• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

Bác đạt giúp em với em tải về rồi chạy BuildOS.exe nhưng không biết nên check vào những ô nào, sau đó phải làm gì để có rom up vậy bác, bác hướng dẫn kỹ hơn một tý được ko ạ.
hồi sáng em chạy BuildOS.exe xong chạy creatrom nhưng chạy đến file screnn.... (xoay màn hình ấy) là dứng và kết thúc. sau đó em lấy bản rom đó up nhưng nó ko chạy. MMs đâu ko thấy cuối sùng phải up lại bản rom WM6 dành cho BA mong bác hướng dẫn giúp em.
Đầu tiên là bạn chạy file BuildOS.exe, chek vào mục ArcsoftMMS, những mục khác thì bạn cứ để nguyên (hoặc tùy theo nhu cầu sử dụng mà bạn có thể bỏ chọn những phần ko dùng tới như Bluetooth Sim Access, HTC X Button, Games...) xong rồi bấm vào nút mũi tên màu xanh, đợi một lát (khoảng 30s), tiếp theo đó bạn đưa máy về bootloader rồi cắm cáp vào PC, tiếp theo bạn chạy file CreateROM, quá trình này sẽ khá lâu, tùy theo máy bạn nhanh hay chậm (khoảng 10-15p), khi nào kết thúc nó sẽ hỏi bạn có muốn Update luôn ko, chọn yes nó sẽ tự động gọi file MaUpgradeUt_noID cho bạn up luôn!

Khuong

Đầu tiên là bạn chạy file BuildOS.exe, chek vào mục ArcsoftMMS, những mục khác thì bạn cứ để nguyên (hoặc tùy theo nhu cầu sử dụng mà bạn có thể bỏ chọn những phần ko dùng tới như Bluetooth Sim Access, HTC X Button, Games...) xong rồi bấm vào nút mũi tên màu xanh, đợi một lát (khoảng 30s), tiếp theo đó bạn đưa máy về bootloader rồi cắm cáp vào PC, tiếp theo bạn chạy file CreateROM, quá trình này sẽ khá lâu, tùy theo máy bạn nhanh hay chậm (khoảng 10-15p), khi nào kết thúc nó sẽ hỏi bạn có muốn Update luôn ko, chọn yes nó sẽ tự động gọi file MaUpgradeUt_noID cho bạn up luôn!

Cảm ơn bác, không biết có phải máy vi tính của em ram yếu hay sao ấy, em chạy CreateROM được một lúc là nó báo lỗi đại khái là thiếu bộ nhớ gì đó, em chọn oke là nó tự kết thúc, và vẫn tạo ra file nk.nbf, em đưa ra up nhưng up xong nó không chạy được chỉ hiện lên vạch 3 màu thôi,

Cảm ơn bác, không biết có phải máy vi tính của em ram yếu hay sao ấy, em chạy CreateROM được một lúc là nó báo lỗi đại khái là thiếu bộ nhớ gì đó, em chọn oke là nó tự kết thúc, và vẫn tạo ra file nk.nbf, em đưa ra up nhưng up xong nó không chạy được chỉ hiện lên vạch 3 màu thôi,

Vậy là máy bạn ko chạy được rồi, vì quá trình CreateROM khá lâu, do đó nếu mới chạy tới đó mà kết thúc là chưa tạo được một bản rom hoàn chỉnh nên kẹt ở 3 sọc màu là phải rồi bạn, bạn nên tìm một PC nào mạnh hơn nữa để chạy bạn nhé!

Khuong

Vậy là máy bạn ko chạy được rồi, vì quá trình CreateROM khá lâu, do đó nếu mới chạy tới đó mà kết thúc là chưa tạo được một bản rom hoàn chỉnh nên kẹt ở 3 sọc màu là phải rồi bạn, bạn nên tìm một PC nào mạnh hơn nữa để chạy bạn nhé!

Thanhk bác, em cũng nghĩ vậy, cơ quan toàm máy củ cả chỉ máy em là cấu hình mạnh (ram 256, CPU 2.8g) mà ko được biết tìm đâu. chắc bó tay rồi bác nhỉ. dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều, Bác hiểu về rom như vậy bác có thể cook cho em và mọi người 1 bản rom giống WM5_3..5.2_by_adx mà thêm cái MMS được không ạ !!!!!!

