• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

oanhngo

Hic mình xài bản wm6 (5.35.05) lâu rồi, nhưng sao bây giờ tin nhắn đến chậm quá . có khi tới nửa ngày mới tới. hic người ta nhắn tối 10h mà tới 2,3 giờ chiều hôm sau mới nhận dc. có ai gặp lổi này không. xin chỉ giáo, ko phải tại mạng đâu . mình thử qua điện thoại khác nhắn rồi nhân ào
ào.

trước đây mình cũng bị như bạn trên bản rom này ! mình thấy là do xung đột soft (hình như bạn mới cài thêm soft nào đó ? ) bạn thử remove soft đó đi xem sao! bạn đã cài fix lỗi tin nhắn chưa? hồi trứoc mình HR rùi cài fix lỗi tin nhắn là oki! thử xem sao nhé! chúc vui

vettau

Hic mình xài bản wm6 (5.35.05) lâu rồi, nhưng sao bây giờ tin nhắn đến chậm quá . có khi tới nửa ngày mới tới. hic người ta nhắn tối 10h mà tới 2,3 giờ chiều hôm sau mới nhận dc. có ai gặp lổi này không. xin chỉ giáo, ko phải tại mạng đâu . mình thử qua điện thoại khác nhắn rồi nhân ào ào.

bạn vao StartUp trong Windows xóa cai BA_SMS_Alert_fix cũ đi rồi cài lại cái bản BA_SMS_Alert_fix mới rồi RS lại xem

Khuong

Một vài hình minh họa đầu tiên của bản Touch Edition beta cho anh em tham khảo:

Bác đạt ạ bản này em đã test rồi, có trên 4sha mà, nhưng có một điều là Windows media không hỗ trợ một số file về video chỉ hổ trợ ogg và mp4 thôi, bác xem lại nhé, càon commengger không cói mục hồng ngoại, hồng ngoại đang ở chế độ tắt bác kích hoạt lại giúp em với, cái skin mặc định màn hình nền không có, chỉ màu đen, bác đư CÁI SKIN CIỦATOUCH VÀO THÌ TUYỆT, VỚI LẠI CÁC MÀN HÌNH TODAY KHÔNG ĐƯỢC NHƯ TOUCH, NHÌN MÀN HÌNH TODY CỦA TOUCH CÓ GIỜ VÀ THÊM MẤY TAB NƯA CHỨ. BẢN NÀY THẬT TUYÊT BÁC UP LEN CHO ANH EM TEST ĐỂ CÓ Ý KIẾN GÓP Ý A,J. THÀNH THẬT XIN LỖI BÁC VÀ RRẤT RẤT CẢM ƠN BÁC.

vettau

Báo cáo , ko được vẫn là ko được các bác ạ . Nó vẫn báo lỗi khi up radio , mặc dù em cài trên 4 con PC khác nhau rồi . Thế mới buồn chứ . Up đc nk và ms thui . Mình chạy = JAF cũng vậy lun . Mà win 3 hay 5 cũng bị lỗi radio
Bạn đang dùng 2k3 or 2k5 .nếu 2k5 thì thử clear sạch sẽ rồi Up riêng 1 mình Radio (không Up chung với Rom) và kiểm tra Pin cho đủ 100% xem ,nếu đến giờ này vẫn chưa đc thì theo minh nghĩ là khó khăn cho bạn rồi.cố gắng kiên trì thêm 1 chút nữa nhé !:(

Khuong

Báo cáo , ko được vẫn là ko được các bác ạ . Nó vẫn báo lỗi khi up radio , mặc dù em cài trên 4 con PC khác nhau rồi . Thế mới buồn chứ . Up đc nk và ms thui . Mình chạy = JAF cũng vậy lun . Mà win 3 hay 5 cũng bị lỗi radio

theo mình nghĩ đến nước này rồi thì bạn nên đưa ra tiện cho kỹ thuật dưa được rồi đấy, nếu up riêng một nình radio mình đưa lên mà không được thì nên ra tiệm rồi đấy. chúc bạn thành công, thật sự chia buồn với bạn

hoangkhai1112

Anh Đạt Up bản Touch Edition Beta lên host cho anh em luôn đi anh, nhìn hấp dẫn quá, anh em test chung luôn.....

