• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - ROM WM6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

jennydontcry

em thấy cái bản ROM-XDA 6.20 này hay quá vì có thêm nhiều phần mềm hỗ trợ như PDF hay bật đèn flash cộng cả game mới nhưng đúng là nhanh hết pin hơn.Làm sao để khắc phục các bác nhỉ???

nugift

Active Member
em thấy cái bản ROM-XDA 6.20 này hay quá vì có thêm nhiều phần mềm hỗ trợ như PDF hay bật đèn flash cộng cả game mới nhưng đúng là nhanh hết pin hơn.Làm sao để khắc phục các bác nhỉ???

Lạ nhỉ! :O Bạn khen khen nó xong rồi lại hỏi cách khắc phục là sao? Bạn đâu cần bật đèn để nhanh hết pin là được mà. Tất cả những ứng dụng trên được gắn chết trong bản này rồi.

nugift

Active Member
Bản rom Live v0.20.x không tích hợp chức năng gọi bằng giọng nói (nút nằm dưới nút OK bên hông trái). Để bổ sung, các bạn làm như sau:

Tải và cài đặt file từ link này:
http://rapidshare.com/files/20371667/WMXL_Cyberon_Voice_Dialer.CAB.html

Sau khi SR, vào Settings=> Buttons, ở 'Button 5' bạn chọn ứng dụng ' Cyberon VoiceDialer v2'. Sau đó vào lại Settings=> 'Voice Speed Dial' rồi ghi âm contact theo ý bạn là xong!

Ngoài ra khi các bạn chuyển về chế độ rung thì phía dưới màn hình xuất hiện dấu bàn tay chỉ lên trên (nhìn hơi bị xấu). Các bạn có thể xóa đi icon này (nhưng cũng xóa luôn chức năng cài rung cho PPC bằng cách giữ nút) bằng cách vào Windows/ Startup rồi xóa 'Ringer Mode. Ink' là OK! :)

Chỉnh sửa cuối:

CutKit

dành cho các bác muốn UnHide ExtROM:

nếu như bạn đã UnHide ExtROM ở các bản ROM trước thì sau khi UpROM bản LIVE v0.2, ExtROM sẽ trở về dạng HIDE mặc định.

nếu bạn muốn UnHide lại ExtROM thì cứ làm lại các bước UnHide ExrROM đã được giới thiệu trong thread này.

Ck. mới UnHide lại ExtROM để kiểm tra lại ExtROM vẫn nguyên của Softbank hay không. 2 lần đầu bị treo máy sau khi khởi động vào đến màn hình WIN, lần thứ 3 thì ok, không có bất cứ xung đột nào cả.

cám ơn nugift về vấn đề này nhé.

Ck.

trungdung

Hiện tại mới có bản ROM của WM6 cho Hermes:

WM6 for Hermes LVSW Edition (2007-03-11)

Địa chỉ download : Here

Bản này gần giống như Vanilla nhưng có thêm một số bổ sung về giao diện và có bộ Office mà Vanilla ko có
Các bác nghiên cứu rồi chia sẻ cho anh em biết nhé

nugift

Active Member
Hiện tại mới có bản ROM của WM6 cho Hermes:

WM6 for Hermes LVSW Edition (2007-03-11)

Địa chỉ download : Here

Bản này gần giống như Vanilla nhưng có thêm một số bổ sung về giao diện và có bộ Office mà Vanilla ko có
Các bác nghiên cứu rồi chia sẻ cho anh em biết nhé

Mình chưa cài bản này nhưng có một vài ý kiến như sau:

Thật ra bản này không mới gì so với XDA Live!!! Sự khác biệt chỉ nằm ở chỗ là bản này 'sạch' nhất, không cài bất kỳ ứng dụng nào.

Giao diện cũng giống như Vanilla hay XDA Live, chỉ có mỗi cái theme của màn hình (mà bạn đưa ví dụ ở đây) là khác, bởi vì nó là đặc trưng của HTC nhưng dùng cho WM5.0.

Còn bộ Office là mặc định của WM6.0 đấy. :) Mình nghe nói sắp tới sẽ có một bản WM6.0 mới được cook thế nào đó mà Storage còn đến những 60Mb(???) Kinh khủng quá!!!

htc

Mình thấy cài cái rom XDA v.0.20 sao no mất nhiều ram wá,bình thường ko chạy chương trình gi hết mà progam chỉ còn free 17mb thôi.và mình thấy cái rom vanila chạy co vẻ mượt hơn,ko biết các bạn thấy thế nào?

