• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HTC ONE X] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

hanoiwap

Super V.I.P
I- Official Clockworkmod Touch Recovery (Update):
Clockworkmod Touch Recovery 5.8.2.7
Chi tiết :

Hướng dẫn flash :
  • Tải fastboot ở đây về giải nén.
  • Copy file Clockworkmod Touch Recovery 5.8.2.7 down ở link trên vào folder fastboot (đổi tên thành recovery.img cho dễ thao tác).
  • Đưa máy vào chế độ fastboot: Tắt máy, Bấm phím power + volume down để vào bootloader, bấm phím power 1 lần nữa để bào fastboot.
  • Kết nối One X với máy tính để cài đặt driver
  • Giải nén file vừa tải về, vào thư mục fastboot bấm shift + chuột phải, chọn dòng Open command window here
  • Gõ dòng lệnh:

Nếu bạn dùng Linus hoặc Mac thì dùng công cụ này để flash boot.img và recovery.img
http://www.mediafire.com/?xukjth6jy87nuf8

Chỉnh sửa cuối:

venusian

Moderator
Tình hình con ONE X này hơi nguy hiểm.
Nếu máy đã Unlock và cài Recovery, Root. Nếu bạn chạy Super Wipe mà không up Rom luôn khởi động lại thì không vào đc Recovery nữa.
Tình hình là mình đang dính 1 em. Đang tính Relock lại để up lại Rom Ship. :(

tinh_la_gi

Administrator
Không thể mount USB trong recovery
Không biết chừng nào khắc phục cái này ... :-?

Nếu máy đã Unlock và cài Recovery, Root. Nếu bạn chạy Super Wipe mà không up Rom luôn khởi động lại thì không vào đc Recovery nữa.

Nếu vào hboot được thì ổn mà.

Lời khuyên lúc này là nên để 1-2 cái rom trong mình em nó ... lở còn có cái mà chạy .. chứ em nó chưa mount ổ được hix

Lời khuyên lúc này là nên để 1-2 cái rom trong mình em nó ... lở còn có cái mà chạy .. chứ em nó chưa mount ổ được hix
Câu này chuẩn này. Không mount USB được thì không biết copy rom vào máy kiểu gì mà cài, tốt nhất khi em đang trong Android thì copy luôn vào mấy bản mà dự phòng...:))

tinh_la_gi

Administrator
Câu này chuẩn này. Không mount USB được thì không biết copy rom vào máy kiểu gì mà cài, tốt nhất khi em đang trong Android thì copy luôn vào mấy bản mà dự phòng...:))
Phòng hờ thôi ấy mà..chứ em One X này khi off gắn vào máy tính nó tự nhận ổ cứng :D nhưng có khi nó đơ lại không chịu nhận thế mới khổ cho các bác vọc >:)

tinh_la_gi

Administrator
Máy của tôi vẫn mount/unmount trong recovery (Recovery 5.8.1.8)

Bác không kết nối với máy tính trước đó chứ bác ?!

Vì nếu trước đó máy đang chạy và kết nối với máy sau đó về hboot hoặc về recovery thì mount tốt nhưng nếu ko kết nối trước đó thì lại không mount được !

venusian

Moderator
Bác không kết nối với máy tính trước đó chứ bác ?!

Vì nếu trước đó máy đang chạy và kết nối với máy sau đó về hboot hoặc về recovery thì mount tốt nhưng nếu ko kết nối trước đó thì lại không mount được !

Có cách nạp đc Rom vào máy khi vào đc Bootloader anh ạ :D

linhjun

Ông cụ ấy 62 rồi bạn ơi

vâng 62 gọi là bác hay cụ là đúng vậy chú???diễn đàn này ko có việc gì làm ngoài chặt chém và chắp nhặt mấy chuyện nhỏ nhặt ntn sao ta???haizz mới biết thêm toàn đàn ông mang lốt đàn bà sao????pó tay

linhjun

Ông cụ ấy 62 rồi bạn ơi

vâng 62 gọi là bác hay cụ là đúng vậy chú???diễn đàn này ko có việc gì làm ngoài chặt chém và chắp nhặt mấy chuyện nhỏ nhặt ntn sao ta???haizz mới biết thêm toàn đàn ông mang lốt đàn bà sao????pó tay