• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ HTC ONE X+ ] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

0982878988

Của bạn đây (bản Châu Á - ASIA):

RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_WWE_1.17.707.1_Radio_3.1204.168.32_release_299722_signed.exe

Nhưng trước hết bạn check mã CID xem máy thuộc thị trường nào đã, nếu CID là HTC_044 thì úp được bản rom trên. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo ở đây nhé.

Rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn, bạn cho mình hỏi chút nữa là hiện giờ máy mình chỉ vào được bootloader mà lại báo pin yếu, cắm sạc trong môi trường bootloader có báo đèn đỏ nhưng máy chỉ nóng lên chứ không thấy pin vào (cắm mãi mà máy vẫn báo dòng chữ đỏ low battery...gì đó). Rất mong sự giúp đỡ.

Rất cảm ơn sự giúp đỡ của bạn, bạn cho mình hỏi chút nữa là hiện giờ máy mình chỉ vào được bootloader mà lại báo pin yếu, cắm sạc trong môi trường bootloader có báo đèn đỏ nhưng máy chỉ nóng lên chứ không thấy pin vào (cắm mãi mà máy vẫn báo dòng chữ đỏ low battery...gì đó). Rất mong sự giúp đỡ.
Bạn tắt hẳn máy rồi sạc xem sao.

Razervn

Máy mình vẫn còn nguyên, chưa động chạm gì cả. Vừa rùi mình có up OTA lên bản 1.17.707.2. Giờ mình muốn quay lại bản 1.17.707.1 thì làm thế nào vậy các bạn. Mình cứ chạy file RUU trên thì bị báo lỗi. Mong các bạn giúp đỡ, thanks

Máy mình vẫn còn nguyên, chưa động chạm gì cả. Vừa rùi mình có up OTA lên bản 1.17.707.2. Giờ mình muốn quay lại bản 1.17.707.1 thì làm thế nào vậy các bạn. Mình cứ chạy file RUU trên thì bị báo lỗi. Mong các bạn giúp đỡ, thanks
Bạn đã update OTA lên bản mới hơn nên không thể úp lại bản rom cũ được nhé.

xichlomay

Nếu máy của bạn có SuperCID thì được.
làm như thế nào đây bạn
Máy one x+ của mình đã up qua ota thành 4.2.2(rom cũ trước khi up OTA RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_TW_1.14.709.17_Radio_3.1204.167.31_release_291089_signed.exe), nhưng do minh dùng titanium backup de uninstall 1 số thứ gây ra lỗi, mình định quay lại bản rom ship cũ rồi up lại OTA, nhưng up bản rom cũ không được
Mong sự giúp đỡ của bạn.

làm như thế nào đây bạn
Máy one x+ của mình đã up qua ota thành 4.2.2(rom cũ trước khi up OTA RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_TW_1.14.709.17_Radio_3.1204.167.31_release_291089_signed.exe), nhưng do minh dùng titanium backup de uninstall 1 số thứ gây ra lỗi, mình định quay lại bản rom ship cũ rồi up lại OTA, nhưng up bản rom cũ không được
Mong sự giúp đỡ của bạn.
Không có SuperCID thì không úp được đâu bạn nhé. Giờ bạn khôi phục lại mặc định (Factory data reset) là được.

xichlomay

làm như thế nào đây bạn
Mong sự giúp đỡ của bạn.

Không có SuperCID thì không úp được đâu bạn nhé. Giờ bạn khôi phục lại mặc định (Factory data reset) là được.

Máy mình là One X+ đã SuperCID 11111111- S off, đã up OTA->JB 4.2.2 nhưng máy minh đang bị treo tại logo sau khi minh factory reset, wipe cache/davik, minh muốn up lại bản stock rom cũ rồi up qua OTA, nhưng up lại bản rom cũ không được, chưa biết làm sao, mong bạn giúp đỡ, không biết có downgrade HBOOT để up stock rom cũ được không.

Chỉnh sửa cuối:
Máy mình là One X+ đã SuperCID 11111111- S off, đã up OTA->JB 4.2.2 nhưng máy minh đang bị treo tại logo sau khi minh factory reset, wipe cache/davik, minh muốn up lại bản stock rom cũ rồi up qua OTA, nhưng up lại bản rom cũ không được, chưa biết làm sao, mong bạn giúp đỡ, không biết có downgrade HBOOT để up stock rom cũ được không.
Bạn úp bản cũ nó báo lỗi gì vậy?