Bác đạt ạ bản này em đã test rồi, có trên 4sha mà, nhưng có một điều là Windows media không hỗ trợ một số file về video chỉ hổ trợ ogg và mp4 thôi, bác xem lại nhé, càon commengger không cói mục hồng ngoại, hồng ngoại đang ở chế độ tắt bác kích hoạt lại giúp em với, cái skin mặc định màn hình nền không có, chỉ màu đen, bác đư CÁI SKIN CIỦATOUCH VÀO THÌ TUYỆT, VỚI LẠI CÁC MÀN HÌNH TODAY KHÔNG ĐƯỢC NHƯ TOUCH, NHÌN MÀN HÌNH TODY CỦA TOUCH CÓ GIỜ VÀ THÊM MẤY TAB NƯA CHỨ. BẢN NÀY THẬT TUYÊT BÁC UP LEN CHO ANH EM TEST ĐỂ CÓ Ý KIẾN GÓP Ý A,J. THÀNH THẬT XIN LỖI BÁC VÀ RRẤT RẤT CẢM ƠN BÁC.

Trời đất, hôm trước up lên rồi nhưng còn đang test xem còn bị gì ko, chưa gì hết mà bạn đã tìm ra rồi àh! Đang chỉnh sửa một vài thứ, trong registry vẫn còn một vài dòng thừa và một vài lỗi liên quan đến NetCF2 đang đau đầu đây, cụ thể là HTC Audio Manager chạy loạn cả lên (nhưng nếu thử trong bản rom ko có NetCF thì nó lại chạy tốt), Vlip thì báo lỗi nhưng vẫn hiển thị rất tốt, Contact Manager (cái này yêu cầu phải có NetCF mới chạy) thì hoàn toàn bình thường...:-??...ko thể hiểu nổi, chán thật, cái NetCF này thật tình mình chẳng muốn đưa vào chút nào cả, làm chậm máy đi thấy rõ !

Chỉnh sửa cuối:

xlive

Member
Hom trứoc cũng có vào 4share search kiếm Touch Edition beta là thấy bản của bác nhung kô biết làm thế nào để có link down ve dc chắc phải đăng ký gì đó nên thôi đơi bác cho bản chính luôn

Theo như hình thì bác đã fix date on today thành 1 dòng rồi cái contact mới thấy cũng có vẻ hay quá

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Trời đất, hôm trước up lên rồi nhưng còn đang test xem còn bị gì ko, chưa gì hết mà bạn đã tìm ra rồi àh! Đang chỉnh sửa một vài thứ, trong registry vẫn còn một vài dòng thừa và một vài lỗi liên quan đến NetCF2 đang đau đầu đây, cụ thể là HTC Audio Manager chạy loạn cả lên (nhưng nếu thử trong bản rom ko có NetCF thì nó lại chạy tốt), Vlip thì báo lỗi nhưng vẫn hiển thị rất tốt, Contact Manager (cái này yêu cầu phải có NetCF mới chạy) thì hoàn toàn bình thường...:-??...ko thể hiểu nổi, chán thật, cái NetCF này thật tình mình chẳng muốn đưa vào chút nào cả, làm chậm máy đi thấy rõ !

Contact Manager thấy hay thật , nếu bỏ đi thì uổng mà không bỏ thì cần phải có NetCF, công nhận thêm cái NetCF này vào làm giảm tốc độ đáng kể, nhưng dù sao em cũng cảm ơn bác rất nhiều và xin lỗi bác một lần nữa. em rất kết cái màn hình Today của touch không biết BA có hỗ trợ không nưa.
thank.

Hom trứoc cũng có vào 4share search kiếm Touch Edition beta là thấy bản của bác nhung kô biết làm thế nào để có link down ve dc chắc phải đăng ký gì đó nên thôi đơi bác cho bản chính luôn

Theo như hình thì bác đã fix date on today thành 1 dòng rồi cái contact mới thấy cũng có vẻ hay quá
Tình hình là bản Touch Edition như trong hình sẽ ko thể ra mắt anh em vì mình đã pó tay với NetCF2 rồi, do trình độ non kém cộng với quá ít kinh nghiệm cook rom (mới có 2 tuần) nên mình ko thể đưa NetCF2 vào như yêu cầu của anh em được, nếu anh em cần thì nên nhờ đến các mod chuyên build rom (mình chỉ là mod phần mềm và thảo luận sử dụng thôi) làm giúp vậy!
Hiện giờ mình đang cook lại từ bản SE theo giao diện Touch như trên để dùng, tất nhiên là ko có NetCF, nếu anh em thích thì khi nào xong mình sẽ up lên, tốc độ cũng khá nhanh !

xlive

Member
Tình hình là bản Touch Edition như trong hình sẽ ko thể ra mắt anh em vì mình đã pó tay với NetCF2 rồi, do trình độ non kém cộng với quá ít kinh nghiệm cook rom (mới có 2 tuần) nên mình ko thể đưa NetCF2 vào như yêu cầu của anh em được, nếu anh em cần thì nên nhờ đến các mod chuyên build rom (mình chỉ là mod phần mềm và thảo luận sử dụng thôi) làm giúp vậy!
Hiện giờ mình đang cook lại từ bản SE theo giao diện Touch như trên để dùng, tất nhiên là ko có NetCF, nếu anh em thích thì khi nào xong mình sẽ up lên, tốc độ cũng khá nhanh !

