• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

randoms

* Nói tóm lại : Người dùng tự chịu trách nhiêm về việc làm của mình cũng như số phận của con PPC yêu quý của họ.X-(

Câu này mod nên sửa ở trên bài đầu tiên đi chẳng thấy nói gì cả. Đến khi các mem vào thắc mắc thì mới thấy nói đến câu đó. Nếu biết trước là sẽ có trường hợp như vậy rồi và chắc chắn là có nhiều trường hợp đã không thành công. Thì nên sửa lại để cho mọi người đỡ nhầm lẫn nữa chứ. X-(

Lamson

Well-Known Member
Những gì giới thiệu ở đây đã được người sưu tầm sử dụng OK rồi mới đưa ra giới thiệu cho mọi người.Còn nhắc nhở mọi người cẩn thận thì đã có rồi.

randoms

Okie việc tranh cãi đó có lẽ cũng không cần thiết nhiều nữa hỏng thì cũng có nhiều bạn bị rồi. Cũng đang chờ đợi cách cứu nếu không có thì thay flash thôi chứ không có gì cả. "Quan trong nhất các bạn hãy kiểm tra máy của mình là G3 hay G4 để chọn Tool tải cho hợp lý. Trường hợp chọn sai, gây hậu quả khó lường !!!" MOD thêm cho một câu rằng "hiện tại chip G4 khi sử dụng tool này có nhiều máy không thành công và bị hỏng". Mình chắc chắn mọi người sẽ không còn thắc mắc nhiều nữa và lúc đó mới gọi là tự chịu trách nhiệm về con PPC của họ

PhamNhatThanh

Okie việc tranh cãi đó có lẽ cũng không cần thiết nhiều nữa hỏng thì cũng có nhiều bạn bị rồi. Cũng đang chờ đợi cách cứu nếu không có thì thay flash thôi chứ không có gì cả. "Quan trong nhất các bạn hãy kiểm tra máy của mình là G3 hay G4 để chọn Tool tải cho hợp lý. Trường hợp chọn sai, gây hậu quả khó lường !!!" MOD thêm cho một câu rằng "hiện tại chip G4 khi sử dụng tool này có nhiều máy không thành công và bị hỏng". Mình chắc chắn mọi người sẽ không còn thắc mắc nhiều nữa và lúc đó mới gọi là tự chịu trách nhiệm về con PPC của họ

Tool HardSPL thì có nói rỏ chip G3 hây G4 rồi đó Bạn
VD:ROMUpdateUtility_NV_G3.exe là cho chip G3
ROMUpdateUtility_NV_G4.exe là cho chip G4
bây giờ chi xem lại máy cua mình là chip nào thôi:D

randoms

Tool HardSPL thì có nói rỏ chip G3 hây G4 rồi đó Bạn
VD:ROMUpdateUtility_NV_G3.exe là cho chip G3
ROMUpdateUtility_NV_G4.exe là cho chip G4
bây giờ chi xem lại máy cua mình là chip nào thôi:D

Thì tất nhiên là có ghi rõ trong đó, nhưng mà vẫn có khá nhiều em chip G4 dùng tool G4 và không thành công. MOD đọc không kỹ roài.

PhamNhatThanh

Thì tất nhiên là có ghi rõ trong đó, nhưng mà vẫn có khá nhiều em chip G4 dùng tool G4 và không thành công. MOD đọc không kỹ roài.
Có thể nhiều Bạn không làm đúng theo hướng dẩn và không hiểu rỏ chip của máy mình là G mấy thôi

thanghdpc

:(:)(( Các Pro ơi E đã đọc thông hết cả rồi mà sao khi hardSPL cho con 02 Neo của E nó lại báo lỗi : failed to execute program giống như bác thienngocpc thế nhỉ ... Bây giờ phải unlock CID như thế nào đây cả nhà ơi giúp E với. Trước khi kết nối với PC E đã HR con PPC của E vào đến màn hình align rồi mà màn hình nó không hiện ra mầu trắng bóc cơ chứ :(:)((