Hoden

Super V.I.P

bạn nên chạy bản ship rom phiên bản gốc đầu tiên,rồi update lê n phiên bản mới là được. ..vì ản cập nhật OTA là bản pacth chép đè lên bản củ.khi factory reset là bị lỗi ngay.nếu muốn làm mới thì nên vào phần cài đặt "khôi phục cài đặt gốc " thì sẽ không bị lỗi

xichlomay

Bạn úp bản cũ nó báo lỗi gì vậy?
mình bị báo lỗi tương tự mấy bức hình thế này http://www.tinhte.vn/threads/htc-one-bi-treo-logo-khi-wipe-factory-reset-khong-up-rom-duoc-cuu-voi.2133305/, mình xin lỗi dẫn nguồn từ web khác vì mình không úp được hình, hiện nay mình đã tìm hiểu và xài tạm rom cook up qua đường sideload, mình ko dám oem lock để thử lại sợ brick phone.

bạn nên chạy bản ship rom phiên bản gốc đầu tiên,rồi update lê n phiên bản mới là được. ..vì ản cập nhật OTA là bản pacth chép đè lên bản củ.khi factory reset là bị lỗi ngay.nếu muốn làm mới thì nên vào phần cài đặt "khôi phục cài đặt gốc " thì sẽ không bị lỗi
Mình cài bản ship rom cũ "RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_TW_1.14.709.17_Radio_3 .1204.167.31_release_291089_signed.exe" thì nó báo lỗi như mình dẫn link bên trên.
MÌnh nghĩ factory reset cũng là "khôi phục cài đặt gốc " chứ. Từ "khôi phục cài đặt gốc " dịch sang tiếng Anh nó là gì vậy bạn(xin lỗi vì mình thực sự không rõ chỗ này), mình hay dùng rom nguyên bản tiếng Anh nên không hiểu rõ lắm.
Mong được sự giúp đỡ của các bạn, vì mình vẫn muốn lên Stock rom 4.2.2.

coicomnhom

cho mình hỏi có cách nào chỉnh sữa file hệ thống để hạ xung nhịp cpu ko ah. mình sử dụng ứng dụng set cpu để hạ xung nhịp xuống 1gh4, khi kiểm tra bằng cpuz thì thấy nó chạy ở tốc độ 1gh6 chứ không phải 1gh4. mình đang dùng bảng rom InsertCoin 5.0-5 | SENSE 5 | JellyBean 4.2.2.

congnhon

Member
Của bạn đây (bản Châu Á - ASIA):

RUU_ENRC2B_U_JB_45_hTC_Asia_WWE_1.17.707.1_Radio_3.1204.168.32_release_299722_signed.exe

Nhưng trước hết bạn check mã CID xem máy thuộc thị trường nào đã, nếu CID là HTC_044 thì úp được bản rom trên. Cách check mã CID bạn vui lòng tham khảo ở đây nhé.

Mình chạy lệnh này nó ra CID : 11111111 thì làm sao biết CID gốc nhỉ , mong giúp đở
Sớ là mình mới có 1 con X+ , may đã unclock bootloder , CID là : 1111111 , chạy rom 4.1.1 . làm sao nhân biết rom dang chay là rom goc , giup nhé .Thanks

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Mình chạy lệnh này nó ra CID : 11111111 thì làm sao biết CID gốc nhỉ , mong giúp đở
Sớ là mình mới có 1 con X+ , may đã unclock bootloder , CID là : 1111111 , chạy rom 4.1.1 . làm sao nhân biết rom dang chay là rom goc , giup nhé .Thanks
Máy ấy có Super CID rồi, bạn kiểm tra lại nếu đã có S-OFF thì muốn up ROM ship nào cũng được, khỏi cần check CID hay lock lại bootloader.

congnhon

Member
Máy ấy có Super CID rồi, bạn kiểm tra lại nếu đã có S-OFF thì muốn up ROM ship nào cũng được, khỏi cần check CID hay lock lại bootloader.

Úp rom ship xong có lên được 4.2.2 qua OTA không vậy Bác ơi

congnhon

Member
Vậy có cách nào up lên 4.2.2 sen 5 từ rom ship không vậy Bác ơi ( Mình muốn úp lại rom ship xem camera thế nào vì khi check Antutu Benchmark mình thấy camera của con này ghi co 6Mgp chứ 0 phải 8 Mgp ) Mình mới chơi con này nên gà quá, các Bác giúp đở
Cho mình hỏi thêm khi vào Hboot dong Radio : none là sao vậy nhỉ

Chỉnh sửa cuối:
Vậy có cách nào up lên 4.2.2 sen 5 từ rom ship không vậy Bác ơi ( Mình muốn úp lại rom ship xem camera thế nào vì khi check Antutu Benchmark mình thấy camera của con này ghi co 6Mgp chứ 0 phải 8 Mgp ) Mình mới chơi con này nên gà quá, các Bác giúp đở
Có 2 cách:
1. Nếu bạn còn nhớ CID gốc của máy thì quay trở lại CID gốc, S-ON lại rồi sau đó úp Ship rom gốc và update OTA.
2. Đợi full rom Sense 5 rồi úp.