• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HERMES - WM6.1 Touch V27 - Build 20924.1.5.0

hoatienii

mọi người cho em hỏi với sao em dùng rom này phần báo Pin hay bị sai vậy, nhiều lúc mình đang gọi điện thoại bị cắt cái bụp báo pin còn 1% mình softreset lại thì lại báo 65% và dùng lại bình thường lâu lâu nó cứ báo như vậy h phải làm sao mình rất thích rom này....mình dùng sòtbank X01HT nếu ko chữa được bệnh này thì ai còn rom CRC-r9.1 cho mình nha thanks!

có thể là viên Pin của bạn có vấn đề đấy, mình dùng bản ROM này lâu rồi mà không thấy lỗi như của bạn.

tinhtinh86

pin mình kiểm tra thì ko thấy có hiện tượng phồng lên hay to bất thường j ko biết sao nữa...pin dòng này còn hàng không nhỉ không biết khoảng bao nhiêu 1 con có j mình mua pin mới thử xem thế nào...ai biết chỗ bán pin cho X01HT và giá cả giúp mình nha thanks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
pin mình kiểm tra thì ko thấy có hiện tượng phồng lên hay to bất thường j ko biết sao nữa...pin dòng này còn hàng không nhỉ không biết khoảng bao nhiêu 1 con có j mình mua pin mới thử xem thế nào...ai biết chỗ bán pin cho X01HT và giá cả giúp mình nha thanks

Pin kém rồi bạn cứ ra cửa hàng di động xem sao

hdt_pdu

Đã tìm ra lí do vì sao lại bị chậm giờ như giả thích trên đây, đó là khi không lắp sim vào khởi động sẽ báo mũi giờ la GMT+7 hanoi,bangkok. và không hề bị chậm 4 phút nhưng sau khi lắp sim sẽ bị chậm 4 phút và mũi giờ là GMT+7 Krasnoyarks. thực sự là mình không hiểu vì sao lại thế , có ai hiểu vì sao không?:-?

Tôi cũng bị lỗi như bạn, thực sự là mình cũng biết tại sao lại như vậy. Vậy có ai biết chỉ cách giải quyết vấn đề này cho tôi với? Tôi đang dùng máy T-Mobile Vario 2.

xfile2208

Mình tải về giải nén và copy link đánh đúng pass nhưng không tải được mong share lại, dưới chữ ký của dvha các bản rom build cũ nhưng tải về có pass không biết là gì, mong giúp

chaopac

Mình tải về giải nén và copy link đánh đúng pass nhưng không tải được mong share lại, dưới chữ ký của dvha các bản rom build cũ nhưng tải về có pass không biết là gì, mong giúp

bạn hỏi về pass download phải kô, bạn sài user name PDAVIET, pass cũng như vậy là đc thoai, thân, còn nếu kô đc nữa thì bạn báo mình trong topic mình sẽ up lên host khác cho

dangkhoama

Chào Bà Con,

Mình đã bỏ username / password là : PDAVIET nhưng ko được. Các bác coi lại giùm mình với nha. Nếu được xin vui lòng upload lên Mediafire.com giùm mình nhé

Mình có 2 máy AT&T HTC8925 va HTC 8525. Các bác tham khảo giùm mình xài rom nào là ổn định nhất. Mình đọc trên forum thấy nhiều Roms quá, nhưng không giỏi về dtdd lắm. Mong các bác chỉ giáo.

Thành thật cám ơn.

;);;)

thanhcong27

lai quay về 6.1 hả chú Công, test chán 6.5 rồi ah`, mà công nhận mấy cái 6.5 bất ổn thật, sài tí là muốn....đứt máy gòi

đang muốn quay lại 6.0 up nhiều quá chán roài, :)) , nên sài bản 6.5 lite thôi, bản nào it úng dụng thì sẽ ổn thôi, nói chung là với herm đang hơi quá sức, :D

ithil_orme

Hello all!
i am trying to download both V27 and V25 and i run into the same problem:
incorrect username/password (tryed PDAVIET).
do you have a new username/password?
do you have mirrors for the V27+V25 basic?

thanks alot,
Ithil Orme.

