• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

nhattuan7483

Active Sync nó tự ngắt khi bạn đưa máy về bootloader, điều này là bình thường thôi, bạn cứ việc chạy file MaUpgradeUt_noID là được mà bạn!

Cũng không được luôn báo không connect dc, không nhân được gì cả, Mình thử mấy lần, khi đưa về bootloader nó không còn nhận được số phiên bản hay số radio thì làm sao up tiếp được, bấm chạy thì báo không connect :(

cam9999

Mình đang sử dụng bản LOGOUT FIX 2 , sau mỗi lần tắt wi-fi, rùi phải reset máy lại mới dùng wi-fi được. có cách nào không phải reset máy lại không? chỉ mình với. THANKS!

cf005h

rapidshare chịu khó đợt đến lượt nhé. Thằng này buộc phải đợi lấy số rồi mối được down. Mẹo là bác có thể dùng chương trình HideIP để chuyển IP máy tính đến 1 quốc gia khác, tốc độ lấy số sẽ nhanh hơn. Luu ý khi down bằng rapidshare thì tắt mấy chương trình hỗ trợ download như IDM hoặc FlashGet (không xài được đâu)

Còn vụ wifi trong WM5 là căn bệnh cố hữu rồi, hiện chưa có cách nào trị nó ngoài việc reset lại máy

Mình đang sử dụng bản LOGOUT FIX 2 , sau mỗi lần tắt wi-fi, rùi phải reset máy lại mới dùng wi-fi được. có cách nào không phải reset máy lại không? chỉ mình với. THANKS!

Còn vụ wifi trong WM5 là căn bệnh cố hữu rồi, hiện chưa có cách nào trị nó ngoài việc reset lại máy

Vấn đề bật wifi đã được đề cập nhiều rồi mà bạn, đầu tiên là bạn mở CommManager lên, sau đó vào Setting>Wlan Settings>, chọt vào Turn on WLAN>OK, trở lại màn hình CommManager, chọt vào biểu tượng wifi là bật được thôi mà!

poiuy

Cũng không được luôn báo không connect dc, không nhân được gì cả, Mình thử mấy lần, khi đưa về bootloader nó không còn nhận được số phiên bản hay số radio thì làm sao up tiếp được, bấm chạy thì báo không connect :(

Bạn dùng sợi cáp khác xem sao, có thể bị mất kết nối là do cáp, hoặc cũng có thể phải đưa sang PC khác

kojirovn

Vấn đề bật wifi đã được đề cập nhiều rồi mà bạn, đầu tiên là bạn mở CommManager lên, sau đó vào Setting>Wlan Settings>, chọt vào Turn on WLAN>OK, trở lại màn hình CommManager, chọt vào biểu tượng wifi là bật được thôi mà!

Có cách nào đưa chức năng "turn on WLAN" đó ra ngoài như một button or thay thế như 1 softkey không vậy bro?

Có cách nào đưa chức năng "turn on WLAN" đó ra ngoài như một button or thay thế như 1 softkey không vậy bro?

Đưa nó ra ngoài thì được nhưng như mình đã nói bên trên, bạn phải trải qua 2 bước mới có thể bật wifi được nên có đưa ra ngoài thì bạn vẫn phải vào CommManager đề bật lên (vì đây là lỗi của BA dùng WM5) --> đưa ra cũng như ko! :D

TrungDN

Sau khi vào bootloader bạn có nhìn thấy cái chữ USB mờ mờ ở giữa màn hình không? Nếu có thì chạy MaUpgradeUt_noID là được. Nếu không thấy chữ đó thì kiểm tra lại kết nối. Đôi khi thay đổi cổng USB (Rút ra cắm vào cổng khác, phía sau máy PC còn hai cái cổng nữa) thì lại chạy được. Thử hết các cổng USB xem. Không được nữa thì ta sẽ tính tiếp.

gigaticvn

mình hỏi khí không phải, khi up rom lên WM5, Mình ko thấy có vạch sóng, mình nghịch linh tinh 1 lúc thì có sóng mà ko hiểu tại sao
Mình hỏi là: làm thế nào để có sóng?

khanhgt

mình hỏi khí không phải, khi up rom lên WM5, Mình ko thấy có vạch sóng, mình nghịch linh tinh 1 lúc thì có sóng mà ko hiểu tại sao
Mình hỏi là: làm thế nào để có sóng?
Cái này là bệnh chung của máy BA mà anh , khi up lên WM5 thì bản Radio không được ổn định bằng WM3 do đó quá trình khởi động và dò mạng lâu hơn so với bình thường , cách giải quyết hợp lý là tìm bản Radio ổn định nhất để dùng :D

