• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

shogunr125

Mới úp lên ROM mới
Vấn đề là Bluetooth đang gặp trục trặc:
Gửi file cho đt khác thì okie (nokia, motrola, O2) nhưng mà nhận file thì không lúc nào nhận được hết.
Bro nào cứu tui với

Mình cũng bị như bạn. Cách khắc phục tốt nhất là dùng phần mềm Sniper_v1.3.469 (đã có trên diễn đàn), khi bật chương trình này lên, BT sẽ tự bật, gởi nhận vô tư. KHi thoát chương trình, BT sẽ tự tắt. Ngoài ra chương trình còn nhiều tính năng khác chờ bạn khám phá...
Đó là cách khắc phục tốt nhất khi ... không muốn remove bản rom vừa up! :D

VUNHATVAN

Không bác nào trả lời em sao, em cần cái tool hiển thi có tin nhắn và cuộc gọi nhỡ trên today như của Rom logout?

anhvuvtv

!!! Cook Roms WM5.0 cho BlueAngel !!!

Có vẻ như WM5.0 cho BA đã đến lúc bão hòa,những Rom mới ra bây giờ ko còn mang đến nhiều sự khác biệt với nhau và sự khác biệt với những phiên bản trc đó.Mình trộm nghĩ WM5.0 cho BA giờ đây sẽ bùng nổ với những bản RomCook.Còn Rom mới thì có lẽ sẽ bùng nổ trở lại khi xuất hiện WM6.0 cho BA.

Vì lí do này mình mạo muội tạo 1 chủ đề mới chuyên về CookRomWM5.0 cho BA,mong đc các bạn ủng hộ!

Để mở đầu cho chủ đề này mình gửi đến các bạn 1 bản Rom Xplode R4.1 đã đc cook lại theo Style của mình!Link down ở chữ ký mình đó!Các bạn dùng thử rồi cho ý kiến nhé!(Rom này mình bỏ đi 1 số phần ít dùng và cho thêm:ZoomSMS,XCPUScalar,bàn phím Dial thay vì Ring(chuông) sẽ là Vibrate(rung)).

Bạn nào có đóng góp,mong muốn 1 bản CookRom như thế nào thì cũng nêu ra nhé!Mình xin hứa sẽ cố gắng hết sức có thể để giúp đỡ bạn!
VUI VẺ NHA!

Chỉnh sửa cuối:

saken

Mấy bác cho em hỏi cái Rom của em thê này là mới chưa hay có cái mới hơn và chạy nhanh hơn cái này thì xin mấy bác chỉ giáo thêm!!
"
Operator version: AKU3.5
Rom version: 5.04.10.WWE
Rom date: 01/01.07
Radio version: 1.15.00
Protocol version: 1337.45
ExtRom version: Logout 5.04.10
"

VUNHATVAN

Xin bác nói rõ cho biết về cách cook Rom, cụ thể phải cần các phần mềm gì, thứ tự làm ra sao? . . .

anhvuvtv

Không bác nào trả lời em sao, em cần cái tool hiển thi có tin nhắn và cuộc gọi nhỡ trên today như của Rom logout?

Cái này gọi là ZoomSMS,khá nhiều ng khoái nhưng em chưa tìm thấy ZoomSMS.cab tiếng Anh ở đâu cả toàn tiếng Nga thôi!Tuy nhiên em đã Cook lại Room Xplode R4 có luôn quả ZoomSMS tiếng Anh rồi bác qua đây tham khảo nhé!

