• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC POLARIS (Touch Cruise) - HardSPL & UNLOCK

vuanhthang

Mình nhập S/N của máy là 99HDZ048-00 thì nó báo:
The service is temporarily under maintenance and will be back shortly.
We apologize for the inconvenience it may have caused. Please try again later.
4 hôm nay rồi vẫn thế, chả biết tại sao.

BraDo

Mình nhập S/N của máy là 99HDZ048-00 thì nó báo:
The service is temporarily under maintenance and will be back shortly.
We apologize for the inconvenience it may have caused. Please try again later.
4 hôm nay rồi vẫn thế, chả biết tại sao.
Hình như 99HDZ048-00 ko phải là số S/N của Polaris (HTC Touch Cruise), số S/N có dạng HTxxxGExxxxx. Bạn đang sài HTC 4350 hay Touch Cruise vậy?

vuanhthang

Ồ, mình nhầm P/N, khi nhập S/N là HT833GE01900 thì nó báo
Sorry, this software download is not suitable for your device.
Mà trong trang HTC chỉ thấy mục "HTC Touch Cruise - Windows Mobile® 6.1 Upgrade " chứ không thấy chỗ nào ghi là rom origin cả.
Vậy làm thế nào để tìm rom gốc bây giờ, hic hic?

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Ồ, mình nhầm P/N, khi nhập S/N là HT833GE01900 thì nó báo
Sorry, this software download is not suitable for your device.
Mà trong trang HTC chỉ thấy mục "HTC Touch Cruise - Windows Mobile® 6.1 Upgrade " chứ không thấy chỗ nào ghi là rom origin cả.
Vậy làm thế nào để tìm rom gốc bây giờ, hic hic?
ROM trên HTC đều là ROM ship(zin) cả, có điều bạn phải lấy đúng ROM theo số S/N mới khắc phục đc lỗi. Bạn vào đây & chọn ROM của từng quốc gia, sẽ tìm đc ROM đúng theo S/N. Chúc thành công.

http://www.htc.com/europe/selectcountry.aspx

vuanhthang

Mình có chọn Pháp rồi nhưng dùng cả IE lẫn firefox đều báo lỗi khi nhập S/N, chả hiểu tại sao. Mình vừa tìm được rom gốc của Orange trên một forum, giờ máy chạy ngon rồi, may quá :)).
Cám ơn bravedoan nhé.
Lúc unlocksim mình phải cài thêm 2 files Cert_SPCS và EnableRapi vào điện thoại, lúc trước chưa cài thì chạy bước 1 toàn bị báo lỗi. Ổn rồi, chúc cả nhà tuần mới vui vẻ.

Chỉnh sửa cuối:

BraDo

Đúng là HT833GE01900 thì tìm ko có, nhưng nếu là HT823GE01900, HT813GE01900 & HT803GE01900 thì...down đc vô tư:p

never_mind

Posted via Mobile Device
Cruiser 2009 có cùng rom với Polaris không các bác? (Bởi chưa thấy topic riêng cho em nó)

BraDo

Cruiser 2009 (Iolite) ko dùng cùng rom với Polaris đc đâu. Dòng nào ROM đó chứ bạn. Iolite còn quá mới mẻ, số người sử dụng chưa nhiều nên PDAViet chưa có topic riêng. Tương lai gần chắc chắn sẽ có thôi. Bạn có thể tham khảo thêm về dòng này ở đây http://forum.xda-developers.com/forumdisplay.php?f=477 trong lúc chờ đợi sự phổ biến của Iolite ở thị trường Việt Nam.

vuanhthang

Mình vừa unlock 1 em Cruise khác, chạy 2 bước đầu ngon lành nhưng khi lắp sim vào vẫn bị yêu cầu nhập code để unlock (k phải code của sim). Làm thể nào để unlock bây giờ?
Ai biết chỉ với nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.

BraDo

Mình vừa unlock 1 em Cruise khác, chạy 2 bước đầu ngon lành nhưng khi lắp sim vào vẫn bị yêu cầu nhập code để unlock (k phải code của sim). Làm thể nào để unlock bây giờ?
Ai biết chỉ với nhé.
Cám ơn nhiều nhiều.
Hình như bạn bỏ qua bước Hard reset như bác Quang hướng dẫn http://pdaviet.net/showpost.php?p=285601&postcount=2. Còn nữa, trc khi lắp sim vào bạn ko up lại ROM sao?

arsenal777

các bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho em được ko.
em mới mua 1 con cruise cũ nên mới chuyển sang box này.trước đây em dùng con atom nên thấy dễ dàng hơn nhiều.máy của em hiện tai đang dùng 6.5.hôm qua em đã ngồi đọc cả buổi nhứng vânc chưa hiểu lắm.ma em ko biết em h có phải harSPL với lại UNLOCKCID ko.các anh làm ơn hướng dẫn lại hộ em nhé được ko.
ma minh phải làm cả 2 cái của bác tom va của bác phamquang ah.hay chi 1 thôi.
mới sang nên gà quá mong các bác giúp đỡ.thanks ah.
ma em hỏi sao các bác ko lam 1 cái pic goi la :các bước cần thiết ko up rom cho cruise.thi em nghĩ nó se dễ tra cứu hơn cho những người mới như em.thanks các bác trước ah
:-??

arsenal777

mong các bác hướng dẫn thàng em này tý.như các bước đang lmf thi phải tháo cáp ra xòn sau bao lâu thì lại cắm lại....
rất mong các bác giúp đỡ
với lại tiện thể nói qua cho em về các cái lỗi thường gặp nhé.em chưa giám thử vì thấy nhiều bước quá,mà có chỗ em ko hiểu,cũng có thể là chưa quen nữ.... mong các bác hướng dẫn
mà máy em la máy cũ nên ko biết bây h về cứ up thôi có cần phải lam lai các bước nhứ harSPL với lại UNLOCKCID .
mà làm có sao ko.
các bác cứ dậy em lam các bước đó luôn nhé,va cho em các phần mêm cần dùng cho việc uprom nhé cũng như hardSPL hay UNLOCKCID em chẳng có cái nào cả.mà cũng chứ biết cái nào cần để down về.
thanks các bác lần nữa giúp em với nhé.
;;)

vuanhthang

Lần trước mình không Hard reset và cũng không up rom mới, máy vẫn được unlock và chạy bình thường, để mình thử làm thêm 2 bước này cho em máy này xem sao.

BraDo

các bác có thể hướng dẫn rõ hơn cho em được ko.
em mới mua 1 con cruise cũ nên mới chuyển sang box này.trước đây em dùng con atom nên thấy dễ dàng hơn nhiều.máy của em hiện tai đang dùng 6.5.hôm qua em đã ngồi đọc cả buổi nhứng vânc chưa hiểu lắm.ma em ko biết em h có phải harSPL với lại UNLOCKCID ko.các anh làm ơn hướng dẫn lại hộ em nhé được ko.
ma minh phải làm cả 2 cái của bác tom va của bác phamquang ah.hay chi 1 thôi.
mới sang nên gà quá mong các bác giúp đỡ.thanks ah.
ma em hỏi sao các bác ko lam 1 cái pic goi la :các bước cần thiết ko up rom cho cruise.thi em nghĩ nó se dễ tra cứu hơn cho những người mới như em.thanks các bác trước ah
:-??

Chỉ cần thao tác đúng các bước như bài của bác Quang hướng dẫn là ok thôi.

mong các bác hướng dẫn thàng em này tý.như các bước đang lmf thi phải tháo cáp ra xòn sau bao lâu thì lại cắm lại....
rất mong các bác giúp đỡ
với lại tiện thể nói qua cho em về các cái lỗi thường gặp nhé.em chưa giám thử vì thấy nhiều bước quá,mà có chỗ em ko hiểu,cũng có thể là chưa quen nữ.... mong các bác hướng dẫn
mà máy em la máy cũ nên ko biết bây h về cứ up thôi có cần phải lam lai các bước nhứ harSPL với lại UNLOCKCID .
mà làm có sao ko.
các bác cứ dậy em lam các bước đó luôn nhé,va cho em các phần mêm cần dùng cho việc uprom nhé cũng như hardSPL hay UNLOCKCID em chẳng có cái nào cả.mà cũng chứ biết cái nào cần để down về.
thanks các bác lần nữa giúp em với nhé.
;;)

Các lỗi thường gặp khi up ROM: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=51647

vuanhthang

Tình hình là hard reset và up rom xong vẫn bị lock sim, có ai biết cách xử lý chỉ giùm với.
Cám ơn nhiều.

arsenal777

theo rm nghĩ là ko được đâu bác.tuy cầu hình và phần cứng là tương đương nhưng đây là 2 con khác nhau và có thể các nhà cung cấp có tạo nhưng điểm khác biệt cho con của mình nên tốt nhất là bác ko nên chạy chung 2 con này với nhau.em cũng thấy 1 số bác hỏi về vấn đề này rồi và mọi người cũng bảo thế.

Diamond-Black

Mấy bác ơi, em làm giống như mấy bác chỉ:
1/ Để máy sync với PC
2/ Chạy tool Olipro
3/ Máy vào được bootloader rồi thì đứng yên luôn, chương trình trên PC báo lỗi là không connect được với PDA.
Em mới cho PDA vào bootloader rồi chạy lại tool thì nó qua được bước up ROM nhưng cứ 0% hoài, cuối cùng báo là ROMupdate error.
Kết quả là vẫn không unlock được gì hết. Hic, ai chỉ em với.

Tôi cũng bị giống hệt bạn :D máy tôi là O2 Orbit 2 ,HDH Windows 7