• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

mrduc164

Máy mình tra cid nó hiện 8 số 1 mà vào hboot thì vẫn là s-on, mình up thử JB toàn thấy treo logo. Nhờ cao thủ nào biết up rom JB cho cid này giúp mình nhé. Thank nhiều!

minhlc1958

Active Member
Máy mình tra cid nó hiện 8 số 1 mà vào hboot thì vẫn là s-on, mình up thử JB toàn thấy treo logo. Nhờ cao thủ nào biết up rom JB cho cid này giúp mình nhé. Thank nhiều!

Trước tiên bạn phải up một bản rom ship jb hoặc nâng hboot lên 1.31 trở lên sau đó bạn mới up được các bạn rom cook jb

phamnhudoan

bác nào có cái kernel nào mà có swap2wake cho rom ARHD 21.0 cho e xin hướng dẫn e cài luôn viới .... thank

bác nào có cái kernel nào mà có swap2wake cho rom ARHD 21.0 cho e xin hướng dẫn e cài luôn viới .... thank
Chức năng này thì có 2 kernel là Bricked và SebastianFM có hỗ trợ, bạn sang đây tham khảo coi sao. Cách cài kernel thì tương tự như úp rom thôi, bạn tải kernel về (dạng .zip) rồi đưa máy về Recovery, full wipe rồi flash nhé.

leeboy1204

máy mình mói mua vào bootloader thông số locked cid 11111111 hboot 0.92... máy s-off vậy làm sao để up rom ship khi không biết cid giúp mình với

khong_co_ai

Active Member
Núc trước dùng con sensation đã super cid up rom ship tứ tung mà không relock cả chẳng thấy sao. Giờ cũng dùng one X nhưng chưa thử mặc dù đã super CID

bạn có thể hướng dẫn mình ko vậy
Để úp Ship rom thì bạn đưa máy về chế độ Fastboot, sau đó bạn cắm cáp kết nối với PC (yêu cầu PC phải cài HTC Driver), khi nào hiện chữ USB màu đỏ thì bạn chạy file Ship Rom .exe trên PC và làm theo hướng dẫn ở cửa sổ úp rom nhé.

backspace

minh mới dùng máy htc one x muồn dùng rom cook nhưng không biêt cách làm.
mình dung ADB check thông tin có như sau
San pham : endeavoru
So seri : HT238W106232
HBOOT : 1.12.0000

CID : 11111111
MID : PJ4610000

Version-main : 2.17.401.2
Rom Base (check): NOT FOUND
Version-baseband: 2.1204.135.20
Model: HTC One X (Phien ban quoc te)
thấy trên diễn đàn nói là Để dùng được ROM Jelly Bean hiện nay, điện thoại phải có HBOOT là 1.31 trở lên, có ai biết cách giúp mình với. thanks các bạn.

hitokagekai

Mình root theo hướng dẫn, đến mục flash recovery, nhưng sau khi làm xong chọn mục recovery thì nó lại hiện logo HTC, sau đó là hình dấu chấm than và tam giác màu đỏ, đã thử lại mấy lần nhưng vẫn thế, không biết bị gì nữa? @@
Lúc flash recovery thì đã hiện
<bootloader> format partition SOS done
OKAY
finished
Thế mà vẫn ko vào recovery được :(...mình xài X+

minh mới dùng máy htc one x muồn dùng rom cook nhưng không biêt cách làm.

thấy trên diễn đàn nói là Để dùng được ROM Jelly Bean hiện nay, điện thoại phải có HBOOT là 1.31 trở lên, có ai biết cách giúp mình với. thanks các bạn.
Máy bạn đã có SuperCID thì bạn úp một bản Ship Rom mới nhất bất kỳ (nên úp bản Châu Âu - EUROPE hay Châu Á - ASIA) thì bạn sẽ có FW mới nhất và HBOOT sẽ được nâng lên ngay. Chú ý máy bạn đã có SuperCID thì không cần Relock Bootloader trước khi úp Ship Rom nhé.

Mình root theo hướng dẫn, đến mục flash recovery, nhưng sau khi làm xong chọn mục recovery thì nó lại hiện logo HTC, sau đó là hình dấu chấm than và tam giác màu đỏ, đã thử lại mấy lần nhưng vẫn thế, không biết bị gì nữa? @@
Lúc flash recovery thì đã hiện
<bootloader> format partition SOS done
OKAY
finished
Thế mà vẫn ko vào recovery được :(...mình xài X+
Đây là của One X mà không cài được cho One X+ đâu bạn. One X+ thì bạn sang đây tham khảo nhé.

backspace

Máy bạn đã có SuperCID thì bạn úp một bản Ship Rom mới nhất bất kỳ (nên úp bản Châu Âu - EUROPE hay Châu Á - ASIA) thì bạn sẽ có FW mới nhất và HBOOT sẽ được nâng lên ngay. Chú ý máy bạn đã có SuperCID thì không cần Relock Bootloader trước khi úp Ship Rom nhé.
Làm sao để có SuperCID vậy bạn. mình mới dùng máy nên không nắm rõ lắm, máy mình có CID là 11111111. thanks bạn.