• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC Desire HD build for HTC HD2 by darkstone (Beta 2):

lungtung

Mình tìm mãi mà không nhớ tên cái phần mềm để bấm vào tắt mà hình ấy, phím tắt nó hình cái khóa, tên là gì nhỉ
Cái phần mềm hiện thông số % pin, ram... tên là gì nhỉ, tự nhiên không thể nhớ nổi, mọi khi dùng android của các bác có sẵn rồi nên không chú tâm lắm

namy2k

Nghe bác nhận xét mà em tò mò quá, đang boot bản Desire HD đây^^ . mà thế nào con thẻ cùi noname của em boot mất có 5p mà sao thấy nhiều bác kêu ca boot lâu quá trời
Sao mà bác chạy có 5p hay vậy, e dùng 1 cái thẻ 8G C2 mất 18p, còn cái 4G C4 cũng hết 15p mới xong (tính đến thời điểm sense hiện lên hoàn chỉnh nha)

Bản này chạy ngon và ổn thật, chỉ tiếc là Camera không hoạt động, Tiện đây bác nào set được cái nhạc chuông và âm báo tin nhắn không vậy. Thank all
Tình hình là đầu tiên e chọn Add Widget mới, chọn phần Cài đặt\Nhạc chuông. Sau đó ra ngoài bấm vào nhạc chuông, chọn ok.
Tiếp theo vào lại Cài đặt/Cài đặt âm thanh/Nhạc chuông cho máy, chọn Nhạc chuông mới nó sẽ hiện ra list nhạc có trong thẻ nhớ, thế là chọn thôi. Còn chuông âm báo thì vẫn chưa

em cài bản này lần 1 là 25" vẫn ngựa vằn,tháo pin lắp vào chạy 20" vẫn ngựa vằn, tháo thẻ xóa hết fode và tạo fode android mới chép cacs fode đã giải nén vào fode vừa tạo trên thẻ và bắt đầu boot khoảng 10" là đã ok và bắt đầu tét và em mới phát hiện ra ngoài các lỗi mà các bác đã nêu trên thì có một điều nữa là em ko cài đặt báo thức được có bác nào bị như vầy ko ạ. em rất mong bác ANCOLA66 & bác CAOTHANHHAI sủa được các lỗi của bản này cho bọn em nhờ. cám ơn các bác nhiều
Báo thức đúng là không cài giờ được, set xong không save lại được

vatdnvn

Mình tìm mãi mà không nhớ tên cái phần mềm để bấm vào tắt mà hình ấy, phím tắt nó hình cái khóa, tên là gì nhỉ
Cái phần mềm hiện thông số % pin, ram... tên là gì nhỉ, tự nhiên không thể nhớ nổi, mọi khi dùng android của các bác có sẵn rồi nên không chú tâm lắm

1 - Lock Screen Widget -> Dùng để tắt màn hình
2 - Mini Info hoặc Advanced System Info.

ancola66

Super V.I.P
Ý các bác là sao ạ? phải kết nối 3G thì mới download được HTC sense với cả HTC hub được ạ? trong khi kết nối wifi thì lại ko down được ạ? nghe vô lý quá ta:((
Đọc bài này mới sực nhớ và nghĩ có lẽ đúng thế thật:-?. Bởi vì khi đăng kí nó bắt khai cả quốc gia, cả số di động:( >>> Mình dùng Wifi và cả trên PC đều không đăng nhập được để Verify :( mặc dù gõ đúng Name và Pass. Để mai thử lại bằng 3G xem sao:-?

lungtungbeng

Sao mà bác chạy có 5p hay vậy, e dùng 1 cái thẻ 8G C2 mất 18p, còn cái 4G C4 cũng hết 15p mới xong (tính đến thời điểm sense hiện lên hoàn chỉnh nha)

Tình hình là đầu tiên e chọn Add Widget mới, chọn phần Cài đặt\Nhạc chuông. Sau đó ra ngoài bấm vào nhạc chuông, chọn ok.
Tiếp theo vào lại Cài đặt/Cài đặt âm thanh/Nhạc chuông cho máy, chọn Nhạc chuông mới nó sẽ hiện ra list nhạc có trong thẻ nhớ, thế là chọn thôi. Còn chuông âm báo thì vẫn chưa

Báo thức đúng là không cài giờ được, set xong không save lại được

Thời gian boot lâu hay nhanh theo em nghĩ là hên xui tùy máy bác ạ. Có bác kêu k dùng đc pin dung lượng cao cho bản Rom DesireHD này nhưng em thấy chạy ầm ầm (em mất pin zin đc 3 tháng rồi, toàn xài cục pin Galilio cùi thôi. Hix). Mà em vừa del bản DesireHD để chạy bản Mattc 1.8. Bản Desire đẹp nhưng lỗi quá trời. Bác có thể thử bản Mattc 1.8 xem thế nào. Sau gần 2 tiếng test của em thì theo đánh giá chủ quan, bản này là bản ổn nhất cho tới thời điểm hiện tại. Hiện tượng Freeze chưa thấy xuất hiện, âm thanh to rõ như WM. Nói chung là ổn^^

thanhvo31

Đọc bài này mới sực nhớ và nghĩ có lẽ đúng thế thật:-?. Bởi vì khi đăng kí nó bắt khai cả quốc gia, cả số di động:( >>> Mình dùng Wifi và cả trên PC đều không đăng nhập được để Verify :( mặc dù gõ đúng Name và Pass. Để mai thử lại bằng 3G xem sao:-?

các bác ơi, các bác quên là tháng 10/2010 em này mới lên kệ à. Bây giờ nó còn chưa bán cho khách thì lấy đâu ra Hub, Pass, Name xịn để phục vụ các bác.

