• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhvy1974

Vấn đề này đã được MOD Tom_codon trả lời rồi, tại các bạn chưa đọc đó thôi! Đây nhé :|
Nhưng mình lưu ý với các bạn là sau khi các bạn chép đè 2 file đó vào thì sẽ ko còn chỉnh sửa gì được trong WA đâu nhé, mình cũng ko biết tại sao, chắc phải nhờ MOD Tom_codon trả lới giúp! :D

Bạn nói đúng không thể chỉnh được WA nữa. Tôi muốn button Assigments cho Cascading Start Menu nhưng WA không lưu được cấu hình. Làm thế nào để chạy chức năng Cascading Start Menu?

bopbipbi

có bạn nào khi up bản 3.35.05 giao diện WM6 thì bị chết phím record ko.
ko bootload được, ko HR được

huynhtronghieu

Mình thấy đưa WA2 vào Rom để tạo giao diện giống WM6 có bất lợi là:

1. WA2 vẫn còn được phát triển tiếp, sau này có bản cải tiến hơn thì các bạn lại phải cook rom tiếp, mà WA2 thì có thời gian khá là thường xuyên cải tiến;

2. Các tùy biến trong WA2 đôi khi đòi phải lưu lại thông số, nhưng chương trình đã ở trong phần bộ nhớ chứa hệ điều hành, nơi đó chỉ ghi xóa được khi upgrade hoặc downgrade rom => không sử dụng hết tính năng của WA2;

3. WA2 làm chậm máy, một số người không thích cài WA2 nên cũng ngại sử dụng bản rom này.

Rất cám ơn mọi người đã tích cực cook rom cho BluelAngle.

bopbipbi

đã ai thử up rom này xong rồi tháo sim ra chưa, :-?
sóng vẫn 4 vạch nét căng dù ko có Sim :))

phuonglev

đã ai thử up rom này xong rồi tháo sim ra chưa, :-?
sóng vẫn 4 vạch nét căng dù ko có Sim :))

Đó là do các Mod đã tích hợp WA2 vào bản Rom này để tạo giao diện WM6 đấy. WA2 chỉ nhận biết được khi sóng thay đổi, nếu không có sóng thì nó luôn căng đét :D.

anhvy1974

ROM 3.5.2 giao diện WM6 còn một lỗi nữa là khi cài được Smartdial nhưng khi bấm số gọi mà nó chẳng hiện số lên mặc dù vẫn gọi được..
Có bác nào bị như vậy không ?

Làm thế nào để cài smart dial. Bạn có file CAB?

Bạn nói đúng không thể chỉnh được WA nữa. Tôi muốn button Assigments cho Cascading Start Menu nhưng WA không lưu được cấu hình. Làm thế nào để chạy chức năng Cascading Start Menu?
Thì mình đã lưu ý với bạn rồi mà, bây giờ chỉ còn cách copy 2 cái file cũ rồi chồng nó lên lại thôi, hoặc là...HR nếu bạn rãnh! :D

Phím record vẫn bình thường, có lẽ là do máy của bạn rồi!

1. WA2 vẫn còn được phát triển tiếp, sau này có bản cải tiến hơn thì các bạn lại phải cook rom tiếp, mà WA2 thì có thời gian khá là thường xuyên cải tiến;

2. Các tùy biến trong WA2 đôi khi đòi phải lưu lại thông số, nhưng chương trình đã ở trong phần bộ nhớ chứa hệ điều hành, nơi đó chỉ ghi xóa được khi upgrade hoặc downgrade rom => không sử dụng hết tính năng của WA2;

3. WA2 làm chậm máy, một số người không thích cài WA2 nên cũng ngại sử dụng bản rom này.

1. Nếu WA cập nhật tiếp tục thì sẽ có thêm nhiều cải tiến, khi đó bản rom sẽ được cook tiếp để làm cho giao diện WM5 hoàn hảo thêm!
2. Bạn vẫn có thể tùy biến được WA trên bản rom này!
3. Nếu bạn ko thích giao diện WM6 thì bạn có thể dùng bản R5 gốc hoặc bản R5 cook bởi adx

Làm thế nào để cài smart dial. Bạn có file CAB?
File cab Smartdial này do bạn phuonglev đưa lên đây! :D
http://rapidshare.com/files/28921137/HTC_IntelliDialer___PTT.cab

o2o

Mình cũng không thể bootload đc , mặc dù đã vào đc giao diện bootload , vì các phím ko hoạt động đc , vậy là ko thể HR đc máy.
Mình đành phải down Rom về 2k3 thì máy mới clean đc , rồi lại up Rom lên , có lẽ phải dùng bản R5explore_clean của bác adx thôi.

phuonglev

Mình cũng không thể bootload đc , mặc dù đã vào đc giao diện bootload , vì các phím ko hoạt động đc , vậy là ko thể HR đc máy.
Mình đành phải down Rom về 2k3 thì máy mới clean đc , rồi lại up Rom lên , có lẽ phải dùng bản R5explore_clean của bác adx thôi.

Sao mình thấy mọi ng có vẻ khó khăn trong việc vào bootloader thế nhỉ. Nếu ko vào bootloader được thì chắc chắn ko phải do bản Rom đâu. 1 là do phím record của bạn bị hỏng hoặc bẩn nên ko bâm được, 2 là do bạn chưa bấm đúng cách. Cách bấm để vào bootloader dễ nhất: Giữ trước 2 phím record+power sau đó chọt reset, bảo đảm 100% vào được ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

dng

Mình dùng R5 chưa thấy các lỗi như các bạn nêu ra, nghe nhạc ầm ầm mấy tiếng chẳng sao cả, cài hàng đống soft vô tư chưa thấy kén soft nào cả. Khó hiểu quá nhỉ.

