• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC HIMALAYA - ROM WM5.0

amk

Mình đang dùng c_shekhar's ROM O2 XDA-2 AKU 3.2 (24MB pagepool+ 00MB RAMDisk), nói chugn là ngon - nhanh, nhưng chỉ một vấn đề nhỏ, không biết mấy bản các bạn dùng có bị lỗi xoay màn hình không?

đầu tiên xoay ngang ra, bật chơi chương trình gì để đó - soft reset một phát....
kết quả là dò align screen bằng hardbutton oải luôn mới xài tiếp được :-/

Uni

bạn nói rõ hơn được không? tớ chưa hiểu ý bạn nói! tức là bị hard reset luôn à?

amk

không HR, nhwng mà giả sử ấn start thì lại chạy new, hay tap X close thì lên phím mềm, nghĩa là sai hết cả. mình phải dò bằng button vào align screen thì mới bình thương đựoc.
mà máy cũ dùng phím 5 chiều vất lắm...:)

nói chung là tránh đi thì tốt, nhwng đang đọc báo spbinsight nhòm trúng mấy mục "người đẹp và xe" chẳng hạn, nhiều ảnh quá đơ máy luôn thì lại dò thôi.

8xpro

giúp em với

- Bạn chưa gộp Ext Rom vào với Storage nên Lưu trữ: Tổng 14.54MB (Tham khảo bài post trên của tôi để gộp)
- Bạn nên chia sẻ những soft lớn cài ra thẻ nhớ, chỉ những soft hệ thống thì cài vào bộ nhớ chính thôi.
- Trước đây tôi có làm 1 phiên bản AKU3.2 cho Himalaya, hiện tại rất nhiều người đã phát triển tiếp bản này. Nói chung bản nào cũng OK hết, bạn cứ up bản nào có AKU3.2 là tốt thôi.
- Còn tiếng Việt thì bạn vào đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=712

em up xong và reset no chỉ hiện No GSM
D 2.00a.96WWE ?

adx

Hiện nay theo nhiều thông tin thì bản ROM WM5 3.33a AKU23 Virgy build (16MB ramdisk 48MB pagepool 64MB program) tương đối nhất fix nhiều lổi, chạy nhanh và ổn định.
Dowload

Tôi lại thấy dùng bản Hima_WM2005_3.35a.32 của TofClock ổn định và nhanh hơn. Có lẽ là phụ thuộc từng máy chăng

minhphuaz

Member
Làm cách nào hoặc có bản ROM nào loại bỏ được RAMdisk k? Mình thấy Ramdisk làm tốn bộ nhớ quá!!!
Cám ơn đã chỉ dẫn!:D

adx

Làm cách nào hoặc có bản ROM nào loại bỏ được RAMdisk k? Mình thấy Ramdisk làm tốn bộ nhớ quá!!!
Cám ơn đã chỉ dẫn!:D

Thực ra WM5 chỉ cần đến 64MB RAM là chạy ngon lành rồi. Vì vậy phần lớn các bản ROM đều chừa lại 16 - 32 MB RAM của máy để làm RAM DISK để cho bạn có cơ hội có chỗ cài thêm phần mềm vào máy. Vì vậy bạn không nên băn khoăn về việc tốn bộ nhớ. Theo mình nên sử dụng bản ROM có 32 MB RAMDISK là tối ưu nhất.
Nếu bạn không có nhu cầu cài nhiều phần mềm vào RAMDISK thì bạn có thể sử dụng bản ROM này (96 M RAM, 16 M Pagepool, 16 M Ramdisk ROM do TofClock thành viên quen thuộc của diễn đàn buzzdev.net phát triển).
Bạn có thể thay đổi kích thước RAM DISK theo hướng dẫn ở link này.
Chúc bạn thành công

Chỉnh sửa cuối:

minhphuaz

Member
Mình dùng bản Sherkhar 3.35 RAMdisk 40M, thấy phần mềm kèm theo rất nhiều, chạy ổn. Nhưng cái nút Camera lại bị liệt và chất lượng hình chụp rất xấu. Trước đây khi xài WM2003Se thì lại chụp rất đẹp. Mình xài O2II.

minhphuaz

Member
Cho mình hỏi luôn là không có bản nào hoàn toàn không có RAMdisk luôn sao? Mình luôn thấy RAMdisk là k cần thiết vì chẳng bao giờ cài soft lên đó cả.
Cảm ơn bạn nhiều!!

