• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.
B

Beelzebub

Guest
ROM mà chỉ có 1 file exe em ko bao giờ up được thế mới lạ, toàn báo lỗi, cũng may là ROM WM6 ko phải là 1 file exe. ROM 2006 em up có 1 lỗi duy nhất là pin hiển thì ko đúng, còn 40% mà vẫn hiển thị hơn 1 nừa, ngoài ra ko có lỗi gì,ROM Orange tren xda có đấy, em down trên đó mà.

khoabonmat

Active Member
ROM mà chỉ có 1 file exe em ko bao giờ up được thế mới lạ, toàn báo lỗi, cũng may là ROM WM6 ko phải là 1 file exe. ROM 2006 em up có 1 lỗi duy nhất là pin hiển thì ko đúng, còn 40% mà vẫn hiển thị hơn 1 nừa, ngoài ra ko có lỗi gì,ROM Orange tren xda có đấy, em down trên đó mà.

rom Orange tui có down về rồi nhưng up vào không biết có lỗi gì không.

Shooter

tôi thấy bản AKU nào cũng chẳng ổn định cả nên bác khổi cần up cho tốn thời gian.bác qua WM6 up luôn bản Smart I ấy.chẳng khác nhau mấy so với bản AKU đâu bác ơi nhưng được cái ổn định hơn đây thôi.

Cái này hình như khoabonmat nói ngược :D . Tôi thấy WM6 bản nào cũng đầy lỗi nên chưa xài vì sợ tốn thì giờ up lại. Tôi đang xài step1 của Jester up lên AKU 3.3.11 ASERG sau khi test tất cả các bản flash clean và ex khác của WM5 vì rất ổn định, chưa thấy bất cứ lỗi nào và có được 1 số app hữu dụng, giao diện crossbow đẹp như WM6. Các bản 3.3.12 ASERG, step2 Jester, radio rom 02.61.21 v.v... đều có vài lỗi khó chịu về sóng chập chờn, hao pin, không sạc USB... Mấy bản WM6 Smart hiện nay còn tệ hơn.:(

khoabonmat

Active Member
Cái này hình như khoabonmat nói ngược :D . Tôi thấy WM6 bản nào cũng đầy lỗi nên chưa xài vì sợ tốn thì giờ up lại. Tôi đang xài step1 của Jester up lên AKU 3.3.11 ASERG sau khi test tất cả các bản flash clean và ex khác của WM5 vì rất ổn định, chưa thấy bất cứ lỗi nào và có được 1 số app hữu dụng, giao diện crossbow đẹp như WM6. Các bản 3.3.12 ASERG, step2 Jester, radio rom 02.61.21 v.v... đều có vài lỗi khó chịu về sóng chập chờn, hao pin, không sạc USB... Mấy bản WM6 Smart hiện nay còn tệ hơn.:(

Thanks ,tui thấy tùy vào mỗi người và mỗi máy a.Có máy khi up lên WM6 không bị error về charge usb (nhưng tui lại bị).Nhưng nói chung bản WM6 Smart1 ổn định và nhanh.Tui chỉ góp ý vậy thôi còn up rom tùy thuộc vào các bác đây.;)

a76vna

Bản smart1 ver 2 dùng rất tốt. Đây chính là bản mình cần trong khi chờ đợi có bản chính thức.

ozean

Neo G4
Mình vừa up Rom smart1 ver 2, thấy có lỗi k nhận data tu MMC,k hiểu có fix đc k?

n2v2r

Cứu Neo quéo !

Em có con Neo
em chạy uprom RUU_Prophet_215738_2157127_023021_QTEK_FRE_Ship_NoVendorID

Chạy đến 95% nó báo ko tìm thấy file nk.nbf . rồi nó báo nhấn nút exit.

Em nhấn exit xong giờ cái máy mất nguồn luôn.
Giờ làm sao đây các bác ơi .

Kíu em với ^:)^

cachep2006

Trã về Bootloader !

Em có con Neo

Bạn nên trã về Bootloader sau đó bạn tìm lại con ROM gốc của NEO, Up lại đi bạn... Calm down pls !

Thân chào !

Azumy

Em có con Neo

Bình tĩnh, bạn nói rõ xem trước khi up con máy này thì hiện trạng máy bác như thế nào
Rom version trước khi up,các thông số về ipl spl, máy g3 hay g4,unlock chưa

mà bạn là dân tiếng Pháp sao lại đi up bản này. Nếu ở hà nội thì cùng lắm mang xuống chỗ mình mình cứu lại thử cho xem sao,con neo mình up tẹt ga mà có hiện tượng j đâu.

a76vna

Neo G4
Mình vừa up Rom smart1 ver 2, thấy có lỗi k nhận data tu MMC,k hiểu có fix đc k?

