• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

anhduc0110

Mình đã úp rom theo đúng trình tự, tuy nhiên để vào Bootloader Menu để Format Storage + reg thì không thể nào được (mình bấm đồng thời 2 nút Camera + Record sau khi chọc Reset hơn 10 lần), mình có thử vào Bootloader thì vẫn được, thử từng nút Camera hay Record thì vẫn thấy tốt, không hiểu sao? Mấy Bro giúp mình với nhé

nhipsongvn

MỚi xài thử dòng O2S, up ROM 5.35.05_AKU_3.5.2(WM6) theo các bước hướng dẫn (Repart 128 - Up ROM. Format Storage + reg...), máy chạy bình thường nhưng không thể nào tắt sóng phone bằng cách vào Flight mode như các máy khác. Có bác nào bị tình trạng như vậy với bản ROM này không? Cách khắc phục thế nào ạ (hay là phải chuyển về Logout fix 2?) ? Xin cảm ơn các bác!
Ặc, cái Flight mode là 1 soft, bạn có thể cài thêm. trong WM5 bạn muốn tắt sóng chỉ cần vào settings---------->connection-------->wireless manager sau đó tap vào cái icon có hình cái ống nghe điện thoại, thế là xong.

nhipsongvn

Mình đã úp rom theo đúng trình tự, tuy nhiên để vào Bootloader Menu để Format Storage + reg thì không thể nào được (mình bấm đồng thời 2 nút Camera + Record sau khi chọc Reset hơn 10 lần), mình có thử vào Bootloader thì vẫn được, thử từng nút Camera hay Record thì vẫn thấy tốt, không hiểu sao? Mấy Bro giúp mình với nhé
bạn nên đọc kĩ lại hướng dẫn đã viết ở các bài trước, trước khi hỏi. Format Storage (đưa máy về tình trạng xuất xưởng, nghĩa là chỉ có hệ điều hành rom bản sạch sẽ) bạn ấn record + camera + chọt reset và vào Bootloader (để up rom hoặc up radio) bạn ấn record + nguồn + chọt reset là 2 tình huống khác nhau

Chỉnh sửa cuối:

cf005h

Chính xác thì phải là giữ 2 nút Camera + Record, đồng thời chọt vào Reset, rồi lại nhả Reset ra, tay vẫn giữ 2 nút Camera + Record.

hocohu2003

Bạn chỉ cần làm như cf005h là được, nên nhớ có khi chọt mấy lần mới xuất hiện 3 dòng.

duongtrung

Có cài soft gì đâu chứ (Cái bác muốn nói là Auto Fight chứ gì)??? Nhưng kích nào cái icon hình điện thoại mà nó trơ trơ không chịu tắt sóng (tức là về chế độ Flight mode) thì làm sao bây giờ???

Ặc, cái Flight mode là 1 soft, bạn có thể cài thêm. trong WM5 bạn muốn tắt sóng chỉ cần vào settings---------->connection-------->wireless manager sau đó tap vào cái icon có hình cái ống nghe điện thoại, thế là xong.

poiuy

Flightmode là phần mềm này, chứ dùng biện pháp chọt vào cái ống nghe thì chập chờn, không chắc được 100%.
Còn để HR bấm Cam+rec+SR cứ giữ nguyên cho đến khi ra menu HR chứ không phải là bấm đi bấm lại gì đâu.

hocohu2003

Flightmode là phần mềm này, chứ dùng biện pháp chọt vào cái ống nghe thì chập chờn, không chắc được 100%.
Còn để HR bấm Cam+rec+SR cứ giữ nguyên cho đến khi ra menu HR chứ không phải là bấm đi bấm lại gì đâu.

Mình thấy đâu chập chờn như bạn nói đâu, tốt nhất không nên cài thêm flightmode gì nữa bởi nó sẽ làm tốn bộ nhớ, vả lại bản thân bản rom đã có sẵn. Nếu vẫn k tắt được thì do bị lỗi rồi, Bạn nên HR lại là được liền.

ledangtrung

Chắc là do bạn chưa đưa máy về bootloder đó thôi, đưa về bootloder rồi tiến hành up lại radio bạn nhé! Chúc bạn thành công!

Cám ơn huynh. Sau một hồi loay xoay em cuối cùng cũng đã up radio thành công. Đúng và đã có sự nhầm lẫn giữa việc vào bootloader và vào nơi để format registry. Đọc mấy post gần đây em nghĩ chắc cũng có nhiều người nhầm như vậy.

Hichic, hổng hiểu sao em dùng bản của bác logout mà mới một thời gian thôi mà gặp lỗi quá chời!
1. cái flightmode biến mất 1 cách bí ẩn nè!
2. mấy lần trước (lúc mới uprom xong) thì mỗi khi vào pda.vn coi tivi online khí thế lun, bây giờ thì chỉ nghe được mỗi tiếng mà chắng thấy hình đâu.
3. (cái này quan trọng nhất nè) pin nó giảm rất nhanh, nhiều khi nhắn xong 1 cái tin, mất cỡ 1-2% pin là chuyện bình thường. Không nghe nhạc, ko chơi game, sau cỡ 3h là pin còn đâu cỡ 45%

Còn nhiều nữa nhưng trước mắt là cứ như vậy đã. Có bác nào bị giống em thì chỉ em cách fix

PDAmember

Cám ơn tất cả các bác đã giúp đỡ, tôi đã up được bản Logout Fix2. Phải công nhận là bản ROM này hoàn chỉnh và có giao diện đẹp. Cũng không tốn pin như lonelyshadow0212 đã nói. Tuy nhiên trong quá trình thực hiện gặp phải khó khăn sau, đưa ra để các bác hỗ trợ: theo hướng dẫn tôi đã copy file radio_.nbf vào chung trong thư mục ROM Logout với ý định sẽ up luôn cả bản Radio 1.15 này cùng với ROM. Tuy nhiên khi chạy file BaUpgradeUt.exe gặp lỗi liên tục (mặc dù đã sửa lỗi CountryID trong HTCRUU.conf rùi), sau đó copy MaUpgradeUt_noID.exe vào thư mục để chạy thay thế BaUpgradeUt.exe xem sao, vẫn gặp lỗi!!! Đành phải remove radio_.nbf ra khỏi thư mục và chạy BaUpgradeUt.exe để up ROM không thì bị lỗi 1 lần, thoát ra và chạy lại 1 lần nữa thì OK. Vì thế đến giờ tôi đã có ROM mới nhưng vẫn phải chạy bản Radio 1.06 cũ (vì chưa up Radio mới). Như vậy là sao các bác, tôi có nhầm ở chỗ nào ko?

Các file trong thư mục ROM
EnterBL.exe - BaUpgradeUt.exe - GetDeviceData.exe - HTCRUU.conf - HTCRUU.dll - nk.nbf - SetOperator.bat - xda3nbftool.exe

Các file trong thư mục RADIO
EnterBL.exe - MaUpgradeUt_noID.exe - GetDeviceData.exe - radio_.nbf - RUU.conf - RUU.dll

binladen

Hic, còn thêm 1 cái lỗi nữa đó là vào phần cài đặt password của máy trong phần setting thì hổng được, khi nhấn vào thì nó hiện ra nhưng lại tắt liền chưa đầy 1 giây. Mong bác nào giải thích giúp. Em cũng định up xuống lại bản 2k3 xem thử nó có còn mắc mấy cái lỗi đó không? Nhất là cái phần Pin đó, hichic. Mong mấy bác giúp em sớm!

poiuy

@PDAmember: Thôi thế thì bạn up lại lần nữa đi, lần này chỉ up riêng radio thôi nhé. Đưa về BL rồi up bằng cái thư mục radio của bạn ấy, không ảnh hưởng gì đến bản rom đâu.