PhamNhatThanh

Hello all!
i am trying to download both V27 and V25 and i run into the same problem:
incorrect username/password (tryed PDAVIET).
do you have a new username/password?
do you have mirrors for the V27+V25 basic?

thanks alot,
Ithil Orme.
Closed host computer then you do not use PDAVIET Pass, we are looking for other Link​

totuong0

link v27 ko thể down được, pà con có thể cho xin cái link khác được ko? cảm ơn trước nhé.

nguyenquanghung

Đọc các nhận xét về ROM này thấy thích quá mà không thể down được. Mấy hôm gõ mái cái chữ PDAVIET vào mục username/password đến nỗi sắp ghét mấy ký tự đó vậy mà vẫn không thể down được.
Mong các bác sớm cập nhật lại cho anh em!
Cảm ơn các bác nhiều!

solochom

ROM WM6.1 CE OS 5.2.20924 (Build 20924.1.5.0 PV DVH)
Version DVH V27 Basic
Ported build 20758 V26 but not release

Xin chân thành cảm ơn:
Man PhamQuang
ROM DEV SonBlack
MOD HoangDat_vista, MOD TranMinhMan
TMOD Medkid, VIP Sirkojiro
đã hỗ trợ trong suốt thời gian qua
Cảm ơn các KTV đã cung cấp tools và Softs giúp mình hoàn thành bản ROM này

ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang

Core 5.2.20924
Build 20924.1.5.0
6MB PagePool
Big Storage, NoBig Storage & NoCompress
Rom date : 30 - Oct - 2008

Đặc điểm của V27 Basic
Tích hợp (Added):
Battery number Fixed 1%
Adobe Flashlite 3.1 Plugin
Advanced Configuration Tool v3.3.0.0 by Julien Schapman
Battery Fixed (Thông báo chính xác dung lượng pin theo đơn vị 1% - Thank to Cmonex and CRCinAU)
FlashLight
GSFinder 1.04 build 1.99.01.12.2007 by Dutty
HTC Album Folder 2_0_18183032_0
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Keyboard mapping while in call FIXED (keyboard.dll Fixed - Thank Dillsnik)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Pim Backup 2.8 (Backup Danh bạ, tin nhắn....tiện dụng)
PTT Fixed
SetAcousticParam (in Preconfig.txt - Speaker phone Louder - thank lagoskon) {wait about 1 minute - Faster}
Settings+ By SamuelTee (Setting softkey, color, SMS threaded view and Fonts Tools)
Sim Manager 6.57 (Quản lý danh bạ trên SIM)
Simple Regedit 1.1.2.183
SqlCeMobile 3.0
SunHigh Windows Media Player build 20924 (Good with WMV files - Thank SunDream)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
UC compliant (Cài soft tự động trên thẻ nhớ)
WkTask 1.1.7.3 By Waku (open/close applications fastly)
WM5 Storage 1.8 (USB PPC SDCard)
.....

Loại bỏ (removed) :
Welcome Center
Voice Speed Dialer

ExtROM (for NoBigstorage) : Empty

UC (SDAutorun) :
moBluev2_1_PPC.CAB
SMSDeliveryReceipt_Fixed.cab

Do thời gian này mình khá bận nên build này chỉ tích hợp 1 vài soft hay dùng và giao diện không khác V25 là mấy. Nếu ai thích build Manila thì dùng ROM của Man PhamQuang nhé.

Good luck and successful !!!

chơi khó nhau quá! không thể vào tải được! xin trợ giúp bỏ mật khẩu đăng nhập! hihi! up ra ngoài cho mình xin với! cảm ơn nhiều!:(

halocaohalocao

Không hiều tại sao Room của bác DVHa79_ddt không bao giờ em down dc??hixx
Ai có link khác thì chia sẻ với mọi người đi !