• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERALD - PDAVIET ROM WM6.1 (Build 19199.1.0.0)

Mobifuns

Super V.I.P
ROM WM6.1 - V4.17.61.21 CHO HERALD

=== CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 ===

Phiên bản WM6.1 đầu xuân dành cho HTC Herald.
- Dựa trên Xip và Build của ROM Kaiser WM6.1 cho nên tốc độ và sự ổn định khá hơn.
- Sử dụng bộ Tool mới nhất của tác giả BEPE (Big thank)
Giao diện có chút thay đổi so với bản 20 đã được đưa lên trước.
ROM chủ yếu Port Xip và Build mới, các ứng dụng thay đổi không đáng kể.

ROM hoàn thành có sự cộng tác hỗ trợ của SM Tom_codon.

Hình ảnh minh họa trong bài dưới.

Link tải ROM:

Chúc vui vẻ đầu xuân !!!

Last edited by a moderator:

Mobifuns

Super V.I.P
ROM WM6.1 - V4.17.61.21 CHO HERALD

=== CE OS 5.2.19199 Build 19199.1.0.0 ===

*** Bản FIXED ***​

Phiên bản duới đây là phiên bản fix lỗi của phiên bản trên.
Có 1 số thay đổi:

- Thay HTC Touch UI HOME 2_0 Build-115818
- Thay BT FTP 1_2 Build-33038
- Thay Comm Manager 2.0.6.0
- Thay SIM Manager 6.38
- Thay Voice Speed Dialer 1_2 Build-070717
Được tách từ ROM ship cho HTC Kaiser.

Chỉnh sửa:
- Lỗi tắt bật "OK/X"
- Tắt bật Bluetooth qua Comm.

LINK TẢI BẢN FIX

[HIDE="HDTT"]
DOWNLOAD HERE

Lưu ý hãy Login với user: PDAVIET, pass.: pdaviet để tải File.
Sau đó vẫn dùng pass.: PDAVIET để giải nén.
[/HIDE]

Chúc vui vẻ !!!

yukistvn

hi a PQ, bản mới này mình có cài vô xài thử, rất good, nhưng hiện tại phát hiện hai điểm"
1- khi muốn đóng chương trình thì bằng cách chạm "X" thì không đóng được
2- bluetooth hầu như không kích hoạt được trong Comm, mình vô setting - bluetooth làm tay thì máy báo là không có hadware installed
thanks anyway

PhamQuang

Manager
hi a PQ, bản mới này mình có cài vô xài thử, rất good, nhưng hiện tại phát hiện hai điểm"
2- bluetooth hầu như không kích hoạt được trong Comm, mình vô setting - bluetooth làm tay thì máy báo là không có hadware installed
thanks anyway

Chính xác vậy, lỗi chính là do Build 19199.1.0.0.
Không những chỉ với HTC Herald mà cả các dòng khác cũng gặp phải hiện tượng không chạy BT.
Chúng tôi sẽ Fix lại lỗi này trong 1,2 ngày tới.

banhim56

thanks anyway

Tôi đa upgrade T-Mobile Wing to ROM nay. Bluetooth set up ban đâu khong hoat đông đung nhung sau khi reset 2,3 lân thi hoat đong binh thuong. "X" button hoat đông tôt. Keyboard can phai download
"keyboard fix" đê tranh mot sô lôi khi dung mot vai charaters "(", :0". "&","?"..)

badazndragon

Thanx bác Quang nhiều lắm, bản này chạy rất tốt, giao diện đẹp. Bác có thể giúp em làm sao cho Task manager ở màn hình Today được không? Máy em thường bị treo lắm vì chạy quá nhiều programs cung một lúc.

PhamQuang

Manager
Thanx bác Quang nhiều lắm, bản này chạy rất tốt, giao diện đẹp. Bác có thể giúp em làm sao cho Task manager ở màn hình Today được không? Máy em thường bị treo lắm vì chạy quá nhiều programs cung một lúc.

Bó tay !!! :D
Người nói cho vào, người bảo không nên cho, không biết đường nào mà lần??? :D
Bạn có thể sử dụng ứng dụng "TaskManager" kèm theo trong WM6.1 đó, nó có tác dụng giải phóng RAM khá tốt.

