• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 Touch V27 - Build 20924.1.5.0

thanhcong27

mình cài thử cả 2 bản basix và full. đều có một lỗi mà không biết cách khắc phục. mong anh chỉ giáo. đó làkhi cài giờ bằng synchro Time rồi nhưng khi khởi động lại thì mũi giờ lại quay vềGMT+7 krasnoyarsk và bị chậm 4 phút so với giờ thực tế ở VN, vậy phải làm thế nào, thưa các anh !!! em đang dùng XO1HT

thanhcong27

đã thử up tất cả các rom mới của các bác như, v15 Pham Nhat Thanh, V21 man Phạm quang, không bị lỗi như trên, có ai giải thích hộ mình tại sao lại như vậy không? có thể khắc phục được lỗi này không?

hic hic, em không down được bạn nào up sang link khác cho em down với.

link vẫn tốt mà bạn, thử lại đi

Last edited by a moderator:

thanhcong27

http://kc9.info/pdaviet/rom/Dvha79_...d 20924.1.5.0 PV DVH) Black(Basic) BS V27.exe

ví dụ như link này không down được bạn ạ, tớ đã thử nhiều phần mềm nhưng không thể tải được. Mọi người có thể up lên mediafire được không host này khó down quá.
bạn có dùng usename, và password la PDAVIET không? phải dùng như thế mới dowload dược, mình vừa kiểm tra, link vẫn tốt, vả lại host này so với media fire tốc độ dowload nhanh hơn nhiều, với mediafire còn phải cài thêm IDM còn link này thì không cần cài gì cả

Dvha79_ddt

Super V.I.P
mình cài thử cả 2 bản basix và full. đều có một lỗi mà không biết cách khắc phục. mong anh chỉ giáo. đó làkhi cài giờ bằng synchro Time rồi nhưng khi khởi động lại thì mũi giờ lại quay vềGMT+7 krasnoyarsk và bị chậm 4 phút so với giờ thực tế ở VN, vậy phải làm thế nào, thưa các anh !!! em đang dùng XO1HT

Bản ROM này mình đặt định là giờ GMT + 7 Hà Nội BangKok và dùng synchro Time đồng bộ vẫn bình thường ở tất cả các bản ROM mình build

thanhcong27

Bản ROM này mình đặt định là giờ GMT + 7 Hà Nội BangKok và dùng synchro Time đồng bộ vẫn bình thường ở tất cả các bản ROM mình build

ý em muốn nói là, mỗi lần khởi động lại máy ( reset) thì mũi giờ quay về GMT+7 krasnoyarks, và bị chậm 4' so với giờ thực tế ở VN, em up rom bằng thẻ nhớ, máy XO1:-??HT

thanhcong27

Đã tìm ra lí do vì sao lại bị chậm giờ như giả thích trên đây, đó là khi không lắp sim vào khởi động sẽ báo mũi giờ la GMT+7 hanoi,bangkok. và không hề bị chậm 4 phút nhưng sau khi lắp sim sẽ bị chậm 4 phút và mũi giờ là GMT+7 Krasnoyarks. thực sự là mình không hiểu vì sao lại thế , có ai hiểu vì sao không?:-?

deco

Các bác cho em xin chỉ giáo.Em xài V27 bản full. Không hiểu tại sao em cài phần mềm java operamini vô thì nó hiện thông báo sau: This suite has requested the following permissions: Connector:http Do you want to continue to install?

Em Install thì lại hiện ra thông báo: Application: Opera Mini Is untrusted. Continue anyway?
Em chọn yes để cài đặt thì lại hiện thông báo " Untrusted application Operamini wants to send or receive information from //sever4.operamini.com:80/. This will use airtime which may cost you money. Do you allow Net access?

Em chọn Yes và cài đặt xong.

Và khi em mở Operamini để sử dụng . Cứ mỗi lần truy cập web, khi ta chọn một liên kết thì nó lại hiện ra thông báo " Untrusted application Operamini wants to send or receive information from //sever4.operamini.com:80/. This will use airtime which may cost you money.Do you allow Net access? " Mình phải nhấn Yes 2 lần để xác nhận thì mới truy cập được internet.

Xin Hỏi có cách nào để bỏ thông báo đó không? Vì phải nhấn xác nhận hoài thì mệt lắm.Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

Các bác cho em xin chỉ giáo.Em xài V27 bản full. Không hiểu tại sao em cài phần mềm java operamini vô thì nó hiện thông báo sau: This suite has requested the following permissions: Connector:http Do you want to continue to install? Em chọn Install thì lại hiện ra thông báo: Application: Opera Mini Is untrusted. Continue anyway? Em chọn yes. Và cài đặt thì Nó lại hiện thông báo " Untrusted application Operamini wants to send or receive information from //sever4.operamini.com:80/. This will use airtime which may cost you money. Do you allow Net access? Em chọn Yes và cài đặt hoàn tất bình thường. Và khi em mở Operamini để sử dụng thì cứ mỗi lần truy cập web, lúc ta chọn một liên kết thì nó lại hiện ra thông báo " Untrusted application Operamini wants to send or receive information from //sever4.operamini.com:80/. This will use airtime which may cost you money.Do you allow Net access? " làm ta phải nhấn Yes nhiều lần để xác nhận rất bực mình. Xin Hỏi có cách nào để bỏ thông báo đó không? vì phải nhấn xác nhận hoài thì mệt lắm.Thanks

