• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

huytuan242

các a cho e hỏi với. e có cây one x. e thấy có bản cập nhật lên sense 5. e tải rom về rồi. vào flash rom nhưng ko đc. e làm mấy lần rồi nhưng ko đc. máy thì e thấy cid 622. unlock, s-on. hboot là 1.36. ai biết chỉ e với. thanks

venusian

Moderator
các a cho e hỏi với. e có cây one x. e thấy có bản cập nhật lên sense 5. e tải rom về rồi. vào flash rom nhưng ko đc. e làm mấy lần rồi nhưng ko đc. máy thì e thấy cid 622. unlock, s-on. hboot là 1.36. ai biết chỉ e với. thanks

Bạn tải Rom gì về up mà không đc.
Ship hay cook.
Ship thì không up đc vì máy bạn đã unlock bootloader. phải relock lại.
Cook thì phải có Custom Recovery sau đó chép rom vào up thôi

huytuan242

Ukm. Thanks bạn. Tải custom recovery ntn vậy bạn

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 4

khong_co_ai

Active Member
Bạn xem cách cài recovery ở bài 1 nhé
2. Flash Recovery ClockworkMod:

Thực hiện:
  • Tải file Recovery ClockworkMod ở đây.
  • Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
  • Kết nối One X với máy tính để cài đặt driver
  • Giải nén file vừa tải về, vào thư mục fastboot bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
  • Gõ dòng lệnh:
>>> Cập nhật file Recovery ClockworkMod thường xuyên ở bài 2

huytuan242

Bạn xem cách cài recovery ở bài 1 nhé
2. Flash Recovery ClockworkMod:

Thực hiện:
  • Tải file Recovery ClockworkMod ở đây.
  • Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
  • Kết nối One X với máy tính để cài đặt driver
  • Giải nén file vừa tải về, vào thư mục fastboot bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
  • Gõ dòng lệnh:
>>> Cập nhật file Recovery ClockworkMod thường xuyên ở bài 2

Tại mình vào recovery thì nó.đã ở bản 5.8.4.0 rồi

Sent from my HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e using Tapatalk 4

blackstone

Các bác cho em hỏi: khi mua máy về đã có Super CID rồi, có cách nào biết được CID gốc là gì và đưa về CID gốc được không?
Thanks

concuarangme

cho mình hỏi xíu là máy mình mua đợt khuyến mãi không có support NFC thì có Root/Unlock...như các cách trên được không, và có cài được rom cook chung với các máy support NFC?

Taki7610

Unlock_GSM
cho mình hỏi xíu là máy mình mua đợt khuyến mãi không có support NFC thì có Root/Unlock...như các cách trên được không, và có cài được rom cook chung với các máy support NFC?

NFC tích hợp trên main nên không có vần đề gì với mấy cái kia, nếu bạn cài rom cook có NFC cũng không sao.

takaru

E đã unlock được booloader , recovery bản recovery-clockwork-touch-5.8.4.0-endeavoru rồi . Thao tác ok đến chỗ chon íntall zip file rồi. đến chỗ giới thiệu rom ( e dùng v33.1 của Mike ) thì không thể ấn được next đê chạy tiếp được . e cài đi cài lại recovery rồi nhưng không ăn thua . e cũng cài bản khác là TWRP 2.6.3.0 touch recovery thì vào recovery ko ấn được gì luôn . Nói chung là không ấn vào màn hình ở chế độ recovery . Các bác hộ e cái

nnt210583

Mong các bạn giúp đỡ:

Máy mình có hiện tượng dùng liên tục thì không sao, nhưng cứ tắt đi 1 lúc lâu không dùng thì bật nút mỡ màn hình không lên, chỉ lên 3 phím cứng ở dưới, phải nhấn nút nguồn lâu khoảng 10s để máy tắt hẳn rồi bật lên mới dùng được.

Mình xem thông số của máy thấy:

Xung nhịp của máy là 51-1500 mHz -> Mình nghĩ xung nhịp lúc nghỉ của máy được đưa xuống quá thấp, nên lúc bật lên máy không hoạt động được.
Mong các bạn đưa ra giải pháp khắc phục giúp mình.

Mình đang dùng bản rom ViperX_4.0.7
HBoot 1.73.0000
RADIO 5.1204.167.31

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Chỉnh sửa cuối:
Mong các bạn giúp đỡ:

Máy mình có hiện tượng dùng liên tục thì không sao, nhưng cứ tắt đi 1 lúc lâu không dùng thì bật nút mỡ màn hình không lên, chỉ lên 3 phím cứng ở dưới, phải nhấn nút nguồn lâu khoảng 10s để máy tắt hẳn rồi bật lên mới dùng được.

Mình xem thông số của máy thấy:

Xung nhịp của máy là 51-1500 mHz -> Mình nghĩ xung nhịp lúc nghỉ của máy được đưa xuống quá thấp, nên lúc bật lên máy không hoạt động được.
Mong các phải đưa ra giải pháp khắc phục giúp mình.

Mình đang dùng bản rom ViperX_4.0.7
HBoot 1.73.0000
RADIO 5.1204.167.31

Cảm ơn các bạn đã quan tâm.
Bạn vào Venom Tweaks chỉnh lại xung nhịp CPU hay có thể Factory data reset để khôi phục lại trạng thái ban đầu. Nếu vẫn không hết thì có thể úp Ship Rom hay một bản rom cook khác xem sao.

nnt210583

Bạn vào Venom Tweaks chỉnh lại xung nhịp CPU hay có thể Factory data reset để khôi phục lại trạng thái ban đầu. Nếu vẫn không hết thì có thể úp Ship Rom hay một bản rom cook khác xem sao.
Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng up mấy bản rom cook rồi vẫn vậy, đang down rom ship về lát cài xem có được không. Mình sử dụng phần mềm Setcpu để đưa xung nhịp lên mà không được bạn nhỉ ? (Máy đã Root khi up rom cook)

Chỉnh sửa cuối:

nnt210583

Bạn cho mình hỏi thêm là mình muốn relock bootloader theo cách này:

Lưu ý:
Phải relock bootloader trước khi up rom ship, nếu không sẽ bị lỗi, cách thực hiện:

Tải file ở đây.
Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
Kết nối One X với máy tính để cài đặt driver
Giải nén file vừa tải về, vào thư mục fastboot bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
Gõ dòng lệnh:
fastboot oem lock

Khi đã relock bootloader thì Recovery 6030 mình cài thêm trước đó để up rom cook có bị mất không ?

Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng up mấy bản rom cook rồi vẫn vậy, đang down rom ship về lát cài xem có được không. Mình sử dụng phần mềm Setcpu để đưa xung nhịp lên mà không được bạn nhỉ ? (Máy đã Root khi up rom cook)
Mình không set CPU bao giờ nên không rõ. Thường khi đã Root rồi thì set CPU bình thường. Bạn úp lại bản Venom, trong AromaInstaller có mục chỉnh CPU thì bạn để Default là được.

Bạn cho mình hỏi thêm là mình muốn relock bootloader theo cách này:

Lưu ý:
Phải relock bootloader trước khi up rom ship, nếu không sẽ bị lỗi, cách thực hiện:

Tải file ở đây.
Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
Kết nối One X với máy tính để cài đặt driver
Giải nén file vừa tải về, vào thư mục fastboot bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
Gõ dòng lệnh:
fastboot oem lock

Khi đã relock bootloader thì Recovery 6030 mình cài thêm trước đó để up rom cook có bị mất không ?
Bạn cứ đưa về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện chữ USB thì bạn mở CMD lên và gõ lệnh: fastboot oem lock để Relock Bootloader. Khi Relock Bootloader thì sẽ mất Recovery và bản rom cook đang dùng.

nnt210583

Mình không set CPU bao giờ nên không rõ. Thường khi đã Root rồi thì set CPU bình thường. Bạn úp lại bản Venom, trong AromaInstaller có mục chỉnh CPU thì bạn để Default là được.

Bạn cứ đưa về chế độ Fastboot, cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện chữ USB thì bạn mở CMD lên và gõ lệnh: fastboot oem lock để Relock Bootloader. Khi Relock Bootloader thì sẽ mất Recovery và bản rom cook đang dùng.

Cảm ơn bạn.

Bây giờ máy mình bị treo ở Bootloader, xạc pin thì không vào, cứ cắm sạc vào thì máy tự vào Fastboot, mà pin thì không vào, giờ pin hết rồi nên chẳng biết làm thế nào để vọc vạch tiếp. .

Bạn có thể chỉ cho mình cách khắc phục không chỉ cho mình với ?

Mình vừa gọi cho 1 thợ ở Hà Nội chuyên về HTC, mình nói lỗi máy "để lâu không dùng, sau đó bật lên bị hiện tượng không lên màn hình mà chỉ lên 3 phím ở phía dưới, tắt nguồn sau đó bật thì lại lên" thì họ bảo là chết chíp flass, chẳng biết sao nữa. Mình tưởng chết chíp flass thì chết hẳn không lên màn hình chứ nhỉ, máy mình cứ dùng liên tục thì không sao, để lâu không dùng là bật lên lại như vậy, tắt nguồn rồi bật lên lại dùng được.

Bây giờ máy mình bị treo ở Bootloader, xạc pin thì không vào, cứ cắm sạc vào thì máy tự vào Fastboot, mà pin thì không vào, giờ pin hết rồi nên chẳng biết làm thế nào để vọc vạch tiếp. .
Bạn để hết pin và máy tắt nguồn hoàn toàn, sau đó cắm sạc và không bật nguồn xem nó có báo đèn đỏ không nhé, nếu báo là ok.

Mình vừa gọi cho 1 thợ ở Hà Nội chuyên về HTC, mình nói lỗi máy "để lâu không dùng, sau đó bật lên bị hiện tượng không lên màn hình mà chỉ lên 3 phím ở phía dưới, tắt nguồn sau đó bật thì lại lên" thì họ bảo là chết chíp flass, chẳng biết sao nữa. Mình tưởng chết chíp flass thì chết hẳn không lên màn hình chứ nhỉ, máy mình cứ dùng liên tục thì không sao, để lâu không dùng là bật lên lại như vậy, tắt nguồn rồi bật lên lại dùng được.
Vớ vẩn. Chết flash thì lên làm sao được. Mình nghi do pin hay bản rom có vấn đề thôi.

nnt210583

Bạn để hết pin và máy tắt nguồn hoàn toàn, sau đó cắm sạc và không bật nguồn xem nó có báo đèn đỏ không nhé, nếu báo là ok.

Vớ vẩn. Chết flash thì lên làm sao được. Mình nghi do pin hay bản rom có vấn đề thôi.
Hết hẳn pin rồi, nhưng cắm sạc vào thì máy tự khởi động vào Bootloader bạn ạ, rút sạc ra lại tắt nguồn.

minhlc1958

Active Member
Hết hẳn pin rồi, nhưng cắm sạc vào thì máy tự khởi động vào Bootloader bạn ạ, rút sạc ra lại tắt nguồn.

Bạn làm như sau xem thế nào
Lúc nó đang ở bootloader bạn dùng nút volume di chuyển đến factory reset ấn nguồn xong chờ cho nó vào lại bootloader cuyển xuống power off ấn nguồn cho nó tắt máy để cắm sạc

Chỉnh sửa cuối: