• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

nugift

Active Member
Mình đang dùng XDA Live đây. Cũng không khác gì so với Vanilla, chỉ có điều thêm 1 số chức năng mà người cook cho là hay và thích hợp thôi. Đã 4 ngày rồi, PPC chạy tuyệt vời, pin ít hao lắm. Cứ thử xem nhé!

htc

tuyệt vời!!!chạy cực nhanh,giao diện cực cool,và cực kì ít hao pin...

CutKit

tuyệt vời!!!chạy cực nhanh,giao diện cực cool,và cực kì ít hao pin...

htc đang quảng cáo cho VANILLA hay là XDA-LIVE đấy, để A em con biết chứ, hihi

jennydontcry

cho em hỏi 2 cái link của bác hailua_fr ở trên là bản không cần down link fix lỗi nữa phải không ạ?

hailua_fr

cho em hỏi 2 cái link của bác hailua_fr ở trên là bản không cần down link fix lỗi nữa phải không ạ?
không,đây là hai version ban đầu,vẫn còn nhiều lỗi(tuy chạy khá nhanh),vẫn càn down thêm fix,nhưng theo thông tin từ tác giả thì version mới sẽ ra mắt hai ba ngày nữa,tôt hơn hết la bạn nên chờ một tí,để khỏi mắc công.

jennydontcry

Cám ơn hailua_fr,vậy tốt hơn hết là cố nhịn hai ba ngày nữa có bản ngon rồi cài luôn thể.Bác có post liền cho anh em nhé

boypluto

không biết các bác dùng thế nào chứ , cái bản VANILLA em dùng tốn bin quá. Tối đi ngủ còn 80% , sáng dậy còn có 50% thôiah. Đang dùng thử bản Live. Tạm thời thì chưa thấy gì cả. Chỉ có mỗi cái là hình như bản này nó thiếu chức năng ghi âm nhanh hay sao ấy. Mình ấn vào nút ghi âm bên sườn máy mà nó cứ báo lỗi thôi

CutKit

không biết các bác dùng thế nào chứ , cái bản VANILLA em dùng tốn bin quá. Tối đi ngủ còn 80% , sáng dậy còn có 50% thôiah. Đang dùng thử bản Live. Tạm thời thì chưa thấy gì cả. Chỉ có mỗi cái là hình như bản này nó thiếu chức năng ghi âm nhanh hay sao ấy. Mình ấn vào nút ghi âm bên sườn máy mà nó cứ báo lỗi thôi

công nhận bản VANILLA có vẻ hao pin nhỉ, mấy hôm đầu UpROM xong thì hay phải cắm USB để cài các soft mới nên chưa biết pin thế nào, mấy hôm nay bắt đầu để ý thì tốn pin ghê thật đấy.
mà lúc SYNC thỉnh thoảng vẫn bị treo máy đột ngột, hoặc là xuất hiện error không conected được với PC

ck.

nugift

Active Member
công nhận bản VANILLA có vẻ hao pin nhỉ, mấy hôm đầu UpROM xong thì hay phải cắm USB để cài các soft mới nên chưa biết pin thế nào, mấy hôm nay bắt đầu để ý thì tốn pin ghê thật đấy.
mà lúc SYNC thỉnh thoảng vẫn bị treo máy đột ngột, hoặc là xuất hiện error không conected được với PC

ck.

Bản XDA Live chuẩn hơn Vanilla và ít hao pin. Với cả 2 bản này khi sync với PC mình thấy PPC thường treo máy. Cách tốt nhất là khởi động PPC trước rồi mới nối cáp sync với PC, vừa sync được và PPC cũng k treo máy.

CutKit

Bản XDA Live chuẩn hơn Vanilla và ít hao pin. Với cả 2 bản này khi sync với PC mình thấy PPC thường treo máy. Cách tốt nhất là khởi động PPC trước rồi mới nối cáp sync với PC, vừa sync được và PPC cũng k treo máy.

cám ơn bác nugift nhé, thôi đợi vài hôm nữa cho XDA-LIVE fix lại các lỗi rồi Up một thể cho đỡ mất công vậy

nếu có gì mới mong nugift lại chia sẻ cho A em newbie với nhé :)

ah nhân tiện đây, cho Ck. hỏi nugift có biết thiết lập sử dụng MMS không vậy, nếu có thì chỉ cho Ck. với nhé, xin cảm ơn

