• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

PDAmember

@PDAmember: Thôi thế thì bạn up lại lần nữa đi, lần này chỉ up riêng radio thôi nhé. Đưa về BL rồi up bằng cái thư mục radio của bạn ấy, không ảnh hưởng gì đến bản rom đâu.

:-/ Up Radio xong có cần phải Clear Storage (HR) lại ko các bác nhể?

ledangtrung

Em tưởng chỉ cần Clear Storage sau khi up rom thôi chứ. Up radio mà cũng phải làm thế nữa hả bác.

ledangtrung

Em không biết có bác nào đã gặp trường hợp này chưa (em search Diễn đàn rồi mà không thấy): Em up rom AKU, tốc độ của bàn phìm cứng lúc nhắn tin rất chậm và hay bị lỗi lặp phím. Các bác có ai gặp chưa và có thể chỉ em hướng khắc phục được không?

Anbis

Em up bản ROM Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) vào máy, sau khi up xong, HR lại, nó nhảy ra 1 loạt chương trình ko thể khởi động được, sau đó máy em chạy ko được rất nhiều chương trình có sẵn, nhìn trong Remove List thì trống trơn, ko có gì cả T_T
Em đã reset lại, format mọi thứ, vẫn ko sao làm được.
Bấm vào contacts thì nó hiện lên chớp nhoáng rồi mất ngay.
Lỗi này là thế nào nhỉ ?

Mong được sự giúp đỡ của mọi người.
Cảm ơn rất nhiều ^^

Oxy

Em up bản ROM Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) vào máy, sau khi up xong, HR lại, nó nhảy ra 1 loạt chương trình ko thể khởi động được, sau đó máy em chạy ko được rất nhiều chương trình có sẵn, nhìn trong Remove List thì trống trơn, ko có gì cả T_T
Lỗi này là thế nào nhỉ ?

Cảm ơn rất nhiều ^^

Khả năng bạn UP ROM xong như chưa vào Clean Registry HiveFormat Storage rồi! Bởi nếu bạn đã thực hiện bước này rồi thì khi máy Boot làm gì có phần mềm nào mà bạn nói "Nhiều chương trình không khởi động được"! Bạn vào thực hiện Format Storage và Clearn Reg lại xem sao./.

Em không biết có bác nào đã gặp trường hợp này chưa (em search Diễn đàn rồi mà không thấy): Em up rom AKU, tốc độ của bàn phìm cứng lúc nhắn tin rất chậm và hay bị lỗi lặp phím. Các bác có ai gặp chưa và có thể chỉ em hướng khắc phục được không?
Bạn vào Start>Settings >System >Keyboard Backlight>Repeats Setting, bạn sẽ thấy 2 thanh trượt, thanh bên trên bạn kéo sát qua trái, thanh phía dưới kéo sát qua phải là xong!

Tuan1412

ledangtrung Em tưởng chỉ cần Clear Storage sau khi up rom thôi chứ. Up radio mà cũng phải làm thế nữa hả bác
tốt nhất là vẫn nên clearstorage đi bạn ạ như thế sẽ tránh dc lỗi trong quá trình sử dụng,trước mình up rom xong o clearstorage đi thế là máy o có sóng nữa cỏ

ledangtrung Em không biết có bác nào đã gặp trường hợp này chưa (em search Diễn đàn rồi mà không thấy): Em up rom AKU, tốc độ của bàn phìm cứng lúc nhắn tin rất chậm và hay bị lỗi lặp phím. Các bác có ai gặp chưa và có thể chỉ em hướng khắc phục được không?
bạn nên nói rõ là bạn đang sử dụng bản rom nào ,trong các bản rom gần đây đều đã dc fix lỗi khi nhắn tin rồi,aku có nhất nhiều phiên bản bạn o nói rõ thì làm sao mà mọi người giúp dc:((

Anbis Em up bản ROM Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) vào máy, sau khi up xong, HR lại, nó nhảy ra 1 loạt chương trình ko thể khởi động được, sau đó máy em chạy ko được rất nhiều chương trình có sẵn, nhìn trong Remove List thì trống trơn, ko có gì cả T_T
Lỗi này là thế nào nhỉ ?

Cảm ơn rất nhiều ^^
bạn cứ làm theo cách của TM Õy là dc đấy,mình cũng đã từng dùng bản rom ấy rồi chưa tháy mấy lỗi đó:D

vnvn

sao lâu lắm rồi , mà chưa có 1 bản rom mới dành cho BA nhỉ , nhìn các dòng máy khác chạy WM6 nhìn mà buồn , cái mình dùng hiện tại chỉ là MOD , bác logout có dự kiến làm thêm j không vậy , hix , buồn cho con BA không đc up rom chán quá

Anbis

Em đã làm theo cách của bác Oxy, ổn rồi. Thanks bác nhiều.

