn phím và giao diện phone giống bản fix2 thì quá tuyệt phải ko các bạn???

Nếu bạn dùng EXTROM tôi gửi cùng bản ROM trên thì trong đó cũng có 1 cái giao diện bàn phím ảo khá đẹp đấy chứ, còn phone pad thì có rất nhiều trong forum này bạn có thể tìm cho mình 1 cái ưng ý

huytruongnet

Link trên mediafire khá nhanh, ổn định và không bị hết hạn như 1 số server khác
tuy nhiên bạn lưu ý nếu tải bằng flashget hoặc 1 số công cụ hỗ trợ download khác, bạn nên chỉ để từ 1 đến 2 connection thôi, nếu không khi ghép các mảnh lại dễ bị lỗi và bạn lại mất công tải lại (đấy là kinh nghiệm của mình khi dùng flashget để tải)

hình như mình bị như vậy rồi lúc chạy File BuildOS.exe
thì nó báo như thế này :

mong các pác giúp đỡ:| chưa bào giờ dow các bản Kitchen
về mà cài đc cả :(

Chỉnh sửa cuối:

adx

Bạn phải cài Net Framework 2.0 thì mới chạy được file BuildOS. vào website của Microsoft mà tải về cài trên PC của bạn

namket

Nếu bạn dùng EXTROM tôi gửi cùng bản ROM trên thì trong đó cũng có 1 cái giao diện bàn phím ảo khá đẹp đấy chứ, còn phone pad thì có rất nhiều trong forum này bạn có thể tìm cho mình 1 cái ưng ý

Bạn có thể tìm giúp mình dc ko? mình tìm hoài ko thấy. thankss...

huytruongnet

Bạn phải cài Net Framework 2.0 thì mới chạy được file BuildOS. vào website của Microsoft mà tải về cài trên PC của bạn
lúc trước khi cài nó báo lỗ như vậy

giúp mình tiếp nhé mình đã cài Net Framework 2.0

trên đấy là hình của Net Framework 2.0 trước khi mình cài
nhưng đên khi chay File BuildOS thì nó vẫn như thế này

help me:-??

adx

Mình không cài NETCF (bản rút gọn) nên không biết có phải tại lỗi này không, bạn thử tải bản full (file dotnetfx.exe) của Microsoft cài lại xem sao.

anhvy1974

Tui down bằng IDM thì cứ đến khoảng 97 hay 99 % là dừng mới đau chứ. Đáng nhẽ dừng từ đầu có phải hay không

Tôi dùng Flashget thi cũng đến 98% thì dừng lại. Khi dùng Mega Download Manager thì tải được 100% rồi mà hệ thống vẫn tiếp tục tải về tiếp, cụ thể là file cần tải về là 41MB mà hệ thống tải đến 61MB vẫn chưa kết thúc.
Tôi đã thử lại cả 2 trình download đến 3 lần mà kết quả vẫn như ở trên.
Rất sốt ruột khi thất các bạn có bản R5. Có ai có kinh nghiệm giúp mình với.
Thanks

B

Beelzebub

Guest
bác khởi động lại máy rồi chạy setup lại

adx

Bạn bắt buộc phải cài MS Installer 3.0 nó mới cho cài bản NET 2.0. Tốt nhất là bạn update Windows trước để nó tải về các bản Security fix và System update đã nhé.
Còn nếu không bạn cứ kích chuột vào dòng Microsoft Windows Installer 3.o trong hộp thoại đó để tải về và cài trên máy bạn trước.

adx

Tôi dùng Flashget thi cũng đến 98% thì dừng lại. Khi dùng Mega Download Manager thì tải được 100% rồi mà hệ thống vẫn tiếp tục tải về tiếp, cụ thể là file cần tải về là 41MB mà hệ thống tải đến 61MB vẫn chưa kết thúc.
Tôi đã thử lại cả 2 trình download đến 3 lần mà kết quả vẫn như ở trên.
Rất sốt ruột khi thất các bạn có bản R5. Có ai có kinh nghiệm giúp mình với.
Thanks
Mình đã hướng dẫn ở trang trước rồi mà. Nếu bạn dùng Flashget thì chỉ nên để 1 mảnh thôi chứ nếu để default của Flashget là chia thành 5 mảnh để download là bị lỗi đó.

anhvy1974

Mình không cài NETCF (bản rút gọn) nên không biết có phải tại lỗi này không, bạn thử tải bản full (file dotnetfx.exe) của Microsoft cài lại xem sao.

Mình đã hướng dẫn ở trang trước rồi mà. Nếu bạn dùng Flashget thì chỉ nên để 1 mảnh thôi chứ nếu để default của Flashget là chia thành 5 mảnh để download là bị lỗi đó.

Tôi có đọc và làm thử như vậy rồi (1 mảnh), kết quả vẫn như vậy

Status
Không mở trả lời sau này.