animecentervn

Đã up ROM này, bản thân mình vẫn chưa thấy được cái gì độc đáo của bản ROM, vì sử dụng cũng như bản gốc _Ship. Mình cảm thấy bất tiện hơn ở chỗ là ngoài hình Today, nơi thường chọt ok và X lại không có dấu tam giác dạng sổ để biết các chuơng trình đang chạy và có thể đóng bất kỳ chuơng trình nào cũng như chuyển sang các chuơng trình đó.
Cái thứ 2 là 1 phần mình rất thích trong bản Ship là Window Live, giúp duyệt hotmail và dùng messenger rất nhanh, trong ROM này lại không có. Mình lên net search chuơng trình đó ở nhiều chỗ nhưng không có luôn.
Thứ 3 là không thẻ backup tin nhắn từ bản ROM cũ sang bản ROM mới này, bị báo lỗi.
Vì mất khá nhiều điều hay nhưng lại ko có gì đặc biệt nhiều trong ROM này, nên mình quyết định trở về ROM gốc xài lại thôi.
Nếu trong ROM này có gì đặc biệt, các bạn cho mình biết nhé. Thanksssss

yukistvn

Đã up ROM này, bản thân mình vẫn chưa thấy được cái gì độc đáo của bản ROM, vì sử dụng cũng như bản gốc _Ship. Mình cảm thấy bất tiện hơn ở chỗ là ngoài hình Today, nơi thường chọt ok và X lại không có dấu tam giác dạng sổ để biết các chuơng trình đang chạy và có thể đóng bất kỳ chuơng trình nào cũng như chuyển sang các chuơng trình đó.
Cái thứ 2 là 1 phần mình rất thích trong bản Ship là Window Live, giúp duyệt hotmail và dùng messenger rất nhanh, trong ROM này lại không có. Mình lên net search chuơng trình đó ở nhiều chỗ nhưng không có luôn.
Thứ 3 là không thẻ backup tin nhắn từ bản ROM cũ sang bản ROM mới này, bị báo lỗi.
Vì mất khá nhiều điều hay nhưng lại ko có gì đặc biệt nhiều trong ROM này, nên mình quyết định trở về ROM gốc xài lại thôi.
Nếu trong ROM này có gì đặc biệt, các bạn cho mình biết nhé. Thanksssss

việc backup PIM từ ROM cũ sang Rom mới mình làm thấy ok hết mà, có bị lỗi gì đầu, có thể là do bạn backup ban đầu bị lỗi rồi.
thực ra mỗi bản ROM tui nghĩ không thể nào làm hài lòng được hết tất cả mà người xài nên dùng thử bản ROm nào cảm thấy phù hợp với mình thui, không hợp thì back lại mấy hồi, riêng bản này tui thấy khá phù hợp với tui ( tui chỉnh lại page pool từ 6 -> 12 M lun, máy chạy phà phà, sướng, chưa từng bị treo máy).
vài lời chia sẽ
P/s: to a PQ and Mobifuns: thanks again vì bản ROM mà các anh chia sẽ với ae

PhamQuang

Manager
Bản 29 Fixed (đưa trên trang 1) đã sửa các lỗi không hoạt động "X" rồi kia mà các bạn.
Ngoài ra cũng chỉnh sửa bug. các kết nối.

Có lẽ sắp tới sẽ có bản Clean (bản 30) sẽ gỡ bỏ hết tất cả các ứng dụng như (HTC Home, HTC Album,...) và ROM sẽ hoàn toàn giống ROM gốc. Khi đó các bạn sẽ cảm nhận thấy tốc độ của nó ra sao. :D :D :D

ratmitdac

Các pro cho hỏi, tôi đang sử dụng bản Rom của microlab 4.17...
đã sử dụng tool của canonyang, thành công
Bây giờ muốn up thử rom 6.1, tôi phải làm cụ thể thế nào, có phải thêm bớt cái gì không, hay chỉ down xuống cái bản rom, chạy romupdateutilities là xong ?
Cám ơn nhiều nhé.

ratmitdac

Các pro cho hỏi, tôi đang sử dụng bản Rom của microlab 4.17...
đã sử dụng tool của canonyang, thành công
Bây giờ muốn up thử rom 6.1, tôi phải làm cụ thể thế nào, có phải thêm bớt cái gì không, hay chỉ down xuống cái bản rom, chạy romupdateutilities là xong ?
Cám ơn nhiều nhé.

ratmitdac

Không có pro nào trả lời cho em à,
Các pro ăn tết lâu thế.
Cám ơn bác Microlab071966 đã giúp em vụ ở 20 Trần Quốc Toản nhé.
Em quên mất không hỏi tên bác là gì ?
Em sang bên này rồi ạ.

Microlab071966

Không có pro nào trả lời cho em à,
Các pro ăn tết lâu thế.
Cám ơn bác Microlab071966 đã giúp em vụ ở 20 Trần Quốc Toản nhé.
Em quên mất không hỏi tên bác là gì ?
Em sang bên này rồi ạ.

Không có gì đâu ratmitdac bạn đã sang tới nơi rồi à,chúc thành công và hẹn gặp lại.Tên mình là Hải.Từ nay bạn cứ down các bản rom về và up bình thường thôi.