Mấy bác cho em hỏi cái Rom của em thê này là mới chưa hay có cái mới hơn và chạy nhanh hơn cái này thì xin mấy bác chỉ giáo thêm!!
"
Operator version: AKU3.5
Rom version: 5.04.10.WWE
Rom date: 01/01.07
Radio version: 1.15.00
Protocol version: 1337.45
ExtRom version: Logout 5.04.10
"

Bản này của bác cũng...hơi cũ rồi nhưng khá ổn định đấy,bây giờ có 2 bản mới nhất là:Xplode R4 và Helmi v1.4.CF.R2.Nếu bác thích mới hơn nữa thì qua đây xài 'Xplode R4.1 cook by me' nhé!

thread này có lẽ chủ yếu để nói về cách cook bản rom R4 của Xplode thôi, tại vì cách cook rom nói chung cho các dòng HTC WM5 đã có chủ đề riêng rồi!
Xin bác nói rõ cho biết về cách cook Rom, cụ thể phải cần các phần mềm gì, thứ tự làm ra sao? . . .
bạn cũng có thể vào đây để tải cái ROM Kitchen của Xplode về, trong đó có sẵn file hướng dẫn .PDF, tool đầy đủ để cook theo cách của Xplode, còn đây là một số phần mềm đã được chuyển sẵn sang OEM package (cũng của Xplode đưa lên) để bạn có thể tham khảo thêm! bạn lưu ý là cách cook của Xplode có đôi chút khác biệt so với cách của MOD Tomcodon trên diễn đàn mình nhé bạn!

Oxilo

Mình xin đóng góp một ý kiến. Để tạo điều kiện cho các member mới hiểu hoặc tập cook rom, các mod có cần có một list các bản rom được chuộng nhất, liệt kê rõ tính năng, ưu nhược điểm của từng bản (cái này tập hợp từ ý kiến đánh giá của các thành viên đã sử dụng qua). Cái này mình không biết trên 4rum có chưa mà tìm hoài không thấy. Thanks!

AnhTu

Super V.I.P
Việc up ROM không dành cho các member mới, việc này đòi hỏi nhiều kinh nghiệm nên việc đưa ra các đánh giá là rất khó vì kinh nghiệm để rút ra ở các bản ROM hầu như là không thể :D

matthew

Em đã Up cái Rom Xplode R4.1 của anh anhvuvtv rồi, nhưng ko có Camera, hix...hix.., làm sao em chụp hình được, anh chỉ em với !!!!

Em đã Up cái Rom Xplode R4.1 của anh anhvuvtv rồi, nhưng ko có Camera, hix...hix.., làm sao em chụp hình được, anh chỉ em với !!!!
ở ngay cái link anhvuvtv đã ghi là NO CAMERA rồi mà bạn, nếu bạn muốn chụp hình thì...Up rom khác! :))

matthew

Nhưng mà con O2s của em nó khùng lắm, em không thể format storage tức là làm No, Yes, Yes sau khi uprom mới, hồi trước thì em làm dễ lắm, còn bây giờ thì không hiểu nữa, nên em phải Down về 2003 rồi mới lên lại 2005, mất thì giờ muốn chết, các anh có ý kiến gì về tình hình cái O2s của em, xin chỉ em với !!!!!

AnhTu

Super V.I.P
Nhưng mà con O2s của em nó khùng lắm, em không thể format storage tức là làm No, Yes, Yes sau khi uprom mới, hồi trước thì em làm dễ lắm, còn bây giờ thì không hiểu nữa, nên em phải Down về 2003 rồi mới lên lại 2005, mất thì giờ muốn chết, các anh có ý kiến gì về tình hình cái O2s của em, xin chỉ em với !!!!!

Vấn đề này bạn nên tìm hiểu bên Box Phần cứng PDA, việc này có thể liên quan đến kỹ thuật phần cứng, nơi đây kg còn giúp bạn được nữa :D

anhvuvtv

Hi hi,tại mình ko thích chụp hình bằng PPC,xấu quá nên tiệt cái Camera rồi!Bạn qua đây thảm khảo bản RomCook mới đi!Có Camera rồi!:D