CongNam

:(:)(( Các Pro ơi E đã đọc thông hết cả rồi mà sao khi hardSPL cho con 02 Neo của E nó lại báo lỗi : failed to execute program giống như bác thienngocpc thế nhỉ ... Bây giờ phải unlock CID như thế nào đây cả nhà ơi giúp E với. Trước khi kết nối với PC E đã HR con PPC của E vào đến màn hình align rồi mà màn hình nó không hiện ra mầu trắng bóc cơ chứ :(:)((
Máy bạn vẫn còn chạy được không, hardspl là bạn phải để máy chạy bình thường, căm cáp vào va chạy đúng tool là ok.

hoang_love

cứu em với các bác ơi em SPL mà chẳng đc h nó chỉ hiền Phông Qtek to đùng với IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001 không có OS và GSM :(( e thử tháo pin thì nó hiện lên 3 màu nhưng cũng chỉ có IPL vs SPL thoy
:-<

Chỉnh sửa cuối:

CongNam

cứu em với các bác ơi em SPL mà chẳng đc h nó chỉ hiền Phông Qtek to đùng với IPL 2.15.0001 và SPL 2.15.0001 không có OS và GSM :(( e thử tháo pin thì nó hiện lên 3 màu nhưng cũng chỉ có IPL vs SPL thoy
:-<

Tìm Rom ship up lại xem sao bạn nhé.

hoang_love

Nhưng bây giờ em cắm cáp USB vào mà nó chẳng nhận thì sao mà up được ah lại hết pin nữa cắm sạc cũng chẳng vào nên chẳng bít là bệnh gì ah

các bác ơi,em dung neo,IPL:2.09,SPL2.09.0000,máy em G3 hả các bác,em hỏi chút,đã có bác nào HardSPL G3 mà chết máy chưa?đọc xong sợ wa,nhà em nghèo tiền đâu mua máy khác,hic

hoang_love

chết thì có nhiểu roy ;)) em vừa thử nghiệm cho 1 chú G4 đây,giờ tình trạng máy của em như trên đấy chưa thấy bác nào trả lời :D

CongNam

các bác ơi,em dung neo,IPL:2.09,SPL2.09.0000,máy em G3 hả các bác,em hỏi chút,đã có bác nào HardSPL G3 mà chết máy chưa?đọc xong sợ wa,nhà em nghèo tiền đâu mua máy khác,hic

Chính xác, máy bạn là chip G3.

CongNam

bác CongNam ơi thế còn máy của em thì giải quyết thế nào bây giờ :((

Muốn lên 6.1 thì Hardspl đi, xong tìm Rom mà up, nhớ chọn đúng tool cho chip tương ứng nhé, không là thành cục chặn giấy đó.

hoang_love

thế sau tết đành phải mang qua quán ròy :(( hiện tại là em không thể làm gì được nữa cả

duy8889

em đang xài 1 con neo, vừa mới táy máy làm thử hardspl xong xin report cho mấy bác lun (vista, G3, sysn với pc ở chế độ bình thường):

- đang chạy cửa sổ msdos thì nó báo can't excute gì gì ấy, sry em quên k ghi lại nên k nhớ lắm, nhưng nó vẫn kiu bấm phím bất kì để chạy típ ----->bấm lun

- hiện lên 1 window như up rom ấy, làm theo hướng dẫn tới lúc nó chạy % thì windows thông báo............ has stop working, và ppc tự động về bootloader lun (tim đập mạnh lun)

- chọc reset con vợ em lìn, may mà k có gì sảy ra ----> tởn tới già lun Y_Y

ai hardspl trên vista rồi chỉ bảo em với. plsssssssssssssss

kizzem

máy mình cũng ko hảdspl trên vista đc, hồi đó cũng up rom ầm ầm nhưng mà phải chạy wa win XP mới up đc ok, có bác nào đã kím đc cách hardspl trên vista chưa