Mình lại dùng SD nên thấy ko sao. bạn thử cắm 1 thẻ SD vào xem hoặc mượn 1 thẻ MMC khác xem thế nào?????

HuuTien

Do máy cạn pin rồi,tìm pin đầy ,đưa máy về BL,uprom lại là ok thôi bạn

jam1984

chào các bác , em là newbie , có vài câu hỏi cù chuối , xin các bác đừng giận: em xài Dopod 818 pro dòng Prophet, thông số máy :
Rom : 2.15.1.27
Radio : 02.19.21
Protcol : 4.1.13.09
ExtROM : 2.15.13.121
Cho hỏi ROM này đã mới nhất chưa , khi xài ROM này em thấy 1 trouble , khi SR máy thì lúc nào time cũng thay đổi=>phải chỉnh lại , các phần mềm load lên khá chậm thua hẳn O2mini(đã từng xài), khi syn active với PC ko thể ngắt kết nối dc , phải tự rút miniUSB ra
Câu hỏi cuối : theo các bác ROM nào cho Prophet xài ổn định nhất , hix hix cám ơn các bác nhiều

anhmt

chào các bác , em là newbie , có vài câu hỏi cù chuối , xin các bác đừng giận: em xài Dopod 818 pro dòng Prophet, thông số máy :
Rom : 2.15.1.27
Radio : 02.19.21
Protcol : 4.1.13.09
ExtROM : 2.15.13.121
Cho hỏi ROM này đã mới nhất chưa , khi xài ROM này em thấy 1 trouble , khi SR máy thì lúc nào time cũng thay đổi=>phải chỉnh lại , các phần mềm load lên khá chậm thua hẳn O2mini(đã từng xài), khi syn active với PC ko thể ngắt kết nối dc , phải tự rút miniUSB ra
Câu hỏi cuối : theo các bác ROM nào cho Prophet xài ổn định nhất , hix hix cám ơn các bác nhiều

Rom đó cũ lắm rồi bạn. Giờ bạn nên dùng Aku 3.3.12 nếu bạn muốn dùng WM.5, bản này chạy tít thò lò và nhiều phần mềm rất hay, giao diện giống bản 6.0. Còn nếu muốn dùng WM.6 thì nên sang mục up rom 6.0 cho dòng prophet, down bản smart, ở đó mọi người đang dùng bản smart. tương đối ổn định, chạy nhanh chóng mặt và giao diện đẹp (mình đang dùng bản này).
- syn thì bạn nên cài bản 4.5 nếu như up rom WM.6
- Nếu up rom Aku 3.3.12 thì phải up step 1 trước rồi mới up bản Aku 3.3.12
- Nếu up rom smart thì bạn phải up bản rom qtek trước sau đó mới up bản smart.
- radio rom thì có bản 2.61 là mới nhất đó.
Chúc bạn tìm được bản rom như ý.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

jam1984

Nếu vậy thì hay wá , cám ơn bác anhmt , vậy cho mình xin cái link down ROM Aku 3.3.12 nha , mình chưa muốn up lên 06 vì thấy nó vẫn chưa hoàn thiện , cám ơn rất nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Azumy

ozean

azumy cho mình xin lại link download ROM Aku 3.3.13 , rapid mình k chiến đc, link duơi đi rồi

Azumy

azumy cho mình xin lại link download ROM Aku 3.3.13 , rapid mình k chiến đc, link duơi đi rồi

xin lỗi bạn nhưng mình vừa qua bên xda lấy linh này về,hiện tại mình cũng chưa down dc,chạy chậm quá đi,bạn kiên nhẫn vậy nhé

anhmt

Nếu vậy thì hay wá , cám ơn bác anhmt , vậy cho mình xin cái link down ROM Aku 3.3.12 nha , mình chưa muốn up lên 06 vì thấy nó vẫn chưa hoàn thiện , cám ơn rất nhiều

Nếu muốn dùng Aku 3.3.12 và radio rom 2.61 và step1 thì bạn đưa địa chỉ mail cho mình, mình không biết cách đưa link lên đây. mà máy bạn là g3 hay g4 vậy?

jam1984

Cám ơn các bác , em dowm dc Aku 3.3.12 Aserg rồi , nhưng vẫn còn thiếu 1 tool để unlock CID cho Prophet , link down ở trang 1 die rồi , mà pass vô trang www.xda-developers.com ko đúng, ko vô dc , vậy bác nào cho em xin cái pass , hay link down cũng đc, thanks các bác
to anhmt : mail của mình muderer1984@yahoo.com , máy mình là Dopod 818 pro G4 , thanks bác nhiều , if dc bác cho em xin cái nick YM , có gì trực tiếp hỏi bác luôn

Status
Không mở trả lời sau này.