CutKit

Mình thấy cài cái rom XDA v.0.20 sao no mất nhiều ram wá,bình thường ko chạy chương trình gi hết mà progam chỉ còn free 17mb thôi.và mình thấy cái rom vanila chạy co vẻ mượt hơn,ko biết các bạn thấy thế nào?

nhưng thằng v0.2 này chạy ổn định, ít hao pin, ko bi treo máy đột ngột, ngày xưa dùng các bản ROM khác mỗi ngày cứ phải chọc SR vài lần, tuy nhiên bản hơi tốn RAM một chút thật, nhưng cảm giác máy chạy vẫn nhanh và "mượt" đấy chứ

bản trungdung giới thiệu có Video Call, nhưng ở Vn mình đã xài được chức năng này chưa nhỉ?

@ trungdung: softbank hết free net rồi thì có xài Video Call được không đấy??? :D

Ck.

nugift

Active Member
Lỗi nặng sau khi up Hermes LVSW Edition

Sáng nay mình up thử bản rom Hermes LVSW Edition. Quá trình up cũng chỉ khoảng 5 phút (mình up theo trình tự với sspl), tuy nhiên khi PPC khởi động đến align screen thì đứng luôn mà không thể chọt gì được. :(

Sau đó mình thử bằng mọi cách, cũng chẳng đâu vào đâu! Mình bỏ mặc nó khoảng 15 phút rồi HR lại thì PPC qua được align screen. Nhưng sau đó PPC không thể hoạt động bình thường bằng cách chọt màn hình mà chỉ sử dụng bằng phím mà thôi.

Mình cho chạy lại sspl và up lại bản XDA Live 0.10 nhưng cũng bị đứng lại ở align screen... Hiện đang thử tiếp đây! :) Hy vọng sẽ OK! Các bạn chú ý nhé. Cũng có thể chỉ xảy ra với một vài máy vì trong xda-dev. thấy mọi người khen bản này lắm!

nugift

Active Member
Máy mình đã hoạt động lại được với bản XDA Live 0.10 nhưng vẫn chưa chọt chẹt được. Lần đầu tiên gặp trục trặc với hermes này. Hãi quá!!! :))

Mấy hôm nay mình gặp một lỗi nhỏ hơi buồn cười. Đó là khi mình sử dụng iLaunch thì màn hình của các ứng dụng mà mình vừa mở ra sẽ tự động mất đi, quay trở về lại màn hình của theme.

Sau khi delete iLaunch, SR lại máy cũng vẫ còn bị như vậy. Tắt Power khoảng 15 phút rồi mở lại thì mở các ứng dụng OK. Có bạn nào chạy iLaunch mà bị thế không nhỉ?

nugift

Active Member

Bạn nên cài bản Live 0.10 thì tốt nhất cho RAM, vì còn hơn 43Mb. Bản 0.20.x chỉ cài thêm một vài themes và game nên chiếm RAM một chút (khoảng 33Mb khi chưa cài gì).

Về độ ổn định, tốc độ và pin thì máy bản rom này như nhau thôi!

jennydontcry

Mình up ROM Live0.20 xong không hiểu sao không update được các thứ từ Internet(ví dụ Weather của Spb Mobile Shell hay Weather panel).Khi dùng ROM Live0.10 thì vẫn update được bình thường.MS activesync vẫn giừ nguyên như khi dùng Live0.10.Không hiểu có phải Live0.20 lỗi không nhỉ?Có ai biết chỉ mình cách khắc phục nhé.

htc

Mình vẫn update bình thường,ko thấy có vấn đề gì,bạn thử cài lại chương trình xem

khanha

cho m hỏi vậy trong mấy bản rom trên bản nào là tiết kiệm pin và ổn nhất vậy mấy huynh?

htc

Mấy huynh ơi mình thấy trong xda có mấy bản rom mới,có huynh nào up thử chưa,có gì mới ko?mình thích bản rom nào chạy ổn định và ko cài thêm soft linh tinh,mấy huynh cho í kiên với

thaicom

UP ROM WM6 CHO HERMES

Mình vừa up xong bản rom WM6 từ xda-developers (chỉ mất đúng 5 phút chứ không như 25 phút của các bản rom WM5.0) =D> .

Cảm nhận đầu tiên về mọi thứ rất tuyệt. Screen mới sẽ tạo cho các bạn một ấn tượng hoàn toàn khác, cũng như tốc độ của PPC, các icon... Mình chưa thử qua rom WM6 cho Wizard nhưng đã dùng qua Exec với WM6, cảm nhận của mình bây giờ gần giống như lúc trước, chỉ có thể dùng 2 chữ 'tuyệt vời!!!'

Các bạn có thể tải xuống và dùng thử, nhưng xin lưu ý như sau:
1- Tải rom "Hermes_WM6_vanilla.rar" http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Cooked_ROMs
1- Tải file SSPL-HERM.exe từ http://rapidshare.com/files/18836765/SSPL-HERM.zip.html
2- Copy file trên vào PPC của bạn và chạy nó. PPC sẽ được đưa về trạng thái bootloader. Nhớ kiểm tra SPL, nếu như số SPL kết thúc bằng '.ds' có nghĩa PPC đã sẵn sàng cho việc up rom.
3- Nối PPC với PC và chạy file 'ROMUpgradeUt.exe'. Bạn chỉ việc chờ trong 5 phút là quá trình up rom sẽ hoàn thành. =D>

Rất mong nhận được hồi âm từ các bạn để cùng chia sẻ nhưng vấn đề chưa biết hoặc phát sinh! ;)

Bản này có up được cho DOPOD 838 Pro không bác???

ngocnt610

Bản này có up được cho DOPOD 838 Pro không bác???
---------------------------------------------------------------------------

Tất cả các máy thuộc dòng Hermes đều có thể up được Rom này. Chỉ cần bạn làm đúng theo hướng dẫn trên là OK:D

thaicom

Mình chưa up room lần nào. Cũng không rõ con dopod của mình có phải thuộc dòng Hermes không? Làm sao để check được nó thuộc dòng nào? Thanks!

Hiện tại đang confused giữa hai thread trên này là UP ROM WM6.0 CHO HTC HERMES và UP ROM CHO DÒNG HTC HERMES(TyTN). Các bác cho lời khuyên với con dopod 838 pro xem bản nào là tương thích và ổn định nhất??

Last edited by a moderator:

khanha

:-??
UP ROM WM6 CHO HERMES

Mình vừa up xong bản rom WM6 từ xda-developers (chỉ mất đúng 5 phút chứ không như 25 phút của các bản rom WM5.0) =D> .

Cảm nhận đầu tiên về mọi thứ rất tuyệt. Screen mới sẽ tạo cho các bạn một ấn tượng hoàn toàn khác, cũng như tốc độ của PPC, các icon... Mình chưa thử qua rom WM6 cho Wizard nhưng đã dùng qua Exec với WM6, cảm nhận của mình bây giờ gần giống như lúc trước, chỉ có thể dùng 2 chữ 'tuyệt vời!!!'

1- Tải rom "Hermes_WM6_vanilla.rar" http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Cooked_ROMs
1- Tải file SSPL-HERM.exe từ http://rapidshare.com/files/18836765/SSPL-HERM.zip.html
2- Copy file trên vào PPC của bạn và chạy nó. PPC sẽ được đưa về trạng thái bootloader. Nhớ kiểm tra SPL, nếu như số SPL kết thúc bằng '.ds' có nghĩa PPC đã sẵn sàng cho việc up rom.
3- Nối PPC với PC và chạy file 'ROMUpgradeUt.exe'. Bạn chỉ việc chờ trong 5 phút là quá trình up rom sẽ hoàn thành. =D>

Rất mong nhận được hồi âm từ các bạn để cùng chia sẻ nhưng vấn đề chưa biết hoặc phát sinh! ;)

m xem trên trang http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Cooked_ROMs thấy chỉ có ROM thôi còn ExtRom, Radio, SPL, HTC_BOOT đều ghi none nghĩa là sao :-?? ?? những bản ROM khác trong trang này http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_Upgrades m thấy mấy mục khác đều có:-/ ? với lại nếu như số SPL không kết thúc bằng '.ds' thì phải làm sao? :(
mấy huynh làm ơn chỉ giáo giùm:(

Chỉnh sửa cuối:

sutu

UP ROM WM6 CHO HERMES

chào bạn Mình đang định uprom WM6 cho con T-Mobile Vario II của mình.Nhưng chưa có kinh nghiệm Up qua dòng máy này, bạn cho mình hỏi
1- Tiến hành các bước như đã hướng dẫn trên thôi ,hay cần thêm bước gì nữa cho máy chưa bao giờ uprom (có cần hạ SPL từ 1.09 xuống 1.04 như bản WM5)?
2- Hiện tại bản Rom WM6 cho Hermes nào là ổn định nhất và fix lỗi tốt nhất?
3- UpRom cho dòng Hermes này có dể chết như con Exec ko?
cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.