• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

vettau

Cái đó có chạy được trên WM5 đâu mà add vào bạn, mình đã thử add cái HTC Home Plugin vào rồi, nhìn cũng khá đẹp, nhưng test mấy hôm nay máy chạy chậm và ko ổn định, hay bị lỗi bật ko lên nên gở ra rồi, các bạn chịu khó đợi vài hôm nữa sẽ có bản rom mới để vọc mà!
Bạn xem lại cái Wisba hộ nhé vì cái icon cọt sóng va GPRS nó cứ nhấp nháy trông rất khó chịu,hy vọng bản mới sẽ hoàn chỉnh hơn,cám ơn bạn thật nhiều.

Bạn xem lại cái Wisba hộ nhé vì cái icon cọt sóng va GPRS nó cứ nhấp nháy trông rất khó chịu,hy vọng bản mới sẽ hoàn chỉnh hơn,cám ơn bạn thật nhiều.
Cái đó là do lỗi của Wisbar bản beta 4 bạn ạh, bản beta mới hết bị lỗi đó rồi bạn!

xlive

Member
Bác Đạt ơi nhờ bác xem lại cái chức năng chơi nhạc nhé nó cứ bị lỗi này vơi thằng pocket player. đã thử HR cài lại vẫn bị bác ạ. Kô biết có bạn nào bị như mình kô nhỉ

rosa

Các bác cho em xin cái link để down bản rom HTC của Mod Dat với. Cái link kia em ko down được.

Các bác cho em xin cái link để down bản rom HTC của Mod Dat với. Cái link kia em ko down được.
Rom HTC là rom nào bạn? cái rom có bootimage mà hôm trước bạn Khuong đưa lên hả? Cái đó mình gỡ xuống rồi, hôm nay hoặc ngày mai mình sẽ up bản mới lên cho các bạn!

Khuong

Rom HTC là rom nào bạn? cái rom có bootimage mà hôm trước bạn Khuong đưa lên hả? Cái đó mình gỡ xuống rồi, hôm nay hoặc ngày mai mình sẽ up bản mới lên cho các bạn!

Bác tranh thủ đưa lên cho anh em đi ạ, mọi người đang háo hứuc chờ bản rom mới của bác đó.

NGOPHUSAI

NPS đã đọc đến trang 30 cũa posting này , thấy công sức cũa anh PhamThanhDat đóng góp rất là to lớn, và đôi khi phãi trã lời 1 problem nhiều lần cho nhiều người. Tiện đây cũng có ý kiến thế này chẵng biết có phù hợp hay không?
Co' nên hay không? cái post đầu tiên listing về tên của từng version cũa software và link download, cách UpROM từng bước cơ bản từ 1 máy BA nguyên thũy. Sau đó nếu những update version, hay bugfix softwares thì được add on vào hàng trên đó trong cùng 1 post đó luôn , nhưng có ngày tháng update , để thành viên mơi' hay cũ đều nghiên cứu dễ dàng và biết được cái nào test rồi hay chưa , lỗi gì, và điều quan trọng là tránh tình trạng những câu hõi đã có người hõi rồi , hoặc lỗi đã fix rồi , sẽ giãm đi tình trạng chũ đề quá nhiều trang , phãi bõ đi hay dời đi mục khác old or new .
Một lần nửa xin chân thành cãm tạ công sức anh PhamThanhDat đã và đang cookROM mới cho pà con xài , và rất nhẫn nại trã lời các câu hỏi thắc mắc của các thành viên . Chúc anh được dồi dào sức khõe

NPS

Link tải bản rom mới nhất của mình đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?8nujqlmh12t

hoặc

Mã:
http://www.4shared.com/file/20954798/a904e919/Upgrade.html

Hình minh họa thì chắc các bạn cũng biết rồi, ko cần phải giới thiệu nữa hen!

Bản rom này mình đã test mấy ngày nay, bị lỗi HTC Audio Manager ko chạy được (ko hiểu tại sao)! Ngoài ra thì mình chưa phát hiện lỗi gì thêm!

Nhân đây mình cũng xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn là mình mới vừa bán con O2S cho ông anh rồi, nên có lẽ đây là bản rom cuối cùng của mình, mặc dù rất tiếc nhưng vì ko có máy để test nên mình ko thể cook tiếp được nữa !

Một lần nữa xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn! Chúc toàn thể anh em dùng BA nhiều sức khỏe !

Chỉnh sửa cuối:

nidu29

Thanks bác Đạt. Mình vào pdaviet từ sáng và nhấn F5 liên tục để được down bản mới này nhưng rất tiếc khi có 1 cái mới xuất hiện thì lại phải chia tay 1 "người cũ" hic hic. Chúc bác ra đi mạnh khỏe và mong 1 ngày đẹp giời bác sẽ quay lại với BA để tạo ra những sản phẩm hoàn thiện hơn nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Khuong

Link tải bản rom mới nhất của mình đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?8nujqlmh12t

hoặc

Mã:
http://www.4shared.com/file/20954798/a904e919/Upgrade.html

Hình minh họa thì chắc các bạn cũng biết rồi, ko cần phải giới thiệu nữa hen!