Các bác là được xài trước cảthangs rồi đó
Does not work:
Camera
eReader (before start of sales of HTC Desire HD)
htcsense.com (prior to the start of sales of HTC Desire HD)

phucvd

máy em ngựa vằn chạy mất 15p, có vẻ như chạy bản này pin hao nhanh hơn .... đang test chưa gặp trục trặc gì ngoài mấy lỗi đã được thông báo trước khi chạy thử :D

namy2k

Thời gian boot lâu hay nhanh theo em nghĩ là hên xui tùy máy bác ạ. Có bác kêu k dùng đc pin dung lượng cao cho bản Rom DesireHD này nhưng em thấy chạy ầm ầm (em mất pin zin đc 3 tháng rồi, toàn xài cục pin Galilio cùi thôi. Hix). Mà em vừa del bản DesireHD để chạy bản Mattc 1.8. Bản Desire đẹp nhưng lỗi quá trời. Bác có thể thử bản Mattc 1.8 xem thế nào. Sau gần 2 tiếng test của em thì theo đánh giá chủ quan, bản này là bản ổn nhất cho tới thời điểm hiện tại. Hiện tượng Freeze chưa thấy xuất hiện, âm thanh to rõ như WM. Nói chung là ổn^^
Cũng đã test thử rồi, nhưng vẫn kết em Desire HD này ở chổ giao diện và tốc độ cool hơn bản đó nhiều. Tạm thời chưa có bản ổn định nên vẫn dùng chủ yếu để nghe gọi và vọc phá thôi. Pin dùng ok đấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

vettau

:D
Cũng đã test thử rồi, nhưng vẫn kết em Desire HD này ở chổ giao diện và tốc độ cool hơn bản đó nhiều. Tạm thời chưa có bản ổn định nên vẫn dùng chủ yếu để nghe gọi và vọc phá thôi. Pin dùng ok đấy chứ
Chuẩn luôn, vì tới thời điểm hiện tại bản nào mà chả còn một vài lỗi, tuy nhiên Desire này nghe gọi còn to hơn cả WM ấy chứ:D kết nhất cái này+ No Delay and very smooth!

nhochaykhocnhe

Các pác cho em hỏi một câu hơi "gà" là cái này đã cài trực tiếp lên máy chưa hay vẫn chép lên thẻ nhớ như các bản trước ah.

dungphp

Tui thì tui vẫn thích cả WM - ADRD (thẻ nhớ, chạy vẫn mượt mà)

trinh12345

Các pác cho em hỏi một câu hơi "gà" là cái này đã cài trực tiếp lên máy chưa hay vẫn chép lên thẻ nhớ như các bản trước ah.
Vẫn trên thẻ thôi bác ạ. Nếu ko format thẻ trc khi cài thì khả năng đơ cao, nếu format thif mát khoảng 10p load lần đầu.

socker

e đã dùng thử thấy bản này cũng cool, nhưng e cắm con tai nghe vào và nghe gọi thì ... hang up luôn các bác ạ, bản này đúng là bản beta nhưng thấy phần setting của nó thì có quá nhiều phần cool, hy vọng bản chính thức fix đước mấy vấn đề hiện tại vẫn còn đang vướng mắc các bác nhỉ. Hiện giờ e đang dùng thử bản matt 1.8 thấy cũng hay nhưng hơi đơn giản trong phần setting, không có phần htc widgets như bản desire này, nhưng thấy nghe gọi và cái các phần mềm vào thì chạy phe phé, kể cả một số phần mêm ko cài được ở các bản khác cũng cool luôn, bản matt này lại có phần wifi route mà e rất thích ở wm, cool các bác ạ

phucvd

Em đang xài bản này, cảm nhận qua 2 ngày sử dụng là pin khá ổn, tuy nhiên lúc xạc thì rất khó chịu. Cảm giác chậm hơn xạc khi chạy wm hoặc tắt máy khoảng 3 - 4 lần :(. Mỗi lần xạc pin em toàn phải tắt máy xạc cho nó nhanh. Dùng build của Shub CRAFT không bị như thế

nhipsongvn

ăn pin khủng khiếp luôn, mình dùng có 1 ngày (sặc qua đêm tới 7g sáng, đầy 100%)....tới 5 giờ chiều chọc phá là coi như ko còn chút pin nào...vó hand luôn...bản beta 2 này xem ra vẫn còn phải xem lại, mặc dù tốc dộ ổn định hơn bản 1.8 của matt

caothanhhai

ăn pin khủng khiếp luôn, mình dùng có 1 ngày (sặc qua đêm tới 7g sáng, đầy 100%)....tới 5 giờ chiều chọc phá là coi như ko còn chút pin nào...vó hand luôn...bản beta 2 này xem ra vẫn còn phải xem lại, mặc dù tốc dộ ổn định hơn bản 1.8 của matt

Chọc phá đến 5 giờ chiều mới hết .... thế là ngon rồi còn gì ...
Đã ngon, bổ lại còn đòi rẻ nữa

th_thanhtung

WM chắc là cũng chỉ được thế thôi (dùng wm và rom ship: không nghịch chỉ nghe và gọi thì gần 2 ngày, nếu nghịch thì 1 ngày là 10% - 5% và 0%)