8xpro

xda ll mat nguồn s.o.s

em chạy 2k5 báo erro 1o1 rồi màn hinh mờ dần va không lên nguồn nữa , cho pin vào máy nóng lên , cắm sạc đèn đỏ vẫn bao,
mong cac anh em giúp đỡ =))

Oxy

em chạy 2k5 báo erro 1o1 rồi màn hinh mờ dần va không lên nguồn nữa , cho pin vào máy nóng lên , cắm sạc đèn đỏ vẫn bao,

bác không nói rõ nên em cũng không hình dung được là máy của bác bị lỗi như thế nào! Máy báo lỗi trong quá trình Up ROM mới hay là đã Up thành công rùi thì mới bị lỗi như trên?
- Nếu trong quá trình Up ROM mà bị lỗi thì bác chịu khó Download bản ROM khác rùi UP lại nhé vì có thể trong quá trình Download một file nào đó bị lỗi nên có hiện tượng trên
:)

shogun

Các bác cho em xin cái tool fix sms alert . ROM WM5 bị cái bug này bực mình quá , message gửi tới mình , ko mở màn hình thì cứ đợi 2 tiếng sau may ra mới có alert .

Oxy

Các bác cho em xin cái tool fix sms alert . ROM WM5 bị cái bug này bực mình quá , message gửi tới mình , ko mở màn hình thì cứ đợi 2 tiếng sau may ra mới có alert .

Bác tìm cái này fải ko?

adx

Nhiều khả năng là pin của bạn bị hỏng rồi. Bạn hãy kiếm 1 viên pin khác tương tự để thử xem sao trước khi quyết định mua pin mới :D.
Mà đáng lẽ bạn phải post ở mục THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HIMALAYA chứ.

minhphuaz

Member
bản này mình cũng đang xài. thấy rất là ổn định! đặc biệt thấy pin xài lâu hơn mấy bản kia. :D

Bạn có bản này k cho mình xin với! Mình download bên trang debuzz k được, download rất chậm, hay bị ngắt ngang.
Cám ơn bạn nhiều:D

lttung

Chào các bác.
Em muốn tích hợp các soft em đã khoái vào Rom. Lúc nào em hardreset em up lại cái bản rom đó thì em làm thế nào nhỉ. Thanks

cocolee81

mình dùng 022, vừa nâng cấp lên WM5, radio 1.08 (nghe nói là tốt nhất với hi malaya và không bị lỗi flight mode), nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lỗi này, nhiều lúc không để ý nên không nhận được cuộc gọi từ người khác, sóng thì chập chờn, lúc được lúc không, bực wá:-?? .Các bạn cho mình hỏi là hiện dòng radio nào là ổn định nhất với dòng Himalaya mà không bị lỗi này với.

lttung

mình dùng 022, vừa nâng cấp lên WM5, radio 1.08 (nghe nói là tốt nhất với hi malaya và không bị lỗi flight mode), nhưng thỉnh thoảng vẫn bị lỗi này, nhiều lúc không để ý nên không nhận được cuộc gọi từ người khác, sóng thì chập chờn, lúc được lúc không, bực wá:-?? .Các bạn cho mình hỏi là hiện dòng radio nào là ổn định nhất với dòng Himalaya mà không bị lỗi này với.

Tớ đang dùng O22 như cậu. Dùng Radio 1.19 . Chưa thấy vấn đề gì. Bạn thử xem sao .