Ck.

jennydontcry

lâu quá mãi chưa có bản đã fix nhỉ,em cứ mong ngóng từng ngày,em đang dùng bản W6 chưa fix mà nhìn dã khoái lắm rồi chắc bản fix còn đã hơn.

trungdung

Em vừa up Rom từ Vanilla lên XDALive 0.20 xong, đang ngồi vọc, thấy vẫn còn nhiều lỗi lắm. Bản XDALive có nhiều phần mềm cài sẵn và đã có bộ Office mà Vanilla ko có. Xin hỏi bác nào có cách nào remove cái MMS default đi ko ? E muốn cài cái phần mềm MMS khác tốt hơn (Phiên bản đặc biệt dành cho con X01HT của e, nhưng khi cài vào nó lại hiện thành 2 cái menu : MMS và MMS1 trông rất chuối hix)

nugift

Active Member
Mình vừa up bản XDA Live .20.0 hồi trưa. Khi đó pin còn 70%, đến bây giờ PPC báo chỉ còn 20%. Những thứ khác chưa thử nên mình chưa thể nói như thế nào.

jennydontcry

ui trời đợi mãi mới ra bản mới đang hí hửng down để vọc mà thấy các bác đã kêu lỗi nhiều rùi,hixhix.Thôi e cứ thử cái đã xem sao.Cám ơn bác hailua_fr nhiều

CutKit

Trước khi UpROM XDA-LIVE v0.2, Ck. backup data (hiện tại là ROM VANNILLA) để khi UpROM xong sẽ restore lại

Up xong bản XDA-LIVE thì restore lại data đã backup ở trên. Mặc dù có khuyến cáo là bản backup kia được backup ở trên máy khác (ý chắc là ROM khác), không nên restore, nhưng vẫn cho restore lại.

Kết quả là mọi thứ đều chạy ngon lành, chỉ có duy nhất là các soft mặc định của bản XDA-LIVE trong Program File thì biến mất (ví dụ như trình đọc PDF, chức năng bật tắt Flash, cả bộ office nữa,) thay vào đó là các soft của bản VANILLA vẫn chạy tốt, và Voice Speed Dial thì không chạy được.

có bác nào biết khôi phục lại mấy cái soft mặc định của ROM XDA-LIVE không nhỉ.

Ck.

nugift

Active Member
Có gì là lạ đâu??? Bởi bản ROM gốc của Vanilla, XDA Live và 0.20... đều là 3.22.110.1 mà! Khi bạn restore backup thì vẫn OK. Ví dụ bạn restore Vanilla trên HTC hay là Cingular mới đáng ngại! :)) Các cái tên ở trên chỉ thể hiện version của tác giả sau khi thêm bớt các ứng dụng.

Bạn đã dùng full-backup cho nên một phần system của bản 0.20. sẽ là của Vanilla. Vì thế các ứng dụng của Live biến mất. Nên restore lại sms hoặc mail và contact mà thôi.

CutKit

Có gì là lạ đâu??? Bởi bản ROM gốc của Vanilla, XDA Live và 0.20... đều là 3.22.110.1 mà! Khi bạn restore backup thì vẫn OK. Ví dụ bạn restore Vanilla trên HTC hay là Cingular mới đáng ngại! :)) Các cái tên ở trên chỉ thể hiện version của tác giả sau khi thêm bớt các ứng dụng.

Bạn đã dùng full-backup cho nên một phần system của bản 0.20. sẽ là của Vanilla. Vì thế các ứng dụng của Live biến mất. Nên restore lại sms hoặc mail và contact mà thôi.

hihi, thế thì cài lại các soft cũng mệt nhỉ

vừa rồi Ck. thử HR lại, backup systemdata của XDA-LIVE, sau đó restore backup của VANILLA, rồi restore đè cái backup của XDA-LIVE lên

kết quả là: máy treo cứng đơ ở màn hình khởi động WIN :-/ , chọc SR ko được, chọc thêm mấy phát cũng ko xong, tưởng là thôi đi đẹp em PPC :(( , chơi lại HR, lại đến màn hình khởi động WIN, rồi đứng im.....3 phút, chạy luôn, :(( hichic

các bác chớ "nghịch dại" thế nhé, nhưng mà cũng hay

@nugift: mấy hôm nay nó có hao pin nhiều không bác

Ck.

Status
Không mở trả lời sau này.