Kô có net CF cung kô sao cả rất cám ơn bác đạt đã cống hiến cho BA và cũng rất mong bác tiếp tục với thời gian ngắn như vừa rồi là bác đã thành công rồi. luôn ủng hộ và chào đón những bản rom tiêp theo cho BA của bác

Khuong

Bác đạt ơi cố lên mọi người đang ủng hộ bác mà. mọi người đang chờ bản rom mới của bác. =D> =D>=D>

hcqp

Không đưa NetCF2 vào Rom được, nhưng nếu cài thêm ở ngoài vào thì tốn chút bộ nhớ, nhưng chạy có còn nhanh không, hay là bị chậm lại?!
Thật ra, bản thân em chỉ cần hơi đẹp một tý, nhưng thời gian đáp ứng nhanh, chạy ổn là được!Loại bỏ được càng nhiều thứ râu ria càng tốt. Như bản Rom vừa rồi của bác, thì bác đã bỏ Game, phần viết chữ, MMS,... là mình rất thích. Mình cài Mobile Shell vào và sử dụng rất OK!...Dù thỉnh thoảng vẫn bị treo chút chút.
Trên nhu cầu sử dụng của mỗi người, mình nghĩ, nên chia làm 2 bản ROM: Một bản thật thời trang, tốc độ vừa phải; và một bản giản lược tối đa với tốc độ và ổn định nhất!
Vài ý cùng tác giả...nhưng mình thì potay!!! Chỉ biết cảm ơn và thán phục anh Đạt nhà mình thôi! :D

adx

Lâu nay bận việc quá không có thời gian cook ROM, giờ vào thấy mod Đạt cook được nhiều ROM quá.
Theo thiển ý của mình, không nên đưa NetCF vào vì nó gây nặng máy và 1 số người cũng không cần dùng tới (nếu ko cài 1 số soft có yêu cầu phải có NetCF). Mặt khác đưa nó vào thì bác cũng buộc phải gỡ 1 số soft đi để không gây tràn ROM.
Chỉ nên đưa vào 1 số phần mềm thật cần thiết như font tiếng Việt và 1 số soft nhỏ nhẹ dạng must have thôi.

Tâm lý chung của mọi người khi up ROM là bản ROM đó phải nhẹ nhàng, nhanh, ít lỗi và giao diện đẹp, vì thế cái nào có thể thì cố gắng đáp ứng trước

Cảm ơn mod và chúc mod cook ngày càng lên tay và cho ra bản ROM như nhiều member mong đợi
;;)

symbian

Cảm ơn anh em đã giúp đỡ , mình cũng bó tay luôn , mở máy ra thấy nó khò lung tung cả main . Thui cho nó ngược về nơi sản xuất thui . 1 lần nữa thanks anh em PDA

nidu29

Anh em đang háo hức chờ đợi bản room mới được ra mắt. Hy vọng các mod sớm hoàn thành. Xin chân thành cảm ơn các mod đã nhiệt tình cook rom để anh em luôn được up những bản mới hoàn thiện.

vettau

Cảm ơn anh em đã giúp đỡ , mình cũng bó tay luôn , mở máy ra thấy nó khò lung tung cả main . Thui cho nó ngược về nơi sản xuất thui . 1 lần nữa thanks anh em PDA

còn nước con tát,sao đã tháo tung ra vậy? đem ra ngay 93 phố huế đi ,vừa đi mua cái thẻ nhớ cho bạn tiện thể hỏi thợ kỹ thuật ở đấy họ bảo chết Radio sửa được khoảng 300k. nếu bạn còn yêu nó thì cho nó 1 cơ hội cuối cùng nhé, chúc may mắn=))

Khuong

Không biết bác Đạt Cook bản rom mới đến đâu rồi nhỉ, gần ra mắt chưa bác.
Luôn tiện bác add cái HTC_TouchFlo (ứng dụng xoay màn hình kiểu 3D của máy HTC touch) vào xem được không.

Chỉnh sửa cuối:
Không biết bác Đạt Cook bản rom mới đến đâu rồi nhỉ, gần ra mắt chưa bác.
Luôn tiện bác add cái HTC_TouchFlo (ứng dụng xoay màn hình kiểu 3D của máy HTC touch) vào xem được không.
Cái đó có chạy được trên WM5 đâu mà add vào bạn, mình đã thử add cái HTC Home Plugin vào rồi, nhìn cũng khá đẹp, nhưng test mấy hôm nay máy chạy chậm và ko ổn định, hay bị lỗi bật ko lên nên gở ra rồi, các bạn chịu khó đợi vài hôm nữa sẽ có bản rom mới để vọc mà!

Chỉnh sửa cuối: