• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ HTC ONE X+ ] HƯỚNG DẪN UNLOCK BOOT, ROOT, UPDATE ROM COOK, RESTORE SHIP ROM ...

blackdoor

Manager
Hiện tại máy em đang bị hết pin, nhưng khi cắm vào nguồn hoặc PC thì nó vẫn vào bootloader đc mà ko bị sập nguồn, Vậy giờ em dùng cái gì để có thể unlock và cài recovery đc khi mà máy bị treo như vậy, tại em có dùng cách cũ để chạy nhưng ko thấy tác dụng!! Em dùng tool ở trang đầu!!
Hoặc anh có biết ai ở SG có thể giúp em cái này mà ko cần bung máy chỉ em với!! Chứ em mò như vậy lâu quá anh!!:too_sad::too_sad:
Vừa rồi em dùng bản recovery này!!

Unlock có cần phải boot được vào hệ điều hành đâu:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...nlock-bootloader-cho-cac-may-htc#.VMNAZHn9kdU
Recovery thì đã có hướng dẫn ở bài đầu rồi.

nhooi123456

Em biết là ko cần vào, ý em nói là em chạy bằng tool unloock m à nó ko có tác dụng nữa!! Mà em tưởng mình đã có file unlock code rồi thì đâu cần làm lại từ đầu đâu đúng ko anh, mình vẫn lấy file unlock code cũ chạy là đc đúng ko anh!!! Em đã chạy lại bằng tool của bài viết này và tool WinDroid Universal Android Toolkit v2.1 mà nó vẫn ko unlock lại đc!!! Lúc trước em cũng dùng 2 tool này để unlock và cài recovery đc!!
:cry:

Chỉnh sửa cuối:

nhooi123456

Bác [MENTION=8231]blackdoor[/MENTION] ơi!!! Bác có room cook nào cho máy Hboot 1.72 ko cho em với!! Em có tải mấy room bên xda về nhưng chạy toàn bị treo logo. Hôm qua em đã unlock và recovery lại đc rồi, đầu tiên em chạy file boot.img sau đó em dùng adb sideload để chạy room nhưng sau chạy xong và khởi động thì toàn treo logo ko à!!!

Chỉnh sửa cuối:
Bác @blackdoor ơi!!! Bác có room cook nào cho máy Hboot 1.72 ko cho em với!! Em có tải mấy room bên xda về nhưng chạy toàn bị treo logo. Hôm qua em đã unlock và recovery lại đc rồi, đầu tiên em chạy file boot.img sau đó em dùng adb sideload để chạy room nhưng sau chạy xong và khởi động thì toàn treo logo ko à!!!
Bạn cài rom trước rồi sau đó mới flash file boot.img nhé.