@binladen: chạy WM5 tốn pin hơn là đúng đấy, chẳng hạn khi tôi dùng WM2003 thì pin được 3 ngày còn up lên WM5 thì chỉ được 2 ngày thôi. Đặt pass bạn vào thử setting-> personal-> lock đặt thử xem có được không

Chỉnh sửa cuối:
Hic, còn thêm 1 cái lỗi nữa đó là vào phần cài đặt password của máy trong phần setting thì hổng được, khi nhấn vào thì nó hiện ra nhưng lại tắt liền chưa đầy 1 giây. Mong bác nào giải thích giúp. Em cũng định up xuống lại bản 2k3 xem thử nó có còn mắc mấy cái lỗi đó không? Nhất là cái phần Pin đó, hichic. Mong mấy bác giúp em sớm!
Mình vẫn dùng password bình thường mà bạn, vào Setting>lock nó vẫn hiện ra bình thường thôi, có thể bạn dùng lâu rồi, các soft đụng nhau nên gây ra lỗi, HR lại sẽ được thôi bạn! Còn pin của bạn nó bị gì thế?

huytruongnet

không hiểu sap topic này càng ngày càng loãng thế là sao
các MOB ko trả lời về các câu hỏi cho newbie ỏe trong này
vì các topic khác đã trả lời hết rồi . Các bạn muốn biết thì phải đi tìm thôi
chứ suốt ngày hỉ mà chẳng chiu đi tìm thế này thì làm sao mà khá đc
nói chung vấn đề Up ROM ch con BA này thì vô sờ tư đi . Tại vì con này no trâu bò lắm không die đc đâu :) đơn giản vì có ngày Trường Up ROM 10
lần mà có thấy Xi nhê gì đâu
các bạn muốn tìm hiểu về úp rom thì nên dọc các Tick trước nhé

binladen

Hehe, mới mò ra, không phải là vậy, tất cả cũng là do nó xung khắc với cái VietLip. Hic, khi chuyển qua tiếng Việt thì vào cái Lock không được, nhưng khi chuyển qua tiếng Anh thì không có vấn đề gì cả. Hic, nhưng sau khi đã cài xong pass, chuyển sang lại tiếng Việt, soft reset thì nó cũng hiện ra cái khung yêu cầu nhập pass nhưng buồn ở chỗ là nó không hiện mấy cái số cho mình nhấn. hic, làm mình bây giờ không biết phải vào sao luôn, bác nào giúp em cái.Huhu!

Tuan1412

Hehe, mới mò ra, không phải là vậy, tất cả cũng là do nó xung khắc với cái VietLip. Hic, khi chuyển qua tiếng Việt thì vào cái Lock không được, nhưng khi chuyển qua tiếng Anh thì không có vấn đề gì cả. Hic, nhưng sau khi đã cài xong pass, chuyển sang lại tiếng Việt, soft reset thì nó cũng hiện ra cái khung yêu cầu nhập pass nhưng buồn ở chỗ là nó không hiện mấy cái số cho mình nhấn. hic, làm mình bây giờ không biết phải vào sao luôn, bác nào giúp em cái.Huhu!
hiện tượng này mình chưa gặp bao giờ vì mình o dùng tiếng việt,theo mình bạn thử trượt lên rồi ấn các phím cứng xem có vào o,nếu vẫn o dc thì chỉ còn cách clear storage đi thôi vì bây giờ o thể vào dc win của máy mà remove pass dc:D:))

binladen

Hic, nhấn cho gãy bàn phím cũng hổng ăn thua gì lun, kiểu này chắc dễ up xuống dùng rom 2k3 thôi, 2k5 lỗi quá chời, chán!

Tuan1412

Hic, nhấn cho gãy bàn phím cũng hổng ăn thua gì lun, kiểu này chắc dễ up xuống dùng rom 2k3 thôi, 2k5 lỗi quá chời, chán!
bạn nói thế nào chứ mình toàn dùng 2k5 mà có thấy lỗi gì đâu bạn,nó bị đụng soft thôi bạn cũng nhận ra rồi còn gì,theo mình tốt nhất nếu muốn đặt pass thì thôi o dùng Vlip nữa,còn nếu muốn dùng tiếng việt thì o đặt pass nữa thôi,nói chung từ trước đến nay các bản tiếng việt cũng có ít nhiều các hạn chế,như là làm chậm máy rồi đụng soft,theo ý kiến của riêng mình dùng ppc cứ dùng tiếng anh thôi xài tiếng việt làm chi:D,
bạn clear storage đi rồi cài đặt lại từ đầu các ứng dụng rồi cảm nhận nhé

binladen

Chắc là phải vậy thôi chứ đâu còn cách nào khác, hic, bây giờ nhìn cái màn hình sáng vậy thôi chứ ko làm gì được, không khác gì cục gạch