Bản rom này mình đã test mấy ngày nay, bị lỗi HTC Audio Manager ko chạy được (ko hiểu tại sao)! Ngoài ra thì mình chưa phát hiện lỗi gì thêm!

Nhân đây mình cũng xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn là mình mới vừa bán con O2S cho ông anh rồi, nên có lẽ đây là bản rom cuối cùng của mình, mặc dù rất tiếc nhưng vì ko có máy để test nên mình ko thể cook tiếp được nữa !

Từ lúc biết cook rom tới giờ thì đây là bản thứ 3, cũng tích lũy được chút ít kinh nghiệm của dòng BA này, hy vọng sau khi mình ra đi sẽ có một (hoặc nhiều) anh em nào đó tiếp tục đứng ra cook rom cho các bạn dùng. Hôm nào rãnh mình sẽ đưa lên toàn bộ những dòng reg, những gì đã làm nên tốc độ (cũng khá khá) của những bản rom do mình cook lên cho anh em tham khảo, ai rành thì cook rom tiếp cho anh em BA dùng hen!

Một lần nữa xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn! Chúc toàn thể anh em dùng BA nhiều sức khỏe !

Buồn thế bác, bản rom chưa hoàn thiện lắm mà bác đã bán O2s đi rồi, lấy ai cook rom đây.

Buồn thế bác, bản rom chưa hoàn thiện lắm mà bác đã bán O2s đi rồi, lấy ai cook rom đây.
Thực ra việc cook rom ko phải là quá khó, chỉ cần bạn chịu khó và có thời gian là làm được thôi! Bên box Khái niệm cơ bản và công cụ hỗ trợ đã có hướng dẫn rồi, mình cũng theo đó mà làm thôi!

Mình có một ý này, sao các bạn ko tự cook một bản rom cho riêng mình (dựa trên nền R5 hoặc bất cứ bản nào của dòng BA mà các bạn thấy dùng tốt) rồi sau đó up lên cho mọi người cùng test, nhiều người cook thì sẽ có nhiều bản rom, rồi chúng ta sẽ lập ra topic để bình chọn rom nào tốt nhất, vừa để cho các thành viên mới dễ dàng lựa chọn, vừa để anh em cook rom tự phấn đấu!

Các bạn hãy mạnh dạn cook thử đi, mình cũng có chút ít kinh nghiệm, nếu có gì khó khăn thì các bạn cứ post lên đây, nếu trong khả năng thì mình và các anh em rành về cook rom sẽ giúp đỡ, như vậy thì box ROM cho HTC BA của chúng ta có phải là sôi động hơn nhiều ko?

nidu29

sau 1 thời gian chờ đợi, hôm nay đã có bản rom mới để cài. Trong khoảng từ 5h30' chiều đến giờ máy luôn trong tình trạng treo hoặc rất chậm, gần như ko thấy có sự điều khiển. Bi giờ lại phải up lại bản cũ của bác Đạt thôi

sau 1 thời gian chờ đợi, hôm nay đã có bản rom mới để cài. Trong khoảng từ 5h30' chiều đến giờ máy luôn trong tình trạng treo hoặc rất chậm, gần như ko thấy có sự điều khiển. Bi giờ lại phải up lại bản cũ của bác Đạt thôi

Sao vậy nhỉ? Mình đã test 2 ngày rồi thấy chạy cũng khá mà ta!

Khuong

Sao lại như vâạy hả bạn, hôm qua có link đow về là mình up liền, chạy vèo vèo. khởi động trong vòng 25-30 giây máy chạy thấy ổn định đến bây giờ, cài thêm today home 6 tab và một số phần mềm khác thấy máy vẫn ổn mà. bạn xem lại đi.

nidu29

Mình cũng chẳng rõ, khi up xong thì máy chạy rất chậm phải restars liên tục vì treo. Tối đi chơi mà điện thoại đến thì ko nhận được đành up lại bản cũ của bác Đạt. Không biết tại lỗi gì. Để mình up lại thử xem còn bị không

vvq

Mình cũng đã uprom này tối qua, dùng đến bây giờ có vài nhận xét sau:
- Các phần mềm HTC theo trường phái touch rất Pro.
- Còn một số trục trặc khi resume máy (bấm nút power) đám ứng rất chậm, gần như bị treo máy. Dẫn đến rất khó dùng khi cài DeviceLock (dùng chức năng Lock on Wake up)
- Wissbar có lỗi lúc hiển thị chữ "start", lúc không. Tớ phải tắt Wissbar đi.

Sơ sơ có nhận xét như vậy. Nói chung là good, cám ơn mod Dat.

phuonglev

Tôi cũng bị giống như bạn, khi bấm power để resume máy thì các phím cứng không hoạt động được khoảng 5s(mặc dù mình chưa cài bất cứ 1 phần mềm nào cả), cái này chắc là do WA3 gây ra.