• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0 (Old 3)

Status
Không mở trả lời sau này.

anhvuvtv

Cả nhà còn nhớ vụ Pin BackUp của em thỉnh thoảng lại báo yếu ko?Làm thế nào nó cũng vẫn bị,có hôm để kiệt Pin xạc lại vẫn ko đc,có hôm cho xạc hản hơn 10 tiếng cũng vẫn thế!Chán quá!Liệu có phải đi thay ko đây?Cứ thỉnh thoảng lại dé lên báo Pin BackUp thế này khó chịu quá!

Cả nhà còn nhớ vụ Pin BackUp của em thỉnh thoảng lại báo yếu ko?Làm thế nào nó cũng vẫn bị,có hôm để kiệt Pin xạc lại vẫn ko đc,có hôm cho xạc hản hơn 10 tiếng cũng vẫn thế!Chán quá!Liệu có phải đi thay ko đây?Cứ thỉnh thoảng lại dé lên báo Pin BackUp thế này khó chịu quá!
nó bị chay rồi Vũ ơi, chắc phải thay cục khác thôi, nhưng nếu ko cần thiết lắm thì cứ việc xài, tại dùng WM5 thì cục này cũng ko quan trọng lắm! nhưng mà sao lại post vào đây bạn nhĩ, qua topic Thảo luận sử dụng BA đi bạn nhé, hoặc là topic Pin cho PPC và các vấn đề liên quan đến pin!

seugab

jupiter2k4 nói:
Các bạn cho mình hỏi với: có cách nào chia lại Storage và ExtROM cho dòng BA từ win 5.0 được không ? vì máy của mình không thể dow xuống 2003 được (dowload bản ROM 2003 về chỉ có 1 file Xda_IIs_Upgrade_v140242.exe, chạy thì liên tục báo lỗi, đã làm theo hướng dẫn là tải thêm file MaUpgradeUt_noID.exe vào cùng thư mục, chạy vẫn báo lỗi)
Mình là thành viên mới nên không biết post bài ở đây có đúng không, mong các bạn giúp đỡ! Cám ơn nhiều!

Theo mình nhớ thì k cần về 2k3 vẫn resize ExtRom như thường. Bác jupiter2k4 thử down 2 file này về rồi chạy trên PPC nhá!

Đầu tiên, lấy file .cab trong Ext_Unhide... cài vào PPC.
Copy file repart_doc.exe trong repart_doc.rar vào PPC.
Sau khi cài ExtRom_unhide bạn thao tác unlock và unhide như trên 2k3. Nếu thành công, bạn chạy repart_doc.exe để resize như bình thường!

anhvuvtv

Theo mình nhớ thì k cần về 2k3 vẫn resize ExtRom như thường. Bác jupiter2k4 thử down 2 file này về rồi chạy trên PPC nhá!

Đầu tiên, lấy file .cab trong Ext_Unhide... cài vào PPC.
Copy file repart_doc.exe trong repart_doc.rar vào PPC.
Sau khi cài ExtRom_unhide bạn thao tác unlock và unhide như trên 2k3. Nếu thành công, bạn chạy repart_doc.exe để resize như bình thường!

Ặc ặc,vụ này em mới biết đó nha! Cái 'repart_doc.exe' chạy đc trên WM2k5 thật à?Ai làm đc thì xin gọi SƯ PHỤ

adx

adx có thể nói thêm về bản CookRom của bạn đc ko?Bạn Rem,Add những gì nêu qua cho anh em tham khảo chút đi!Ko phiền chứ?

Vì bận quá nên mình cũng chưa nghiên cứu được nhiều, mới chỉ đưa vào 1 số soft mình hay dùng như FlighMode, Magic Button, WM5torage, SMS_Fix... và một số Optimize cho Registry thôi, cái này khá đơn giản và dễ, hầu như ai chịu khó 1 chút là có thể cook được bản ROM theo ý thích của mình để dùng :). Chúc bạn cook được nhiều bản ROM hay phục vụ bà con PDAVIET

thanhloan

em vừa test thử mấy bản rom aku3.5_R1...R4 khi up rom xong thì mọi thứ đều tốt, tốc độ cực nhanh nhưng lại bị bệnh sau : em cho sim vào lần đầu thì có sóng bình thường nhưng khi tháo pin rồi lắp lại thì thấy báo không có mạng, em thử unlock thì lại có sóng rồi tháo pin ra lắp lại thì lại báo no service. em thử chạy lại bản rom 2003 thì bình thường. ko biết có bác nào bị hiện tượng này chưa ,và cách khắc phục như nào? mong các bác giúp đỡ

phuonglev

em vừa test thử mấy bản rom aku3.5_R1...R4 khi up rom xong thì mọi thứ đều tốt, tốc độ cực nhanh nhưng lại bị bệnh sau : em cho sim vào lần đầu thì có sóng bình thường nhưng khi tháo pin rồi lắp lại thì thấy báo không có mạng, em thử unlock thì lại có sóng rồi tháo pin ra lắp lại thì lại báo no service. em thử chạy lại bản rom 2003 thì bình thường. ko biết có bác nào bị hiện tượng này chưa ,và cách khắc phục như nào? mong các bác giúp đỡ

Đó là bệnh của WM5 mà bạn, vụ đó không giải quyết được đâu, chỉ còn cách sống chung với lũ thôi :D. Mà thực ra cái đó cũng chẳng ảnh hưởng lắm, so với hồi mới ra WM5 cho BA, các bản Rom bjo là quá tuyệt vời rồi.

anhvuvtv

Cái này là bệnh cố hữu của WM5 for BA.Có khi tháo pin lắp lại máy vẫn lên bình thường, có khi R None (ko có sóng lên lạc).Những lúc bị tắt sóng thì rất dơn giản bạn chọt Reset là đâu lại vào đấy ngay!

hcqp

Cái này là bệnh cố hữu của WM5 for BA.Có khi tháo pin lắp lại máy vẫn lên bình thường, có khi R None (ko có sóng lên lạc).Những lúc bị tắt sóng thì rất dơn giản bạn chọt Reset là đâu lại vào đấy ngay!

Từ lúc mình xài BA tới giờ chưa lần nào tháo pin ra lắp lại mà lên bình thường cả! Lúc nào cũng R None mà thôi! Nhưng đúng như anhvuvtv và bác Logout bày hồi trước, bình thường thôi, vừa bật lên, chọt luôn Reset là được.

chanhtrungnct

Bác anhvuvtv ơi! Cái ROM AnhVuVTV.2 của bác em tải hông được! Bác up lại dùm em! Thank bác! :)

hocohu2003

Uh, Đúng là chọc Reset là được nhưng hơi bực mình các bác nhỉ ? Nếu fix được cái này thì hay biết mấy. Nhiều lúc chọc mấy lần mới được. huhu.

sptthoa

Uh, Đúng là chọc Reset là được nhưng hơi bực mình các bác nhỉ ? Nếu fix được cái này thì hay biết mấy. Nhiều lúc chọc mấy lần mới được. huhu.

chọc mấy lần thì có sao đâu nè, chọt=NONE > Chọt tiếp, chưa bao giờ mình bị liên tiếp hai lần cả, bệnh này chưa có cách chữa đâu và chắc là sẽ chẳng ai nghiên cứu cách chữa làm gì, vì nó chẳng ảnh hưởng gì nhiều.....hỗng có chi phải bực mình bác à!;)

Tuan1412

bản anhtuvtv2 có những ưu việt gì thế em đang dùng bản logout fix2 nhưng thấy 1 lỗi là khi nh=ghe nhạc bằng windows media mà tắt máy đi thì máy treo luôn bật cũng o lên nữa,nhưng gọi thì vẫn có chuông chỉ có điều ppc o báo gì hết,o biết bản rom của anhtu có bị lỗi này o mấy bác

ducbinh94

Bạn chỉ cần chọc nút reset là được thôi. Không có cách khắc phục nào nữa đâu.

Tom_codon

Super V.I.P
Xin thông báo cho anh em một tin
Sau một thời gian nghiên cứu Tom Man Phạm Quang đã làm thành công việc chuyển đổi giao diện Crossbow cho các dòng máy WM5.0 cả màn hình VGA và QVGA.
Đảm bảo được giao diện giống y hệt WM6.0 Crossbow.Ngay cả thanh Start bar cũng có giao diện 3D trìm nổi giống WM6.0
Xắp tới có lẽ sẽ cho ra mắt 1 Rom cho dòng BA với giao diện này

Một vài hình ảnh mô tả trên màn hình QVGA của Gigabytes.Vào BA hình ảnh cũng sẽ tương tự như vậy
Chúc vui

phuonglev

Sắp sửa có Rom mới rồi, vui quá ta, nhưng ko biết giao diện WM6 có khác WM5 bjo nhiều ko, em xem qua giao diện giới thiệu của WM6 thấy không khác WM5 nhiều lắm. Thanks các MOd nhà ta nhiều nhiều

phongred

nếu có rom mới như vậy thì còn gì bằng nếu có điều kiện thì 2 Man thên luôn mấy cái ứng dụng của WM6 vào luôn nha.

anhvuvtv ơi sao Rom của bạn mình mới up thử nó kg dùng dc các phím tắt (phím cứng) không có cái nào có tác dụng. phần cứng đang tốt nha (kg fai lổi phần cứng)

anhvuvtv

nếu có rom mới như vậy thì còn gì bằng nếu có điều kiện thì 2 Man thên luôn mấy cái ứng dụng của WM6 vào luôn nha.

anhvuvtv ơi sao Rom của bạn mình mới up thử nó kg dùng dc các phím tắt (phím cứng) không có cái nào có tác dụng. phần cứng đang tốt nha (kg fai lổi phần cứng)

Oạch,bạn là trường hợp đầu tiên đó,cái này thì vượt quá tầm kiểm soát của mình rùi!Chắc BA của bạn..."ko thích" Rom của mình rồi!Hì hì!

Còn vụ giao diện mới cho BA,giống WM6.Nếu chỉ có giao diện mới thì chắc anh em vẫn chưa đc thỏa mãn lắm nhỉ?Rom WM6 mới cho BA thì chắc sẽ thỏa mãn hơn.Nhưng từ giao diện đến Rom WM6 chắc cũng gần thôi nhỉ?Vô cùng ủng hộ MODs.

Status
Không mở trả lời sau này.