• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HTC PROPHET - HardSPL ★

duynokia

O2 Neo sau khi UpRom chỉ vào được Bootloader

Mọi người giúp mình vơi.Mình có con O2 neo Chip G4.
Mình đã làm step 1 là Unlock CID .Mình dã dùng hack SPL của man PhamQuang (Dùng cho G4 chip).nhưng không hiểu sau sau khi hack xong thì máy lại báo là SPL G3 4 PDA.bây giờ máy của mình chỉ vào được boot loader.Chạy bản ROM ship thì chỉ vào được 80% là báo lỗi Invalid ComMand.mọi người có cách nào khắc phục dược và đã găp lỗi này thì chỉ cho mình với.Xin chân thành cảm ơn mọi người.

CongNam

Mọi người giúp mình vơi.Mình có con O2 neo Chip G4.
Mình đã làm step 1 là Unlock CID .Mình dã dùng hack SPL của man PhamQuang (Dùng cho G4 chip).nhưng không hiểu sau sau khi hack xong thì máy lại báo là SPL G3 4 PDA.bây giờ máy của mình chỉ vào được boot loader.Chạy bản ROM ship thì chỉ vào được 80% là báo lỗi Invalid ComMand.mọi người có cách nào khắc phục dược và đã găp lỗi này thì chỉ cho mình với.Xin chân thành cảm ơn mọi người.

UP nhầm chip là bó tay rồi anh Duy ơi.:)):)):))

tiensylao

Banned
Chào các bác ở diển đàn pdaviet.net! Tình hình là em mới tậu con o2 neo, dopod 818 chip G4,khi đọc trên diển đàn thấy nhiều bác khóc quá nên cũng hơi nghi ngờ là liệu các bác cho đường link down về g3 hay g4 mà file khi bung ra nó lộn tên không vậy các bác.Em sợ nó đắt lộn tên lỡ nhằm thằng neo em thì khổ quá!!!

nguyenthuanbg_pv

Chào các bác ở diển đàn pdaviet.net! Tình hình là em mới tậu con o2 neo, dopod 818 chip G4,khi đọc trên diển đàn thấy nhiều bác khóc quá nên cũng hơi nghi ngờ là liệu các bác cho đường link down về g3 hay g4 mà file khi bung ra nó lộn tên không vậy các bác.Em sợ nó đắt lộn tên lỡ nhằm thằng neo em thì khổ quá!!!
Bạn nên đọc kỹ các bài hướng dẫn trước nhé :-?. Trong Tool bao giờ cũng có cả 2 loại, bạn phải chọn đúng cái G3 hoặc G4 để chạy thôi :p. Vì thế các KTV bao giờ cũng khuyên là sau khi tải về rồi thì nên xóa cái kia đi cho khỏi nhầm lẫn.

dragonking2

Mình đã HardSPL cho con Dopod 818 ok rồi, đang tải rom 6.1 về up... he he, chắc đêm nay khỏi ngủ :D

randoms

hix chưa có cách nào sửa được sao ngoài việc thay DOC mình cũng dính trường hợp sau khi Hard SPL thì em nó xuống thành 2.G3. Mình chọn chắc chắn là không nhầm được roài, có thể là do tool, vẫn chưa ai có cách cứu nó sao mọi người. Mà con của mình chạy bản ROM Ship cho G3 thì được nhưng mà xong vẫn ở màn hình boot loader. Còn chạy bản ROM cho G4 thì nó lại không được. Ai có cao kiên hoặc may mắn sửa được rồi thì chỉ dùm.

Lamson

Well-Known Member
. Mà con của mình chạy bản ROM Ship cho G3 thì được nhưng mà xong vẫn ở màn hình boot loader. Còn chạy bản ROM cho G4 thì nó lại không được. Ai có cao kiên hoặc may mắn sửa được rồi thì chỉ dùm.
G3 là G3 , G4 là G4 không có chuyện chạy cái này rồi lại chạy cái kia
Chỉ thấy việc chạy G3 rồi lại G4 cũng đủ thấy là việc thay DOC là đương nhiên.

Hn03

Help me! Máy bị lỗi lạ quá

- Em up rom bằng cách HardSPL rùi up bản 6.1. Tất cả mọi việc đều ổn ( Up lần thứ xxx con này rùi ) Nhưng nó không chịu khởi động. Cứ lên biểu tượng O2 xong là lại nhảy vào bootloader đứng. SR,HR cũng pó tay. Tưởng do bản rom lỗi, cứ từ bootloader này em up lại bản rom cũ là 6.0, up xong nhưng máy vẫn trở về bootloader.
==> Xin các cao thủ chỉ giáo ạ

randoms

G3 là G3 , G4 là G4 không có chuyện chạy cái này rồi lại chạy cái kia
Chỉ thấy việc chạy G3 rồi lại G4 cũng đủ thấy là việc thay DOC là đương nhiên.

MOD không hiểu ah trước khi Hard SPL nó là chip G4. Nhưng khi Hard xong nó lại xuống G3. Lúc đó không khởi động được. Up bản ROM G4 nó ko thấy chạy % gì cả còn G3 thì nó chạy được hết 100%.