Thanhk bác, em cũng nghĩ vậy, cơ quan toàm máy củ cả chỉ máy em là cấu hình mạnh (ram 256, CPU 2.8g) mà ko được biết tìm đâu. chắc bó tay rồi bác nhỉ. dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều, Bác hiểu về rom như vậy bác có thể cook cho em và mọi người 1 bản rom giống WM5_3..5.2_by_adx mà thêm cái MMS được không ạ !!!!!!
Tạm thời bạn tìm một PC khác để chạy rồi dùng tạm nhé, sắp tới (chưa biết khi nào vì dạo này bận wá) khi tổng hợp được một số OEM hay cho BA (từ SM Tom_codon và các Mod chuyên build ROM) mình sẽ tích hợp vào R5 (hoặc chờ tới khi Xplode cho ra phiên bản mới) cho các bạn dùng thử!

poiuy

Em vừa mới up từ 2003 lên wm5.0 phiên bản mơi nhất.không hiểu sao khi bấm phím power (bấm 1 cái ) nó không có tắt đèn màn hình mà phải giữ luôn mới tắt đèn màn.không biết bị gì, pác nào biết xin chỉ giáo .thanks

Như thế có thể là do phím bấm power của bạn không được nhạy, chứ thường giữ lâu thì nó phải tắt cả màn hình cơ

anhai

Ai chỉ mình cách giấu số trong SIM với,mới up bản R5 mà số danh bạ lẫn SIM cứ hiện lung tung chán quá.

Ai chỉ mình cách giấu số trong SIM với,mới up bản R5 mà số danh bạ lẫn SIM cứ hiện lung tung chán quá.

Vấn đề này đã được nói nhiều rồi mà bạn, bạn dùng SKTools, vào mục TuneUp>Phone Edition, trong mục Show Sim Items bạn để là No rồi khởi động lại máy là xong!

biokiller

đã có rom Helmi_BA_WM2k5_AKU3.5_v1.4.CF2 R2 by baniaczek bên xdadeveloper rùi áh,bản này...hơi bị nhìu lỗi áh,giao diện ko cool cho lắm,tốc độ chấp nhận đc,ai có ý kín j nữa ko?

anhai

Vấn đề này đã được nói nhiều rồi mà bạn, bạn dùng SKTools, vào mục TuneUp>Phone Edition, trong mục Show Sim Items bạn để là No rồi khởi động lại máy là xong!
Có cách gì dùng regedit ấy, nhanh hơn mà bác, mình quên mất rồi, có bác nào biết chỉ giúp với.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có cách gì dùng regedit ấy, nhanh hơn mà bác, mình quên mất rồi, có bác nào biết chỉ giúp với.

Nếu dùng registri chỉnh còn lâu hơn bạn ạ cách đó là dễ nhất và tiện rồi đó nhìn thế thôi chứ làm dễ nhất đó bạn. Thân!!!

R5 Wisbar Edition !

Mình vừa cook lại bản R5 của Xplode, giờ up lên đây luôn, bạn nào thích vọc rom thì dùng thử trong thời gian chờ đợi phiên bản rom tiếp theo của Xplode!

Hình minh họa:

attachment.php

Những thay đổi của bản cook này so với R5 gốc:

- Về giao diện:

+ Giao diện WM6 dùng Wisbar Advance 3 beta (nhưng sẽ ko hết hạn đâu, các bạn yên tâm)
+ Skin bàn phím mới
+ Boot Image mang đậm phong cách PDAVIET (do chính tay Admin Kawaguchi thiết kế)

- Tinh chỉnh một vài phần sau:

