• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC BLUE ANGEL - ROM WM5.0

kojirovn

Link tải bản rom mới nhất của mình đây:

Mã:
http://www.mediafire.com/?8nujqlmh12t

hoặc

Mã:
http://www.4shared.com/file/20954798/a904e919/Upgrade.html

Hình minh họa thì chắc các bạn cũng biết rồi, ko cần phải giới thiệu nữa hen!

Bản rom này mình đã test mấy ngày nay, bị lỗi HTC Audio Manager ko chạy được (ko hiểu tại sao)! Ngoài ra thì mình chưa phát hiện lỗi gì thêm!

Nhân đây mình cũng xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn là mình mới vừa bán con O2S cho ông anh rồi, nên có lẽ đây là bản rom cuối cùng của mình, mặc dù rất tiếc nhưng vì ko có máy để test nên mình ko thể cook tiếp được nữa !

Một lần nữa xin chân thành cáo lỗi cùng các bạn! Chúc toàn thể anh em dùng BA nhiều sức khỏe !

sao em down không được nhỉ ? ai có link khác ko ?

Khuong

Mod Dat cho mình hỏi với:

Nếu bây giờ mình up bản Second Edition rồi cài cái HTC 6 tabs thì có dùng được không?

Thực lòng mình vẫn khoái bản rom mới này, chẳng nhẽ Mod không cố nghiên cứu tiếp để anh em có thể dùng được à. Chỉ còn mỗi lỗi chậm resume và hay treo máy thôi mà.

Cài thêm HTC 6 tabs vẫn dùng được bình thường bạn ạ, ko ảnh hưởng gì đâu. Mình đang dùng đây mà, tạm ổn. không hiểu sao các bạn dùng lỗi khi Resume mà mình thử đi thử lại không thấy nhỉ, ko hiểu nổi. mình dùng cảm thấy ổn cả mà không hề có lỗi đó xảy ra với máy mình. Mình up từ chiều bác Đạt đưa lên diễn đàn tới giờ vẫn oke

rosa

sao em down không được nhỉ ? ai có link khác ko ?

Mod Dat gỡ link rồi, làm sao mà down được.

Mình nghĩ Mod Dat nên đưa lại bản rom này lên diễn đàn đi. lỗi resume đã được fix sau khi chỉnh sửa registry rồi. Bây giờ mình dùng ngon lành. Chỉ mỗi tội cái lỗi Audio Manager ko sử dụng được thôi.

Mod Dat cho mình hỏi với:

Nếu bây giờ mình up bản Second Edition rồi cài cái HTC 6 tabs thì có dùng được không?

Thực lòng mình vẫn khoái bản rom mới này, chẳng nhẽ Mod không cố nghiên cứu tiếp để anh em có thể dùng được à. Chỉ còn mỗi lỗi chậm resume và hay treo máy thôi mà.

Mod Dat gỡ link rồi, làm sao mà down được.

Mình nghĩ Mod Dat nên đưa lại bản rom này lên diễn đàn đi. lỗi resume đã được fix sau khi chỉnh sửa registry rồi. Bây giờ mình dùng ngon lành. Chỉ mỗi tội cái lỗi Audio Manager ko sử dụng được thôi.
Bạn chỉnh lại dòng nào mà nó hết lỗi resume đó vậy? Xóa dòng DisablePowerManagement mà mình nói hả?
Làm tiếp thì ko có vấn đề gì, quan trọng là ko có máy để test rom, ko thể đưa lên cho anh em thử mà chưa test trước được!

vvq

Mod Dat cho xin theme "windows default" của bản rom này với, vì không copy được, mà dùng theme HTC_default thì sấu quá. Xin cảm ơn

Mod Dat cho xin theme "windows default" của bản rom này với, vì không copy được, mà dùng theme HTC_default thì sấu quá. Xin cảm ơn
Cái theme trong rom đó thực ra chỉ là những dòng reg để đổi màu nền, màu chữ, dòng line...và 2 tấm hình nền thôi nên bạn ko tìm ra trong Windows đâu, cái bạn cần đây nhé!

thieuta

Bạn chỉnh lại dòng nào mà nó hết lỗi resume đó vậy? Xóa dòng DisablePowerManagement mà mình nói hả?
Đúng là xóa dòng trên thì máy chạy rất ngon không có vấn đề gì xảy ra, Mod up lại cho anh em test tiếp đi.

Đúng là xóa dòng trên thì máy chạy rất ngon không có vấn đề gì xảy ra, Mod up lại cho anh em test tiếp đi.
Àh, thì ra là do cái dòng này nó gây ra, mình sẽ bỏ nó ra rồi up lên lại sau!