anhvuvtv

Thật ra việc CookRom ko fai khó nhưng cần thời gian và say mê,yêu thích thôi!Như mình đây,ngay từ đầu dùng BA cũng muốn Cook lắm nhưng đọc bài của Tom_Codon chẳng hiểu cài gì cả dần dần mày mò,mỗi ngày khôn ra đc 1 tẹo,giờ mới biết Cook nhoay nhoáy thế này đấy!Bạn nào thích Cook hãy cứ bình tĩnh,thời gian sẽ giúp các bạn làm đc những gì mình muốn!
:| Cái AnhVuVTV.1 của mình thấy nhiều ng down về mà vui quá nhưng mọi người nhớ là bản đó mình ko để Camera nhé!Tại mình ko khoái chụp hình bằng PPC,xấu quá!
:) Đã có AnhVuVTV.2(có Camera) ra lò các bạn tham khảo nhé!
- .Net CF 2.0 (cái này mình chưa test,vì mình chẳng có soft nào chạy trên nền .Net CF 2.0 cả,ko biết nó có hoạt động ko?,các bạn test hộ mình nhé!)
- Wifi Channels: "DebugOutputChannels"=dword:00000006 ,bắt Wifi nhạy như WM2k3 đó!
- Mình đã bỏ cái 'Button Lock' trong 'Start\settings\system' giờ ta khóa phím bằng cách 'Start\settings\Personal\Buttons' chọn Tab 'Lock' rồi lựa chọn như với 'Button Lock' thôi!
- Ngoài ra các phần cũ của AnhVuVTV.1 mình vẫn giữ lại: ZoomSMS,XCPUScalar,SMS_Fix_Alert

CHÚC CẢ NHÀ VUI!

Oxilo

Thật ra việc CookRom ko fai khó nhưng cần thời gian và say mê,yêu thích thôi!Như mình đây,ngay từ đầu dùng BA cũng muốn Cook lắm nhưng đọc bài của Tom_Codon chẳng hiểu cài gì cả dần dần mày mò,mỗi ngày khôn ra đc 1 tẹo,giờ mới biết Cook nhoay nhoáy thế này đấy!Bạn nào thích Cook hãy cứ bình tĩnh,thời gian sẽ giúp các bạn làm đc những gì mình muốn!
:| Cái AnhVuVTV.1 của mình thấy nhiều ng down về mà vui quá nhưng mọi người nhớ là bản đó mình ko để Camera nhé!Tại mình ko khoái chụp hình bằng PPC,xấu quá!
:) Đã có AnhVuVTV.2(có Camera) ra lò các bạn tham khảo nhé!
- .Net CF 2.0 (cái này mình chưa test,vì mình chẳng có soft nào chạy trên nền .Net CF 2.0 cả,ko biết nó có hoạt động ko?,các bạn test hộ mình nhé!)
- Wifi Channels: "DebugOutputChannels"=dword:00000006 ,bắt Wifi nhạy như WM2k3 đó!
- Mình đã bỏ cái 'Button Lock' trong 'Start\settings\system' giờ ta khóa phím bằng cách 'Start\settings\Personal\Buttons' chọn Tab 'Lock' rồi lựa chọn như với 'Button Lock' thôi!
- Ngoài ra các phần cũ của AnhVuVTV.1 mình vẫn giữ lại: ZoomSMS,XCPUScalar,SMS_Fix_Alert

CHÚC CẢ NHÀ VUI!

Vậy cái anhvuvtv.2 này có cần set operator không?

anhvuvtv

Vậy cái anhvuvtv.2 này có cần set operator không?

Như từ trước tại Chủ đề: "Up Rom WM5.0 cho BlueAngel" mình vẫn luôn khuyên các bạn trc khi Up 1 Rom bất kỳ đều nên làm qua 1 bước đó là: 'SetOperator ORANG001' ,có Rom cần bc này mới Up đc,có Rom chẳng cần nhưng theo cá nhân mình thì thêm 1 bc nhỏ này cũng đâu ảnh hưởng gì nhiều?

manhtu

cái anhvuvtv.2 này chạy thế nào hả bác ơi em kô thấy file BaUpgradeUt.exe đâu cả thì chạy kiểu gì đây

Status
Không mở trả lời sau này.