+ Tắt biểu tượng pin trên system tray
+ Chức năng của biểu tượng CommManager trên system tray đã được chuyển về mặc định
+ Tắt thông báo "Message Sent" khi gởi tin nhắn (chính thông báo này gây ra lỗi tin nhắn đến chậm đây)
+ Tắt chức năng Show Sim Item
+ Tắt biểu tượng Rotate Icon trên system tray
+ Tắt tất cả những bàn phím phụ ko cần thiết, chỉ chừa lại keyboard mặc định cho nhẹ máy
+ Mặc định support wifi chuẩn G
+ Clear Type
+ Tắt chức năng "Recive All Incoming Beam" để tiết kiệm pin (nếu bạn nào dùng những phần mềm điều khiển tivi thì phải vào CommManager để bật chức năng này lên)
+ Tăng repeat rate của bàn phím cứng lên tối đa-->nhạy hơn khi nhắn tin hoặc nhập liệu từ bàn phím cứng
+ Today timeout chỉnh thành 1 giờ để tiết kiệm pin
+ Tắt một số plugin ngoài màn hình Today, chỉ chừa lại Date và Device Lock

- Những ứng dụng thêm vào:

+ Wisbar Advance 3 beta 4 (ko bị giới hạn dùng thử, file .exe do bạn tmap đưa lên rất kịp lúc, thanks)
+ XCPUScalar 3.01
+ SMS delivered fix
+ New menu 2.0.2
+ Font tiếng Việt đầy đủ
+ PIM Backup 2.4
+ Pocket rar 3.60 beta 4
+ PocketZenPhone 6.103 (đây là phần mềm quản lí profile cực kì hữu ích)
+ Sim Manager 6.16 (do SMOD Tom_codon đưa lên)

- Những phần đã bị xóa bỏ:

+ Games
+ X Button
+ Internet sharing
+ BT Sim Access
+ Window Live
+ Remote Desktop

DOWNLOAD:

Mã:
http://www.mediafire.com/?69bhhozsmmj

Hoặc:

Mã:
http://www.4shared.com/file/19936662/f1d509e4/R5_Wisbar_Edition.html

Mặc dù đã test thử 1 ngày rồi, vẫn chưa thấy lỗi gì, nhưng vì mình mới tập tành cook rom, đây là bản đầu tiên nên ko thể tránh khỏi sai sót, các bạn dùng thử rồi thẳng thắng góp ý ha!

PS: bạn nào thấy thích thì thanks một cái cho mình bớt...nhức đầu hen, thức & vật lộn 2 ngày mới làm xong! :D

Chỉnh sửa cuối:

kojirovn

Bản logout_fix2 mấy hôm nay tự dưng có vấn đề hay là do xung đột phần mềm trong máy mình cũng ko rõ nữa. Mặc dù đã lock all button except power, để turn off phone (in and ex) sau 1' ko sử dụng...nhưng ko hiểu sao máy mình cứ tự động bật lên và tắt đi, dù đã shutdown, màn hình tự hiện dù ko chạm đến button nào, 1 số chương trình lại tự động nhảy a như activesync haycontact của máy.

Bản logout_fix2 mấy hôm nay tự dưng có vấn đề hay là do xung đột phần mềm trong máy mình cũng ko rõ nữa. Mặc dù đã lock all button except power, để turn off phone (in and ex) sau 1' ko sử dụng...nhưng ko hiểu sao máy mình cứ tự động bật lên và tắt đi, dù đã shutdown, màn hình tự hiện dù ko chạm đến button nào, 1 số chương trình lại tự động nhảy a như activesync haycontact của máy.

Việc ASync tự động chạy là chuyện bình thường, bản rom nào cũng thế cả, còn contact mà tự chạy thì có vấn đề rồi. Việc máy tự động bật lên rồi tự tắt thì bạn xem lại là có bật bluetooth ko? Nếu có thì chính nó gây ra đó, vì nếu bạn bật bluetooth mà tắt máy thì lâu lâu nó tự bật lên để giữ kết nối!

duongtrung

Dù không rãnh để test ROM nhưng cũng hoan nghênh tinh thần ham học hỏi & dám nghĩ dám làm của bác Đạt. Mong bác tiếp tục phát huy =D>

Nếu bạn muốn chỉnh reg thì đây: vào HKCU\Controlpanel\Phone\ShowSim, giá trị 1:hiện; 0:tắt
Nếu bạn còn thắc mắc gì về reg thì bạn sang topic Thảo luận về cách hack registry bàn tiếp ha, ko thảo luận về reg ở đây bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối: