• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC NIKE - HardSPL by Olipro & Jockyw

tphone

Chào bác Phạm Quang!
Bác có thể giúp mình hard_SPL (để uprom) con HTC NIKI 20 phím này k? Vì mỗi lần mình chạy file ROMUpdateUtility.exe (trong thư mục flash-hardspl-niki) thì nó cứ đứng ngay ở 0%. Không thể làm được. Cảm ơn Bác!

bapdetieunhi

vip up hộ lại giùm em mấy cái tập tin đính kèm post #1 nha. thanks

chạy NIKI_SuperCID_Security_Unlocker__Step1 tới 95% đứng rồi treo luôn

Last edited by a moderator:

ustpro2

HardSPL 1.16 CHO HTC NIKI

Topic mở ra xin giới thiệu với các bạn cách Unlock CID dòng máy HTC Niki ( Touch dual , 02 start )

Tools này dùng để mở cid dòng máy niki,giúp các bạn có thể cập nhật Rom,Radio ,Splash.. rất dễ dàng.
Tải các tool dưới files đính kèm sau đây :

- Giải nén copy sspl-1.16-nike.exe vào máy của bạn.Và chạy files này ( Ghi nhớ máy phải trong trường hợp đã kết nối với máy tính )
Sau khi chạy files này xong thi máy của bạn sẽ tự động vào màn hình Bootloader và hiển thị chữ USB

- Sau đó để test xem sspl có hoạt động hay không các bạn thử update Splash Screen của máy
Giải nén flash-splash-niki.zip và chạy file ROMUpdateUtility.exe
Nếu quá trình kết thúc hoàn chỉnh không có lỗi gì thì bạn sẽ thấy Splash Screen thay đổi và hiện chữ " For test only, not for Sale "
Điều này đồng nghĩa SSPL đã hoạt động tốt.

- Giờ bạn tiếp tục chạy SSPL lại lần nữa và giải nén flash-hardspl-niki.zip để update Hard-SPL cho máy của bạn.Tương tự như bước trên khi chạy xong sspl thì máy tự động vào màn hình 4 màu xanh đỏ và hiện Chữ USB.Vào thư muc flash-hardspl-niki chạy file ROMUpdateUtility.exe.Quá trình kết thúc sẽ tự động reset máy của các bạn.Giờ các bạn vào thử Bootloader thấy hiển thị SPL-1.6.Hard
Vậy là bạn đã có Hard-SPL thành công và có thể up Rom,Radio như bạn muốn

Chúc vui .. b-)
TOM ơi sao minh ko down dc nhi ? up lai link cho mình xin với . cảm ơn nhiều

kiet_gocong

cần giúp gấp về htc p5500

hiện tại gặp 1 con mà làm cả ngày đau cả đầu mà ko biết hướng giải quyết vì mới gặp nó lần đầu,giờ po tay nên nhờ ace có kinh nghiệm giúp đở dùm!
máy hiện tại lên tới Windows mobile logo màn hình xanh rồi treo luôn.Bấm phím nguồn thì ra thông tin như sau:
M 04 R 1.58.21.23
B 04 G 25.65.30.04H
D 1.31
rồi tới logo windows treo đó hoài!
Còn ấn phím camera+power thì vào bootloader màn hình 4 màu thông tin như sau:
NIKI 100
SPL-1.16.0000
CPLD-4

serial => (khi cắm usb kết nối máy tính thì chuyển thành USB)
vào trang shipped rom.com tìm rom dòng nike ra cả đống mà cứ tán vào chạy được đúng 1% là văng ra báo lỗi 262,294,260,......
Còn đọc bài này thì load cái SSPL 1.16 về giải nén rồi cắm cáp vào máy tính khi máy đang ở vị trí treo logo và cái windows mobile device center nhận ra bộ nhớ máy và copy cái đã giải nén trong thư mục cuối cùng trong folder sspl1.16 (có cái hình con gì màu vàng) vào bên ngoài của phone nhưng nhấp đúp chuột để chạy cái đó dưới dạng file aplication thì nó trơ trơ ko có tác dụng gì hết.
nên ko thể làm tiếp bước 2 để kiểm tra và tiến hành luôn bước 3 thì vẫn ko chạy được
Giờ phải làm gì mong ae giúp cho 1 vé,đau đầu với nó quá!
Click vào các tập tin đính kèm để load về máy thì chuyển sang wep mới cửa sổ mới đen thui ko có gì hết!