Bạn post bài thế này thì ai mà giúp bạn đc:-??,post lại khoa học hơn xem

damphuc

Bản rom nay chạy rất tốt với bản X01HT của em. Chỉ có một lỗi nhỏ rất mong được anh tư vấn. Sau mõi lần khởi động máy, em truy cập vào "Start\Programs\Games " thi máy mất rất nhiều thơì gian để load các Icon game. Chỉ lần đầu như vậy thôi, còn từ các lần sau( trường hợp, vẫn chưa khởi động lại máy) truy cập vào mục Game này thi các icon load nhanh bình thường. Mong sớm có giải pháp khác phục.
Thanks

thanhcong27

Bản rom nay chạy rất tốt với bản X01HT của em. Chỉ có một lỗi nhỏ rất mong được anh tư vấn. Sau mõi lần khởi động máy, em truy cập vào "Start\Programs\Games " thi máy mất rất nhiều thơì gian để load các Icon game. Chỉ lần đầu như vậy thôi, còn từ các lần sau( trường hợp, vẫn chưa khởi động lại máy) truy cập vào mục Game này thi các icon load nhanh bình thường. Mong sớm có giải pháp khác phục.
Thanks

bản rom này mình có dùng qua, nhưng thấy lỗi quá nên không dám dúng tiếp, mình cũng dùng XO1HT như bạn, không chỉ lỗi như bạn nói, vào Window cũng chậm như trên, có thể do bản rom chứa nhiều chương trình nên như vậy, chúc vui

hoatienii

bản rom này mình có dùng qua, nhưng thấy lỗi quá nên không dám dúng tiếp, mình cũng dùng XO1HT như bạn, không chỉ lỗi như bạn nói, vào Window cũng chậm như trên, có thể do bản rom chứa nhiều chương trình nên như vậy, chúc vui

Lạ nhĩ, mình cũng dùng x01ht mà không bị các lỗi như bạn nói, mình cài thêm mấy game của Konami vào mà có mất icon đâu nhĩ.

damphuc

Thank thanhcong27 và hoatienii. Mình up room bản "HERMES ROM V27 Black(Basic) Big Storage" windows không bi chậm. Khi chua cài thêm game thì vẫn bình thường. Nhưng sau khi cài khoảng 6-7 game vào máy, các Icon của game nằm hết trong phần" "Start\Programs\Games ". Sau mỗi lần reset máy, mà vào phần Games này thì phải mất khoảng 2-3 phút máy mới hiện đầy đủ các Icon của game (trong thời gian đó không làm được gì cả. Nhà mình có ai cũng bị lỗi này không vậy?
Thanks

NhatToai

Super V.I.P
Thank thanhcong27 và hoatienii. Mình up room bản "HERMES ROM V27 Black(Basic) Big Storage" windows không bi chậm. Khi chua cài thêm game thì vẫn bình thường. Nhưng sau khi cài khoảng 6-7 game vào máy, các Icon của game nằm hết trong phần" "Start\Programs\Games ". Sau mỗi lần reset máy, mà vào phần Games này thì phải mất khoảng 2-3 phút máy mới hiện đầy đủ các Icon của game (trong thời gian đó không làm được gì cả. Nhà mình có ai cũng bị lỗi này không vậy?
Thanks

Bạn thử lại với thẻ nhớ khác xem,có thể do thẻ nhớ.

damphuc

Bạn thử lại với thẻ nhớ khác xem,có thể do thẻ nhớ.
Thank mod nhattoai, Đã thay thẻ nhớ mới nhưng vẫn không khắc phục được. Mọi người nhà mình không ai bi lỗi này à:O?
Thanks

thanhcong27

Thanks

có thể do game của bạn nặng quá thì sao? vả lại bản rom này tích hợp khá nhiều ứng dụng rồi, nên việc xung đột các soft là không thể tránh khỏi. bạn thử cài game, rồi vào file explorer> program files> games> coppy files game đó vào thẻ nhớ rồi remove nó đi nếu chơi được thì vừa đỡ nặng máy, bớt được bộ nhớ thì tốt. nếu game đó bắt buộc phải cài , và bạn bắt buộc phải chơi game này với bản rom này thì mình hết cách. :D chúc vuiu nhé, nếu cần gì giúp pm cho mình nhé

tinhtinh86

mọi người cho em hỏi với sao em dùng rom này phần báo Pin hay bị sai vậy, nhiều lúc mình đang gọi điện thoại bị cắt cái bụp báo pin còn 1% mình softreset lại thì lại báo 65% và dùng lại bình thường lâu lâu nó cứ báo như vậy h phải làm sao mình rất thích rom này....mình dùng sòtbank X01HT nếu ko chữa được bệnh này thì ai còn rom CRC-r9.1 cho mình nha thanks!