• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire HD build for HTC HD2 by darkstone (Beta 2):

lungtungbeng

Một vài hình ảnh

Làm thế nào để có giao diện tiếng việt vậy bác???Em nhìn thèm quá

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
LƯU Ý :
Vì phiên bản này là Rom Desire với nhiều tính năng mới liên quan tới mạng nhiều >>> Update nhiều thứ đặc biệt các vấn đề liên quan đến Location >>> Dung lượng tải về lớn (ví dụ Xác định vị trí của bạn khoảng 6oMb....)
Khi cài đặt nên dùng Wifi
Không bật kết nối Data bằng (2G và 3G) nếu không cần thiết

th_thanhtung

Tác giả báo là Ringtones không set được, nhưng mọi người đã tìm ra cách kích hoạt được set Ringtones rồi.
Add widget -- Setting -- Ringtones
Kích hoạt widget này là set dược ringtones rồi và có thể set ở đây hoặc vào setting.

vettau

Tác giả báo là Ringtones không set được, nhưng mọi người đã tìm ra cách kích hoạt được set Ringtones rồi.
Add widget -- Setting -- Ringtones
Kích hoạt widget này là set dược ringtones rồi và có thể set ở đây hoặc vào setting.

đơn giản hơn là bạn vào Search (tương tự như Search trên W7 PC) gõ Sound setting...get more
:(nhà mình không có Wifi chẳng làm sao mà có net được,:|vào phần APN trống trơn đen sì:D

jennydontcry

Tớ vẫn chưa bội thực, vẫn test tiếp - chai mất 2 cục pin, hỏng vài cái thẻ
Hôm trước về WM một hôm cứ lóng ngóng như mới biết dùng ý - toàn dùng phím cứng thôi

Bác nói huẩn đấy,thà bỏ ra ít tiền mua pin và thẻ nhớ mà như mua thêm được 1 e Desire và giờ là Desire HD còn hơn là bỏ đống tiền mua máy thật mà hiệu quả chả hơn là mấy hehe.
Còn ai sợ hỏng pin hỏng máy thì cứ để ORIGINAL WM ROM SHIP dùng vừa tốt lại chả mất thời gian vọc vạch :)) :)) :))
Đúng là thỉnh thoảng quay lại dùng WM toàn chơi phím cứng thôi kaka

PS : PHẢI DOWN NGAY VỀ THỬ MỚI ĐƯỢC THÔI NHÌN PHÊ QUÁ

Chỉnh sửa cuối:

vettau

LƯU Ý :
Vì phiên bản này là Rom Desire với nhiều tính năng mới liên quan tới mạng nhiều >>> Update nhiều thứ đặc biệt các vấn đề liên quan đến Location >>> Dung lượng tải về lớn (ví dụ Xác định vị trí của bạn khoảng 6oMb....)
Khi cài đặt nên dùng Wifi
Không bật kết nối Data bằng (2G và 3G) nếu không cần thiết
nói như Bác Ân thế này có nghĩa là bản này vẫn 2G-3G bình thường chứ ạ?, sao trên máy e không có tí 2G-3G nào cả nhẩy, hay là tại máy mình không biết nứa
:D Oai! thì ra mình phải ấn Menu nó mới có cho mình add thông số! ếch quá :(

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

PS : CÁC BÁC LÀM ƠN POST LÊN LINK MF HOẶC MU HỘ EM PHÁT CHỨ ANH HỒ CẨM ĐÀO CHẶN MULTIUPLOAD RỒI KO DOWN ĐƯỢC :(( :(( :(([/QUOTE]

link MF cho các bạn nào ko tải dc từ multilink: uploading..........

venusian

Moderator
Bác nói huẩn đấy,thà bỏ ra ít tiền mua pin và thẻ nhớ mà như mua thêm được 1 e Desire và giờ là Desire HD còn hơn là bỏ đống tiền mua máy thật mà hiệu quả chả hơn là mấy hehe.
Còn ai sợ hỏng pin hỏng máy thì cứ để ORIGINAL WM ROM SHIP dùng vừa tốt lại chả mất thời gian vọc vạch :)) :)) :))
Đúng là thỉnh thoảng quay lại dùng WM toàn chơi phím cứng thôi kaka

PS : CÁC BÁC LÀM ƠN POST LÊN LINK MF HOẶC MU HỘ EM PHÁT CHỨ ANH HỒ CẨM ĐÀO CHẶN MULTIUPLOAD RỒI KO DOWN ĐƯỢC :(( :(( :((

Vậy thì xin chia buồn với anh rùi :D
Mạng nhà em cùi quá ko cũng up giúp anh. hi

trinh12345

máy bạn đã chưa kết nối với Net được chưa? mình cũng đang gặp vấn đề với 3G đây
I tried WiFi to connect HD2 to the Internet, everything's ok but cannot connect to HTC SENSE OR HTC HUB... Sorry ko viet tieng Viet dc a.

xemtynhi

Có ai tải thêm đc skin k , sao mình deck tải đc nhỉ , toàn báo không thể tải Chạm vào để thử lại :D

xemtynhi

hiệu ứng tăng cường âm thanh trong phần nghe nhạc hình như không có tác dụng phải k mọi người ? . K thể kết nói tới HTC hub để tải hình nền và skin ................ :(