Nhưng hiện tại, em gặp 1 vấn đề khác, là bàn phím cứng của máy, có những phím khá nhạy, bấm vào ra ngay, nhưng có những phím bấm vào nó ra chữ rất chậm, thế là do phần cứng hay do hardware nhỉ ?
Và 1 vấn đề nữa, là em ko change theme của máy được, dùng Theme Master cũng ko được, mà copy theme thẳng vào folder Windows cũng ko được >"< ở bản ROM cũ (TuMa gì đó) thì ko bị.

Nhờ mọi người giúp đỡ tiếp ^^

Tuan1412

Em đã làm theo cách của bác Oxy, ổn rồi. Thanks bác nhiều.

Nhưng hiện tại, em gặp 1 vấn đề khác, là bàn phím cứng của máy, có những phím khá nhạy, bấm vào ra ngay, nhưng có những phím bấm vào nó ra chữ rất chậm, thế là do phần cứng hay do hardware nhỉ ?
Và 1 vấn đề nữa, là em ko change theme của máy được, dùng Theme Master cũng ko được, mà copy theme thẳng vào folder Windows cũng ko được >"< ở bản ROM cũ (TuMa gì đó) thì ko bị.

Nhờ mọi người giúp đỡ tiếp ^^
bàn phím cứng phím thì nhạy phím o thế là do phần cứng rồi bạn ơi
về vấn đề change theme thì mình chưa gặp bao giờ bạn đang dùng bản rom nào thế phải nói rõ ra thì mọi người mới cùng giúp dc bạn chứ:D

Anbis

bàn phím cứng phím thì nhạy phím o thế là do phần cứng rồi bạn ơi
về vấn đề change theme thì mình chưa gặp bao giờ bạn đang dùng bản rom nào thế phải nói rõ ra thì mọi người mới cùng giúp dc bạn chứ:D

Em vẫn đang dùng bản Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).
Cái nhạy ở đây ko phải là phím bấm ko ăn, bác bấm 2 lần nó vẫn ra 2 chữ, có điều nó ra chậm hơn hẳn các phím khác.

linhlk

Em vẫn đang dùng bản Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6).
Cái nhạy ở đây ko phải là phím bấm ko ăn, bác bấm 2 lần nó vẫn ra 2 chữ, có điều nó ra chậm hơn hẳn các phím khác.

theo mình nghĩ có khả năng do phần mềm,bạn thử HR lại xem sao?

Anbis

Chà, mỗi người chẩn 1 bệnh, có cách nào khám vụ này ko nhỉ ? Hy vọng ko phải bung máy ra. Em thấy con này còn khá cứng, ngoài cái vụ bàn phím ra thì thấy hầu như ko vấn đề gì, cảm ứng vẫn còn rất nhạy.....

Mà các bác cho em xin lại link down Rom logout Fix2 được ko ạ ? Link của Mod ở trang 1 trên 4shared, em down 3 lần rồi, lần nào cũng chỉ đến được 88% là toi >"<

Cảm ơn các bác trước ^^

Anbis

Đã dùng cả IDM và FlashGet, đều chỉ down được đến 88% >__<
Có bác nào có lòng tốt up lên chỗ khác dễ down 1 tí giúp em được ko ?

BADBIGBOY

Mình đang dùng bản Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) nhưng thấy bàn phím số xấu quá nên minh muốn đổi nhưng không biết nên sử dụng loại nào đẹp có tư vấn dủm mình ko?Mình cài Agenda One và Pocket Breeze thấy bị đụng và cảm ứng bị lệch.Có ai bị giống mình ko chỉ với vì mình phải Hadreset lại ko có cách nào khác
Thanks.

Mình đang dùng bản Rom5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) nhưng thấy bàn phím số xấu quá nên minh muốn đổi nhưng không biết nên sử dụng loại nào đẹp có tư vấn dủm mình ko?Mình cài Agenda One và Pocket Breeze thấy bị đụng và cảm ứng bị lệch.Có ai bị giống mình ko chỉ với vì mình phải Hadreset lại ko có cách nào khác
Thanks.
Bàn phím số thì bạn qua đây tham khảo, lựa chọn rồi tải về dùng nhé! Còn việc bị lệch cảm ứng thì sau khi HR bạn còn bị lệch nữa ko? Vì thỉnh thoảng một vài phần mềm, hoặc game đụng nhau cũng có thể gây ra hiện tượng lệch cảm ứng! Nếu còn thì liên quan đến phần cứng rồi!

BADBIGBOY

Rom logout Fix2 mình down được bình thường mà.Sừ dụng FlashGet 1.81.Thử lại đi nhe bạn.