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Làm tiếp thì ko có vấn đề gì, quan trọng là ko có máy để test rom, ko thể đưa lên cho anh em thử mà chưa test trước được!

Mình xóa dòng DisablePowerManagement. Sau khi xóa dòng này đi thì máy chạy cực nhanh. Mình thử đủ kiểu mà nó cũng không sao cả. Đang test nốt vụ wifi và mấy cái linh tinh nữa.

Còn mấy cái lỗi nho nhỏ ko đáng bận tâm. Nói chung bản rom này rất tuyệt. Thanks Mod Dat

a3t

Mới mua máy, vào đây thấy nói bản của bác Đạt dùng ngon lém, nhưng đang bị gỡ, có bác nào up lên cho anh em down đi ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Mới mua máy, vào đây thấy nói bản của bác Đạt dùng ngon lém, nhưng đang bị gỡ, có bác nào up lên cho anh em down đi ạ. Cảm ơn các b

Chờ chút nhé, fix xong rồi, đang up lên lại đây, cám ơn anh em đã ủng hộ!

Link đây, bản này đã fix lỗi resume chậm rồi đây!

Mã:
http://www.mediafire.com/?bjclmnnmyhw

Hoặc

Mã:
http://www.4shared.com/file/21103356/fa131dde/R5_Touch_fix.html

Chỉnh sửa cuối:

rosa

Mod Dat cho hỏi cái bản này đã fix được lỗi cái Audio Manager ko dùng được chưa? Or Mod đã tìm cách khắc phục được chưa?

Mod Dat cho hỏi cái bản này đã fix được lỗi cái Audio Manager ko dùng được chưa? Or Mod đã tìm cách khắc phục được chưa?
Chưa bạn ơi, mình cũng ko hiểu tại sao nó lại chạy loạn cả lên trên bản rom này nữa!

rosa

Mod Dat cho minh xin cai MSN Messenger với (không phải là cái live messenger đâu nhé).

Khuong

Chờ chút nhé, fix xong rồi, đang up lên lại đây, cám ơn anh em đã ủng hộ!

Link đây, bản này đã fix lỗi resume chậm rồi đây!

Mã:
http://www.mediafire.com/?bjclmnnmyhw

Hoặc

Mã:
http://www.4shared.com/file/21103356/fa131dde/R5_Touch_fix.html

Bác đạt ơi em muốn gở bỏ cái Java đi thì phải làm thế nào ạ. em không dùng đến nó. cụ thể là cần xopá những file nào.

Mod Dat cho minh xin cai MSN Messenger với (không phải là cái live messenger đâu nhé).
Thử cái này xem sao bạn nhé, bạn là người đầu tiên mình thấy dùng cái MSN này đó! :D

Bác đạt ơi em muốn gở bỏ cái Java đi thì phải làm thế nào ạ. em không dùng đến nó. cụ thể là cần xopá những file nào.

Cái Java đó nằm trong rom rồi, bạn ko xóa nó đi được đâu, mình thêm vào để bổ sung chức năng chạy java cho dòng này thôi, ko ảnh hưởng gì đâu, nếu bạn ko thích thì vào Windows>Start Menu để xóa cái shortcut của nó đi!

Khuong

Cái Java đó nằm trong rom rồi, bạn ko xóa nó đi được đâu, mình thêm vào để bổ sung chức năng chạy java cho dòng này thôi, ko ảnh hưởng gì đâu, nếu bạn ko thích thì vào Windows>Start Menu để xóa cái shortcut của nó đi!

ý của em là xóa toàn bộ chứ xóa cái shortcut thì không quan trọng lắm. nhưng ko xóa được thì thôi ko qua trọng lắm. thanhk bác.

linhan

e muốn cài lài win cho BA sạch sẽ, lẽ ra là dùng phím để clear storage va clean registry nhưng mà mấy fím đó của em nó bị "tưng tửng" nên ko làm được chuyện ấy.

không biết có cách nào khác để làm điều này không các anh em nhỉ?

tuan002282

Không có cách nào khác đâu. Tháo máy ra sửa lại mấy nút đó đi bro, BA dễ tháo lắm.

tuan002282

Up bản R5_touch_fix xong thấy vẫn chậm resume, máy khác gọi phải 4 chuông thì máy mình nó mới có chuông, mà hình như nó không ổn định như bản chưa fix. Mod Đạt hôm nào rảnh chỉnh bản R5_touch lại đi, hay là cook bản R5_WA giao diện touch nhưng mà bỏ WA đi, đưa nó vô giao diện không thay đổi được mà lại là mầm mống gây rối với mấy phần mềm khác.