CongNam

- Em up rom bằng cách HardSPL rùi up bản 6.1. Tất cả mọi việc đều ổn ( Up lần thứ xxx con này rùi ) Nhưng nó không chịu khởi động. Cứ lên biểu tượng O2 xong là lại nhảy vào bootloader đứng. SR,HR cũng pó tay. Tưởng do bản rom lỗi, cứ từ bootloader này em up lại bản rom cũ là 6.0, up xong nhưng máy vẫn trở về bootloader.
==> Xin các cao thủ chỉ giáo ạ

Bạn up lại bản rom ship là xong thôi, xong hardspl lại rồi up 6.1.

CongNam

MOD không hiểu ah trước khi Hard SPL nó là chip G4. Nhưng khi Hard xong nó lại xuống G3. Lúc đó không khởi động được. Up bản ROM G4 nó ko thấy chạy % gì cả còn G3 thì nó chạy được hết 100%.

Chết chip rồi bạn ơi, ra cửa hàng nào đó thay lại chip là xong thôi. khoảng 400k.

Hn03

_ hôm nay em up bản Prophet Temp PV thì được, nhưng up tiếp bản 6.0 hay 6.1 đều không được. Xin các bác chỉ giáo

CongNam

_ hôm nay em up bản Prophet Temp PV thì được, nhưng up tiếp bản 6.0 hay 6.1 đều không được. Xin các bác chỉ giáo

Bạn phải hardspl thành công đã, rồi up thẳng lên 6.1 luôn. Bây giờ hiện tượng của bạn là đã bị die rồi, bạn up lại bản pvtemp đi, xong chạy hardspl xem nó đã thành công chưa. Nếu thành công rồi thì up lên 6.1 luôn.

Hn03

- Trước tiên xin gửi lời cảm ơn đến Bác CongNam đã tận tình chỉ giáo.
+ Con này trước kia em HardSPL đã thành công rùi.
+ Em đã up lại PVtemp thì chạy ngon lành.
+ HardSPL lại như bác chỉ bảo, cũng okie.
+ Up lại rom 6.1 cũng báo okie, nhưng khởi động Logo O2 xong thì nó lại hiện lên màn hình của bootloader. Đã thử nhiều bản rom cook của các bác nhưng không có cái thiện tình hình.
+ Mong bác tìm ra hướng giải quyết sớm. Xin cảm ơn

nguyenthuanbg_pv

...
+ Up lại rom 6.1 cũng báo okie, nhưng khởi động Logo O2 xong thì nó lại hiện lên màn hình của bootloader. Đã thử nhiều bản rom cook của các bác nhưng không có cái thiện tình hình.
+ Mong bác tìm ra hướng giải quyết sớm. Xin cảm ơn
Mình nói một câu có thể hơi buồn cười nhé :D: bạn kiểm tra xem cái nút Com bên sườn máy có kẹt không nhé :-?. Nếu không phải trường hợp này thì có thể coi như là một loại trừ để tìm nguyên nhân khác.

randoms

Chết chip rồi bạn ơi, ra cửa hàng nào đó thay lại chip là xong thôi. khoảng 400k.

Thanks mod nhé ít nhất câu trả lời như thế chứ, và em nghĩ các mod nên bỏ cái Hard SPL cho dòng chip G4 đi. Nó không dùng được thì không nên để lại em thấy nhiều người bị hỏng máy roài.

Lamson

Well-Known Member
...em nghĩ các mod nên bỏ cái Hard SPL cho dòng chip G4 đi. Nó không dùng được thì không nên để lại em thấy nhiều người bị hỏng máy roài.
Nếu mà không HardSPL nữa thì sẽ không Up được ROM đâu , vì các ROM bây giờ đều có dạng nk.nbf và lại cần phải HardSPL trước. Còn cũng không hiểu tại sao người bị, người khác lại không ?

randoms

Nếu mà không HardSPL nữa thì sẽ không Up được ROM đâu , vì các ROM bây giờ đều có dạng nk.nbf và lại cần phải HardSPL trước. Còn cũng không hiểu tại sao người bị, người khác lại không ?

Thế mình không up bằng cách up thông thường được sao MOD ơi. Up qua 2 bươc đó cái công cụ này có lẽ chỉ để việc up ROM nó nhanh hơn thôi. E thiết nghĩ thế. Còn con máy của em đang hỏng nên cũng chưa thử cái cách mà bạn gì bảo up một lần thành công luôn nên em ko biết thế nào cả. Bây giờ chắc là phải thay flash rồi phải không mọi người. Lần đầu dùng em WM này mà thấy rắc rồi ghê.

Lamson

Well-Known Member
Nếu muốn Up qua 2 bước bạn cần đưa file nk.nbf về dạng OS.nb, mỗi lần Up mất 30' ... hơi lâu . Trong khi up cách này 5' chưa tới. Và G3 hay G4 thì vẫn cần phải quan tâm !
* Nói tóm lại : Người dùng tự chịu trách nhiêm về việc làm của mình cũng như số phận của con PPC yêu quý của họ.X-(