• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HTC PROPHET - ROM WM6.0

cachep2006

ROM Crystal V1

Dáng vẽ đẹp !

Tải ROM Crystal V1

HTC HomePlug 2.0.30223.1 (change order of tab's or disable tabs from today settings menu)
HTC AudioManager 1.2.614.712
HTC BT Quicklink 0.4.0.0
HTC GIFAnimation 1.10.1020.611
HTC Voice Recorder 1.10
HTC Streaming Media 2.1.615.718
HTC X-Button 1.51.30470
HTC camera 3.02
Voice speed dial 1.2.0.1
CommManager 9 button
WM6 default dialer
Office 2007
Adobe Reader LE 2.0
Adobe Flash LE2.1
ArcSoft MMS 4.2.8.1
EsmertecJbed (build 20030802.2.1
INTERNETSHARING
Clear Type Tuner
Start Clean
psShutXp

Phone
CallFirewall
SAPsettings

Tools
ClearTemp 0.9.3
Hibernate
PHM Registry Editor 0.70
WM5torage 1.75

Giờ nghe bác WTN nói thế hồi hộp và mong đợi ! Nhanh nhanh các bác ui !

Thân !

Shooter

Lý do ngủ đông của Box Rom Prophet PDAViet

Đúng như WTK nói là có thời gian nghỉ đông tương đối dài . Từ lúc hé lộ Rom lộc lộc 6.6.6.66 cho đến cái bản "lộc phát" 6.0.0.6.8 cứ thấy Shooter spam liên tục mà ko ai thấy bản nào được release.

Có 2 nguyên nhân:

1. Bản OS 5.2.1620 Build 18125 với mã RomVersion 6.0.0.0 này không tương thích 100% với các OEM và SYS hiện có, việc thay thế, tích hợp vào Rom để có những tính năng mới toàn gặp lỗi khi build. Việc tìm nguyên nhân để fix tốn nhiều thời gian nhưng lại không đem lại được điều gì mới mẻ cho bản Rom mới, như Shooter đã từng nhận định: Touch và Cross cho Prophet đã gần đạt đến ngưỡng giới hạn của sự kết hợp giữa OS và hardware Prophet cho những tính năng của nó. Đây cũng là nguyên nhân mà HTC từ chối ko tiếp tục đặt hàng bản quyền WM6 cho Prophet vì không xác định được mục đích, và cũng là nguyên nhân các Rom Builders trong PDAViet không mặn mà bỏ công sức tiếp tục đầu tư cho Prophet Touch và Cross.
Gullum bên Xda-Devlp vừa release 2 bản TouchV7 và Crystal1 cũng chỉ nâng cấp version một số OEM cho dạng Touch và Crossbow trên nền OS mới, dù sao cũng đã đáp ứng được tạm thời sự chờ đợi của nhiều dân nghiện up Rom. Và vì thế, các bản "Lộc lộc", "Lộc Phát" sẽ có thể chỉ là những bản testing mà Cloudyfa và các cộng sự, kể cả amateur Shooter nhận thấy không cần thiết phải release, vì không đem lại điều gì mới mẻ cả ...:-?

2. Sẽ có một đợt sóng thần mới từ PDAViet, cuốn trôi tất cả các phiên bản Touch và Cross cho Prophet hiện hành, đánh dấu sự kết thúc của 1 "kỷ nguyên" Touch và Cross. Sự kiện đặc biệt do cặp cao thủ Cloudyfa và Tom_Codon đang hợp tác phát triển sẽ lại tạo ra một sự kinh ngạc nữa cho cộng đồng sử dụng PDA quốc tế về tính đột phá sáng tạo mang tính truyền thống của PDAViet trong thời gian tới ...=D>=D>=D>

Thiên cơ bất khả lậu, Spam quảng cáo nhiều quá sẽ bị lộ bí mật chiến lược, bị Cloud và Tom nó cự nự là cái chắc :D:D:D
Ráng chờ vài hôm nữa ...

thangdc

chào BQT, tôi muốn hỏi tại sao máy O2 Neo 818 Pro của tôi sau khi up ROM = PDAViet temp (step 1) và Crystal ROM v1 lại không thể execute được thời gian và email account khi HR máy, liệu có lỗi gì ở đây không.
Xin cám ơn.

NhatNguyen

chào BQT, tôi muốn hỏi tại sao máy O2 Neo 818 Pro của tôi sau khi up ROM = PDAViet temp (step 1) và Crystal ROM v1 lại không thể execute được thời gian và email account khi HR máy, liệu có lỗi gì ở đây không.
Xin cám ơn.

Đây không phải là lỗi đâu bạn, các bản rom Wm6 mới gần đây đều bỏ qua bước này và chạy thẳng vào cái Ext rom luôn, ở bản Touch hay Transform đều vậy cả vào Today rồi mình chỉnh lại cũng được :)

duylong187

Chào bạn Kabivn: máy mình trước đây cũng bị tình trạng như bạn nói và mình đã làm như sau: remove bớt những phần mềm chạy thường trú trong menu (cài đặt trong ROM) như PDA plus, itune Music... sau đó thì thấy hết. Bạn làm thử như vậy xem có đỡ hơn ko. Chúc vui.

chung236

Các bác cho em hỏi không biết dùng bàn phím nào là tốt nhất hiện nay ạ, thanks.

nguyendaian2002

WM6 ac ac

Em up ban WM6.0_WWE_HTC_Prophet qua nhien la nhieu loi qua, em muon fix nhung ma chua biet cach, bac nao lam rui chi dan em voi , thank cac bac truoc nha :D

anhducvb

Tôi có con orange spv m600 sau khi uprom để mở mạng không được hiện tại máy ở hiện trạng bootloader IPL 2.10.0001 và SPL 2.G3
Nhờ mọi người chỉ giúp ở đâu có thể xử lý được con này

lexus7

Hi
Mình là newbie mới mua con o2 neo đc cài sẵn win6.1
hiện tại dùng rất lỗi
Đang nghiên cứu up lai rom mong cac ban jup đỡ:
+ down cac ban rom trong trang 1/#2 không được, không biết có phải link die ko, minh down link trong bước 1 thì được còn trong bước 2 thì không được??
+ Bây h dùng bản rom nào là ổn định và phù hợp với máy bây h??

Thanks & Regards

khanhham

mod cho em hỏi em đang dùng win6.1 muốn quay về w6.0 có đc o? em đã hardspl nếu up luôn step 2 có dc o? mod cho em link download bản 4.0.0.5b Cross.em cám ơn nhiều