AnhTu

Super V.I.P
Trường hợp up ROM lên WM5. đa số sẽ không hiện GSM ở lần đầu tiên, chọt soft reset là hết thôi. Bản radio ổn định nhất là 1.15

kojirovn

Mình up bản Logout Fix 2 - (dùng ổn) và dùng tool Tom_hackmod_WA3_QVGA, ko hiểu sao đôi lần bật máy lên thì gặp critical error: could not locate gwes.exe . Ko rõ là do xung đột phần mềm hay là do cái tool trên...mình có search trong khu vực này (thread Old 3) nhưng bro Tom cũng chỉ nói chung chung là sẽ fix nhưng cũng chưa thấy có thêm gì sau đó.

poiuy

Có đấy bạn, nếu máy bạn cài sẵn phần mềm softkey thì chỉ việc gán cho 1 softkey đừong dẫn tới file WLanMgr ở trong windows thôi

Mình up bản Logout Fix 2 - (dùng ổn) và dùng tool Tom_hackmod_WA3_QVGA, ko hiểu sao đôi lần bật máy lên thì gặp critical error: could not locate gwes.exe . Ko rõ là do xung đột phần mềm hay là do cái tool trên...mình có search trong khu vực này (thread Old 3) nhưng bro Tom cũng chỉ nói chung chung là sẽ fix nhưng cũng chưa thấy có thêm gì sau đó.
Hiện giờ đã có bản beta 4 của WA3 rồi, bạn wa box Themes & Skins, topic WA3 tải về dùng nhé!

NeverEnd

Cho em hỏi với, em mới mua con XDA IIs, muốn up lên wm5, nhưng khi chạy tool unlock thì nó báo thế này

Sau đó chạy cái DOC Repart thì nó báo lỗi này

Bác nào giải quyết hộ em với. Thanks

Oxilo

Cho em hỏi với, em mới mua con XDA IIs, muốn up lên wm5, nhưng khi chạy tool unlock thì nó báo thế này

Sau đó chạy cái DOC Repart thì nó báo lỗi này

Bác nào giải quyết hộ em với. Thanks

- Cái trên là nó chỉ cú pháp của chương trình unlockextrom, phải chạy bằng cách giống command line trên pc mới được. Trên ppc thì bạn bấm giữ cái đồng hồ gốc phải trên một lúc, nó sẽ hiện ra cái giống command line, lúc đó bạn gõ file unlockextrom có kèm theo một trong 4 thông số đó vào (-lock,-unlock,-hide,-unhide).
- Ở dưới báo như vậy là vì ở trên bạn chưa unlock được extrom thì không thể tác động vào nó.

AnhTu

Super V.I.P
Giải thích như thế là sao nhỉ, mình chưa phải làm những thao tác này bao giờ :-?
o2cui nói:
Cái trên là nó chỉ cú pháp của chương trình unlockextrom, phải chạy bằng cách giống command line trên pc mới được. Trên ppc thì bạn bấm giữ cái đồng hồ gốc phải trên một lúc, nó sẽ hiện ra cái giống command line, lúc đó bạn gõ file unlockextrom có kèm theo một trong 4 thông số đó vào (-lock,-unlock,-hide,-unhide)
o2cui nói:
Ở dưới báo như vậy là vì ở trên bạn chưa unlock được extrom thì không thể tác động vào nó.
Chưa nhấn vào biểu tượng unhide, unlock thì làm sao format ext ROM được, nếu đã cài file cab thì sẽ hiện 1 thư mục ở trong Program.
Những vấn đề sơ đẳng như thế này thì sẽ không cần trả lời như thế nữa nhé, bạn hãy tìm lại ở những chủ đề cũ.

manhtu

con 02s của em dạo này kô thể nào kết nối với PC đc mặc dù cài ActiveSync rồi mà vẫn kô được, vậy làm thế nào để kết nối đc bây giờ

poiuy

Bạn sang box thảo luận AS, ở đó có nhiều phương pháp xử lý lắm. Tuy nhiên nếu tất cả các biện pháp đó mà không được thì chỉ còn cách cuối cùng là up lại rom và cài lại WinXP.