Mình dùng AKU 3.5.2 (R5) sao thấy hay bị đụng phần mềm vậy nhỉ. Gặp một số lỗi như các bác nêu. Và một lỗi chết người nữa là thỉnh thoảng khi mình cho máy shutdown hay power off thì khi có điện thoại gọi đến, máy gọi vẫn nghe đổ chuông hoặc báo máy bận hoặc được thông báo ngoài vùng phủ sóng, trong lúc đó máy mình chẳng hiện thông báo có cuộc gọi gì hết!!!

hocohu2003

Sao mình thấy mọi ng có vẻ khó khăn trong việc vào bootloader thế nhỉ. Nếu ko vào bootloader được thì chắc chắn ko phải do bản Rom đâu. 1 là do phím record của bạn bị hỏng hoặc bẩn nên ko bâm được, 2 là do bạn chưa bấm đúng cách. Cách bấm để vào bootloader dễ nhất: Giữ trước 2 phím record+cam sau đó chọt reset, bảo đảm 100% vào được ngay :D

Mọi người bị như vậy là đúng do bản rom rồi. Ai mà không biết "Giữ trước 2 phím record+cam sau đó chọt reset" nhưng do bản rom bị lỗi nên không thể làm được. Bạn có vẻ bực mình anh em nhỉ. Đây là diễn đàn để trao đổi mà bạn. Bạn đừng có vẽ như vậy nha.

Mọi người bị như vậy là đúng do bản rom rồi. Ai mà không biết "Giữ trước 2 phím record+cam sau đó chọt reset" nhưng do bản rom bị lỗi nên không thể làm được
Sao lạ vậy nhỉ? nghe anh em nói vậy mình mới vừa đưa về Bootloader thử, vẫn bình thường mà ta? bạn thử giữ 2 phím Power + Record xong rồi chọt Reset coi được ko?

bopbipbi

Sao mình thấy mọi ng có vẻ khó khăn trong việc vào bootloader thế nhỉ. Nếu ko vào bootloader được thì chắc chắn ko phải do bản Rom đâu. 1 là do phím record của bạn bị hỏng hoặc bẩn nên ko bâm được, 2 là do bạn chưa bấm đúng cách. Cách bấm để vào bootloader dễ nhất: Giữ trước 2 phím record+cam sau đó chọt reset, bảo đảm 100% vào được ngay :D

NÚT RECORD VẪN HOẠT ĐỘNG BÌNH THƯỜNG MÀ
ko bootload được thì phải trung thân với bản ROM này ah
có cách nào up lại được ko
help me!!!!!!!

finalbread

Nghe ông bopbipbi này nói ghê quá làm tôi cũng phải thử vào bootloader,nhưng vẫn ngon lành mà, ông thử lại xem sao.Nếu kô vào được bootloader bằng tay thì vào tự động khi PPC đang sync với PC thi chạy file uprom nó tự chuyển về bootloader thôi :D
Không phải ấn record + cam mà là record+power rồi chọc SR mới vào bootloader, record+cam chọc SR là HR

Chỉnh sửa cuối:

bopbipbi

Nghe ông bopbipbi này nói ghê quá làm tôi cũng phải thử vào bootloader,nhưng vẫn ngon lành mà, ông thử lại xem sao.Nếu kô vào được bootloader bằng tay thì vào tự động khi PPC đang sync với PC thi chạy file uprom nó tự chuyển về bootloader thôi :D
Không phải ấn record + cam mà là record+power rồi chọc SR mới vào bootloader, record+cam chọc SR là HR

đã thử up lại với tất cả các bản rom mình có, nhưng ko được
đều thông bác lỗi connection error
phải làm sao đây ?!!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Thực tế các Mod. trong nhóm làm ROM PDAVIET chỉ sử dụng WA2 với mục đích tạo các thanh bar. cuộn giống WM6.0 mà thôi chứ ít dùng các chức năng của nó.
Điều quan trọng là giao diện màu sắc, âm thanh mới quan trọng.
Sử dụng WA2 chỉ nhằm tạo các thanh cuốn 3D nên thực tế không làm máy quá chậm đi nhiều đâu.

shogunr125

Vấn đề này đã được MOD Tom_codon trả lời rồi, tại các bạn chưa đọc đó thôi! Đây nhé :|
Nhưng mình lưu ý với các bạn là sau khi các bạn chép đè 2 file đó vào thì sẽ ko còn chỉnh sửa gì được trong WA đâu nhé, mình cũng ko biết tại sao, chắc phải nhờ MOD Tom_codon trả lới giúp! :D

Mình đã làm như vậy rồi mà vẫn bi lỗi.Bạn xem lại dùm mình đi...:-/

Tom_codon

Super V.I.P
Mình đã làm như vậy rồi mà vẫn bi lỗi.Bạn xem lại dùm mình đi...:-/

Mình viết lại một số code trong config.ini để tạo Start giống Windows mobile bình thường nên vậy còn nếu bạn muốn dùng Start giống WA2 đơn giản chỉ cài WA2 là được thôi mà có gì đâu.
Chúc vui

shogunr125

Mình viết lại một số code trong config.ini để tạo Start giống Windows mobile bình thường nên vậy còn nếu bạn muốn dùng Start giống WA2 đơn giản chỉ cài WA2 là được thôi mà có gì đâu.
Chúc vui

Cám ơn bạn đã trả lời! Nhưng mình cũng thử cài WA mới vào rồi mà vẫn bị. Remove nó ra thì mất luôn giao diện WM6. :|

Status
Không mở trả lời sau này.